BMW carsoft 6.5 đã bác nào dùng thử chưa?

anhlng

Đi bộ
Chào cả nhà!
Sau vụ gặt vừa rồi cộng với mẹ mướp nhà em bán đc lứa lợn, gia đình em quyết định lên đời 4 bánh nhưng khổ lỗi giá xe ở VN cao quá nên nhà em chỉ đủ $ để chơi 2hand. Sau bao hồi nghâm cứu với cái ngân sách hạn hẹp em quyết định bế em già E 36. Đọc trên này thấy các em E 36 toàn bị bệnh viện chê đuổi về em kinh quá nên phải tính nước phòng thân, lọ mọ trên mạng em search được cái của nợ này

Descriptions:
MCU controlled Interface for Carsoft 6.5 which is compatible with the original interface. Fully digital line switchings and MCU controlled service reset timing.

Main Functions
Digital total test: It gives you a complete idea of the overall condition of the car
Digital single test: It gives you detailed information about the appropriate control unit. Stored errors will be shown in a written report. This report has a short info-text which help you to eliminate the error.
Special functions for some models: Including service interval reset, component activation, live data, LCM reading, sync. EWS and ECU, adaptation values, and coding

Applications list
• E30 - 3 Series
• DME ALL
• DDE ALL
• AB From 1998
• BC/MID ALL
• DWA ALL
• E36-3 Series
• DME ALL
• DDE ALL
• KOMBI Except kompakt
• AB ALL
• ABS ALL
• ASC ALL
• BC/MID ALL
• DWA ALL
• ZKE From 1994
• ZVM Till 1994
• HKL ALL
• EGS ALL
• EWS ALL
• E46 - 3 Series
• DME ALL
• DDE ALL
• KOMBI ALL
• AB ALL
• ABS ALL
• ASC ALL
• DSC ALL
• ZKE ALL
• HKL ALL
• EGS ALL
• EWS ALL
• LCM ALL
• CCM ALL
• PDC ALL
• CVM ALL
• Z3
• DME ALL
• AB ALL
• ABS ALL
• ASC ALL
• ZKE ALL
• HKL ALL
• EGS ALL
• EWS ALL
• E34 - 5 Series
• DME ALL
• DDE ALL
• KOMBI From 02/98
• AB ALL
• ABS From 1992
• ASC From 1992
• BC/MID ALL
• DWA ALL
• ZKE ALL
• HKL ALL
• EGS ALL
• EWS ALL
• E39 - 5 Series
• DME ALL
• DDE ALL
• KOMBI ALL
• AB ALL
• ABS ALL
• ASC ALL
• DSC ALL
• ZKE ALL
• ZVM ALL
• HKL ALL
• EGS ALL
• EWS ALL
• LCM ALL
• CCM ALL
• PDC ALL
• E53 - X5
• DME ALL
• DDE ALL
• KOMBI ALL
• AB ALL
• ABS ALL
• ASC ALL
• DSC ALL
• ZKE ALL
• ZVM ALL
• E32 - 7 Series .... E38, E31, E52

Vì vậy em đang bài để hỏi xem trên đây có bác nào đã sử dụng nó chưa? nếu đã dùng thì hiệu quả thế nào?(b)
Thanks!

bigdog

Xe tải
em cũng dùng cái này nhưng là Mercedes Benz carsoft 7,4s, nói chung là cưc tốt, e rất khoái nó, từ khi mua xe e cũng mua luôn, mang vào hãng toàn bị bịp,, e xài cái này + cái Alldata 9.5 là gần như làm chủ đc 90% xe Mẹc rồi...(b)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
2 công cụ của 2 bác em xài năm 1998,sau đó để lại cho gara Quê hương Sài gòn với giá mua(k)
Về nhận xét của em là tương đối nhiều đối với người sở hữu xe,tương đối hạn chế đối với service
Hệ thống báo lỗi hộp số không sau
việc cài đặt Immobilizer không khả thi,mặc dù có trang bị chức năng này.
....
Nói chung việc báo lỗi không chuẩn xác 100%,đòi hỏi thêm sự mày mò và suy nghĩ.
Bác Bigdog mà ngó qua cái START của MERCEDES thì đau đầu luôn
Đọc lỗi>>> chuyển qua soft dạy sửa chữa,chỉ vị trí chi tiết,cách tháo lắp>>> part number của chi tiết hỏng.
Tuy nhiên theo em công cụ kg phải là tất cả,không hiếm trường hợp báo lỗi '' Throte sensor'' mà thực sự lỗi nằm ở phần điều khiển trong mạch ECU:77:

bigdog

Xe tải
vâng, e cũng đang đặt 1 cái Mercedes Start 2008, về nghịch Mer cho vui, hì hì. Thực sự mà nói, tiền vào gara 1 lần thừa sức mua e Start rồi.. e toàn tự làm cho bõ tức, hôm nọ ngồi buồn buồn vào hãng chơi, xe e chưa làm sao, các chú í vào ga thốc ga tháo lên, e vào chỗ Khuất Duy Tiến đó à, nhìn thấy 20V rồi báo thay đủ thứ, dến 30 chày,,, e nói đùa, thay cũng ok thôi, nhưng mà phải có miếng, e bảo e 0 là chủ xe, thế là chú thợ Miền nam nói, hì biếu anh 10% giá trị nếu thay ở đây,,:77::77:
e sợ quá zot luôn...
vì tự làm nên e thấy, Mer bd 0 hề quá phức tạp như người ta nói, mà nó cũng bền lắm,, chi phí bd rẻ cũng chỉ ngang camry thôi, nc là chấp nhận đc với người túi tiền ít như mình,,,

Chỉnh sửa cuối:

anhlng

Đi bộ
Chào các bác!
Như vậy là em đầu tư đúng rồi, thực ra xe em cũng không nhiều chức năng nên tạm bằng lòng với BMW carsoft 6.5 này vậy
Có lên đây mới thấy mình lạc hậu quá các bác đừng cười nhé!
Rất cảm ơn các bác! mong một ngày nào đó đc offline cùng 2 bác(b)