Blade thái overview ( chưa được phép gửi ảnh )

robocop

Xe buýt
ở bên Thái luật nó bắt đi xe máy ban ngày cũng phải mở đèn mà, thế nên bác nên chấp nhận hy sinh đi :D :D

dvhalone

Xe tải
Có ai đụng gì đến SH của bố mà bố cứ phải xù lông thế nhỉ, dân trí cao quá cơ.

Người ngoài phán thì nhanh lắm, cứ tự tay cầm cọc tiền để quyết định xem, chả tội gì phải mua xe cũ, hên thì ngon, xui thì hỏng lên xuống chả biết đâu mà lần.

Dream thái dream việt mình chưa thử nên ko biết, ab thái ab việt cũng chưa nên ko dám nói, nhưng pcx thái với việt đã thử chả khác gì nhau. Riêng về cảm giác lái thì ngồi con PCX của bạn mình lái còn sướng hơn cả con SH mình đang đi... vứt hết mấy cái ý tưởng cái gì đắt hơn là ngon lành hơn đi nhé
Ab Vn và thái khác nhau đấy cụ a.. PCX Vn hay thái thì ko khác nhau nhiều vì Máy là nhập khẩu rồi.

azkaban3000

Xe máy
Đành rằng không hẳn đắt hơn là ngon hơn, nhưng mà 2 cái bánh mỳ cùng 1 lò thì loại 6k có ngon hơn loại 3k hay không thì chắc trẻ con cũng biết, hay là nhà sản xuất bị lú lẫn trong việc định giá bán nhỉ? Dân trí thấp nên không dám gọi người khác là bố đâu, còn dân trí cao thì khoe khoang khéo léo lắm ạ!
Vâng nhưng chủ thread khen bánh mỳ 3k chứ có chê bánh mỳ 6k của bạn đâu mà bạn phải xoắn kinh thế nhỉ :-j Đúng là dân trí thấp thì sao hiểu được ý tứ lời lẽ của những người dân trí cao. SH trong 4rum này thiếu gì mà phải khoe, phải vào xù lông mà dìm hàng Airblade như ai kia?

So sánh xe cộ với bánh mỳ thì thật là nực cười

Ab Vn và thái khác nhau đấy cụ a.. PCX Vn hay thái thì ko khác nhau nhiều vì Máy là nhập khẩu rồi.
Mình cũng thấy nhiều người mua cả AB thái lẫn việt dùng, có người thì khen AB thái, có người cho rằng cũng chỉ ngang nhau. Riêng mình thì như mình đã nói là chưa thử ab nên ko dám đưa ra kết luận. Cái mình vẫn nói chỉ là cái tư tưởng đắt là hơn của mấy ông kia. Ví dụ như con PCX thái lúc đầu nhập về để giá 5x tr có mấy ai mua? Lúc có thông tin HondaVN sắp ra PCX thì lại rộ lên, 7x tr dân tình vẫn mua ầm ầm đấy thôi, căn bản cứ tưởng đắt hơn là tốt hơn, đắt hơn là ngon hơn

bokeoxe

Xe tải
AB thái là vô đối =))
đi ngon , sướng hơn là SH =))
đi AB thái là sành điệu , là dân chơi , là ghê ghớm =))
nói chung cứ đi AB là ghê ghớm rồi =))
ghê ghớm vì độ ngu =))
đủ hiểu trong đầu chỉ có "bố" rồi =)) thôi khỏi chấp =)) thừa hiểu quanh quẩn chỉ có cái ao làng ta là to nhất :))

boeing-777

Xe máy
Hì hì "xe Thái tốt hơn xe Việt" nghe buồn cười nhỉ?

Ngành công nghiệp sản xuất xe máy của Việt Nam làm được cái gì các bạn có biết không? mấy cái đồ nhựa, sơn được xe, mấy cái lốp, vài cái ốc vít...đến mấy cái bộ phận truyền động đơn giản như xích líp đĩa thì chỉ làm được cho mấy xe số, còn tay ga thì chịu. Còn lại, toàn bộ là nhập từ Thái.

Thế ra, trình độ vặn ốc (lắp ráp) của thợ Việt thua Thái? nghe càng buồn cười hơn. Trong khi đi thi tay nghề của khu vực châu Á thì có thợ Việt Nam đoạt giải, nghĩa là thợ VN chẳng kém thằng chó nào trong khu vực châu Á cả

Các bạn phải hiểu thế này, tất cả các xe cộ nói chung phải tuân theo tiêu chuẩn chất lượng của hãng, đồng thời cũng phải đáp ứng 1 tí gì đó theo yêu cầu của nước sở tại (chẳng hạn VN phải có tí tỉ lệ nội địa hóa - thế nên xe có tỉ lệ nội địa hóa của VN chẳng xuất đi đâu được vì là tiêu chuẩn cùi bắp)

Cái điệp khúc xe nhập tốt hơn "hẳn" xe Việt là điệp khúc của mấy anh chị chợ trời, nhập xe về bán kiếm lời và kiếm tiền bằng nước bọt. Nếu họ nhập những xe gì VN chưa có hoặc không SX thì đi một nhẽ. Đây họ lại nhập cùng một loại xe với xe SX trong nước rồi thừa nước đục nâng giá cùng các HEAD. Chúng ta nên tẩy chay cả mấy loại này nữa đi thỉ giá cả mới ổn định được
vote cho bác 1 phiếu ! đúng là xe hãng nào theo tiêu chuẩn hãng đấy,còn xe nhập và xe láp ráp khác nhau như thế nào em miễn bàn,nhưng em chỉ nói 1 câu : các bác có nghĩ đến người lao động việt nam không khi mua hàng nhập khẩu mà hàng sx trong nước chất lựong =99.5%. còn em thi` cái gi` mà có hãng có hiệu mà sx ở việt nam thi` em mua ủng hộ,theo kiểu " ưu tiên người nhà,ngừoi thân,ngừoi quen " :)

piston

Xe container
chủ thớt mua cái xe mới bị ném đá kinh quá :)

Mr_bEm

Xe hơi
Vâng nhưng chủ thread khen bánh mỳ 3k chứ có chê bánh mỳ 6k của bạn đâu mà bạn phải xoắn kinh thế nhỉ :-j Đúng là dân trí thấp thì sao hiểu được ý tứ lời lẽ của những người dân trí cao. SH trong 4rum này thiếu gì mà phải khoe, phải vào xù lông mà dìm hàng Airblade như ai kia?

So sánh xe cộ với bánh mỳ thì thật là nực cười
Dân trí bạn cao nên bạn hay suy bụng ta ra bụng người nhỉ? đã ai khoe là đi xe gì đâu:-|, mà cũng có ai chê xe của chủ thread đâu nhỉ, tôi dân trí thấp nên tôi chỉ lấy VD như là cái bánh mỳ thôi, cùng 1 nhà sản xuất thì giá cả nó phản ánh chất lượng của sản phẩm chứ, người dân trí thấp đóng góp ý kiến thì người dân trí cao lại suy ra là động chạm này nọ, đúng là đầu óc nguy hiểm quá (chắc do học cao ), thôi không tranh luận với bạn nữa, loãng thread của cụ chủ! Chúc các cụ vui!

Chỉnh sửa cuối:
Website
hoanggiaglass.vn
mỗi người 1 sở thích, có ng thích AB có người thích SH. Nhưng e thấy 68 con AB công nhận cao thật :( nhưng bù lại nó ngon vậy cũng tạm được :)

AirbladeFi5865

Xe tải
Bác chủ thớt sao k thấy lên tiếng nhỉ? :-?

robocop

Xe buýt
ơ em nghĩ là bất cứ cái xe máy gì thì ở VN mình chẳng nhập khẩu máy về để ráp hả bác, em nhớ ko nhầm thì từ Honda đến Yamaha, suzuki v.v.. đều là nhập khẩu máy về, nhà máy ở VN mình chỉ là lắp ráp và sản xuất những cái lẻ tẻ như bánh xe, nhựa, đèn , ắc qui v.v.. chứ công nghệ VN làm gì sản xuất được xe máy hả bác
theo báo cáo công nghiệp hóa thì đến cuối năm 2010 thì VN mình chủ động 100% sản xuất và lắp ráp được hoàn toàn 1 cái xe đạp rồi ạ

tổ_lái

Đi bộ
nhà em cũng có con blade thái này tăng ga nhẹ mà khỏe . nói chung đi cũng dk . nhưng nếu chạy đường dài e nghĩ là thua blade việt :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

AirbladeFi5865

Xe tải
nhà em cũng có con blade thái này tăng ga nhẹ mà khỏe . nói chung đi cũng dk . nhưng nếu chạy đường dài e nghĩ là thua blade việt :D
Sao Bác lại nghĩ chạy đg dài thua Airblade Việt? E đang đi Airblade Việt nè, cũng đi thử xe thằng bạn Airblade Thái thấy cũng xêm xêm như nhau. Có thể nó mới hơn thì thích hơn chút. Hehe:))

Stent

Xe điện
ơ em nghĩ là bất cứ cái xe máy gì thì ở VN mình chẳng nhập khẩu máy về để ráp hả bác, em nhớ ko nhầm thì từ Honda đến Yamaha, suzuki v.v.. đều là nhập khẩu máy về, nhà máy ở VN mình chỉ là lắp ráp và sản xuất những cái lẻ tẻ như bánh xe, nhựa, đèn , ắc qui v.v.. chứ công nghệ VN làm gì sản xuất được xe máy hả bác
theo báo cáo công nghiệp hóa thì đến cuối năm 2010 thì VN mình chủ động 100% sản xuất và lắp ráp được hoàn toàn 1 cái xe đạp rồi ạ
Vote cho bạn, VN mình ít người nghĩ được như bạn, nên cứ bị móc túi những chuyện không đáng

tổ_lái

Đi bộ
Sao Bác lại nghĩ chạy đg dài thua Airblade Việt? E đang đi Airblade Việt nè, cũng đi thử xe thằng bạn Airblade Thái thấy cũng xêm xêm như nhau. Có thể nó mới hơn thì thích hơn chút. Hehe:))
tăng tốc lúc đầu thì blade thái vọt hơn blade việt nhiều bác ak. thốc ga lúc đầu thì khỏe lắm . nhưng kô biết xe em có vấn đề gì kô mà max dk 85km . nên thua thằng blade việt.:D

Tom cat

Đi bộ
mấy hôm bận quá các bác a.
chết thật vào cái thớt của em mà da man quá. Khổ thân, các bác thông cảm cho em cái, không phải là em chê hang việt --- liên doanh, nhưng nhà em có piagio lx và liberty rồi, cộng thêm con blade việt của cụ nhà em nữa. Em đã lăn tăn mãi rồi
Chứ không phải bảo là mới mua xe nên ngất ngây con gà tây đâu a.
Mỗi người một quan điểm khác nhau, các bác ném gạch loạn xị làm em ngại quá, tự dưng lại thành một topic nói nhau loạn xị. Ngại thật đấy
Quan điểm của em là đồ mới hơn đồ cũ ạ. Còn SH hay không SH, quan trọng là các cụ tiêu tiền thế nào thôi, chứ quan trọng gì cái phương tiện hả các cụ.
Em có gì hơi quá mong các bác bỏ qua:D
giao lưu học hỏi là chính, :D
ai mà chẳng phải kiếm tiền các cụ nhi?
thế nào cho nó phù hợp thôi>>>>>>>>>>>>>>>>>.....

tainon

Xe điện
Đố ông tìm được thằng nào sx xe máy mà làm bánh xe, ắc quy, đèn? nhựa và khung thì sẽ được làm tại nhà máy, còn máy của AB VN chắc chắn có rất nhiều chi tiết sản xuất ở VN. Chả có liên quan gì giữa CN của VN với cái nhà máy của nó cả.

babymilo1210

Xe tải
mua xe về xem cái tờ giấy mô tả chi tiết xe máy sẽ thấy ngay CỤM ĐỘNG CƠ đc sản xuất tại HONDA VIETNAM VINH PHUC =)) bác tưởng là tưởng thế thôi dây chuyền sản xuất của honda giờ lớn rồi xe nào cầu cao là đều có dây chuyền sản xuất CỤM ĐỘNG CƠ HẾT nghĩa là NỘI ĐỊA HÓA 100%

babymilo1210

Xe tải
Vote cho bạn, VN mình ít người nghĩ được như bạn, nên cứ bị móc túi những chuyện không đáng
theo báo cáo của Honda thì Airblade đc nhập mỗi hệ thống FI PHUN XĂNG ĐIỆN TỬ và Wave thì đc nhập CHẾ HÒA KHÍ từ THAILAND =)) còn lại tất cả đều sản xuất với MADE IN VIETNAM

robocop

Xe buýt
theo báo cáo của Honda thì Airblade đc nhập mỗi hệ thống FI PHUN XĂNG ĐIỆN TỬ và Wave thì đc nhập CHẾ HÒA KHÍ từ THAILAND =)) còn lại tất cả đều sản xuất với MADE IN VIETNAM
nếu thật là thế thì em xin lỗi bác và em rất mừng cho VN chúng ta, nhưng bác có chắc là VN mình sản xuất được động cơ xe máy không ạ ???