[CCCĐ] Bờ đông nước Úc: Hành trình 4000km bằng xe tự lái!

AkiraBin

Xe tăng
Em thì ít để ý đến cái này, chỉ thỉnh thoảng ngó xem mình đã được lên đời xe chưa... :))
Em cũng không hiểu cách tính lên đời xe với mã lực của admin lắm, thấy lạ là nhiều người số km rất cao nhưng mã lực lại rất thấp, nhiều người năm cấp bằng tít hút nhưng chỉ có vài mã lực và ngược lại.....Nhưng em thấy cái rõ ràng nhất là cứ được cụ nào mã lực khỏe mời rượu là ML của mình sẽ tăng ầm ầm. ..có tý ML khi vượt qua dc con số 1k thấy cũng vui dù chẳng để làm gì cụ à.. (Cái này em để ý nên biết chắc nhiều người không để ý đâu..hihi....).

zuytan

Xe hơi
Em cũng không hiểu cách tính lên đời xe với mã lực của admin lắm, thấy lạ là nhiều người số km rất cao nhưng mã lực lại rất thấp, nhiều người năm cấp bằng tít hút nhưng chỉ có vài mã lực và ngược lại.....Nhưng em thấy cái rõ ràng nhất là cứ được cụ nào mã lực khỏe mời rượu là ML của mình sẽ tăng ầm ầm. ..có tý ML khi vượt qua dc con số 1k thấy cũng vui dù chẳng để làm gì cụ à.. (Cái này em để ý nên biết chắc nhiều người không để ý đâu..hihi....).
em 2009 đây, chưa hết rotda ;))

Muomchua

Xe điện
Cụ muốn lên xe gì thế ạ =))
Tks cụ, em cũng lái vài loại xe rồi, ngồi lái mãi không có điều kiện tập thể thao nên phát phì. Giờ em muốn kiếm cái xe cút kít như lão chủ thớt để mỗi ngày đẩy xe dăm km cho bụng nhỏ lại nhưng xem ra là bất khả thi cụ ạ. Thời buổi 4.0 bây giờ tìm đâu ra xe cút kít nữa??? =))

Muomchua

Xe điện
Liệu khi xong những ảnh này, Canberra có là điểm đến mà nhiều cụ mong ước? Em thì chỉ thấy rõ ràng địa lý sai rồi: Canberra thủ đô nước Lào!, Chắc 100%!

Đây, cái building này hôm trước lướt qua đã có ấn tượng...negative. Kiến trúc gì mà uốn éo thế, cứ như là nhìn qua khúc xạ vậy.
Ý kiến riêng của em thôi nhé.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu

AkiraBin

Xe tăng
Kể cũng lạ cụ nhỉ !!
Em còn chả biết bao giờ hết rotda ;)
Cụ đi T90S là loại xe tăng khủng của Nga ngố vô địch chiến trường đến Abrams hay Leopard của Mẽo & EU còn thua thì chẳng cần hết rotda cũng vẫn khỏe lắm..hihi
em chạy ít mà cụ còn chạy ít hơn :o
Chạy nhiều mà ML ít & ngược lại chạy ít mà ML nhiều mới lạ ạ, còn cụ em thấy cũng chạy khá mà..

lx125_black

Xe container
Phần sân trước toà nhà rộng 196 m2 do nghệ sĩ Michael Nelson Jagamara thiết kế và trang trí theo nghệ thuật mosaic. Micheal chia sẻ về ý nghĩa bức tranh mosaic trên sân chính là phản chiếu của những giấc mơ, giấc mơ của người dân Úc và của chính phủ Úc.

EM có thấy bức tranh nào đâu nhỉ????

lx125_black

Xe container

lx125_black

Xe container
Xem trang 42 rất tuyệt cụ DMmviet ạ. Hết dịch mà em vẫn trụ được thì sẽ bỏ lợn để làm 3 chuyến tự lái : EU, Úc, và US :)
Mê quá!!!

dmdviet

Xe cút kít
Cảnh xanh biêng biếc đẹp quá Cụ Dê
Em đang đi tìm lão ba sừng âm bình nhà chủ thớt mà không biết đi đâu ;))
Em thì ít để ý đến cái này, chỉ thỉnh thoảng ngó xem mình đã được lên đời xe chưa... :))
Cụ muốn lên xe gì thế ạ =))
Em còn chả biết bao giờ hết rotda ;)
Tks cụ, em cũng lái vài loại xe rồi, ngồi lái mãi không có điều kiện tập thể thao nên phát phì. Giờ em muốn kiếm cái xe cút kít như lão chủ thớt để mỗi ngày đẩy xe dăm km cho bụng nhỏ lại nhưng xem ra là bất khả thi cụ ạ. Thời buổi 4.0 bây giờ tìm đâu ra xe cút kít nữa??? =))
Đây, cái building này hôm trước lướt qua đã có ấn tượng...negative. Kiến trúc gì mà uốn éo thế, cứ như là nhìn qua khúc xạ vậy.
Ý kiến riêng của em thôi nhé.
Không 1 mống người, cả thành phố này là của đoàn nhà cụ :)):P
Em chả có âm binh nào
Toàn nick chính :P
Vầng, âm binh nghe cứ sao sao. Cụ bớt chút thời gian post thêm bài bên thớt Hồi ký người lính đi, đang hay :)
Xem trang 42 rất tuyệt cụ DMmviet ạ. Hết dịch mà em vẫn trụ được thì sẽ bỏ lợn để làm 3 chuyến tự lái : EU, Úc, và US :)
Mê quá!!!
Rất cảm ơn các cụ, nhiều cụ mới không biết chứ năm nào em chả lĩnh tiền mã lực và nhuận bút nên mới đủ xèng để lượn như này. Các cụ chịu khó phấn đấu lấy mã lực cao cao chút để cuối năm đổi xe đổi nhà :).
Đi kiểu này hơi vất vả vì mọi thứ đều phải tự hết nhưng bù lại mình đi theo kiểu mình thích :), mỗi tội giờ dịch bệnh đi lại khó khăn quá :(

dmdviet

Xe cút kít
Và đúng như dự báo thời tiết, sáng hôm sau nhiệt độ đã xuống ngưỡng 11oC, trời rét sun alo

lx125_black

Xe container
Một trong những cảnh quan đặc biệt nhất tại vườn bách thảo này đó chính là bức tường biển bằng đá lịch sử được xây dựng thủ công chạy dọc bờ biển từ phía Vịnh Farm từ con đường Quý bà Macquarie cho đến nhà hát Opera.

Việt Nam cũng có, nhưng quy hoạch chưa được đẹp như này.
Đố bác dmdviet là ở khu nào?
Gợi ý : đoạn bờ biển này ở VN muốn vào phải vượt qua chốt xxx bắn tốc độ, lấn làn. Vào ngắm thì sóng biển oánh tung bọt trắng, thi thoảng bắn tung cả durex lên bờ nữa :))