[Funland] Bộ Công an điều tra CDC Hà Nội

Alex.N

Xe buýt
Em xin lỗi vì làm giảm nhuệ khí của các bác, nhưng thời điểm này tội gian lận trong mua sắm thiết bị y tế có khi cũng có oan sai. Giá thì nhảy theo giờ, thủ tục đấu thầu cũng dễ sai sót, thôi thì em ngồi chờ xem có luồng dư luận khác hay không đã. Nghĩ đến chuyện có thể người ta đã cố gắng chạy vạy tìm nguồn hàng, tổ chức chống dịch mấy tháng trời, nếu vì sai sót đâu đó về thủ tục hay do thị trường mà phải lĩnh án thì cũng tội.
Còn đúng dịch bệnh mà hội này vẫn kê giá ăn tiền thì bị phỉ nhổ cả đời cũng xứng đáng. Không bỏ thêm vào thì thôi chứ lại còn... Vụ này làm Tốt đường hoạn lộ có khi lại hanh thông, sau này thiếu gì cơ hội để vinh thân phì gia chứ. Cạn nghĩ quá.

sakai_yo

Xe lăn
Cụ nào tóm tắt giúp em là CDC làm thiệt hại của nn khoảng bn tiền không ạ? E đọc báo chỉ thấy nói vi phạm đấu thầu, k thấy nói gì đến số tiền

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Em xin lỗi vì làm giảm nhuệ khí của các bác, nhưng thời điểm này tội gian lận trong mua sắm thiết bị y tế có khi cũng có oan sai. Giá thì nhảy theo giờ, thủ tục đấu thầu cũng dễ sai sót, thôi thì em ngồi chờ xem có luồng dư luận khác hay không đã. Nghĩ đến chuyện có thể người ta đã cố gắng chạy vạy tìm nguồn hàng, tổ chức chống dịch mấy tháng trời, nếu vì sai sót đâu đó về thủ tục hay do thị trường mà phải lĩnh án thì cũng tội.
Còn đúng dịch bệnh mà hội này vẫn kê giá ăn tiền thì bị phỉ nhổ cả đời cũng xứng đáng. Không bỏ thêm vào thì thôi chứ lại còn... Vụ này làm Tốt đường hoạn lộ có khi lại hanh thông, sau này thiếu gì cơ hội để vinh thân phì gia chứ. Cạn nghĩ quá.
XXX đâu dại mà bắt cán bộ chủ chốt trong lúc dầu sôi lửa bỏng thế này mà không có bằng chứng vững chắc hả cụ. Giờ em hóng xem bọn này tham đến mức nào, và có thêm bao nhiêu con sâu nữa bị moi ra.

3077

Xe container
Cụ nào tóm tắt giúp em là CDC làm thiệt hại của nn khoảng bn tiền không ạ? E đọc báo chỉ thấy nói vi phạm đấu thầu, k thấy nói gì đến số tiền
E cũng chưa thấy mà mấy cụ ở trên đã tự đếm hết rồi đấy :)), xử qua mạng nhanh lắm

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Đcm chúng nó trong khi các lực lượng tuyến đầu là lực lượng bác sỹ, y tá, quân đội đang ngày đêm Nai lưng ra để chống dịch thì lũ sâu bọ này lại đục khoét hết cả tiền của Nhà nước.
Xã hội cuộc đời mà cụ, thôi thì việc ai ng ấy làm, mỗi người có cách sống riêng, các chiến sĩ quân đội hay bác sĩ mà cũng nghĩ tiêu cực như nhiều cụ trên này thì ai đứng ra lo cho đồng bào, còn em thì vẫn luôn nt ủng hộ kể cả trừ 1 ngày lương cũng k kêu ca vì đó là trách nhiệm công dân khi tổ quốc cần, k quan tâm là đứa nào lợi dụng chiếm đoạt làm gì cho mệt đầu, vì vậy em luôn sống thanh thản 😊

Chỉnh sửa cuối:

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này thì lấy đâu ra số liệu đấy cho cụ, phải chờ kết quả điều tra chứ. Nhưng theo một số “chuyên gia” nói trên báo thì mỗi hệ thống PCR có giá khoảng 4 tỷ, đội này mua 7 tỷ.

ref2020

Xe tải
Khởi tố vụ án, bắt tạm giam rồi còn gì chưa rõ nữa cụ. Phải có đủ chứng cứ rồi. Oan sai gì nữa, vụ này hnay mới công bố, chứ điều tra cả tuần nay rồi.

sakai_yo

Xe lăn
E cũng chưa thấy mà mấy cụ ở trên đã tự đếm hết rồi đấy :)), xử qua mạng nhanh lắm
Vâng cụ, chắc khi khởi tố rồi mới có căn cứ điều tra, từ đó mới biết cụ thể tham nhũng bao nhiêu. À, như này gọi là tham ô hay tham nhũng hay gì ạ?

Đứk Bình

Xe hơi
Tiếc cho PGS-TS . Cảm
Vì $$ hoa mắt mà công danh sự nghiệp vứtđi hết!

longk52

[Tịch thu bằng lái]
Máy đắp chiếu là máy trong Quảng Bình cụ ạ
Cụ cần thông tin rõ, đắp chiếu là do máy thiếu vật tư và hoá chất đi kèm, chỉ cần bổ sung là hoạt động được. Bài báo cũng viết tittle rất ẩu, với lại thiết bị đó do Bộ YT k phải do CDC.
Việc CDC làm khống giá để ăn chênh lệch thì khả năng là chính xác rồi, nhưng mức độ ntn thì cũng nên chờ CA công bố, k nên đưa các tin đồn cắt ghép vào cho họ cụ ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Giờ này thì lấy đâu ra số liệu đấy cho cụ, phải chờ kết quả điều tra chứ. Nhưng theo một số “chuyên gia” nói trên báo thì mỗi máy PCR có giá khoảng 4 tỷ, đội này mua 7 tỷ.
Vâng, hôm nọ em đọc báo cũng có ttin đấy. Trên này lúc nãy có cụ nào lại bảo 1 tỷ nâng 5 tỷ, thế thì dã man quá

minh0075

Xe điện
Tốt thí thôi, người ta ăn năm ăn ba...
Nhưng thôi, xứng đáng chết vì ngu hơn là vì tham.

3077

Xe container
Vâng cụ, chắc khi khởi tố rồi mới có căn cứ điều tra, từ đó mới biết cụ thể tham nhũng bao nhiêu. À, như này gọi là tham ô hay tham nhũng hay gì ạ?
Nhưng nhìn list chỉ định thầu ông này từ đầu năm chắc giải ngân cả nghìn tỷ trong 1-2 tháng ấy chứ, khiếp thật

sakai_yo

Xe lăn
Tiếc cho PGS-TS . Cảm
Vì $$ hoa mắt mà công danh sự nghiệp vứtđi hết!
Chắc cụ biết vị gđ này. Đành rằng hầu hết có chức thì có ăn uống nhưng đúng lúc dịch dã thì k được. Mà cụ ấy làm y tế dự phòng mấy năm nay ăn đủ khoản vắc xin

tungna414

Xe tăng
Hốc to, hốc nhiều, hốc lắm cái mà chính phủ, đảng và toàn thể người dân đang chú ý thật là ngu xuẩn.

Chưa kể hội làng sắp diễn ra, ghế ít mít nhiều, các lãnh đạo luôn rất nghiêm túc và kiểm tra tất cả các vấn đề nhạy cảm có thể thành phốt to làm mất đi cái ghế của mình. CDC Hà Nội phải nói là đại ngu dại, đại ngẫn!

CDC Hà Nội là Lũ Thất Đức!

vitngoc

Xe điện
Giờ này thì lấy đâu ra số liệu đấy cho cụ, phải chờ kết quả điều tra chứ. Nhưng theo một số “chuyên gia” nói trên báo thì mỗi máy PCR có giá khoảng 4 tỷ, đội này mua 7 tỷ.
Và một khi đã ăn thì sẽ không chỉ ăn 1 gói.
cái máy PCR rẻ hều và nhiều loại :)) 4 tỏi thì kinh quá!

hoangdang2002

Xe tăng
Đội này hình như khi chưa có dịch cũng màu mỡ phải không cụ?

Quá ngon luôn! Mấy vụ nhập vacxin tiêm cho trẻ nó ăn đẫy mồm rồi! Quen ăn nên cái gì cũng đớ.p

4U4me

[Tịch thu bằng lái]

sakai_yo

Xe lăn
Quá ngon luôn! Mấy vụ nhập vacxin tiêm cho trẻ nó ăn đẫy mồm rồi! Quen ăn nên cái gì cũng đớ.p
Vâng, mấy năm nay các loại 5in1 với 6in1 hiếm nên ăn đủ. toàn mũi tiêm tiền triệu, 6in1 có đợt gần 3tr/mũi