Blog Trần Đăng Tuấn - Tổng Giám đốc AVG.

xegicungco

Xe tải
Em lần đầu tiên đọc được một bài cảm thấy là chân thực, mọi khi báo chí hình tượng, hoa lá cành quá, viết có mục đích.
Lạm phát làm người nghèo càng nghèo đi và khó khăn hơn, người giàu càng giàu lên, đấy là cái giá của sự phát triển kinh tế. Phúc lợi Vịt mềnh vẫn kém quá.
Em vote cụ chủ thới & bác Tuấn rồi đấy nhá :)
báo chí mà pác, kiểu loanh quanh thành phố thôi: phố đã viết hết bài đâu mà đi lên mấy chỗ nông thôn nghèo đó, nào thì viết về Giá vàng tăng, giá vàng giảm, nhà đất, ông này mời cưới ghi chức danh lên thiệp cưới.....
quan tâm phản ánh gì đâu đến vùng miền núi nông thôn khó khăn vì họ "ngại đi" lấy bài ở đó.
em cũng đi một tour hơn 30 tỉnh miền bắc thấy nhiều cảnh khổ lắm, tiếc rằng không làm được gì.

noithatxe.vn

Xe tải
Website
www.noithatxe.vn
Các bác nhà mình quen làm việc lớn rồi, việc bé tý giải quyết lúc nào chả được.:(
Em nghĩ mấy ông xxx toàn ăn tục nói phét, chẳng làm được gì cả. Khi thì vĩ mô, khi thì vi mô......nghĩ ra thì toàn cái vớ va vớ vẩn. Nào thì ngực nhỏ không được đi xe máy, nào thì dùng tiền làm vé gửi xe....... Chán toàn tâp

sodiachinh

Xe buýt
Thế tóm lại là các cháu dân tộc đã có thịt để ăn chưa ạ ???

xegicungco

Xe tải
Sao nhiều người ngây ngô thế nhỉ, đường đường cựu phó tổng VTV mà giờ mới biết có những nơi, có những đứa trẻ sống và học tập như vậy
Bảo sao các bác cốp ngày ngày ngồi xe 80B cứ nghĩ VN hóa rồng đến nơi, xã hội công bằng dân chủ và văn minh
cụ ơi "đi một ngày đàng học một sàng khôn" mà cụ ơi tiến lên đừng tiến xuống.

xegicungco

Xe tải
Thế tóm lại là các cháu dân tộc đã có thịt để ăn chưa ạ ???
Chửa, hôm rồi đi phượt về, lên một vùng gì đó của Tương Dương - nghệ an, có những đứa trẻ lên đến 8 9 tuổi rồi còn chửa biết đến cái kẹo cái bánh hộp sữa lấy gì ra THỊT hộp mà ăn hả Zời.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Bây giờ các cụ chê bai cả những người đồng cảm, chia sẻ với người nghèo. Mình đã làm được cho các cháu hsinh như người ta chưa mà ngồi gõ phím chê bai.

longcement

Xe hơi
Website
dogily.vn

Anh Phan

Xe máy
Website
ezlink.vn
Hay quá, vậy nên các cụ nhà mình "đi nhiều, học rộng, tài cao" cùng nhau học tập bác Tuấn để tham gia các hoạt động xã hội các cụ nhé ;))

Mõ Xóm

Xe hơi
Bây giờ các cụ chê bai cả những người đồng cảm, chia sẻ với người nghèo. Mình đã làm được cho các cháu hsinh như người ta chưa mà ngồi gõ phím chê bai.
Hay quá, vậy nên các cụ nhà mình "đi nhiều, học rộng, tài cao" cùng nhau học tập bác Tuấn để tham gia các hoạt động xã hội các cụ nhé ;))
:)) Hai bác chơi OF nhưng chắc chưa bao giờ biết đến đóng góp cho quỹ từ thiện OF.
OF và các ofer đã làm 6 năm rồi các bác ạ.
Các bác vào đây http://www.otofun.net/forums/120-quy-tu-thien-of
hoặc đây nhá http://www.otofun.net/forums/113-bo-vo-club-bvc

Nhạc

Xe container

rgvmen

Xe container
Đi làm xa thì gặp đầy cảnh này, nhiều khi chuyện giúp bà con là chuyện đương nhiên, đầy người làm nhưng cũng có nhiều người không biết đến những cảnh ấy, có thể bác Tuấn cũng muốn giãi bày tình cảm của bác ấy ở góc độ cá nhân nhưng hiềm một nỗi bác là người nổi tiếng nên mới sinh ra mỗi người một ý mà dân gian gọi là "chuyện thị phi", nói chung cụ nào không ủng hộ bác ý thì thôi, cũng không nên "xoắn" làm gì, mất vui :)

atti_vn

Xì hơi lốp
Có điều lạ là khi đương chức, ít thấy các bác thổ lộ. Đến khi không còn tại vị, thường tự dưng bộc bạch với cả sẻ chia. Dẫu vẫn biết là muộn còn hơn không, nhưng ... :).
Theo em thì ở mỗi vị trí người ta có cách cống hiến cho xã hội khác nhau để đạt hiệu quả cao nhất thôi, đi trái quí đạo tồn tại cũng khó chứ chưa nói đến cống hiến.
Trước kia bác TĐT hoạt động vì cộng đồng với tư cách cá nhân thế nào em cũng không biết, nhưng hành động này thì em thấy đáng trân trọng và nể phục.

thichchoi

Xe buýt
thế này mà bớt đi 50% cái tượng đài thì cũng có được mấy năm cho các cháu ăn học đấy nhỉ

bagac_may

Xe tải
thế này mà bớt đi 50% cái tượng đài thì cũng có được mấy năm cho các cháu ăn học đấy nhỉ
Có cụ nào còn tính sơ sơ được cho 10.000 cháu trong 10 năm đấy cụ ạ

DVG

Xe điện
Ngày xưa bác ý còn lo bao việc của ĐTH thì thời gian đâu mà vi hành, mà cảm nhận, đấy là chưa nói là nếu viết ra sẽ động chạm đến khối người. Giờ viết ra, làm ra, có muộn đâu mà có ảnh hưởng gì đến ai nữa đâu.
Mình nghĩ cũng chả cần phải đào bới đến những điều riêng tư của họ mà quan trọng là mỗi cá nhân có ủng hộ không ? không nói đến phong trào của bác Tuấn mà còn rất rất nhiều phong trào khác vì trẻ em nghèo, bệnh tật, da cam...

gocart

Xe cút kít
Đọc hết cái thớt này thấy Bác Tuấn muốn làm điều tốt nho nhỏ mà cũng lắm thị phi.
Thế nào là người tốt:
Trước hết phải lo cho gia đinh mình no đủ. Vợ con mình không phải ngửa tay nhận từ thiện của thiên hạ. Đây là điều quan trọng nhất. Mình khá giả đồng nghĩa là xã hội bớt đi một gia đình nghèo đói.
Thứ hai là: Đừng làm cho người khác vì mình mà tán gia bại sản. Làm ăn lương thiện, không lừa đảo. Suy nghĩ thấu đáo để không đưa mình và cái ê kíp của mình xuống hố.
Khi có điều kiện rồi thì thành lập cái nhóm từ thiện nho nhỏ, đóng một số tiền be bé, giúp đỡ cho một vài trường hợp là mãn nguyện lắm rồi.
Trường hợp Bác Tuấn, bác ấy làm từ thiện thì em hoan nghênh. Quan trọng gì trước đây làm to, bây giờ lương cao, rồi thì PR, mục đích xyz ...

Chỉnh sửa cuối: