Thảo luận BMW tư vấn bảo dưỡng sửa chữa & các gara uy tín tại Việt Nam

Tuanm3

Xe tải
Các cụ em hỏi tí. Seri 3 2013 cửa gió điều hòa sau hơi gió ra ko khoẻ mặc dù em để nấc quạt gió 4 trên trung tâm. Nếu bật hết cỡ thì nó mới có gió ra mạnh một chút nhưng phía trên thì lại lạnh quá. Khe quạt gió dưới em đa chỉnh mở cửa gió hết cỡ rồi. Dòng này nó vậy hay vó lỗi gì ko ạ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ em hỏi tí. Seri 3 2013 cửa gió điều hòa sau hơi gió ra ko khoẻ mặc dù em để nấc quạt gió 4 trên trung tâm. Nếu bật hết cỡ thì nó mới có gió ra mạnh một chút nhưng phía trên thì lại lạnh quá. Khe quạt gió dưới em đa chỉnh mở cửa gió hết cỡ rồi. Dòng này nó vậy hay vó lỗi gì ko ạ
Của e Seri 5 cũng vậy cụ ơi gọi là cho có phe phẩy như quạt lông công.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Hehe. E tưởng nó hỏng. Thế này chắc phải lên 7 nó mới khác cụ nhỉ. Bt xe cụ mấy k thay dầu.
Đổ trong hãng castrol hoặc bên ngoài mobil1 thì 8-10k km phải thay đường xá Vn thì nên thay sớm hơn thay dầu thì thay luôn lọc dầu .e đi ít nên dầu gì thì cũng cứ 5k km là thay taxi xin về còn đi đc chán.

Tuanm3

Xe tải
Hôm nọ em thay ở nguy khư kom tum chẳng để ý dầu gì cả, dầu + lọc đâu hết 1.5 triệu. Dòng này cứ dầu + lọc kể cũng lục tốn nhưng đi bim e thấy hài lòng lắm.

Xe 2 vô lăng

Xe tải
Website
www.thanhdatoto.com
e có 2 đàm bảo uy tín cho các cụ khi thay đồ BMW bên địa chỉ e::-c
1. Xưởng Garage làm việc chuyên nghiệp (nhân lực : 10-18 nhân công) bao gồm: Bảo dưỡng - sửa chữa, Sửa chữa thân vỏ và sơn, Sửa chữa nặng, sửa chữa lưu động,.... 24/24
2. Chuyên nhập khẩu phụ tùng chính hãng(hàng xịn đét) cho các dòng xe Đức BMW, Audi, Mercedes, Porsche, Land rover, Bentley, Roll-royces, Lexus, Chrysler,..... giá cả tốt nhất tại Việt Nam, có bảo hành đàng hoàng(6-12 tháng)
các cụ có thể truy cập vào trang web bên e theo link sau: thanhdatoto.com

cụ nào từng qua bên e, có thể feedback lại thông tin bên dưới cho mọi người cùng đánh giá ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Bmvx1

Xe máy
Bắc nào chỉ em cách chỉnh từ độ F sang độ C với ạ xe em 318i Em xin chân thành cám ơn và hậu tạ bằng vodka ạ

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng khi nào cụ ở Đà Nẵng thì em mời cụ cafe nhé hihi ! Cụ chỉ dùm em với em mày mò mãi ko ra
30 tháng này e vào trong đó dự đại hội moto toàn quốc cụ ạ, cf cụ nhé

tt0812us

Xe điện
1. Khỉ nhả phanh thì có tiếng kêu kẹt kẹt (càng nhả chậm thì càng to, nhả khi xe đang trên dốc cũng kêu rất to).
2. Máy kêu rất to, và có tiếng cạch cạch hơi lạ.
3. Xe em dán 3M màu hơi sáng, nên đi mùa hè nhiều lúc bật điều hòa to nhưng thấy vẫn rất nóng, nhiều người ngồi xe em thì bảo điều hòa có vấn đề.
:)
Cụ đã kiểm tra chỗ cụ Thái chưa? Xe mình cũng F30 và có những hiện tượng trên nhưng mình lại thấy bình thường. Chỉ có đợt này thấy điều hòa không lạnh sâu như những năm trước, hay do thời tiết nóng quá?

Tuanm3

Xe tải
Chào các cụ, em có con 320i F60 đăng ký cuối 2013. Thời gian gần đây đi thì có 1 số vấn đề như sau nhờ các chủ tư vấn giúp:
1. Khỉ nhả phanh thì có tiếng kêu kẹt kẹt (càng nhả chậm thì càng to, nhả khi xe đang trên dốc cũng kêu rất to).
2. Máy kêu rất to, và có tiếng cạch cạch hơi lạ. Cái này em mang ra hãng hỏi thì nó bảo không sao, dòng này đi trên 1 năm như thế là bình thường nhưng em nghe thấy không hợp lý lắm. Các cụ confirm giúp em xem hãng nói thế có phải không ạ?
3. Xe em dán 3M màu hơi sáng, nên đi mùa hè nhiều lúc bật điều hòa to nhưng thấy vẫn rất nóng, nhiều người ngồi xe em thì bảo điều hòa có vấn đề. Liệu đi dán lại kính thì có giải quyết được không các cụ?
Lần đầu tham gia diễn đàn mong các cụ tư vấn giúp đừng gạch đá em tội nghiệp :)
tiếng phanh này là bệnh chung của bim cụ ạ. thậm chí nó còn giật như kiểu phanh rất ăn ấy. em cũng đã tham khảo mấy bài về vấn đề này rùi.

tiếng máy kêu thì xe em cũng như vậy thậm chí để qua đêm buổi sáng đề máy nó kêu lạch cạch rất to. đi hết buổi sáng vào lần đề thứ 2 thì máy cũng kêu nhưng chấp nhận đc. cái này chắc e cũng phải đi ktr xem thế nào. bác đã mang qua bác ductinauto chưa.

vụ điều hòa thì chắc bác phải xem lại chứ em nghĩ phim phọt nó chỉ giải quyết đc 1% trong vấn đề của bác

đii bộ

[Tịch thu bằng lái]
Ông Thắng chỉ ôm mấy em Phantom thôi, series 3 chỉ ngó cho nó có rồi gọi mấy ku trẻ trẻ làm (vụng lắm) cụ ạ

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em đánh dấu topic cái các cụ nhé.
Em đang tính đặt đồ để thay thế dàn gầm cho X5 2007. chính hãng thấy mắc quá. Nhà mình có ai xài đồ For của mấy hãng như Dorman, Centric, MOOG hay APDTY chưa ạ

quang.tran

Xe đạp
bên quận 7 có chỗ chuyên sửa xe, độ xe, có bác nào muốn thì em cho địa chỉ Garage: Số 80 đường 79 khu tân qui quận 7, TP, HCM.
http://www.doxetrilinh.vn/

nazcar

Xe hơi
Cụ đã kiểm tra chỗ cụ Thái chưa? Xe mình cũng F30 và có những hiện tượng trên nhưng mình lại thấy bình thường. Chỉ có đợt này thấy điều hòa không lạnh sâu như những năm trước, hay do thời tiết nóng quá?
Mấy hiện tượng nói trên xe em bị cả ;) E 60 2009 :D
Mai em cũng mang qua cụ Thái xem sao