Thảo luận BMW LONG BIÊN LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG !

Meow

Xe điện
Haizzz, đang cuối năm đọc bác đi mua xe mà thấy nhà có đk cũng đỡ cực thật :D

Kinh doanh mà cụ. Họ có quyền làm việc đó. Cái chính là họ báo cụ đặt đủ tiền thì cụ từ chối. Họ cũng biết là cụ đang cần do đó họ làm việc đó. Em không
ủng hộ việc họ làm. Nhưng họ không sai. Em nghĩ cụ đắn đo suy nghĩ do đó họ ép cụ.
mình đâu từ chối đóng tiền chỉ 1 tin nhắn gửi tiền vào tài khoản theo cụ nếu là cụ cụ có đóng tiền không ? ra tới nơi thì đã bán xe ? vậy là có quyền sao ? xe thì chưa thấy tự nhiên đóng tiền ko hợp đồng ?

Muon_biet

Xe cút kít
Câu chuyện là thế này mọi người xem cách giải quyết như vậy có hợp lý không !
Ngày 16/12/2016 mình có gọi điện cho BMW LONG BIÊN họ báo giá 1 tỷ 8 trăm 50 triệu chiếc xe BMW 520i màu đen nội thất kem và mình có hỏi có xe ngay không họ nói có luôn và ngay mình đã qua ngân hàng rút tiền sau đó mình và mẹ mình đi tới BMW LONG BIÊN thì họ nói không có xe giao ngay sau đó mẹ mình có nói 1 tỷ 8 trăm 50 triệu không có xe thì thôi không đặt cọc tiền đi về họ nài ... mẹ mình mới bảo 1 tỷ 8 trăm 30 triệu bán với giá đó thì cô đặt cọc đợi xe và họ đồng ý và hẹn trong tháng 12 này sẽ giao xe nhưng đến ngày 20/12 họ gọi điện và nhắn tin báo là phải nộp ngay 1 tỷ 8 trăm triệu vào tài khoản mẹ mình mới không hiểu và bảo sẽ đến BMW LONG BIÊN xem thế nào đến nơi họ bảo đã bán xe đó và bảo giá như cô đóng tiền ngay thì xe đó là của cô và họ bảo bây giờ hết xe không có xe để giao nữa và ép nhà mình phải lấy tiền cọc ra về ... sau đó về nhà mình có gọi cho chăm sóc khách hàng của EURO AUTO cty chính ở HCM và trình bày sự việc và họ họp ban giám đốc sau khi họp xong họ đưa ra quyết định là bảo nhà mình mua 1 chiếc xe màu khác hoặc 1 chiếc xe đắt hơn 1 tỷ đồng . XIN HỎI MỌI NGƯỜI ĐÂY ĐÃ LÀ CÁCH GIẢI QUYẾT TỐT CHƯA !
Giấy biên nhận này chẳng có hẹn ngày giao nhận tiền, giao xe và giá trị con xe thực tế là bao nhiêu?

Vâng, đúng vậy. Nếu đã đặt cọc thì phải làm hợp đồng đàng hoàng và có hẹn thời gian giao tiền, hàng. Có thưởng, phạt đối với bên phá hợp đồng chứ?
bác đọc đó bên ban giám đốc họ đưa ra cách giải quyết mua xe màu khác hoặc xe khác giá hơn 1 tỷ :D

ailaem69

Xe tải
rút kinh nghiệm thôi cụ à :( cháu nghĩ ko làm gì được

newoner

Xe buýt
Cháu là cháu cạch mặt cái bọn đó và chuyển hướng khác

Muon_biet

Xe cút kít
Ghi âm không có giá trị gì mang tính ràng buộc cả. E mua xe lần nào đặt cọc tiền cũng có hợp đồng đàng hoàng, hợp đồng này các hãng bán xe đều có sẵn. Việc chỉ viết giấy biên nhận tiền không mà cụ không mất tiền là may đấy. Ở một hãng bán xe đã xảy ra trường hợp nhân viên nhận tiền đặt cọc của nhiều khách hàng mua xe sau đó bỏ trốn, mãi sau CA mới bắt được và khởi tố vụ án, bị can và...khách đặt tiền chẳng biết bao giờ mới thu hồi được hết số tiền đặt cọc.

BiK

Xe điện
Em nghĩ mua bán là phải có hợp đồng đàng hoàng. Gần 2 tỷ chứ có phải mấy trăm nghìn đâu. Có mấy chục triệu cũng chưa phải là căn cứ để nó phải giao xe cho cụ, giữa chừng mà có ai trả hơn và xuống tiền ngay, nếu em là người bán em cũng cho lên đường luôn. Trong hợp đồng ghi rõ từng thời hạn giao xe, thanh toán, có ghi rõ phạt giao hàng chậm, thanh toán chậm. Tại cụ cứ tin bên bán quá nên bị nó quay. Đương nhiên mình chưa mất tiền gì nhưng mất time và bực tức. Chỉ khi có hợp đồng cụ mới nói nó lừa đảo được.
Ở đây theo em nên tẩy chay bọn bán hàng này vì nó không biết giữ uy tín, nếu đúng là Euro Auto thì hội này đang bị xiết xe nhập khẩu do thuế má lởm khởm.

Ghi âm không có giá trị gì mang tính ràng buộc cả. E mua xe lần nào đặt cọc tiền cũng có hợp đồng đàng hoàng, hợp đồng này các hãng bán xe đều có sẵn. Việc chỉ viết giấy biên nhận tiền không mà cụ không mất tiền là may đấy. Ở một hãng bán xe đã xảy ra trường hợp nhân viên nhận tiền đặt cọc của nhiều khách hàng mua xe sau đó bỏ trốn, mãi sau CA mới bắt được và khởi tố vụ án, bị can và...khách đặt tiền chẳng biết bao giờ mới thu hồi được hết số tiền đặt cọc.
thế thì kinh rồi :) ....

Em nghĩ mua bán là phải có hợp đồng đàng hoàng. Gần 2 tỷ chứ có phải mấy trăm nghìn đâu. Có mấy chục triệu cũng chưa phải là căn cứ để nó phải giao xe cho cụ, giữa chừng mà có ai trả hơn và xuống tiền ngay, nếu em là người bán em cũng cho lên đường luôn. Trong hợp đồng ghi rõ từng thời hạn giao xe, thanh toán, có ghi rõ phạt giao hàng chậm, thanh toán chậm. Tại cụ cứ tin bên bán quá nên bị nó quay. Đương nhiên mình chưa mất tiền gì nhưng mất time và bực tức. Chỉ khi có hợp đồng cụ mới nói nó lừa đảo được.
Ở đây theo em nên tẩy chay bọn bán hàng này vì nó không biết giữ uy tín, nếu đúng là Euro Auto thì hội này đang bị xiết xe nhập khẩu do thuế má lởm khởm.
Chuẩn theo tìm hiểu e cũng biết đang bị bộ tài chính và hải quan nhòm ...

pikachum

Xe hơi
em cũng mới mua ở đây mà, đặt cọc là phải có hợp đồng, thậm trí 50% luôn, nhưng phải có hđ, chốt giá. nhưng thế cũng là may cụ ạ.
Tghanks

fcbman

Xe hơi
Có tiền rồi mà đi mua xe cũng rõ khổ, cụ phải tạm hoãn cái sự sung sướng lại rổi

Không thấy bên B long biên có ý kiến gì nhỉ? Mọi lần cứ có cụ nào định nhom mhem thì nào là cụ cứ gọi cho e.....! Lần này mất tiu lun!

David_nguyen283

Xe hơi
Em tưởng cụ đặt cọc thì phải có hợp đồng đàng hoàng chứ ạ? Vụ này thấy EA có vẻ làm ăn mất uy tín quá. Không thấy ai vào giải đáp nhỉ?