BMW 320i E90 có tự động khóa cửa không

Entidi

Xe buýt
Cụ mang vào gara chuyên BMW họ setup lại cho cụ ạ, xe nào cũng có hết, chìa khóa của B hay lắm đó :)
Cảm ơn cụ :) phải đến EA hay là gara nào cũng được hở cụ?
Đây cũng là món em quan tâm. Cụ kít cho thêm thông tin gara nào hợp lý đi.
E46 03 của em nhấn nút bmw trên khóa một lúc thì chỉ thấy kính lên, còn gương vẫn phải chủ động nhấn nút trong xe trước khi ra.

Tom B@

Xe tải
Đây cũng là món em quan tâm. Cụ kít cho thêm thông tin gara nào hợp lý đi.
E46 03 của em nhấn nút bmw trên khóa một lúc thì chỉ thấy kính lên, còn gương vẫn phải chủ động nhấn nút trong xe trước khi ra.
Bác qua AG họ set cho bác đủ bộ luôn nếu xe bác sẵn có trong option. Thường đời này đều có chức năng giữ nút lock lên cả kính và gập cả gương. Ngoài ra còn có chế độ mở cửa xe ghế lái tự động lùi lại để lái xe dễ vào rồi mới về vị trí nhớ ghế ban đầu.

theanhhuawei

Xe hơi
Các cụ cho hỏi nếu rút chìa khóa, ra khỏi xe, đóng tất cả các cửa, sau một khoảng thời gian (ví dụ 5p) thì xe có tự động khóa cửa không?

Em chạy i30 thì thấy nó tự đông khóa sau vài phút, còn con này thì chả thấy tự khóa gì cả, nguy hiểm quá. Nếu quên bấm hoặc bấm nó không nhận mà không tự đông khóa thì toi.
Cụ có nhớ nhầm không ạ, xe Hàn Quốc em trước cũng đi 1 em, nó chỉ tự động khóa lại khi xe đang khóa, mình bấm nút mở cửa nhưng không mở ra, sau 30 giây nó mới lại khóa như cũ???

timul

Xe hơi
Em thấy lái I30 nhẹ nhàng (đúng là không bốc bằng BMW thật), nhưng người ngồi sau ai cũng kêu xe trước (I30) thoải mái hơn. Lái BMW an toàn và chắc xe hơn, nhưng rõ ràng có cảm giác ngồi BMW thấp hơn và không gian bên trong không rộng rãi bằng. Còn nếu nói đến chuyện vứt xe lung tung, hay là các tiện ích đi kèm (USB, điện thoại, hộc chứa đồ) thì I30 phù hợp với em hơn. Riêng cái quả mỗi lần đến trạm thu phí lại phải loay hoay sờ sờ để mở hộc đồ giữa lái chính với lái phụ để lấy vé là em đã thấy chán rồi.
Tất nhiên BMW hay, về cả đẳng cấp lẫn máy móc. Nhưng mà những chi tiết lặt vặt kiểu "đàn bà" của I30 thì em lại khoái hơn. Chắc em thích đàn bàn, còn các bác thì thích kiểu nam tính, phóng xe là phải bốc.
Đi 500-600km thì em chưa thử, nhưng chắc là I30 không so được với BMW vì nó không an toàn bằng (tay lái không chắc bằng, máy yếu hơn). Nhưng em toàn đi trong phố, nên thấy I30 chuẩn với nhu cầu. Mà có một việc là không biết có phải do em quen lái I30 quá hay không, mà cứ chạy 320, vào chỗ đường sóc là cảm giác cái xe luôn bị chệch lái. Trong khi xe I30 hoàn toàn không bị cảm giác này do tay lái có một khoảng rơ, xoay nhẹ thì nó chưa chuyển hướng ngay. Em dốt kỹ thuật, chả biết có phải đấy là lỗi không hả các cụ?
Hic, xe mình thì to hơn hẳn I30 nên người ngồi sau sướng luôn, ko kêu và bỏ luôn E300. Riêng phần thu phí thì tiền để ở phần cốc nước, kéo mở ra là có tiền và vé. Đúng là I30 lành thật, vì đi 2 năm bán lỗ có 30 triệu, trong khi Bim thì đi đứt vài con I30. Khi đi con I30, mình thay lốp Mich mềm nên xe hơi tròng trành, còn xe này lốp Pirelli nên ko thấy cảm giác như tay lái của bạn. Mà nếu bạn thấy thế nên cho đi kiểm tra đi. Bim phải hoàn toàn cân, muốn sang phải hay trái 1 cm cũng phải căn được cơ. Có thể do bộ càng của bác. Trước mình cũng cảm thấy như thế, ra số 9 Đào tấn, mất 750K, nó căn lại đi thấy cân thẳng luôn, ko chệch tẹo nào. Bác cứ đi kiểm tra đi.
Hay phải lập hội Bim đi lên từ I30 nhẩy ?

tt0812us

Xe điện
Em thấy lái I30 nhẹ nhàng (đúng là không bốc bằng BMW thật), nhưng người ngồi sau ai cũng kêu xe trước (I30) thoải mái hơn. Lái BMW an toàn và chắc xe hơn, nhưng rõ ràng có cảm giác ngồi BMW thấp hơn và không gian bên trong không rộng rãi bằng
Mục đích khác nhau mà cụ, i30 phục vụ những người đi cùng còn Bim phục vụ người lái xe, nhưng chắc chỉ tính S3 thôi, chứ S5 hay S7 như anh timul không tính vì S7 là business rồi

Giejack

Xe hơi
Hic, xe mình thì to hơn hẳn I30 nên người ngồi sau sướng luôn, ko kêu và bỏ luôn E300. Riêng phần thu phí thì tiền để ở phần cốc nước, kéo mở ra là có tiền và vé. Đúng là I30 lành thật, vì đi 2 năm bán lỗ có 30 triệu, trong khi Bim thì đi đứt vài con I30. Khi đi con I30, mình thay lốp Mich mềm nên xe hơi tròng trành, còn xe này lốp Pirelli nên ko thấy cảm giác như tay lái của bạn. Mà nếu bạn thấy thế nên cho đi kiểm tra đi. Bim phải hoàn toàn cân, muốn sang phải hay trái 1 cm cũng phải căn được cơ. Có thể do bộ càng của bác. Trước mình cũng cảm thấy như thế, ra số 9 Đào tấn, mất 750K, nó căn lại đi thấy cân thẳng luôn, ko chệch tẹo nào. Bác cứ đi kiểm tra đi.
Hay phải lập hội Bim đi lên từ I30 nhẩy ?
Ồ, cảm ơn kinh nghiệm của cụ. Cuối tuần này em cho ra Đào Tấn để họ cân lại xem sao.
Cái hội đi Bim từ I30 chắc là đông đấy cụ ạ, vì nhõn ở cái cơ quan em thì có 3 mạng theo cái lộ trình ấy rồi.

auto_vn911

Xe máy
* chức năng auto hold mirror:
-e9x ( 2006-2009): phải mở coding: SPIEGEL_KOMFORT_EINKLAAP , trong unit FRM/NFRM lên. thì chức năng gập guơng sẽ auto khi lock hoặc unlock

-e9x (2010-1011): avive coding code này: ASP_KOMFORT_EINKLAPP model unit: FRM/NFRM.
* chức năng autolock dc setup sẵn trong CAS unit rồi. còn autolock sau khi tắt chìa khóa sai 1phut thì phải active chức năng này lên, nó nằm trong CCC unit. tuy nhiên không nên mở chức năng này vì rất dễ bị đập kính vì bỏ quên chìa trong xe
P/S: E9x có rất nhiều option tiện dụng như : hiện thì đồng hồ số trên taplo ( tốc độ xe dưới dạng số). báo động bằng âm thanh hoặc bằng đèn khi đống mở khóa. nhắc nhở cì dây belt, tự động nhả chìa ra nếu xe k khởi động ( k bị hết bình do quên chìa khóa trong ổ) nhớ memory theo chìa,

Phu84

Xe đạp
* chức năng auto hold mirror:
-e9x ( 2006-2009): phải mở coding: SPIEGEL_KOMFORT_EINKLAAP , trong unit FRM/NFRM lên. thì chức năng gập guơng sẽ auto khi lock hoặc unlock

-e9x (2010-1011): avive coding code này: ASP_KOMFORT_EINKLAPP model unit: FRM/NFRM.
* chức năng autolock dc setup sẵn trong CAS unit rồi. còn autolock sau khi tắt chìa khóa sai 1phut thì phải active chức năng này lên, nó nằm trong CCC unit. tuy nhiên không nên mở chức năng này vì rất dễ bị đập kính vì bỏ quên chìa trong xe
P/S: E9x có rất nhiều option tiện dụng như : hiện thì đồng hồ số trên taplo ( tốc độ xe dưới dạng số). báo động bằng âm thanh hoặc bằng đèn khi đống mở khóa. nhắc nhở cì dây belt, tự động nhả chìa ra nếu xe k khởi động ( k bị hết bình do quên chìa khóa trong ổ) nhớ memory theo chìa,
a cho e hỏi e90 320i muốn làm gập gương ngoài mua gương có chức năng gập và nút điều chỉnh thì có phải thay dây điện ko a?