[Funland] Bố con em dắt nhau đi trốn corona

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tùy cụ là ai. Nếu cụ là nhà chức trách TQ hẳn cụ muốn dân Vũ Hán ai ở đâu cứ ở yên đấy. Còn nếu cụ là một người dân còn ở Vũ Hán hẳn cụ đang ước ngay từ đầu xử lý quyết liệt như cụ chủ thớt.

Cụ chủ thớt lên Tây Nguyên chưa chắc đã an toàn. Nhưng nếu xảy ra chuyện gì thì cụ ý tự chịu trách nhiệm với quyết định của mình. Còn nếu nghe lời mấy cụ ở đây can mà ở lại nếu có chuyện gì xảy ra thì biết trách ai?
Khỏi ý kiến với còm nài!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đừng nên còm kiểu này nhé. Vì cụ là bác sỹ nên em góp ý vậy và em thấy cụ cũng hay lên giọng bề trên ở cói mạng này. Điềm đạm chút cụ ạ
Mạng là của chung mà bác!
Cá nhân em thấy bác Vịt là người đáng tin cậy,thẳng thắn đó!
Còn với em thì tất cả các còm của mọi người em đều đọc và tư duy!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ơ.
Thế mợ có biết cái số điện thoại 115 dùng để làm gì không ???
:D
Anh đừng làm mợ ý căng thêm nữa!
Thuốc đắng giã tật,ai không ưa đắng thì họ sẽ tìm ngọt thôi!
Mà ngọt lại là tác nhân gây tèo tốt,nhanh nhất!

sieurua

Xe tăng
Dân Việt mình điếc ko sợ súng. Em hôm qua nói chuyện trong gia đình, mà cả nhà ngơ ngác ko ai biết gì . Người em nghĩ biết nhiều TT nhất, ông anh rể làm vệ sinh dịch tễ quân đội- chuyên về dịch kiểu này. Hỏi thì cũng lơ ngơ, chủ quan, và đúng là mt NN làm hại con người, toàn nói kiểu lý luận, giấy tờ, báo cáo. Vẫn cho rằng ko vấn đề gì, vẫn nghĩ ổ dịch chỉ là Vũ Hán- thất vọng.
Nên cụ hành động quá đúng. Nhà em chuẩn bị tư tưởng hết rồi, con cái cho nghỉ học ít nhất 1 tuần, biến quá là cả nhà em té vào trong Nam bằng oto riêng. Nhiều cụ bảo về quê, nhưng dân quê còn chủ quan gấp 10 dân tp vì tt quá ít. Nếu ko đi được, nên tích trữ đồ thiết yếu, đóng cửa ở nhà mới chuẩn nhất.
Dân mình có lịch sử hiên ngang bất khuất rồi, cưa bom còn chẳng sợ thì mấy con virus này doạ sao được :))

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

selfer

Xe buýt
Hôm 30 e ghé Long tâm (đối diện bạch mai) mua thì còn bán khẩu trang 3m, sáng nay đúng 9h mùng 4, họ mở cửa, e ghé mua thêm thì họ kêu hết rồi!

Em ngó thấy vẫn còn 1 hộp ở trong, nên bảo em ơi vẫn còn kìa???

Mấy cu bán hàng mặt cau có nói, để nhà dùng, không bán!!!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình có lịch sử hiên ngang bất khuất rồi, cưa bom còn chẳng sợ thì mấy con virus này doạ sao được :))
1 khi được vũ trang bằng Tri thức thì cái gì Đáng Sợ Ta Mới Sợ.
Còn cái hạng lấy Kotex Làm Khẩu trang Thời trang thời ta hãy xác định nó là ngoại cmn lệ đi :D
Vầy phỏng cụ :D

moly

Xe điện
Mạng là của chung mà bác!
Cá nhân em thấy bác Vịt là người đáng tin cậy,thẳng thắn đó!
Còn với em thì tất cả các còm của mọi người em đều đọc và tư duy!
Em vào mạng cũng đọc để tìm hiểu thêm các thông tin trái chiều khác nhau và có chọn lọc. Nhà có con nhỏ lại vào dịp tết nên cũng lo. thông tin ngay cả nguốn các bác sỹ và người nhà làm trong nghành y tế cũng khác nhau. Cái em góp ý bác Vịt đó là cách quote lại còm của em và đùa theo kiểu trẻ trâu và cách bác đó chỉ trích chê người khác làm em ko nghỉ đó là bác sỹ.. Không có sự điềm đạm của người có kiến thức và từng trải mà giống như những người khác. Còn mạng là của chung và rất nhiều thành phần tham gia chứ em có nói của riêng em đâu. Mạng là một xã hội, có người này người kia nên em dừng tranh luận tại đây và tiếp tục theo dõi để cập nhận thông tin

uoat_LX

Xe điện
Đi đâu cho mệt , chỉ cần tập ngừng thở là an toàn .

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vào mạng cũng đọc để tìm hiểu thêm các thông tin trái chiều khác nhau và có chọn lọc. Nhà có con nhỏ lại vào dịp tết nên cũng lo. thông tin ngay cả nguốn các bác sỹ và người nhà làm trong nghành y tế cũng khác nhau. Cái em góp ý bác Vịt đó là cách quote lại còm của em và đùa theo kiểu trẻ trâu và cách bác đó chỉ trích chê người khác làm em ko nghỉ đó là bác sỹ.. Không có sự điềm đạm của người có kiến thức và từng trải mà giống như những người khác. Còn mạng là của chung và rất nhiều thành phần tham gia chứ em có nói của riêng em đâu. Mạng là một xã hội, có người này người kia nên em dừng tranh luận tại đây và tiếp tục theo dõi để cập nhận thông tin
Mợ ạ!
Of giờ khác gì cái mớ hầu lốn đâu.
Em chỉ mạn hép gợi ý vow8s mợ vậy thôi ạ! Nếu sai em xin lỗi!
Đôi khi thuốc đắng giã tật.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

selfer

Xe buýt
Người có gia đình, có con nhỏ, bố mẹ già, với vai trò là trụ cột, nơi dựa dẫm cho cả gia đình, họ nghĩ khác!!

Cứ cho là họ nhát chết, sợ rủi ro đi cũng đc!

1 quyết định sai lầm, chủ quan của họ sẽ làm cả gia đình gánh hậu quả nặng nề! Nhiều hậu quả là không thể gỡ gạc đc, như tính mạng con cái chẳng hạn!!

Khi rủi có chuyện xra với con cái, người nhà họ, mấy ông chuyên gia trên 4rum này có lo hộ họ đc không?

Chấp gì mấy ông trẻ trâu, choai choai, suy nghĩ chưa chín, tự lo thân còn chưa xong nói gì lo nghĩ cho người khác :)

kites1

Xe điện
Nghe các cụ bàn về con corona mà em nhớ đến vụ sars năm nào . Thông tin tràn đầy nhiều người chết đăng trên mạng , vậy mà khi em về quê hỏi thân nhân, không ai biết chút tẹo nào về sự nguy hiểm của Sars cả . Bây giờ thì vụ corona chắc cũng thế thôi .

Em mới đọc tin tên mạng, cho biết cái hotel Village sentosa có người TQ bị lây nhiểm đã ở qua . Làm em tự hỏi, không biết KS em ở ( Village katong) có bị dính chưởng không . Vì hôm em check out, có gia đình TQ đang chờ nhận phòng. Nhưng khi đến lượt em được tiếp tân giúp thì cả hai vợ chồng chửi ỏm tỏi lên . Làm cho em sợ quá trời, tưởng bị lây hoạ vì họ hùng hổ lắm, như sắp đánh nhau với nv khách sạn .

Hy vọng họ không phải từ TQ , Vũ Hán / hay Hồ Bắc sang Sing du lịch . Vì em đứng khá gần lúc chờ check out nên có chút lo lắng. Dù em đã cố tránh ra xa khi họ hùng hổ gây lộn với nv khách sạn katong.

Càng đọc tin trên mạng báo số ca nhiểm bệnh và số người chết gia tăng. Chắc gia đình em sẽ đóng cửa ở nhà cho an toàn vì khi ra đường em không biết người TQ nào đang mang theo vi khuẩn Corona trong người họ, và người TQ nào không có mang vi khuẩn nầy .

Trạng thái
Thớt đang đóng