Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

cuongvdvf

Xe đạp
hi đang chạy tự nhiên giật cục ...xong lịm luôn ....bây giờ tịt hẳn người bảo hết xăng bị e người bảo bị lỗi người bảo hỏng bơm xang...bây giờ đê chỉ ẹc ẹc mấy cái không ga lên được ....
cụ nào chuyên đồng nát bmw 528i đời 2000 lên chỉ giáo e cám ơn và hậu tạ ....ạ ....ạ ....

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
hi đang chạy tự nhiên giật cục ...xong lịm luôn ....bây giờ tịt hẳn người bảo hết xăng bị e người bảo bị lỗi người bảo hỏng bơm xang...bây giờ đê chỉ ẹc ẹc mấy cái không ga lên được ....
cụ nào chuyên đồng nát bmw 528i đời 2000 lên chỉ giáo e cám ơn và hậu tạ ....ạ ....ạ ....
Cụ viết khó hiểu kinh luôn, đọc đi đọc lại 2 - 3 lần mới hiểu.

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ mợ cần sơn lại qua em nhé ,em cũng làm hơn 15 năm nay ra mở xưởng riêng

sang98

Xe đạp
các bán cần mua dầu nhớt chính hãng từ Vương Quốc A

nh alo em nhé. thương hiệu dầu lâu đời nhất lịch sử

dat206

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi,chả là chau mới lấy em e46 về lúc đầu đi bình thường,sau khi cho em nó vào gara thay giảm sóc và thay phớt cate,sau đó đi được một hôm thì không nổ nữa,lại vào gara thì xe bị hỏng két núớc làm mát dầu hộp số,chết công tắc hộp số,đã thay mới và làm của em mất 17 lít dầu số,về đi đụơc hai hôm lại vào gara vì số nhẩy linh tinh đồng thời trên đồng hồ thông báo số lúc đầu báo lỗi hộp số sau đó tắt máy khởi động lại thì hết nhưng số thì nhẩy linh tinh,lúc lại không hiện gì,chỗ gara báo bị lỗi hộp điều khiển số,trong những lần sửa trên em có đặt lại cam vì xe đi giật và có cắm máy cài lại,vậy các cụ cho em hỏi liệu có phải do cài lại và xoá một số lỗi ảo có gây nên lỗi hộp điều khiển số không ạ

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Các cụ cho cháu hỏi,chả là chau mới lấy em e46 về lúc đầu đi bình thường,sau khi cho em nó vào gara thay giảm sóc và thay phớt cate,sau đó đi được một hôm thì không nổ nữa,lại vào gara thì xe bị hỏng két núớc làm mát dầu hộp số,chết công tắc hộp số,đã thay mới và làm của em mất 17 lít dầu số,về đi đụơc hai hôm lại vào gara vì số nhẩy linh tinh đồng thời trên đồng hồ thông báo số lúc đầu báo lỗi hộp số sau đó tắt máy khởi động lại thì hết nhưng số thì nhẩy linh tinh,lúc lại không hiện gì,chỗ gara báo bị lỗi hộp điều khiển số,trong những lần sửa trên em có đặt lại cam vì xe đi giật và có cắm máy cài lại,vậy các cụ cho em hỏi liệu có phải do cài lại và xoá một số lỗi ảo có gây nên lỗi hộp điều khiển số không ạ
Cụ call e theo sdt dưới chữ ký e chỉ cho cụ 1 số gara uy tín để bắt bệnh chuẩn cho cụ chứ cụ khám như thế thì tốn thời gian và $ lắm

cuongvdvf

Xe đạp
thôi tốt nhất *** BMW nữa .cứ kia matiz ..hay phèng phèng đi cho lành.....

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
Bmw 7-8 tuổi các cụ phải quan tâm nhiều hơn , hỏng j là phải ktra và thay luôn chứ đừng có đi cố , với lại em nó cũng kén thợ đấy ạ, các cụ mà ham rẻ vứt cho mấy chú thợ xe cỏ xưởng sập sệ quá có khi ôm hận đấy ạ.

quan_service

Xe buýt
90% bị bơm xăng cụ ạ

cuongvdvf

Xe đạp
ôi thế à giá bao nhiêu cái bơm đó bạn ơi..thế mà mấy thợ bảo bị lỗi báo xăng chạy cố bây giờ tìm cái giắc để chếch lại lỗi và thay dầu máy đòi 2 củ mà chưa thợ nào tìm ra cái giắc cắm máy báo lỗi để chếch......
có ai nhận sửa bệnh đó k sửa được có thưởng ...cộng tiền cứu hộ...và mọi phí ...ngu ngu tí......

quan_service

Xe buýt
ôi thế à giá bao nhiêu cái bơm đó bạn ơi..thế mà mấy thợ bảo bị lỗi báo xăng chạy cố bây giờ tìm cái giắc để chếch lại lỗi và thay dầu máy đòi 2 củ mà chưa thợ nào tìm ra cái giắc cắm máy báo lỗi để chếch......
có ai nhận sửa bệnh đó k sửa được có thưởng ...cộng tiền cứu hộ...và mọi phí ...ngu ngu tí......
Xe cụ đời sâu quá khó mà check bằng máy chẩn đoán đc, chỉ sửa theo kinh nghiệm thôi, xe cụ hiện đang ở đâu, có đi tạm đc ko hay phải đến tận nơi xem , để em cứu cụ vụ này.

cuongvdvf

Xe đạp
Xe cụ đời sâu quá khó mà check bằng máy chẩn đoán đc, chỉ sửa theo kinh nghiệm thôi, xe cụ hiện đang ở đâu, có đi tạm đc ko hay phải đến tận nơi xem , để em cứu cụ vụ này.
ôi quí hoá quá ....cám ơn lòng tốt trước đã..hi xe đang ở vĩnh yên vĩnh phúc....cứu được vụ này tại chỗ thì đại hậu tạ......

cuongvdvf

Xe đạp
đường ta đi dài theo năm tháng BMW 528i vẫn đắp chăn chờ trời sáng....???

cuongvdvf

Xe đạp
sau khi nghe anh em phán bệnh chết bơm xăng hay j j đó ..tớ cũng lật ghế tháo thử đường ti ô xăng ra xem thì bên phải phụ ghế sau có bơm xăng bật chìa khoá thì xăng phun như máy bơm nước ...còn bên trái hay bên tài ghế sau chắc là đường xăng hồi lên k thấy gì...
hi coi như phần bơm xăng loại bỏ.. cứ bật khoá đề lên thì ẹc ẹc lụp bụp vài cái lại ngủm ..k nổ được..
tức lên tháo đường điện vào bu gi thì có 1 cái điện trở hay đi ốt cháy đen mất vỏ còn chỉ số trên con điện trở đó ..k biết phải cháy con điện trở đó mà xe không nổ được mong các bác chỉ giáo ...

Tom B@

Xe tải
Bác kiểm tra cảm biến trục cơ xem có vấn đề gì ko nếu bơm xăng vẫn ok? Tốt nhất mang qua mấy gara uy tín để kiểm tra sẽ ra vấn đề ngay.

cuongvdvf

Xe đạp
hi ...vodka..xem có gara nào uy tín mách với.......họ đến sửa lưu động càng tốt ...cái tiền cứu hộ cộng vào giá thành cho anh em sửa có phải hơn k .....???

Mk5439

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi két nước làm mát động cơ 320i (2009)giá khoảng bao nhiêu tiền các cụ nhỉ . Em cám ơn các cụ trước nhé.

dat206

Xe máy
Các cụ cho em hỏi một vấn đề nan giải ạ,chả là em có e46 318i,lúc mới lấy về đi bình thường,sau đó xe không nổ máy được,đưa vào gara thì xe bị thủng két làm mát dầu số khiến nước hoà vào dầu số gây hỏng dẻ quạt(công tắc số),sau khi thay và làm sạch mọi thứ ok,nhưng thay dầu số không phải của hãng.bình thường máy nguội thì không sao,nếu máy nóng thì có hiện tượng khi nổ máy trên taplo số báo linh tinh có khi còn không hiện song vài giây sau lại hiện lại:vd khi vào D thì nó không hiện hoặc hiện thành S,đi thêm một hồi thì đèn báo lỗi hộp số hiện lên và lúc đó xe có hiện tượng khi chuyển số cứ cà giựt,khi cắm máy kiểm tra thì lỗi do cái dẻ quạt(công tắc số),nhưng tại sao khi máy nguội lại không thấy hiện tượng gì,đã kiểm tra và vệ sinh lại các giắc nối,song vẫn bị,các cụ cho em hỏi lỗi trên có phải do thay dầu số không đúng chủng loại không hay lỗi do công tắc số lúc được lúc không.Xe để qua hôm sau tức là máy đã nguội mọi thứ lại bình thường như bị ma làm các cụ ạ.