[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

ca_kiem

Xe container
Cái này không học lõm bõm được. Cụ nên đến lớp đi. Bên Cục QL đấu thầu của Bộ KH và ĐT mở lớp suốt ấy mà.
Thế nghĩa là cụ không dẫn chứng được?
Em đã nói như thế rồi... cụ chỉ cần mật thư cho em là được... cụ còm quả sang ngang thế này mất hay... đàn ông đeo ai lại còm quả mất chất thế... cụ chỉ được cho em em mời cụ từ A đến Z coi học phí. Chỉ được thì nói... chứ đừng đánh lảng là ... ba lo ba la[-X

Chỉnh sửa cuối:

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trích dẫn sai luật rồi. Mà kể cả đấu thầu mua sắm thiết bị thì bây giờ bên mua đều bắt bóc tách giá và yêu cầu nộp tờ khai hải quan, hoá đơn nhập khẩu hết. Cho cụ một ví dụ:
Thì lại rửa tiền từ nước ngoài thôi cụ, đằng nào tiền kiếm được trong nước chả chuyển đi sang bển, tốn ít chi phí thuế má để sạch sẽ trong nước cũng ổn. He he

vnposh

Xe điện
Nhà cháu trỏ cho cụ vào trang http://muasamcong.mpi.gov.vn/ tải về vài bộ hồ sơ mời thầu mà đọc xem nó quy định thế nào, có cả của BV BM đấy.

Đầu tư, xây dựng, đấu thầu là những lĩnh vực đã không dành cho "tay mơ" rồi, ngay cả chuyên gia lười cập nhật nhiều khi còn không theo kịp. Dẫn chứng suốt rồi mà cụ có hiểu đâu (nói về đấu thầu, lại cứ hỏi về hợp đồng và thanh toán hợp đồng).

sthd

Xe lăn
mấy bs đi làm quản lý như ô QA ngây thơ quá. cho thằng con sang Sing lập công ty , mua máy 3 tỉ, bán về vn 30 tỉ có phải yên không

vnposh

Xe điện
mấy bs đi làm quản lý như ô QA ngây thơ quá. cho thằng con sang Sing lập công ty , mua máy 3 tỉ, bán về vn 30 tỉ có phải yên không
Vì là chi tiêu công, nếu (GĐ QA) mà dễ làm thế thì dẹp hết các bộ ngành quản lý như y tế, tài chính, đầu tư.

Các mua sắm của BVBM (không liên quan đến vụ nâng khống giá thiết bị liên kết) nhìn thì giống vụ mua bán hóa chất làm sạch hồ Hà Nội, nhưng thực chất hình thức đấu thầu lại hoàn toàn khác nhau. GĐ thoát nước bị tù vì làm thầu láo.

ca_kiem

Xe container
Nhà cháu trỏ cho cụ vào trang http://muasamcong.mpi.gov.vn/ tải về vài bộ hồ sơ mời thầu mà đọc xem nó quy định thế nào, có cả của BV BM đấy.

Đầu tư, xây dựng, đấu thầu là những lĩnh vực đã không dành cho "tay mơ" rồi, ngay cả chuyên gia lười cập nhật nhiều khi còn không theo kịp. Dẫn chứng suốt rồi mà cụ có hiểu đâu (nói về đấu thầu, lại cứ hỏi về hợp đồng và thanh toán hợp đồng).
Thôi thôi thôi... bỏ đi... dân chuyên nghiệp nói đến tích tắc chỉ dẫn điều A khoản B.... cụ đánh bùn sang ao kiểu này... chưa đủ tuổi đi hạch sách các cụ rồi hề hề. Tưởng có cơ hội gặp cao nhân để giao lưu A, B, C .. nói luyên thuyên loanh qua loanh quanh.

vnposh

Xe điện
Thôi thôi thôi... bỏ đi... dân chuyên nghiệp nói đến tích tắc chỉ dẫn điều A khoản B.... cụ đánh bùn sang ao kiểu này... chưa đủ tuổi đi hạch sách các cụ rồi hề hề. Tưởng có cơ hội gặp cao nhân để giao lưu A, B, C .. nói luyên thuyên loanh qua loanh quanh.
Cụ hỏi để làm gì với thái độ như vậy?
Chỉ cho tài liệu có sẵn (bao gồm cả hướng dẫn pháp luật) còn chẳng buồn đọc.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi để làm gì với thái độ như vậy?
Chỉ cho tài liệu có sẵn (bao gồm cả hướng dẫn pháp luật) còn chẳng buồn đọc.
Những trường hợp như thế này thì bỏ qua thôi cụ ơi.

Ngây thơ gì cụ?!?! 10 năm vẫn thơ ngây à?
Có bác kia chưa chín nên mới lôi con cái vào thui, nên giờ lại lo chết cả cụm

vnposh

Xe điện
Thì lại rửa tiền từ nước ngoài thôi cụ, đằng nào tiền kiếm được trong nước chả chuyển đi sang bển, tốn ít chi phí thuế má để sạch sẽ trong nước cũng ổn. He he
Cũng sắp hạn chế được phần nào rồi. Cứ thế này thì quản lý nhà nước cũng đỡ mang tiếng: https://quanlytrangthietbiyte.com/

Thêm khoản công khai giá thuốc nữa là nhà cháu ưng. :D

vnposh

Xe điện
Ngây thơ gì cụ?!?! 10 năm vẫn thơ ngây à?
Có bác kia chưa chín nên mới lôi con cái vào thui, nên giờ lại lo chết cả cụm
Giá như giao cho nó mua tàu con thoi để đi mặt trăng thì còn được châm chước, đàng này là thứ bán như rau ngoài chợ. :D

Em đã nói như thế rồi... cụ chỉ cần mật thư cho em là được... cụ còm quả sang ngang thế này mất hay... đàn ông đeo ai lại còm quả mất chất thế... cụ chỉ được cho em em mời cụ từ A đến Z coi học phí. Chỉ được thì nói... chứ đừng đánh lảng là ... ba lo ba la[-X
Cụ đúng đấy ạ, em cũng chuyên thầu đây ạ :)

Patriots

Xe lăn
Nỗi buồn của ngành y tế là cứ nai lưng ra làm để nuôi béo các hãng dược và trang thiết bị, tiền công thì chi trả bằng thuế của dân bảo sao ko tham nhũng. Đặc quyền đc ăn sẽ chỉ rơi vào một số nhóm người còn cơ bản nhân viên ngành y còn nghèo lắm.
Nỗi buồn của các hãng dược, vật tư tiêu hao, thiết bị y tế là nai lưng ra làm nuôi bọn như QA

toimuondie

Xe container
Tất cả các robot ở Việt Nam đều đắt nhưng chi phí các ca mổ đều rẻ hơn nước ngoài. Không biết bao giờ các bệnh viện lại đưa robot vào mổ cho bệnh nhân nữa đây:

Trạng thái
Thớt đang đóng