[Funland] Bộ GD ĐT vẫn quyết tâm hoàn thành năm học?

VIỆT ANH

Xe điện
E như cụ, việc gì phải đúp
Khồng,đúp là chuyện đương nhiên, nhưng trẻ em nước khác nó không bị lôi ra làm vật thí nghiệm, chương trình nhẹ nhàng hơn,dạy thực tế nhiều hơn,định hướng giáo dục, phân cấp hợp lý ...
VN mình thì mỗi năm lại cải cách,thay đổi một kiểu ct thì nặng,học cả ngày ở trường không đủ,về nhà chả có đủ thời gian mà ăn ngủ ,tắm giặt thì nói gì đến nghỉ ngơi, giải trí...

vykieu2011

Xe tăng

Em vừa thấy ra đề thi tốt nghiệp PTTH tham khảo cho năm nay. Liệu như thế có nên ko vì tình hình này chắc chắn sẽ nghỉ học hết năm. Các cháu cùng cấp thì đỡ, chứ các cháu 5 lên 6, 9 lên 10, 12 vào Đại học thì có chính xác ko?
Theo ngu ý của em để đảm bảo công bằng và đỡ phải tính toán nhiều, cần phải xét đến phương án bỏ hẳn 1 năm làm lại từ đầu. đúp cả nước luôn. có thể ko cần học lại cả kỳ 1 mà chỉ cần dùng 1 tháng để ôn tập lại. chốt thế đi mà yên tâm chống dịch
Thì cứ tính đến trường hợp xấu nhất cho nó thoải mái tinh thần. Tuần nào cũng thấy Bộ điều chỉnh phương án liên tục như kiểu cho có càng sốt ruột
Cụ cho cả Nc đúp thì các cháu 6 tuổi vào lớp 1 đi đâu. Chả lẽ 7 tuổi các cháu mới dc đi học. Nan giải lắm đấy cụ ah

Napolong

Xe điện
Đây là cơ hội để ngành giáo dục xem một chính sách uyển chuyển hơn cho Phổ thông, Đại học và người dậy- người học giống như đã từng làm đa dạng SGK.

Chứ cứ bắt một form chung kiểu kỳ thi tốt nghiệp, hay thi đại học... vừa cũ và khó mà đáp ứng kịp xã hội phát triển.

ChacuaTit

Xe tăng

Em vừa thấy ra đề thi tốt nghiệp PTTH tham khảo cho năm nay. Liệu như thế có nên ko vì tình hình này chắc chắn sẽ nghỉ học hết năm. Các cháu cùng cấp thì đỡ, chứ các cháu 5 lên 6, 9 lên 10, 12 vào Đại học thì có chính xác ko?
Theo ngu ý của em để đảm bảo công bằng và đỡ phải tính toán nhiều, cần phải xét đến phương án bỏ hẳn 1 năm làm lại từ đầu. đúp cả nước luôn. có thể ko cần học lại cả kỳ 1 mà chỉ cần dùng 1 tháng để ôn tập lại. chốt thế đi mà yên tâm chống dịch
Thì cứ tính đến trường hợp xấu nhất cho nó thoải mái tinh thần. Tuần nào cũng thấy Bộ điều chỉnh phương án liên tục như kiểu cho có càng sốt ruột
Có QĐ rồi nhé