[CCCĐ] Bờ đông nước Úc: Hành trình 4000km bằng xe tự lái!

dmdviet

Xe cút kít
Béo là phải, con nào con đó được chăm sóc đến tận chân răng :D

dmdviet

Xe cút kít
Một số góc khác, phải nói lũ trẻ giờ cũng sướng được ngắm thực tế những thứ chỉ nhìn trên phim ảnh

bimbim5656

Xe container
Kết thúc cuốc đi bộ lang thang bằng ly bia, nói cho đúng là bia tươi nhưng cũng chỉ ngang bia cỏ thủ đô.

Thế nào gặp chú bán bia sang thực tập ở xứ thiên đường 1 năm nên nói được cả tiếng việt, tưởng gặp người quen mà sao bia uống chát vãi: 12 đồng/1 ly :)) :)). Tầm háo chắc phải làm cỡ chục ly với đu đủ :D.
Mỗi ly bia Úc về quê uốn nhòe :))

hailuatn

Xe container
Sau nhiều ngày lang thang ở xứ sở chuột túi giờ lên ảnh không khác gì thanh niên đến từ Châu Phi, đen hết chỗ đen :))

Quảng bá cho OF khắp nơi mà ban lãnh đạo OTV không trả cho đồng bản quyền nào thì hơi kẹo lão nhỉ?

AkiraBin

Xe tăng
Sau nhiều ngày lang thang ở xứ sở chuột túi giờ lên ảnh không khác gì thanh niên đến từ Châu Phi, đen hết chỗ đen :))

Chuyến đi tuyệt vời bác ạ, ở công ty về em định mai xem tiếp, nhưng thấy cứ háo hức xem nốt phần còn lại chuyến đi của các bác ,40 trang cũng đã xem hết coi như được đi du lịch Úc miễn phí rồi....
NHIỀU:
Rất nhiều ngọn Hải đăng đẹp
Rất nhiều bãi biển đẹp (xấu cũng có)
Rất nhiều con đường vắng vẻ
Rất nhiều khu DL kiểu khám phá ở rừng
Rất nhiều núi kiểu núi đá gần như Hà Giang của VN
Rất nhiều xe Hàn Quốc như Hyundai, Kia, Nhật cũng có đủ Toy, Honda, Mit,subaru (xe Mỹ & Đức có vẻ ít hơn xe ASIA ở Úc...)
ÍT:
Ít quán xá đồ ăn
Ít xe đạp, ít xe máy (loai nhỏ)
Ít người nữa (ít khách DL không như ĐNA & TQ di đâu cũng đông)
It......
Qua cách kể chuyện & ghi lại những hình ảnh rất mộc mạc thực tế của bác, đã phản ánh được khá chân thực về Du lịch úc, điều này rất có ích cho những người có ý định đi DL và ảnh hưởng đến quyết định đi hay không nếu xem qua thread này. Bác cũng không đưa ra lời khuyên hay khuyến cáo gì ở phần kết (hay chưa có kết). Ngoài những địa điểm và những điều thú vì ở Úc, em nghĩ ở khía cạnh nào đó đoàn hoặc riêng bác thấy cũng có những thứ thất vọng, Úc không có gì là ghê gớm như mọi người vẫn nghĩ và ước mơ được đến một lần.. Mối một hành trình khám phá trải nghiệm đều để lại cho mình những kỷ niệm khó quên, chúc bác chủ Thread và đoàn có những chuyến đi tuyệt vời nữa trong tương lai để chia sẻ cho ae.

Cảm ơn bác

Sơn Gà 123

Xe buýt
Không như Kangaru, có vẻ như ít thấy ai bảo được ăn thịt chim cánh cụt :(.

Thật may cho lũ chim cánh cụt khi chúng không ở VN
Chia buồn cho dân ăn nhậu Đông Lào ko có cơ hội 7 món, 9 món :))

bimbim5656

Xe container
Chim cánh cụt toàn mỡ, béo bở j đâu cụ. Nếu thịt nó ngon thì mấy ông Bắc Âu và Nhật Bản xơi hết dồi :D

dmdviet

Xe cút kít
Mỗi ly bia Úc về quê uốn nhòe :))
Ngon bổ rẻ vẫn là xứ thiên đường :D

Quảng bá cho OF khắp nơi mà ban lãnh đạo OTV không trả cho đồng bản quyền nào thì hơi kẹo lão nhỉ?
Gớm được cắc nào đâu ợ ;))

Hấp dẫn quá bác chủ thớt ạ! em mới xem dc đến trang 17 thì hết giờ làm, xin phép đánh dấu cái để hôm sau đọc tiếp.
Chuyến đi tuyệt vời bác ạ, ở công ty về em định mai xem tiếp, nhưng thấy cứ háo hức xem nốt phần còn lại chuyến đi của các bác ,40 trang cũng đã xem hết coi như được đi du lịch Úc miễn phí rồi....
NHIỀU:
Rất nhiều ngọn Hải đăng đẹp
Rất nhiều bãi biển đẹp (xấu cũng có)
Rất nhiều con đường vắng vẻ
Rất nhiều khu DL kiểu khám phá ở rừng
Rất nhiều núi kiểu núi đá gần như Hà Giang của VN
Rất nhiều xe Hàn Quốc như Hyundai, Kia, Nhật cũng có đủ Toy, Honda, Mit,subaru (xe Mỹ & Đức có vẻ ít hơn xe ASIA ở Úc...)
ÍT:
Ít quán xá đồ ăn
Ít xe đạp, ít xe máy (loai nhỏ)
Ít người nữa (ít khách DL không như ĐNA & TQ di đâu cũng đông)
It......
Qua cách kể chuyện & ghi lại những hình ảnh rất mộc mạc thực tế của bác, đã phản ánh được khá chân thực về Du lịch úc, điều này rất có ích cho những người có ý định đi DL và ảnh hưởng đến quyết định đi hay không nếu xem qua thread này. Bác cũng không đưa ra lời khuyên hay khuyến cáo gì ở phần kết (hay chưa có kết). Ngoài những địa điểm và những điều thú vì ở Úc, em nghĩ ở khía cạnh nào đó đoàn hoặc riêng bác thấy cũng có những thứ thất vọng, Úc không có gì là ghê gớm như mọi người vẫn nghĩ và ước mơ được đến một lần.. Mối một hành trình khám phá trải nghiệm đều để lại cho mình những kỷ niệm khó quên, chúc bác chủ Thread và đoàn có những chuyến đi tuyệt vời nữa trong tương lai để chia sẻ cho ae.

Cảm ơn bác
Cảm ơn cụ, đây chắc là cái còm nhiều chữ nhất của thớt này. Ở Úc nếu đi kiểu full option em nghĩ sẽ có nhiều hàng quán, nhiều đồ ăn và nếu không dịch bệnh cũng sẽ nhiều khứa TQ. Đoàn em đi chơi là chính, ăn là phụ lang thang là chủ yếu :)

Em vào ngắm Ảnh nước ốt tờ rây li a
Cụ anh có gì mà đọc méo cả thế ;))

cụ ngồi đâu thế ạ
Em hóng
Thế là ngắm vịt cánh cụt rồi các cụ về tổng kết luôn ạ :)
Chim cánh cụt toàn mỡ, béo bở j đâu cụ. Nếu thịt nó ngon thì mấy ông Bắc Âu và Nhật Bản xơi hết dồi :D
Chốt cho cùng là chưa có ai được thưởng thức món này :))

dmdviet

Xe cút kít
Con thuyền đưa những người anh hùng xứ đông lào đi thăm chim cánh cụt ở cái nhiệt độ lạnh sun alo mà toàn cộc tay :))

Ra đến cửa mấy chú lại mời chào lấy ảnh chụp lúc vào, có lấy anh cho chứ ảnh thì đầy :D

Một vòng như này nhanh chắc mất tiếng, còn chậm thì không rõ. Nhưng được cái hay là 3 chỗ trong 1 và những khu như này cho trẻ con đi khá thú vị.

dmdviet

Xe cút kít
Quay ra cửa soát vé vào tiếp điểm thứ 2 và lại mã code lại

dmdviet

Xe cút kít
Sở thú Wild Life Sydney (trước đây là Thế giới Động vật hoang dã Sydne), nằm trong phố với 1 diện tích vừa phải nên không thể kỳ vọng nó đa dạng như những khu khác

dmdviet

Xe cút kít
Nó được khai trương vào tháng 9 năm 2006, với diện tích khoảng 7.000 mét vuông. Không rõ vào cửa có phải tiệt trùng dạng khí không :D

dmdviet

Xe cút kít
Wild Life Sydney được chia thành mười khu, bao gồm các triển lãm sau: Bướm nhiệt đới, Devil's Den (quỷ Tasmania ),Thung lũng Gumtree (gấu túi), Vách đá Wallaby, Rừng mưa Daintree ( cassowaries ), Kangaroo Walk-About, Hẻm núi Kakadu ( cá sấu ), Đêm mùa thu, Discovery Treehouse và Koala, Cafe trên sân thượng ngắm Koala. Nhường cụ đi sau, nhưng cũng vài cái ảnh

Chỉnh sửa cuối: