[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

Patriots

Xe lăn
Cách đây chục năm cháu lắp cái công tơ nước trả phí 8 củ, trong khi mỗi tháng 50k tiền nước. Với GĐ BM thì 40 tỷ là muỗi. Mỗi ngày 10k xuất ăn, mỗi xuất có 3k thì đã có 30 củ mỗi ngày, 10 năm GĐ nhận 1000 nhân viên cũng có vài trăm củ to. Đó là những cái bèo bọt nhất. Chưa kể mảng dược, thiết bị. Điều trị.

Atlas99

Xe tải
Nghe anh Nguyên GD BV Bạch Mai bẩu" cũng chỉ là nạn nhân" mà buồn cười, thà im mồm đi có phải hay không.
Anh ấy đang đổ hoàn toàn tội lỗi cho những "đồng chí" trong phi vụ này của anh ấy...

freethinker

Xe tăng
Nếu chỉ căn cứ vào giá khai hải quan rồi tính với giá bán ở trong nước thì nhiều vấn đề lắm. Việc down giá để giảm thuế ở VN rất phổ biến. Khi down giá họ sẽ mua bán lòng vòng chứ để vào 1 công ty thì lúc đó lợi nhuận lại nhiều :)

xetaiday

Xe buýt
Ngành điện lực mới kinh. Cách đây 20 năm em đã nghe bảo cái bộ phận nhỏ gì giácthuwjc có 2tr mà kê khống lên thành được 200tr cơ
Cụ chuẩn. Điện lực mới kinh hồn. Một mình 1 sân chơi.
Các giám đốc hiện nay hầu như đều có sân sau chuyên cung cấp vật tư thiết bị. Giá thành đội lên rất cao.
Thất thoát trong lĩnh vực này thì BM phải gọi là cụ tổ.

pthk

Xe tăng
Cách đây chục năm cháu lắp cái công tơ nước trả phí 8 củ, trong khi mỗi tháng 50k tiền nước. Với GĐ BM thì 40 tỷ là muỗi. Mỗi ngày 10k xuất ăn, mỗi xuất có 3k thì đã có 30 củ mỗi ngày, 10 năm GĐ nhận 1000 nhân viên cũng có vài trăm củ to. Đó là những cái bèo bọt nhất. Chưa kể mảng dược, thiết bị. Điều trị.
Nhưng có những cái thuộc diện Gửi gắm thì không có cơ hội để chấm mút đâu cụ ơi :(
Giờ mà cho điều tra những nhà thương tư to được thành lập trong khoảng dăm năm nay, khéo lại chả ra ối Củi Gộc :P
Thành Tô là 1 ví dụ :D

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Công nhận xem thích thật, cả BV đoàn kết 1 lòng. Cái chuyện mua máy móc thiết bị mang ra hội nghị công nhân viên chức bàn nhau 1 cách dân chủ thật là hiếm có.
Mua máy móc tbi mà đưa ts tận hội nghị công nhân viên chức để bàn á cụ? Chả để làm gì khi hãng và gđ hoặc bs cấu kết với nhau, thông thầu, hàng rào kỹ thuật... thì kể cả chuyên gia giỏi, dân mua hàng chuyên nghiệp cũng chịu, ko thể check giá dc. Cho ra hội nghị để ra vẻ danh chính ngôn thuận, làm màu, sau này bị kiểm tra thì lấy cái đó ra làm bình phong là đã đc mọi người đánh giá.

Patriots

Xe lăn
Nhưng có những cái thuộc diện Gửi gắm thì không có cơ hội để chấm mút đâu cụ ơi :(
Giờ mà cho điều tra những nhà thương tư to được thành lập trong khoảng dăm năm nay, khéo lại chả ra ối Củi Gộc :P
Thành Tô là 1 ví dụ :D
Gửi thì chắc mất ít thôi, có đi có lại hết, tức là có những cái lợi khác tương đương, nhưng mấy ông này quan hệ vãi lều, vì sếp nào chẳng có người thân bị ốm. GĐBM hay VĐ có khi BT còn không quyết được.

nguoivanchuyen2

Xe hơi
Mổ ở BM bây giờ có thể đăng ký mổ sớm ( nộp khoảng 5tr) ko phải chờ xếp lịch mổ cũng hay, đỡ phải nhờ vả phong bì dấm dúi như trước. Nhưng vẫn thấy cảnh người nhà BN bàn chuyện cảm ơn kíp mổ như nào ...

bentley8

Xe điện
Cụ quên ngành dục, tổng chi chiếm gần 1/4 cả GDP cả nước đới, đạn dược của ê tí ko là gì cả. Nhiều lúc cháu nghĩ sao ko tư nhân hóa triệt để cả ê tí lẫn giáo dục. Vì cứ nhà nước rồi xã hội hóa nửa vời kiểu này là mảnh đất cực màu mỡ cho tham nhũng. Kể cả y tế dự phòng kiểu CDC thì làm thuê cho NN có được ko?
Những vụ bắt bác sĩ với thầy cô giáo thế này, nói chung nội tâm cán bộ pháp luật chắc ko vui gì, người VN mà, nhưng buộc phải làm thôi.

Chính xác cụ ạ, các ngành như công an, y tế, xây dựng là tham nhũng nhiều nhất
Chưa kể ông quân đội còn không đc kiểm toán nữa cụ ạ

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Thử thanh tra mấy cụ bộ đội hậu cần xăng dầu phát đảm bảo thối um haha 😂
Hồi em học ĐH có thằng bạn bố làm hậu cần quân đội thả con điện thoại đời mới nhất vào nồi lẩu để thử khả năng chống nước.

Ra trường thì được trải nghiệm quả giao hàng máy xúc cho một đơn vị quân đội. Anh quản lý chỗ tập kết bảo đưa máy cho anh đi đào mấy cái hố, tí anh rửa máy rồi sơn lại gầu cho. Em tất nhiên là không chịu rồi, thế là anh gọi cho sếp, và sếp phải chịu.

Và ai đã từng làm ở Móng Cái, Vĩnh Thực, Lạng Sơn...thì biết BP thế nào rồi.

hitle888

Xe điện
Vừa thấy trên Vtv1 ca ngợi bv đa khoa Phú Thọ hết lời. Cơ ngơi hoành tráng, vay ngân hàng để đầu tư trang tb chứ k kêu gọi cty tb ngoài góp; từ bgđ đến tậy thể y bác sỹ đồng tâm đk, công khai minh bạch, ....
Thế mà có mấy còm trước nói GĐ bv này nọ, hay liệu có điềm gì chăng. Lúc nc sôi lửa bỏng lại thò mặt ra
Gđ hoành tráng đi lên sở rồi ạ, gđ hiện tại từ phòng tài chính kế hoạch sở về.
Ranh giới giữa anh hùng và tội đồ chỉ cách nhau sợi tóc thôi, muốn làm lớn phải quân phiệt phát xít ác, phải là vua một cõi 1 lời phát ra cứ thế mà làm. Được thì làm vua mà thua thì toi nặng.
Ps: cá nhân em nghĩ BV hơn nhau là ở nhân lực, vốn quý đấy khôg phải mua là được, cái này BV phú thọ rất kém, hạ tâng + máy móc hiện đại đến đâu mà con ngừoi chả ra gì cũng không ăn thua. bV phú thọ khét tiếng cả miền bắc về giữ bệnh nhân không cho chuyển viện, trên lý thuyết thì làm được khối kỹ thuật cao, nhưng thực tế thì nhiều bệnh nhân chết oan

hitle888

Xe điện
Mình tin.
Mình bị bắn tốc độ khi đi Lạng Sơn. Xin làm luật ko đc, lập bb & giữ bằng (những năm 2008-2010 gần như không làm luật đc ở tuyến LS). Sau 1 tuần đang định lên làm thủ tục nộp phạt thì thằng út nhà mình (bs nội trú VĐ) bảo để em thử đt cho bệnh nhân mới mổ giúp mà không nhận phong bì vì chợt nhớ ô ý có nói khi nào bs có dịp lên LS thì đt .
Nghĩ bụng lập bb rồi còn giúp gì nữa?Ngay hôm sau con rể bệnh nhân mang bằng LX về HN, đến tận nhà mình trả.Hóa ra cậu này là csgt LS .
Đấy là chuyện 10 năm trước khi thằng cu e đang là bs nội trú chưa quen nhận phong bì. Gờ còn hư hơn Quốc Anh
Lời khẳng định của cụ đúng, tuy nhiên cái ví dụ của cụ chưa sát, với ơn cứu mạng thì mấy tr noppj phạt hộ là muỗi

BMV_HN

Xe điện
e thấy Vụ Bạch Mai thì bắt giám đốc cả bên A lẫn bên B vụ CDC Hà Nội thì mỗi bên A bị xử bên B không sao ?
hay thật.

lotomo2015

Xe buýt
Hai anh hùng lao động bị ném vào lò trong nốt nhạc .nhạy cảm nên cụ tổng dừng thôi chứ không thì thượng tướng đại tướng cũng vô lò .
Ai là anh hùng lao động bị túm nữa ngoài bs Anh này hả cụ?

lotomo2015

Xe buýt
Nếu đúng thế thì thằng giám đốc viện K thật hết nhân tính, nhìn những người bị K mà tội, họ đau cả thể xác lẫn tinh thần
Giám đốc K vừa lên phó Thượng thư ê tý đấy, cụ nói thế là có ý gì?

sakai_yo

Xe lăn
Nói chung là chán nhỉ cccm, ngành nào cũng ra sức bòn rút hút máu thế này thì đất nước sẽ đi về đâu ạ?

sthd

Xe lăn
ngân sách thì chỉ cấp cho thiết bị, kĩ thuật cơ bản như trong bhxh .
chơi với tư nhân phát bắt ngay thì sắp tới cả bm, vđ, k, cr ... quay về giống bv huyện thôi. công nghệ, kĩ thuật mới giải tán hết.

chờ doanh nhân , tiến sĩ bỏ vốn ra làm rồi thu về lương 5tr thì không có đâu

Trạng thái
Thớt đang đóng