[Funland] Bộ 4T vs Nhà nước..chắc thua bọn sim rác rồi

Rivers

Xe container
Em phải sắm cái sim rác để trị bọn rác ấy, cần mua bán gì thì gọi qua sim ấy, còn các cuộc gọi với tin nhắn tới sim ấy em tự động bỏ qua, thế mà ngày cũng ăn đôi chục cái tin rác + vài cuộc gọi telesale.

locdx

Xe buýt
Với TrueCaller Premium ngoài việc tự động chặn được khá nhiều các cuộc gọi rác ra, người sử dụng còn chủ động cài đặt chặn các đầu số chuyên spam quảng cáo, lừa đảo.

nhtho

Xe buýt
Năm ngoái, cũng tầm này, cháu nôp hồ sơ cho F1 vào THCS Lô mô nô xốp, sau khi nộp HS xong tầm 1 tuần thì mỗi ngày nhận 2 3 cuộc đt gạ cho cháu học gia sư, trung tâm anh ngữ 136 Hồ Tùng Mậu,... (liên tục đến đầu năm học mới giảm dần)
Đến phát chán.

hminh2005

Xe điện
Em nghĩ việc chặn đâu có khó khăn gì khi mỗi nhà mạng khi tung ra bao SIM thì đều có dữ liệu mã SIM đó, số thuê bao tương ứng SIM đó ... Cần thiết tra cứu được ngay SIM đó do đại lý nào cung cấp và đăng ký thuê bao .... Chẳng qua ko ai tự ghé vào chân mình nên anh Hero có to mồm đến đâu thì vẫn cù như vận thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Dạo này nạn chèn tên miền giả mạo các nhà mạng Vinaphone, Mobile, Viettel gọi đến các chủ sim yêu cầu khai báo lại Tttb còn hoành hành nhiều hơn. Không hiểu các nhà mạng ngăn chặn kiểu gì
Em ra VP Vinaphone và Viettel kiểm tra lại thông tin còn phát hiện nó chèn toàn số sim rác vào trong thông tin sử dụng của mình trong khi mình chưa bao giờ có và sử dụng những số đó.
Bên Viettel còn cho em làm đơn yêu cầu xoá những số thuê bao không phải trong ds thông tin.
Thôi đúng rồi, cụ nói em mới nhớ ra. Em không dùng Viettel nhưng có đứng tên đăng ký 1 sim cho mẹ em dùng. Đợt rầm rộ đăng ký thông tin vừa rồi em cũng tải app Viettel gì đó để tự cập nhật thông tin. Sau khi đăng ký rồi nhập thông tin cccd các thứ thì ở phần quản lý gì đó nó hiện lên 2 số đang đứng tên em. Đáng nói là trong đó có 1 số lạ hoắc, em thắc mắc với em ở quầy thì em ấy cứ ậm ừ xong rồi đông khách quá em cũng không hỏi được nữa.