[Funland] Bộ Công an điều tra CDC Hà Nội

black-morning

Xe tải
Thế cho nên gần đây em mới thấy, ở đời đừng nhìn vào những gì hào nhoáng tốt đẹp ở bên ngoài mà đánh giá một con người cụ nhỉ ;))
Vâng cuộc sống luôn đa chiều mà cụ.
Mỗi con người luôn có nhiều góc nhìn.
Đến chị Dương Đường còn được gọi là bồ tát thì cụ hiểu.
Có những cái sờ sờ ra hàng ngày, gây bức xúc gây điều tiếng, nhưng chỉ khi sờ vào thì mới có cơ hội để chúng ta ngồi đây bàn luận.

mitdac1819

Xe điện
Cụ không chịu đọc, cụ không phải dân tài chính, cụ không biết gì về ngân sách.. xem qua com của cụ là biết cụ là dân nghiệp dư ... cụ cũng không hiểu được câu “ Các khoản thu phân chia theo tỷ lệ phần trăm (%)“ Thì không thể rót kiến thức vào một ông không có chuyên môn. Chuyên môn là phải học là phải làm va chạm... chứ không phải lấy kiến thức từ đây hiêu chưa
Thôi cụ cứ trưng số liệu ra là biết liền, ai chả biết là các anh Sài Gòn đang đấu tranh để được giữ lại nhiều tiền hơn trong phần thu ngân sách. Chứ cứ tỏ vẻ ta đây mà số liệu không trưng ra được thì người ta gọi là giấu dốt đấy cụ ợ, cụ đưa số liệu chứng minh được mục 2 Sài Gòn = Hà Nội + Đà Nẵng+ Bình Dương+ Hải Phòng+ ...vô số như cụ còm, thì khỏi phải tranh cãi

Hải Hoà

Xe tăng
Tất cả các Giám đốc cơ sở y tế công đang hóng tin vụ này với sự âu lo giật mình thon thót.

Caphe mộc

Xe tải
nghe thấy tin nhắn ủng hộ là e đếch bao h nhắn, vì nhắn thì tiền đó có đến tay ng dân đâu, mịa cái bọn đục khoét

ca_kiem

Xe container
Thôi cụ cứ trưng số liệu ra là biết liền, ai chả biết là các anh Sài Gòn đang đấu tranh để được giữ lại nhiều tiền hơn trong phần thu ngân sách. Chứ cứ tỏ vẻ ta đây mà số liệu không trưng ra được thì người ta gọi là giấu dốt đấy cụ ợ, cụ đưa số liệu chứng minh được mục 2 Sài Gòn = Hà Nội + Đà Nẵng+ Bình Dương+ Hải Phòng+ ...vô số như cụ còm, thì khỏi phải tranh cãi
Đây là Thu NSĐP 2019 so sánh giữa TP HCM với 4 thành phố còn lại
.....TP HCM luôn là địa phương bị giao chỉ tiêu thu ngân sách lớn nhất nước. Năm 2019 thành phố phải thu gần 400.000 tỷ đồng - cao gấp 1,1 lần tổng dự toán thu ngân sách của 4 thành phố trực thuộc trung ương còn lại là Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng và Cần Thơ (365.900 tỷ đồng)......
Còn đây là thu NS của TP Hà Nội
.....Giám đốc KBNN Hà Nội Nguyễn Thị Thanh Hương cho biết, tính đến 17h ngày 31/12/2019, tổng thu ngân sách nhà nước (NSNN) qua KBNN Hà Nội là 268.244 tỷ đồng, đạt gần 102% so với dự toán được giao...
Đấy là nói về thu NS TP HCM chấp luôn 4 thành phố kie 1,1 lần
Còn chi theo tỷ lệ % trả về cho NSTW thì thanh phố HCM là cao nhất thế giới và được giữ lại 18% là thấp nhất thế giới.
Như thế cụ hiểu chưa?

Sad_man

Xe tải
Đây cụ nhé:
"Theo thông tin của Báo Người Lao Động, thời gian qua, CDC Hà Nội có mua thêm một hệ thống xét nghiệm realtime PCR, do số lượng mẫu nghi nhiễm Covid-19 cần xét nghiệm gia tăng. Loại CDC Hà Nội đã mua là hệ thống bao gồm đầy đủ các máy kèm theo như máy tách chiết mẫu, máy phân tích mẫu (realtime PCR) khoảng 7 tỉ đồng. Tuy nhiên, một nhà cung cấp thiết bị xét nghiệm vào loại lớn trên thị trường cho biết giá một hệ thống xét nghiệm như thế này không quá 4 tỉ đồng. Trong khi đó, theo bảng dự trù trang thiết bị phòng chống dịch cho CDC tỉnh Quảng Ninh (ký ngày 26-3) cho tình huống bệnh nhân gia tăng, giá một máy realtime PCR được dự trù tới 15 tỉ đồng, máy tách chiết 2 tỉ đồng. Cả hệ thống xét nghiệm này nếu mua theo dự trù và báo giá của doanh nghiệp cung cấp lên tới 17 tỉ đồng. Một chuyên gia cho rằng mức giá này cao gấp 4-5 lần so với thị trường".
Em thì em chỉ tin khi CA công bố kết luận điều tra. Chả tin mấy ông nhà báo với “chuyên gia”, toàn quan toà online

qkace

Xe điện
Giờ ai thay anh Cảm các cụ nhỉ? Bây giờ em bắt đầu làm quen với kinh doanh thiết bị y tế có muộn quá không ạ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chính xác ... bình thường các đại gia nhập con này về thủ tục xin giấy phép nhập khẩu của Y tế... mở LC.. tờ khai HQ . Cũng mất vài tháng.. tuy nhiên nếu có ngay 1 phát thì hơi khó. Ngay cả cái máy vừa mua xong của CDC e không phải máy mới vừa nhập, 1 là máy đã dùng rồi ..2 là máy trong kho.
Tuy nhiên bên nhà thầu ít khi lưu kho dự phòng mới tinh ( cái này chỉ có trong các bệnh viện lưu kho dự phòng ) còn hàng đắt tiền thường có đơn đăt hàng nhà thầu mới đặt hàng, ít khi lưu kho những loại máy khó thanh khoản.
===> nếu làm rõ ra khả năng cao máy vừa mua xong cũng khó là máy mới tinh vừa nhập 2020
Ở đây có cái gì là bình thường đâu bác.
Nếu quan hệ tốt, có thể nó sẽ như này, về lý thuyết:
Ông A bẩu, dịch à, giờ tau sẽ cần máy ABC, nhưng đang đi xin đã. Chắc chắn xin được, vì Đại dịch rồi.
Dự kiến tau sẽ xin được 6-7 tỷ.

Giờ, để giải ngân cho nhanh, thằng B mài alo qua bển đặt máy đi "nhập con này về thủ tục xin giấy phép nhập khẩu của Y tế... mở LC.. tờ khai HQ ...", chả đến vài tháng đâu.
Miễn sao, khi tau có xiền, mài giao hàng được ngay sau vài ngày, và tau cũng quyết toán sau vài ngày.
Và, Campuchia sau vài ngày.

Thực tế nó có thể nhanh hơn thế.
Ví dụ về Giấy phép: Khi đã có giấy phép rồi, họ nhập theo nhu cầu, không cần xin lại nữa, bác ạ.

Tôm đồng

Xe tải
Em có thắc mắc chút là doanh nghiệp sao lại bị bớ nhỉ? Việc bán giá cao là quyền của bên bán mà nhỉ? Nếu họ chào giá cao, và ký hợp đồng giá cao, giao hàng đúng theo yêu cầu hợp đồng thì không có cơ sở để bị bắt. Chắc có ai đó có chứng cứ về thông thầu. Còn việc họ mua 1 bán 10 thì không phạm luật.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc chút là doanh nghiệp sao lại bị bớ nhỉ? Việc bán giá cao là quyền của bên bán mà nhỉ? Nếu họ chào giá cao, và ký hợp đồng giá cao, giao hàng đúng theo yêu cầu hợp đồng thì không có cơ sở để bị bắt. Chắc có ai đó có chứng cứ về thông thầu. Còn việc họ mua 1 bán 10 thì không phạm luật.
Ừ nhỉ, câu hỏi này khó, có lẽ phải Đồng chí Phạm Nhật Vũ mới trả lời bác chi tiết được.
Đồng chí Vũ cũng bán giá khá cao.

vostok

Xe tải
Mấy thằng hãm ml 4 lạng này. Cho bắn hết đỡ tốn cơm thuế của dân. E mất toi 20k nhắn tin ủng hộ. Mất lòng tin e éo bao giờ tin nữa.

Voi coi HN

Xe tăng
Thực tế là như vậy mà.
Vâng, đúng là quá nhiều nhưng ko nên thờ ơ coi đó là điều bình thường, cần đấu tranh lên án bọn chúng khi có điều kiện. Bọn trộm cướp lưu manh mà ai cũng coi là bình thường thì một ngày nào đó chính mình bị bọn trộm cướp lưu manh đó hại.

Voi coi HN

Xe tăng
Đánh giá sai phạm là chuyện khác bác ạ:
Sai phạm cỡ này đúng là bình thường.
Hôm nay, ở phường tui có vụ Phúc thẩm, vụ này chỉ như ly trà đá.

Tuy nhiên, lên án hay không; coi nó là mặc nhiên hay không, là chuyện khác.

Thế theo bác, vụ này không phải là "do đen đủi"??
Theo em bọn này đã quá tham lam và ngu xuẩn khi ăn bẩn theo bệnh dịch, vô đạo đức ko ai có thể chấp nhận đc chứ đen đủi gì.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Theo em bọn này đã quá tham lam và ngu xuẩn khi ăn bẩn theo bệnh dịch, vô đạo đức ko ai có thể chấp nhận đc chứ đen đủi gì.
Tham lam: Nhìn chung các đồng chí đều tham.

Còn ăn bẩn theo bệnh dịch: Chuẩn rồi.

Tức là, các đồng chí không thèm ăn gì dịp Đại dịch này, ví dụ đồng chí gì bên Công ty kinh doanh hóa chất làm sạch nước sông Tô, thì không đến nỗi vô đạo đức / không quá vô đạo đức, phỏng ạ?

Anhnv3

Xe buýt
Cháu cũng không nhắn, không cho khi không biết nó làm gì với tiền của mình nhỉ.
Ai cũng như các cụ thì chống giặc làm sao được. Nói các cụ đừng tự ai, nghĩ xh còn nhiều tiêu cực chứ ko phải toàn bộ ai cũng tiêu cực, tấm lòng con người càng bao dung thì xh sẽ bớt cái xấu đi. Cccm ko thấy là đợt này c03 làm rất nhanh à. Từ hôm 17.3 chủ tịch HN thông tin hôm 22.3 là đã khởi tố rồi.

barca6996

Xe container
Ý cụ là coi chuyện đó là mặc định bình thường đúng không?
Cái này là hậu quả để lại có lẽ từ ngày 3D và đồng bọn là PTT cũng 15 năm cho nên dọn dẹp được những cái này đến tận gốc rễ k phải đơn giản cụ ợ. Chứ e k có ý coi đó là mặc định bình thường nhưng những ốc vít trong hệ thống đó đang coi là bình thường. Ý của e là nếu trong đây có ai đã từng ngồi ghế dù bé và có làm dự án NS thì sẽ hiểu được những vụ thế này

Jamebonds

Xe container
Vâng

Cái máy dạng này, thằng nào bán được cho ai, giá bao nhiêu, nhập hàng về lúc nào...... Nôm na là thằng nào có hàng, bán được một cái thì cả làng kinh doanh TBYT nó biết.

Nên tự dưng giờ có thằng bẩu tau có máy sẵn, 2 tuần giao hàng.... thì chả cần xxx, chả cần điều tra thì làng kinh doanh TBYT nó biết ấy là hàng dạng gì.

Nghề nào cũng thế thôi.
Tức là chửa chắc nó đã tham nhũng như cáo trạng phải ko cụ (còn tất nhiên thèng nào cũng phải chấm mút tí rồi)

barca6996

Xe container
Ai cũng như các cụ thì chống giặc làm sao được. Nói các cụ đừng tự ai, nghĩ xh còn nhiều tiêu cực chứ ko phải toàn bộ ai cũng tiêu cực, tấm lòng con người càng bao dung thì xh sẽ bớt cái xấu đi. Cccm ko thấy là đợt này c03 làm rất nhanh à. Từ hôm 17.3 chủ tịch HN thông tin hôm 22.3 là đã khởi tố rồi.
E thấy trong này có nhiều cụ /mợ đồng nhất việc nt ủng hộ chống dịch với việc mua sắm công các thiết bị cho phòng chống dịch. Tiền thu được do nt ủng hộ chống dịch về một tài khoản riêng, còn tiền mua sắm công được phân bổ từ tài khoản khác. Cho nên theo em cộng đồng vẫn nt ủng hộ đồng thời lên án những vụ việc tương tự như này để ủng hộ chiến dịch đốt lò của cụ Tổng.

ChacuaTit

Xe tăng
CDC HN nó mua được đấy thôi, chưa kể còn CDC các tỉnh, thành khác nữa nhé cụ. Không phải là vin cớ dịch bệnh khó mua rồi không có nhà cung cấp nào có hàng giao ngay mà để đôn giá ăn tiền. Mấy tay não lúc nào cũng nghĩ đớp $$$$ thì làm sao mà nghĩ gì hơn được nữa. Gớm người trong ngành biết hết cả đấy. Suy luận tý đê.
CDC các Tỉnh khác đoàn kết Cụ ạ, nên chưa " Nghĩa NỘ"