[CCCĐ] Bờ đông nước Úc: Hành trình 4000km bằng xe tự lái!

Muomchua

Xe điện
Trong môi trường băng đá được tạo cho chúng tại thủy cung, xem chúng tương tác, đi, trượt trên băng và lặn xuống hồ riêng. Nhìn con nào con đó cũng múp đầu trạch ;)). Khỏi phải ra đảo Philip để quan sát :)

Lão chỉ được cái nói đúng, hồi bọn em ở Melbourne cũng book tour đi Phillip Island trong ngày, trên đảo nhiều thứ để xem nhưng highlight cũng là để xem Penguin Parade :)) . Nghe thì oai thế nhưng thực tế không như mình mong muốn.Trời chập choạng tối lũ chim cánh cụt mới về mà ở đấy họ không cho chụp ảnh vì sợ flash làm lũ chim sợ, mà lại đứng xa bãi biển, có được chụp cũng khó... Thật, nhân đây em cũng có lời khuyên cho cccm nếu muốn xem chim cánh cụt thì thiếu gì chỗ chứ mua tour đi đảo Phillip vừa tốn tiền, mất th/gian mà kết quả lại không như mình mong muốn.

dmdviet

Xe cút kít
đẹp quá cụ ạ <3 mơ ước của em đấy
Em vào ngắm tiếp cảnh đẹp nước Úc
Em lại vào hóng chuyến đi dài típ :)
Em mời các cụ tiếp :)

'Một người làm quan, cả họ được nhờ'. Lão cứ bôi mực đi, chẳng may em lỡ chém bậy bị chọc lốp hay tháo bánh còn có chỗ nhờ vả :)).
Hehe em làm bần cố nông quen rồi :))

Lão chỉ được cái nói đúng, hồi bọn em ở Melbourne cũng book tour đi Phillip Island trong ngày, trên đảo nhiều thứ để xem nhưng highlight cũng là để xem Penguin Parade :)) . Nghe thì oai thế nhưng thực tế không như mình mong muốn.Trời chập choạng tối lũ chim cánh cụt mới về mà ở đấy họ không cho chụp ảnh vì sợ flash làm lũ chim sợ, mà lại đứng xa bãi biển, có được chụp cũng khó... Thật, nhân đây em cũng có lời khuyên cho cccm nếu muốn xem chim cánh cụt thì thiếu gì chỗ chứ mua tour đi đảo Phillip vừa tốn tiền, mất th/gian mà kết quả lại không như mình mong muốn.
Món này em đã được cảnh bảo chỗ đảo Phillip từ đoàn năm trước :D

dmdviet

Xe cút kít
Đang định ngủ sớm lấy sức lên đường sớm thì tin cấp báo lửa cháy thành Canberra, nhà cầm quyền đang khuyến cáo sơ tán dân. Ảnh của 1 người bạn thành viên trong nhóm gửi, quả này thì tỏi hẳn!

dmdviet

Xe cút kít
Cũng sẽ được bẻ theo hướng đường biển, rồi đủ các kiểu khác. Mỗi tội view maps lên đều thấy cấm đường về cháy, vào trang web chính cảnh baops cháy cũng thấy lời khuyên nên chuyển hướng :(

Bản đồ điều hướng lên phía thủ đô rồi mới quay ra biển, thế này thì quá cả mua đường :((

dmdviet

Xe cút kít
Sau một hồi thảo luận, phương án cuối cùng đưa ra vẫn như cũ, chạy lên hướng đang có cháy - thủ đô Canberra - thủ đô nước Úc. Và xe vẫn thuê theo booking đã đặt từ trước. Thuê từ Sydney và trả xe ở Melbourne thời gian thuê tối thiểu là 6 ngày, và giá vẫn tương tự như thuê lần 1

dmdviet

Xe cút kít
Lai tiếp tục được thuê xe và ôm vô lăng có khác, các cụ dậy rõ sớm để ra lấy xe. Văn phòng cho thuê vẫn vắng vẻ, có vẻ như ít có người lẫy xe sớm như này

AkiraBin

Xe tăng
Cũng sẽ được bẻ theo hướng đường biển, rồi đủ các kiểu khác. Mỗi tội view maps lên đều thấy cấm đường về cháy, vào trang web chính cảnh baops cháy cũng thấy lời khuyên nên chuyển hướng :(

Bản đồ điều hướng lên phía thủ đô rồi mới quay ra biển, thế này thì quá cả mua đường :((

Em vẫn đang follow thớt này của bác....Em hỏi là từ điểm bác thuê xe , bác và đoàn đi sang bờ đông xuống Sydney và đi nhiều nơi khác xong vẫn quay về địa điểm thuê xe phải không?? Nếu đúng vậy em nghĩ nó phải hơn 4000km ấy chứ ?? vì đi 2 lượt NAM- BẮC của Việt nam đã 4000km rồi đằng này Úc nó rộng kinh khủng mà bác đi gần như dọc bờ đông lại còn xuyên qua nhiều địa điểm trong lục địa của nó nữa..!.

Khanhprosound

Xe tải
Website
www.facebook.com

dmdviet

Xe cút kít
Giao dịch lâu thật, không rõ do nhiên viên làm lâu hay do lý do khác ;))

dmdviet

Xe cút kít
Em vẫn đang follow thớt này của bác....Em hỏi là từ điểm bác thuê xe , bác và đoàn đi sang bờ đông xuống Sydney và đi nhiều nơi khác xong vẫn quay về địa điểm thuê xe phải không?? Nếu đúng vậy em nghĩ nó phải hơn 4000km ấy chứ ?? vì đi 2 lượt NAM- BẮC của Việt nam đã 4000km rồi đằng này Úc nó rộng kinh khủng mà bác đi gần như dọc bờ đông lại còn xuyên qua nhiều địa điểm trong lục địa của nó nữa..!.
THuê xe từ Gold Coast xuống Sydney trả và từ Sydney xuống Melburne trả cụ ạ. Các trung tâm chop thuê xe nó có cửa hàng nhiều điểm nên thuê 1 chỗ trả 1 chỗ mới hợ lý

cảm giác sang đến vùng đất mới thích cụ nhỉ. trước e hay đi mà giờ ko đc đi nữa
he mới bao giờ cũng lạ mà cụ :D

dmdviet

Xe cút kít
Hai anh cụ đi 2 bên như này thì chậm là đúng rồi :)

dmdviet

Xe cút kít
Lần này được 1 em Tucson 2019 mới choét, 2 cụ còn lại làm 2 em Outlander ngon lành

AkiraBin

Xe tăng
THuê xe từ Gold Coast xuống Sydney trả và từ Sydney xuống Melburne trả cụ ạ. Các trung tâm chop thuê xe nó có cửa hàng nhiều điểm nên thuê 1 chỗ trả 1 chỗ mới hợ lý

he mới bao giờ cũng lạ mà cụ :D
Hôm trước em cũng nghĩ chắc bác thuê đi xong trả ở dọc đường thôi , nhưng lại nghĩ vậy nó lại phải có tua người khác thuê đi ngược lại chứ không thì phí hồi xe về nó tèo luôn và lại bổ giá vào người thuê nhưng chưa tiện hỏi , hôm nay bác up tiếp lịch trinh đi dài như vô tận nên em hỏi phát cho khỏi thắc mắc trong người ..hihi Tks bác

dmdviet

Xe cút kít
Quãng đường từ Sydney đến Canberra chưa đến 300km

dmdviet

Xe cút kít
Đoạn đường đến thủ đô bằng bê tông nên đi ồn kinh, được cái rộng và thoáng nên phóng đến buồn ngủ. Hơn nữa người ta sơ tán còn chả xong nữa là phi đến tham quan ;))

dmdviet

Xe cút kít
Những cánh rừng xanh 2 bên đường nguyễn y vân :), chưa thấy dấu hiệu của cháy

dmdviet

Xe cút kít
Rẽ vào 1 trạm dừng nghỉ dọc đường mới cảm nhận được thời tiết, không rõ là mùa hè hay cháy nhiều mà nóng kinh. Quả nhà di động rất phổ biến ở Úc, one photo ~ one dolar =))

dmdviet

Xe cút kít
Qua nhãng cánh rừng ra đến những thảo nguyên mênh mông với những cánh đồng cỏ vàng ruộm ven đường. Đúng là phải đặt cảnh báo cẩn thận củi lửa chứ thế này mà ông nào làm điếu thuộc thì tèo, sensor không để ý có mấy vết bẩn quá :D

dmdviet

Xe cút kít
Phía bên trái gần thủ đô trên maps có ghi tên 1 cái hồ nước, mà nhìn sang giờ không thấy 1 giọt nước

Càng tiến sát thủ đô nhiệt độ càng nhẩy: 39, 40 rồi 42oC, phía trước bắt đầu thấy mờ mờ của khói bụi