[Funland] Bố đời là có thật!

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đùa, đấy có thể là 1 vài lần mang tính đơn lẻ nào đó thì được như vậy thôi, chứ đa phần là gọi không được hoặc quá chậm, nhiều cụ kêu ca thế rồi. Đến 113 dành cho những việc khẩn cấp nhiều khi còn chả thấy đâu nữa là mấy vụ việc kiểu này.
Thế tức là cụ cũng chưa gọi bao giờ, toàn nghe người ta nói à? Em gọi thật rồi này :-o

Sazi

Xe điện
Em nghĩ để chống lại lũ óc chó đỗ xe bố láo (là các xe đỗ lâu lại còn không để lại số điện thoại), nạn nhân nên nhẫn nhịn và dùng những cách thông minh hơn, vì bọn óc chó đấy hay cắn vào lý do tôi sai đã có pháp luật xử lý tôi chứ ông không được ý kiến ý cò gì (thực tế thì có bao giờ gọi được xxx xử lý đâu, chỉ có xxx vô tình đi tuần tra gặp xe đỗ láo thì vặt 1 ít rồi đuổi đi thôi). Quan trọng nhất là cảnh cáo được cho bọn óc chó biết sợ mà lại không quy được thiệt hại ra tiền (xịt sơn thì dễ dàng quy ra tiền vì phải sơn lại), có một vài cách:
- Chặn đầu chặn đuôi không cho xe óc chó đi được (bằng ô tô khác, xe máy, xe rác...chẳng hạn): nó ra rồi thì cho nó chờ 1 tiếng, hoặc xin lỗi đàng hoàng mới tha cho đi. Vì đường là của chung, ông để được ô tô thì tôi cũng để những thứ khác được.
- Xịt cả 4 lốp xe/bẫy đinh: thiệt hại về thời gian, công sức cho óc chó là không nhỏ, có tác dụng răn đe rất tốt. Mà trường hợp này kể cả có bị phát hiện (dĩ nhiên không nên để bị camera đâu đó quay được :D) thì cũng không quy được thiệt hại ra tiền (cùng lắm tiền bơm, vá lại lốp là xong).
Tạm thời mới nghĩ ra vậy, cụ nào có thêm thì bổ xung nhé :D
Tóm gọn ý dài dài trên "Em nghĩ để chống lại lũ óc chó đỗ xe bố láo là làm chó hơn nó"

Laixe80

Xe tăng
Thế tức là cụ cũng chưa gọi bao giờ, toàn nghe người ta nói à? Em gọi thật rồi này :-o
Em chưa gọi và cụ gọi rồi cũng không ảnh hưởng gì đến thực tế khách quan cả mà, vì cụ chỉ là 1 trường hợp đơn lẻ thôi, giống như cụ may mắn trúng Vietlot thì không có nghĩa là hầu hết mọi người chơi đều trúng Vietlot phải không cụ. Với ví dụ, em chưa đi bộ đội bao giờ nhưng vẫn hoàn toàn có thể hiểu biết sâu sắc về chiến tranh mà, đấy là vấn đề thông tin và kiến thức thôi.

Canphaidinh01

Xe tăng
Linh Đàm thôn, Hà Nội, mảnh đất Địa linh nhân kiệt sản sinh ra những Nghệ sĩ tuyệt đỉnh. Họ có thể “làm nghệ thuật” ở bất cứ đâu, sáng tác bất kỳ thể loại nào- trên bất kỳ chất liệu gì!
Ảnh chụp ở Thôn sáng 9/7/21.

#Thegioiquamattoi

Thằng óc lợn đỗ xe như mới tiến hoá.

Xe bọ xít

Xe container
Linh Đàm thôn, Hà Nội, mảnh đất Địa linh nhân kiệt sản sinh ra những Nghệ sĩ tuyệt đỉnh. Họ có thể “làm nghệ thuật” ở bất cứ đâu, sáng tác bất kỳ thể loại nào- trên bất kỳ chất liệu gì!
Ảnh chụp ở Thôn sáng 9/7/21.

#Thegioiquamattoi
E hóng “người làm nghệ thuật” có vấn đề gì ko, tác phẩm thì thấy rồi, hóng tác giả cho đủ bộ

xebetong

Xe container
Em cũng không biết trình độ học thức của các cụ cao đến đâu, nhưng cao đến mức không nhận thức được việc xử lý đỗ xe sai hay đúng, không phải việc của dân mà là của cơ quan công quyền, thì em cũng thấy các cụ nhận thức cao thật. 8-> Nhà trẻ tư nhân mở, các cụ xếp vào cơ quan, tổ chức nhà nước.
Đấy là về lý, về tình mà nói, nhà trẻ không làm việc, vỉa hè rộng, xe đỗ dưới lòng đường, hoàn toàn thông cảm dc. Nhưng không, các cụ phải "đập chết mẹ chúng nó" đi đã, thì ý thức các cụ cũng cao thật. Đúng là những người dân ý thức, thượng tôn pháp luật.
Tổ chức là tổ chức,,cụ lại phang thêm chứ nhà nước vào thì đúng là nhà trẻ tư nhân không phải là tổ chức nhà nước rồi
Cụ nói đến ý thức, thì đừng tùy tiện thêm bớt chữ trong luật

Laixe80

Xe tăng
Tóm gọn ý dài dài trên "Em nghĩ để chống lại lũ óc chó đỗ xe bố láo là làm chó hơn nó"
Ý là khi mà pháp luật chưa xử lý tốt lũ óc chó và những thằng ủng hộ óc chó thì tự ta phải dùng ruột mướp nướng quẳng cho chúng thôi chứ sao chờ được người có chức năng bắt chó (họ đang ở xa quá). Bọn chúng đang lợi dụng sự chưa hoàn thiện của pháp luật, đang không hề hiểu rằng hành vi của con người phải được điều chỉnh bằng cả pháp luật và văn hóa chứ không phải bằng mỗi pháp luật, để hành sử 1 cách bố láo và ngụy biện. Hơi động chạm tí cụ đừng tự ái nhé :))

Sazi

Xe điện
Ý là khi mà pháp luật chưa xử lý tốt lũ óc chó và những thằng ủng hộ óc chó thì tự ta phải dùng ruột mướp nướng quẳng cho chúng thôi chứ sao chờ được người có chức năng bắt chó (họ đang ở xa quá). Bọn chúng đang lợi dụng sự chưa hoàn thiện của pháp luật, đang không hề hiểu rằng hành vi của con người phải được điều chỉnh bằng cả pháp luật và văn hóa chứ không phải bằng mỗi pháp luật, để hành sử 1 cách bố láo và ngụy biện. Hơi động chạm tí cụ đừng tự ái nhé :))
Tóm gọn "Vứt xương cho chó cắn nhau"

tuhuan

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào cũng khôn lỏi, tham lam như nhau cả. Cuối cùng lại kéo nhau xuống.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tổ chức là tổ chức,,cụ lại phang thêm chứ nhà nước vào thì đúng là nhà trẻ tư nhân không phải là tổ chức nhà nước rồi
Cụ nói đến ý thức, thì đừng tùy tiện thêm bớt chữ trong luật
Đây không phải em tự thêm vào, mà là kết luận của công an. Còn đến công an cụ cũng không tin thì em chịu.

huyetdockiem

Xe hơi
Ntn cho vào tội phá hoại tài sản được rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tại thiếu tình người, ăn quá nhiều thịt, tiết canh... nên độ húng cao mới sơn xịt như vậy.

Dù ô tô đỗ sai cũng chỉ nên cảnh báo nhẹ nhàng. Sơn xịt như này là phá hoại tài sản, truy đc cứ xử lý hình sự manh tay thôi.

Ca này gặp chủ xe là dân xh nó bật cho khéo án mạng chứ đùa à. Nói chung là cách phá xe dại, máu chó, ko văn hóa và luật thôi

zaiwaz123

Xe điện
Mời các cụ tham khảo thế nào là tổ chức.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Như cái nhà trong ảnh, trên thì ở dưới mở trường mầm non, sân đỗ xe... Lúc cháy đỗ cho số. Mua đc nhà mặt đường không thuê đc chỗ đỗ xe là kém :))
thế là e hiểu cụ ko ở nhà có thể đậu ô tô :D

Thầy cô giáo mà mất dạy thế, có gì thì mời công an phường ra kiện nó tội đỗ xe mất dạy cản trở con em chứ làm thế lại mất đi cái tư cách con người.
chắc không liên quan gì thầy cô đâu cụ
Thầy cô đang muốn đi làm lắm vì nghỉ dịch mấy tháng rồi
Có lẽ là … ai đó khác

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Từ các phân tích, dẫn giải nêu trên, có thể đi đến một cách hiểu thống nhất về Tổ chức như sau: "Tổ chức là sự tập hợp những sự vật, con người thành nhóm theo những cơ cấu và quy luật vận động nhất định vì tính chỉnh thể, tính hướng đích trong bản thân nhóm đó cũng như trong quan hệ của nhóm với những nhóm khác, chính thế khác"......
Các cụ tham khảo thế nào được gọi là " Tổ chức nhé "
Cũng có rất nhiều trường hợp ra văn bản rồi lại rút hoặc chỉnh sửa lại ....
Thôi cụ nói thế thì em đầu hàng :)) Cụ phải đi giảng giải với các anh công an rằng họ sai, họ nên rút lại văn bản đi. Khi nào cụ rành luật hơn cơ quan công an thì em nghe cụ. :))
Nếu sai, có pháp luật xử lý. Mình k thể lấy cái sai của người khác để làm cái sai của mình.
Xã hội mà người dân thay mặt pháp luật để xử lý thì thôi rồi...
Mà khổ, nào có sai luật cho nó cam...

Chỉnh sửa cuối:

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đùa, đấy có thể là 1 vài lần mang tính đơn lẻ nào đó thì được như vậy thôi, chứ đa phần là gọi không được hoặc quá chậm, nhiều cụ kêu ca thế rồi. Đến 113 dành cho những việc khẩn cấp nhiều khi còn chả thấy đâu nữa là mấy vụ việc kiểu này.
Gọi CAP là ra ngay, chén đc một mớ :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng vật nhao....hết vui rồi. Em cầm sẵn bông,băng,thuốc đỏ đây nhá!

7years

Xe điện
Khả năng bị sơn chỗ khác, không nhất thiết đỗ trường học là bị sơn.

Khả năng nữa là trường tuy đóng nhưng có nhận gửi vài xe. Họ không vào hay ra được thế là....

Khả năng cuối là tự sơn câu view, tý bóc băng dính là hết....

Nhiều khả năng thế chưa gì các cụ đã mắng thầy cô, chủ xe, hoặc cả 2 ầm ĩ cả lên