[Funland] Bộ Công an điều tra CDC Hà Nội

kinyan

Xe hơi
nghĩ mà chán thật, em ủng hộ khá nhiều để chống dịch :(

buidinhphuoc

Xe điện
ĐC Cảm cùng cộng sự ăn mặn quá.

Hello VN

Xe buýt
Cái trò mua sắm này thì khẳng định là ở đâu chúng cũng cài giá .Nhiều hay ít , bị lộ hay không thôi .Trong khi cả nước đang vật lộn với covy ,dân thì từ người nghèo đến người giầu đều chung tay góp tiền giúp CP để chi phí cho ct chống dịch .Vậy mà chúng vẫn ăn , bớt chút chút tiền thuốc nước thì còn thông cảm được .Đây chúng xơi tiền tỷ ,mcn ăn không tha thứ gì .

tqt77

Xe điện
CDC HN sau khi sáp nhập từ TTKN và Y tế dự phòng.. vào thì có nhiều vấn đề, mà e nghĩ ko sớm thì muộn thì sẽ có chuyện
2 đơn vị đó tách ra sau 1 năm nhập vào rồi

KomatsuD31a

Xe buýt
Cụ đọc báo xem HP với HCM và HN thì ông nào mua cao hơn?
E không biết ông nào mua cao hơn cụ ạ. Nhưng với suy nghĩ rằng đang dịch bệnh khẩn cấp mà đôn giá ăn tiền thì trước sau rồi cũng đi thôi ạ. Mấy năm nay các vụ mua sắm tbyt ở nhiều tỉnh thành bị bóc nhiều rồi mà. Mua sắm tbyt không tung hoành ngang dọc như trước được nữa đâu ạ.

Wave cùi bắp

Xe điện
Chả phải riêng ngành y tế. Chẳng qua giờ ngành này đang trong đợt cao điểm nên đang bị soi nhiều thôi. =)) (cả cái thể chế)

Website
joombooking.com
Em cho rằng chúng ta cứ bình tĩnh chờ xem nội tình thế nào đã. Chưa có thông tin cụ thể gì cả. Tình hình dịch bệnh này thì chắc áp dụng chỉ định thầu, ký hợp đồng trực tiếp hay chào giá cạnh tranh là những vấn đề hết sức nhạy cảm. Em thì vẫn cứ ủng hộ CP vì xác định ủng hộ 10 đồng mà 5 đồng tới được nơi là mừng rồi
Đến bọn NGO còn chả dc 5đ mà cụ mơ mộng thế

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]
Cháu biết mà. Những loại máy này không máy nào quá hai tỷ, thật đáng buồn, cháu xem Tivi thấy có những mẹ già cầm mấy chục kg gạo đến khu cách ly, đi mất nửa ngày đường. Có những ông chăn vịt đem mấy chục quả trứng đến khu cách ly. Nhìn thấy họ chắc những chiến sĩ canh gác ở đó không dám nhận, nhưng phải nhận, vì của cho không bằng cách cho. Vậy mà từ đầu năm riêng HN chi cho dịch số tiền 1300 tỷ. Không hiểu rơi vãi ra sao.
PCR realtime loại khá giá tầm hơn 1 tỷ cụ ạ

loại cao cấp thì đắt hơn
realtime 1.png

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con chó này ăn ít ít thì thôi thông cảm đc đằng này hình như nó kê gấp đôi gấp 3 mả con mẹ nó chứ nó hút cả máu E ở đấy, mang bắn hết đi cũng đc

Michael J

Xe điện
Thảo nào hôm trước a Chung làm câu "trong dịch mà tham nhũng thì là tội ác", nay tin chính thức

butchikim

Xe ba gác
Không biết các tỉnh khác mua thì thế nào...

Michael J

Xe điện
Thực ra thì người ta có tiền, mà là tiền sạch, thì họ muốn làm gì thì làm thôi. Nhưng thằng nào lấy việc đấy để đánh giá nhân cách của người khác thì đúng là ngẫn nặng.
Đang có 1 thớt chửi rủa đánh giá nhân cách kìa cụ >:)

vo nho

Xe điện
Cụ có vấn đề đọc hiểu à.
Tôi viết như này:
thì hớn hở khôn lỏi cái gì?
Tôi ko biết nhân cách cụ như nào, nhưng ngôn từ thì hung hăng còn tư duy thì quá kém!
Thui cụ... Mấy người này thì tự coi mình là thượng đẳng hết.
Nên cái gì cũng phải tự tay mình ban phát mới chịu được.

Chứ lấy 1 việc rùi xuy ra tất cả ai cũng như nhau thì hiểu rùi.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
E ko ủng hộ ngoài số tiền bắt buộc trích từ lương, ko phải vì e sợ tham nhũng, mà e ko đồng quan điểm bao cấp toàn bộ chi phí cách ly cho người nhập cảnh. Tại sao XH phải hỗ trợ mấy ng có điều kiện và tự nguyện về nước đó, tiền phải hướng cho đối tượng nghèo, đối tượng mất thu nhập vì dãn cách XH chứ?
Ko ủng hộ là cách e bày tỏ quan điểm, chứ ko phải e ko ủng hộ CP
Cụ mới chỉ thấy người nhập cảnh bằng đường hàng không nên có suy nghĩ như vậy. Số đông bà con lao động nghèo nhập cảnh đường bộ cụ ạ. Chính sách thì phải công bằng với mọi người dân, nên Chính phủ cũng không còn lựa chọn nào tốt hơn. Không có phương án nào tối ưu tuyệt đối cả, người ta cũng tính nát nước rồi

Long921

Xe tăng
Cái món tbyt mà khui ra thì 100 % bệnh viện đều dính hết , nhất là mấy chụp cắt lớp , cộng hưởng từ công nghệ cao chệnh nhau khủng khiếp lắm , thế nên các cụ đi khám chụp các kiểu thường nó cho chụp tự nguyện và chi phí đến cả chục củ cho 1 lần chụp là bt , ngày nó chụp cả trăm ca xếp hàng từ sáng tới tối

mrleedk

Xe hơi
Cc rành luật cho em hỏi vụ này sao không phải công an Hn điều tra mà lại là Bộ ca, như thế có vượt cấp không ạ?
C03 điều tra vì có thể nhiều CDC tỉnh khác cũng dính, để Hn điều tra CDC Hn thì sau các tỉnh khác lại làm riêng bao giờ mới xong cụ?
vụ này em nghĩ bên CDC lấy giá các mua trước (chắc cũng có màu rồi) để mua thôi, kiểu như bị vào thế, chả lẽ trước mua 7 tỷ, địa phương khác mua 7 tỷ mà giờ mình mua 4 tỷ thì cũng khó ăn nói, định ngậm miệng ăn tiền nhưng có thể trong lúc nước sôi lửa bỏng , nhiều ban ngành nhìn vào + thêm thằng nào thối mồm khai ra là lên đường thôi