[Funland] Bộ Tài chính Hoa Kỳ: CHXHCN Việt Nam đã trả hết nợ Hoa Kỳ từ thời chiến tranh cho Việt Nam Cộng Hòa

Xe gia đình

Xe điện
Thì vưỡn biết là 1 QG 2 CP, dân bắc ko thích cs thì đã vào Nam độ gần 1 triệu ( Băc 54 ), Dân nam theo cs thì tập kết ra bắc độ trăm ngàn, nhưng Bắc lại cài người lại hoạt động thì mới có cái gọi là mặt trận GPMNVN đúng ko cụ? Thế nếu cứ để yên bình như thế có phải đỡ tốn mấy triệu người ko ?? Nhà em cũng có nhiều chú bác hy sinh trong cuộc chiến này, và em cũng không chỉ đọc lịch sử theo SGK và báo đảng mà em tìm hiểu nhiều nguồn mà.
Thế nào là để yên ?
Ai phá tổng tuyển cử toàn quốc, ai lê máy chém đi khắp Nam kỳ ???

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Không thấy ai, hoặc bài báo nào nói về Mỹ đã trả cho VN bao nhiêu tiền sau cuộc chiến ở VN. Không biết ta có nhận được tương xứng với những tổn thất trong 30 năm không.
Thầy dạy đh em bảo khi đàm phán để tiến tới bình thường quan hệ thì "VN không được đòi Mỹ tiền bồi thường chiến tranh" là một trong số những điều kiện đàm phán đó cụ

cuhaifus

Xe container
Thế nào là để yên ?
Ai phá tổng tuyển cử toàn quốc, ai lê máy chém đi khắp Nam kỳ ???
Trước em cũng được học như thế, sau em mới biết nhiều thứ nó không như mình được học ạ, vụ máy chém đó theo em hiểu thì chỉ có trong giáo trình thôi cụ ạ

Xe gia đình

Xe điện
Trước em cũng được học như thế, sau em mới biết nhiều thứ nó không như mình được học ạ, vụ máy chém đó theo em hiểu thì chỉ có trong giáo trình thôi cụ ạ
Cụ lại nghe nói rồi :)

Atlas14

[Tịch thu bằng lái]
Thầy dạy đh em bảo khi đàm phán để tiến tới bình thường quan hệ thì "VN không được đòi Mỹ tiền bồi thường chiến tranh" là một trong số những điều kiện đàm phán đó cụ
Vì nếu đòi bồi thường chiếm tranh thì Mỹ nó lôi hiệp định paris ra xét lại

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Sòng phẳng ra thì Mỹ phải bồi thường cả tỷ đô cho VN về vụ chất độc da cam, nhưng VN không những không đòi được đồng nào mà còn phải thay VNCH trả nợ cho Mỹ, tất cả chỉ để đổi lấy việc Mỹ bỏ cấm vận. Tóm lại trong việc bình thường hóa quan hệ này Mỹ là bên ra điều kiện, VN không được đòi hỏi gì

Xe gia đình

Xe điện

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Vì nếu đòi bồi thường chiếm tranh thì Mỹ nó lôi hiệp định paris ra xét lại
Thì cũng là cái cớ để ngăn cái vụ đòi tiền thôi
Hiệp định Paris chỉ như cái giấy thông hành để quân đội Mỹ rút quân trong danh dự thôi. Khi ông Minh tuyên bố đầu hàng thì coi như bản hiệp định đã hoàn thành sứ mệnh

LangThangOnline

Xe tải
Đù, ông cha hy sinh xương máu để con cháu đái vào bàn thờ tổ tiên như vậy. gia môn bất hạnh thật

Xe gia đình

Xe điện

AVANZA

Xe tăng
Thì vưỡn biết là 1 QG 2 CP, dân bắc ko thích cs thì đã vào Nam độ gần 1 triệu ( Băc 54 ), Dân nam theo cs thì tập kết ra bắc độ trăm ngàn, nhưng Bắc lại cài người lại hoạt động thì mới có cái gọi là mặt trận GPMNVN đúng ko cụ? Thế nếu cứ để yên bình như thế có phải đỡ tốn mấy triệu người ko ?? Nhà em cũng có nhiều chú bác hy sinh trong cuộc chiến này, và em cũng không chỉ đọc lịch sử theo SGK và báo đảng mà em tìm hiểu nhiều nguồn mà.
Phe nào sẽ nghe theo tuyên giáo bên đó là đương nhiên, hậu bối sinh sau thì biết nghe lại. Nhưng về cơ bản Một đất nước chế độ nào sinh ra trước thì nó là chủ, thằng mọc ra sau là li khai, Li khai mà thắng thì lại làm chủ, thua thì lại đu càng.

HanhKhatBongDem

Xe máy
Em chỉ quan tâm thằng khựa có trả nợ Mỹ khoản từ thời nhà Thanh không thôi.