[Funland] Bộ Tài chính Hoa Kỳ: CHXHCN Việt Nam đã trả hết nợ Hoa Kỳ từ thời chiến tranh cho Việt Nam Cộng Hòa

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Song phẳng tốt thôi. Giờ Mỹ cũng đổ tiền giải quyết dioxin Biên hòa

anh.tuan

Xe tải
Kế thừa và trả nợ nghĩa là Việt Nam bây giờ cũng có chủ quyền ở HS và TS!

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
145 tr đô có là gì so với các khoản cho vay và tài trợ của mẽo sau khi bthqhng cho chính phủ Vn
Và cũng nói thêm, khoảng tài trợ của Mẽo không là gì so với giá trị kinh tế mà các cty Mẽo thu đc ở VN, source nguồn lực rẻ mang về Mẽo.
Nói chung đôi bên cùng lợi
Cái này bạn sai nhé, đôi bên cùng có lợi nhưng ai lợi hơn thì bạn biết rồi đó. Ai trải qua cái giai đoạn trước và sau bthqhng mới thấy đc rõ nhé. Chứ kg biết lại cứ tưởng bở.

minhvmu

Xe buýt
Thì vưỡn biết là 1 QG 2 CP, dân bắc ko thích cs thì đã vào Nam độ gần 1 triệu ( Băc 54 ), Dân nam theo cs thì tập kết ra bắc độ trăm ngàn, nhưng Bắc lại cài người lại hoạt động thì mới có cái gọi là mặt trận GPMNVN đúng ko cụ? Thế nếu cứ để yên bình như thế có phải đỡ tốn mấy triệu người ko ?? Nhà em cũng có nhiều chú bác hy sinh trong cuộc chiến này, và em cũng không chỉ đọc lịch sử theo SGK và báo đảng mà em tìm hiểu nhiều nguồn mà.
Đệch, chỗ đậm là kiểu nếu này nếu nọ, ngu vãi. Một giang sơn bị các thế lực bên ngoài chia làm đôi với 2 ý thức hệ đấu đầu nhau trực tiếp tầm thế giới mà còn mơ tưởng chữ bình yên. Nếu thích nếu, đây nếu luôn cho cômg bằng: nếu VNCH khoẻ mạnh thì chắc chắn được quan thầy đầu tư vượt Bến Hải cắm cờ ở Hà nội, đấy bình yên chứ? Nhìn lại thực tế hiện tại, bỏ qua bọn nam bắc triều tiên, nhìn sang bọn Ấn với Paskistan đi. Đội đấy cùng 1 gốc đất mẹ đấy, bị Anh tách làm 2 phần, k đến mức múc nhau chí tử nhưng đã yên bình với nhau ngày nào chưa? Tình trạng chiến tranh có thể xảy ra bất cứ lúc nào.
Tóm lại đừng dùng từ nếu với lịch sử, cha ông để lại gì thì con cháu phúc phần hưởng cái đó. Nếu này nếu nọ chỉ bọn losser mà thôi.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Như này là sòng phẳng còn gì nữa. Mẽo cũng rất sòng phẳng. Chuyện gì ra chuyện đấy. Thừa kế thì nợ cũng phải gánh. Mẽo có đền bù chiến tranh hoặc hỗ trợ tái thiết thì nó riêng khoản khác

Đôi khi làm cường quốc cũng rất khó để nói chữ sorry cụ nhỉ. Chẳng hạn Mỹ ném bom nguyên tử xuống Nhật, không hiểu đã xin lỗi Nhật chưa nhưng sau đó thì tìm mọi cách để giúp Nhật tái thiết sau chiến tranh. Đã từng là kẻ thù, giờ là đồng minh số một.

1.25 ton

Xe điện

chuminhkhoa09

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đọc báo đi, lại sắp có tiền rồi:
Cá 10 ăn 1 là sẽ không có công ty dầu khí quốc tế nào dám hợp tác với VN ở biển Đông, đơn giản VN không có khả năng bảo vệ đối tác của mình trong trường hợp bị TQ đe dọa

vjtcon

Xe điện
- Theo e hiểu ngắn gọn là...
- Câu chuyện rất đơn giản mà Mỹ muốn VN hiểu là Ý THỨC . 145tr $ đối với Mỹ kvde . Nhưng còn fai trả lời các Đảng, trả lời dân mỹ. Trả lời đc rồi, sẽ có căn cứ bthg hoá qhe=> viện trợ abcd. Tư tưởng bùng nợ, vô ý thức của cửa dưới thì đừng hòng ngồi cùng mâm vs Mỹ để xin viện trợ....
- Nói VNCH nợ thì đi mà đòi là cùn. Tiếp quản lại cả chủ quyền...fai có ý thức.

vjtcon

Xe điện
Cá 10 ăn 1 là sẽ không có công ty dầu khí quốc tế nào dám hợp tác với VN ở biển Đông, đơn giản VN không có khả năng bảo vệ đối tác của mình trong trường hợp bị TQ đe dọa
Cty dầu của Mỹ vào ký thì sao ạ ? :D

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Chắc trả bằng khẩu trang đợt rồi....

Trâu ngáo

Xe hơi
Thì vưỡn biết là 1 QG 2 CP, dân bắc ko thích cs thì đã vào Nam độ gần 1 triệu ( Băc 54 ), Dân nam theo cs thì tập kết ra bắc độ trăm ngàn, nhưng Bắc lại cài người lại hoạt động thì mới có cái gọi là mặt trận GPMNVN đúng ko cụ? Thế nếu cứ để yên bình như thế có phải đỡ tốn mấy triệu người ko ?? Nhà em cũng có nhiều chú bác hy sinh trong cuộc chiến này, và em cũng không chỉ đọc lịch sử theo SGK và báo đảng mà em tìm hiểu nhiều nguồn mà.
Vấn đề là cả nước VN chung tay đánh thắng Pháp ra khỏi bờ cõi. Ông VNCH có công lol gì mà đòi ăn 1 nửa đất nước. Không làm mà đòi có ăn chỉ có ăn đầu buoi ăn cut.
Thằng nào sợ thua không tổng tuyển cử.
Thằng nào tố cộng diệt cộng ( những người yêu nước, đã từng kháng chiến chống Pháp).
Thằng nào cõng rắn cắn gà nhà.

Phỡn

Xe tăng
Bọn giãy chết nó vẫn đánh giá ông cụ là chủ nghĩa dân tộc, chả có cộng quẹo cái mé gì hết.
Khi bạn yếu thì bạn phải tìm đồng đội thôi, mẽo đần nó coi thường dân da vàng nên ủng hộ phú đĩ, kết quả thì đấy, bọn dốt sử rất khổ!!

hd-vt

Xì hơi lốp
- Theo e hiểu ngắn gọn là...
- Câu chuyện rất đơn giản mà Mỹ muốn VN hiểu là Ý THỨC . 145tr $ đối với Mỹ kvde . Nhưng còn fai trả lời các Đảng, trả lời dân mỹ. Trả lời đc rồi, sẽ có căn cứ bthg hoá qhe=> viện trợ abcd. Tư tưởng bùng nợ, vô ý thức của cửa dưới thì đừng hòng ngồi cùng mâm vs Mỹ để xin viện trợ....
- Nói VNCH nợ thì đi mà đòi là cùn. Tiếp quản lại cả chủ quyền...fai có ý thức.
Cụ nói như lào ý. Anh ba trển, đang thế còn giề, có sao đâu.:P

maihuu

Xe tải
Bác nên tự soi mình trong gương vì hiện tại bác có thể đang hưởng mưa móc hoặc gián tiếp thành quả của bọn "phá gia chi tử", ví dụ xa lộ Đại Hàn, hoặc hệ thống bênh viện công vì 40 năm sau 1975 mà SG không có 1 cái bệnh viện công mới nào

145 tr mẽo khg là gì với một Quốc gia, càng khẳng định 3// là lũ ăn hại đái khai, phá gia chi tử... :D :D

Embebandiem

Xe tăng
Cái này bạn sai nhé, đôi bên cùng có lợi nhưng ai lợi hơn thì bạn biết rồi đó. Ai trải qua cái giai đoạn trước và sau bthqhng mới thấy đc rõ nhé. Chứ kg biết lại cứ tưởng bở.
A lại chém theo khả năng khối C rồi, a có biết ngành gỗ VN 1 năm XK thu đc bao nhiêu tỉ USD và hàng VN mang qua Mẽo bán giá gấp bao nhiêu lần so với giá VN ko? Oánh giá lợi ích kinh tế thì a nên là người kinh doanh nhé.

Visser III

Xe tăng
Bác nên tự soi mình trong gương vì hiện tại bác có thể đang hưởng mưa móc hoặc gián tiếp thành quả của bọn "phá gia chi tử", ví dụ xa lộ Đại Hàn, hoặc hệ thống bênh viện công vì 40 năm sau 1975 mà SG không có 1 cái bệnh viện công mới nào
Cụ nên hiểu là nước đái cũng có 1 chút tác dụng là....tưới rau chẳng hạn.
Cái thằng ăn hại kia cũng thế,nhưng một vài cái tích cực không thể bù đắp cho những gì nó phá hoại được.

pikapika

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là của công ty ENI của Ý

Black_Roses

Xe hơi
Các thể chế khác nhau có các chính sách khác nhau về mọi thứ, trong đó có chính sách đất đai. Ngày xưa vua chúa quan lại hưởng lộc hàng trăm ngàn mẫu ruộng, nếu không tìm cách thu hồi thì chế độ sau lấy gì ra mà ở, mà canh tác. Chính quyền nào cũng phải tiến hành cải cách đất đai vì lợi ích của chính quyền đương thời, cái chính là tiến hành cách nào thôi. Các nước phương Tây họ thu đất về cho nhà nước bằng thuế. Cụ tính, con cái quý tộc ngày xưa nếu không đánh thuế đất thì họ nghiễm nhiên thừa hưởng bao nhiêu lâu đài biệt thự, trang trại à. Chẳng hạn nước Mỹ đánh thuế đất, thuế nhà. Bao nhiêu con cháu quý tộc phải nộp lại hết lâu đài nhà cửa cho nhà nước quản lý, không thì lấy tiền đâu ra trả thuế. Việt Nam ta thì cứ "cưa đứt đục suốt", xung công luôn ạ. Ha ha, cách thức khác nhau, bản chất là giống nhau.
Chuẩn cụ

Minh Sang 2019

Xe tải
Vấn đề là cả nước VN chung tay đánh thắng Pháp ra khỏi bờ cõi. Ông VNCH có công lol gì mà đòi ăn 1 nửa đất nước. Không làm mà đòi có ăn chỉ có ăn đầu buoi ăn cut.
Thằng nào sợ thua không tổng tuyển cử.
Thằng nào tố cộng diệt cộng ( những người yêu nước, đã từng kháng chiến chống Pháp).
Thằng nào cõng rắn cắn gà nhà.
Cụ nói chuẩn! Bọn nó cứ ra rả bảo là vào xâm đất của bọn nó. Đất lìn nào của bọn nó! Tổng tuyển cử biết thua cụ hồ mới vẽ vời chia đôi.