[Funland] Bộ Dục, Back To Basic?

_MeoTom_

Xe tăng
Ko biết ban PH lớp con các cụ thế nào, nhưng nhìn vào ban PH lớp con em mà ngán. Cuối năm ngoái còn tầm 1 tháng thì hết học kỳ, cái điều hòa nó hỏng mà ban PH kết luận "Không thể sửa chữa" và lắp luôn cái điều hòa cây, vụ này xảy ra cuộc tranh cãi nảy lửa giữa các PH, cô CN cũng chả buồn can thiệp, năm nay các con đc đặc cách ngồi lại lớp cũ vì ĐH khó di chuyển sang lớp mới.
Còn chuyện đóng các khoản phí này nọ mới nhiêu khê, gọi là ban PH nhưng việc đưa ra đóng góp khoản này khoản kia toàn do mấy lão trong ban PH quyết không thông qua PH gì cả (mặc dù có group zalo), cứ phệt số tiền và nội dung rồi y/c đóng góp. Cụ nào có đk cứ cho con học trường tư cho nhẹ đầu, mấy trường công mang tiếng học phí ko mất nhưng rất nhiêu khê nhiều khoản, đã có y/c của Bộ Dục rồi nhưng các khoản đóng góp đều dưới danh nghĩa tự nguyện kiểu ép phải đóng và thông qua bàn tay của mấy PH dưới danh nghĩa ban PH.

Le80

Xe buýt
Con em vào lớp 1 ,nhìn đống sách của nó phát sợ so với ngày xưa.Thử đọc sách toán thì nhiều chữ đối với trẻ lớp 1,trong khi chúng nó còn đang tập mặt chữ cái.
Khổ thân các cháu.
Con nhà em cũng lớp 1, cân thử ngày nhẹ cũng trên 3kg nên đưa đi đón về toàn vác hộ đến giữa sân trường, cái khỉ gì cũng in thành sách để bán như giáo dục thể chất,...

quynhanh03

Xe điện
Em chỉ thắc mắc sao mua sách truyện ở ngoài được chiết khấu khá cao. Vậy nhà trường không chiết khấu mà bắt phụ huynh hs mua đúng giá???

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết ban PH lớp con các cụ thế nào, nhưng nhìn vào ban PH lớp con em mà ngán. Cuối năm ngoái còn tầm 1 tháng thì hết học kỳ, cái điều hòa nó hỏng mà ban PH kết luận "Không thể sửa chữa" và lắp luôn cái điều hòa cây, vụ này xảy ra cuộc tranh cãi nảy lửa giữa các PH, cô CN cũng chả buồn can thiệp, năm nay các con đc đặc cách ngồi lại lớp cũ vì ĐH khó di chuyển sang lớp mới.
Còn chuyện đóng các khoản phí này nọ mới nhiêu khê, gọi là ban PH nhưng việc đưa ra đóng góp khoản này khoản kia toàn do mấy lão trong ban PH quyết không thông qua PH gì cả (mặc dù có group zalo), cứ phệt số tiền và nội dung rồi y/c đóng góp. Cụ nào có đk cứ cho con học trường tư cho nhẹ đầu, mấy trường công mang tiếng học phí ko mất nhưng rất nhiêu khê nhiều khoản, đã có y/c của Bộ Dục rồi nhưng các khoản đóng góp đều dưới danh nghĩa tự nguyện kiểu ép phải đóng và thông qua bàn tay của mấy PH dưới danh nghĩa ban PH.
Thằng cu nhà em hồi cấp 1 gặp được Ban pH tốt, tận tâm. Mỗi kỳ đóng có 500k. Chi tiêu rất dè xẻn

Yeuyenthanh

Xe tải
Sách giáo khoa là 1 chuyện thôi các cụ ơi.

Cái quan trọng và mấu chốt là sĩ số trên lớp. Lớp 1 mà sĩ số 50-60 cháu (một số nơi 70), thì cô giời dạy được kỹ, uốn nắn được kỹ cho từng con. Bảo sao bố mẹ cứ phải cho con đi học trước.

Trường tư nó đắt nhưng xắt ra miếng. Lớp con nhà em có 12-13 đứa. Trong giờ cô có điều kiện chỉ bảo uốn nắn cho từng con, có cách tiếp cận cá nhân hóa cho từng bạn.
Trường nào thích thế cụ? Em thấy trường tư thường thường 20-25 cháu một lớp mà

Mandalord

Xe điện
Liên quan éo gì đến Bộ GD? Chính các phụ huynh đòi "bỏ độc quyền SGK" đấy chứ?

xitruman

Xe buýt
Chuyện chuyên môn thì để nhà trường dạy.
Phụ huynh ở nhà dạy con đạo đức, tác phong, văn hóa, lễ nghĩa...
Trường dạy một kiểu, phụ huynh dạy một kiểu, con nít nó chả loạn lên.
Nếu được thế này thì tốt quá cụ ạ. Nhưng vấn đề là nếu gia đình kg nỗ lực thì con không theo được kiến thức trên lớp cụ ạ.

Dzon

Xe điện
Con nhà em năm nay học lớp 2 rồi, vẫn theo chương trình cũ nên thấy cũng ổn, biết đọc, viết và làm toán ok, em cũng ko cho con học thêm đâu. Bài về nhà thì cũng chỉ làm 15 - 30 phút lag xong. Con vẫn có thời gian chơi thoải mái

ndt1235

Xe hơi
Khi nào bỏ hẳn bộ này thì mới ổn, cứ mỗi ông lên lại thay đổi để kiếm chác thì chỉ khổ dân đen.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ngu dân dễ cai trị

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào bỏ hẳn bộ này thì mới ổn, cứ mỗi ông lên lại thay đổi để kiếm chác thì chỉ khổ dân đen.
Thay bằng bộ gì cụ. Cụ định làm toàn dân mất học, thầy cô mất dạy à

Mít tố nữ

Xe tăng
Em chỉ đọc tên bộ sách đã thấy phát sốt rồi. 2 năm nữa cục cưng nhà em mới lớp 1 không biết có thay đổi gì nữa không.

E chỉ thấy là sao cần lắm sách và giá sách cao thế thôi ạ. Còn học thì bố mẹ thấy khó chác gì con thấy khó? E thấy toán con e choáng, học tiếng Vỉet thì vèo vèo, nhưng mà con vẫn theo được, mới dc tháng đọc dc rồi mà k hề học trước, vậy là ok mà.
Giờ các bố mẹ k phải dậy ở nhà, nếu hết năm tỷ lệ con k biét đọc, bỉet viết cao thì hãy kết luận
1 là con cụ học giỏi đầu óc con thuộc top thông minh nhưng sách soạn ra là để cho tất cả trẻ học được vì cấp 1 và cấp 2 đã phổ cập giáo dục lên chất lượng sách phải đáp ứng gần như tuyệt đối trình độ của đa số học sinh nghĩa là các cháu trung bình trở lên là học ngon.
2 là cụ bốc phét
E thì nghĩ là trường hợp 1 nhưng sự thật thì sách năm nay quá nặng với các con.bọn soạn sách nó soạn cho chúng nó học

AnTa

[Tịch thu bằng lái]

Ladagia

Xe điện
thật sự giáo trình lớp 1 học nhanh quá.

Phụ huynh ko cho con đi học thêm trước thì không theo kịp.
Công nhận. Quá áp lực cho con trẻ. Chả hiểu muốn biến ng Việt thành thiên tài cỡ nào nữa.

Chép Vàng

[Tịch thu bằng lái]
Kỳ này ngọng thế nào nhỉ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
1 là con cụ học giỏi đầu óc con thuộc top thông minh nhưng sách soạn ra là để cho tất cả trẻ học được vì cấp 1 và cấp 2 đã phổ cập giáo dục lên chất lượng sách phải đáp ứng gần như tuyệt đối trình độ của đa số học sinh nghĩa là các cháu trung bình trở lên là học ngon.
2 là cụ bốc phét
E thì nghĩ là trường hợp 1 nhưng sự thật thì sách năm nay quá nặng với các con.bọn soạn sách nó soạn cho chúng nó học
hihi, e đâu bốc phét. E nhìn bài con e e choáng luôn mà, e còn k hiểu là dạy như nào, xong e hỏi cô thì cô chỉ cách hướng dẫn, e làm theo thì cũng thấy dễ hiểu mà.