[Funland] Bitexco - The Manor Central Park thế nào

lum..zzz

Xe điện
Em lạy các cụ. Khu cao cấp so với khu bình dân thì so làm gì cho mệt.
Cụ ý chắc ko hiểu là Bitexco so với anh Thản nó khác nhau thế nào. 10p xe nhưng cư dân, quy hoạch ( em nhớ ko nhầm là Central này do Nhật thiết kế và liên doanh, quản trị của bitexco thì ok rồi) Nên nếu có tiền em ở đây, còn ít tiền thì lúc đó sang chỗ khác

baduong

[Tịch thu bằng lái]
Gần chỗ dự án The Manor Central Park sắp có thêm 1 dự án mới chung cư cao 35 tầng đấy các cụ ah

stnguyenvn

Xe đạp
Nói chung khách hàng không khôn hơn chủ đầu tư được. Và chủ đầu tư cũng không lái thị trường theo ý mình được. Cái gì cũng có giá của nó. Với BDS thì vị trí là quan trọng nhất, sau đó mới đến các yếu tố về kỹ thuật như QH, Thiết kế, chất lượng XD.

Cụ nào cứ lo Manor Central Park đắt hoặc còn ngần ngại về giá trị sống, giá trị đầu tư (dài hạn); nên ghé qua The Manor Hà nội ở đường Mễ Trì xem có đáng sống và giá bán hiện nay (sau 10 năm bàn giao) là bao nhiêu (cả chung cư cao cấp và villas, shophouse). Qua đó có thể hình dung Manor Central Park sau này sẽ ntn.
Cụ có thể phân tích giúp em về vị trí thì The Manor Central Park đẹp như thế nào được không ạ?
Em cảm ơn

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ có thể phân tích giúp em về vị trí thì The Manor Central Park đẹp như thế nào được không ạ?
Em cảm ơn
Với mong muốn phát triển 1 khu đô thị lớn cỡ 90ha càng gần trung tâm HN càng tốt, thì đây là DA lớn duy nhất nằm bên đường vành đai 3 mà các CDT có thể xin để làm. Do đó, khu vực của DA này dù chưa bằng khu Mỹ Đình (do Mỹ Đình là khu mới) và xung quanh cũng bị bao vây bởi các DA kém hơn về chất lg (vd: Linh Đàm) thì vị trí của Manor Central Park cũng là rất tốt và khá gần trung tâm HN.

PS: Kiếm đất làm 1 tòa nhà thì dễ, kiếm đất làm 1 dự án 90ha thì rất khó và đa số phải đi ra các quận xa.

sopeace

Xe tải
Với mong muốn phát triển 1 khu đô thị lớn cỡ 90ha càng gần trung tâm HN càng tốt, thì đây là DA lớn duy nhất nằm bên đường vành đai 3 mà các CDT có thể xin để làm. Do đó, khu vực của DA này dù chưa bằng khu Mỹ Đình (do Mỹ Đình là khu mới) và xung quanh cũng bị bao vây bởi các DA kém hơn về chất lg (vd: Linh Đàm) thì vị trí của Manor Central Park cũng là rất tốt và khá gần trung tâm HN.

PS: Kiếm đất làm 1 tòa nhà thì dễ, kiếm đất làm 1 dự án 90ha thì rất khó và đa số phải đi ra các quận xa.
Nói như cụ thì em thấy Manor Central Park thua xa Gamuda trên mọi phương diện

ninhhn

Xe tải

Alonghethaychua

Xe tải
Em làm trong nghề em biết. Bitexco là chủ đầu tư nghiêm túc và chuyên nghiệp nhất về BDS.
Dự án họ đang triển khai họ hướng tới lớp khách hàng thực sự. Có hiểu biết, có nhu cầu thực và tất nhiên là phải có tiền.
Khi có 3 cái trên, họ thường ko cần hỏi giá trước, mà là tìm hiểu dự án trước và giá sẽ được tự biết.
Mấy cụ trên này cứ đòi cái loại ib giá với bảng giá như hàng chợ của vin ko đc đáp ứng là nhảy dựng lên em nói thật là các cụ có mứt tiền mua đâu mà hỏi :D hoặc là có thì cũng ko nên đến ở ;)
Em thấy cụ Tran Thanh Tùng rất nhiệt tình update mà cò vạc cứ vào chém loạn xạ làm em ngứa... chỗ ngứa tí

nhaquegoc

[Tịch thu bằng lái]
Với tư cách người mua nhà để ở em thấy khu này đẹp, hợp lý. Xét tổng thể hơn Gamuda hay Thanh Hà hay gì đó nhiều. Khu vực này có thể nói là trung tâm, đi làm đâu cũng hợp lý, mua bán dịch vụ gì thời gian đầu cũng không đến nỗi, dân về ở sẽ rất nhanh. Các cụ dèm pha làm gì nhiều, dân mua nhà có ngu đâu.

ninhhn

Xe tải
Em làm trong nghề em biết. Bitexco là chủ đầu tư nghiêm túc và chuyên nghiệp nhất về BDS.
Dự án họ đang triển khai họ hướng tới lớp khách hàng thực sự. Có hiểu biết, có nhu cầu thực và tất nhiên là phải có tiền.
Khi có 3 cái trên, họ thường ko cần hỏi giá trước, mà là tìm hiểu dự án trước và giá sẽ được tự biết.
Mấy cụ trên này cứ đòi cái loại ib giá với bảng giá như hàng chợ của vin ko đc đáp ứng là nhảy dựng lên em nói thật là các cụ có mứt tiền mua đâu mà hỏi :D hoặc là có thì cũng ko nên đến ở ;)
Em thấy cụ Tran Thanh Tùng rất nhiệt tình update mà cò vạc cứ vào chém loạn xạ làm em ngứa... chỗ ngứa tí
Nếu có tiền mua đc khu này thì nhất rồi cụ, còn có cả công viên chu văn an 100ha, em giờ ở khu xóm đối diện gần đó thấy vẫn đang xây dựng, chưa rõ khi nào mới xong để em bên này đường qua hưởng sái tí khuôn viên bên đó.

Nhưng có 1 điều em thấy khu này xây dựng lâu quá.

IZZ

Xe tăng
Em cũng hóng khu này và hỏi thông tin cụ Tùng từ rất lâu rồi mà mãi nó không xong nên đành buông.

A Quang Minh

Xe tăng
Em thấy đường 52m xong hết rồi mà mãi chưa thông xe nhỉ các cụ?

Tran Thanh Tung

Xe điện

Tran Thanh Tung

Xe điện
Em cũng hóng khu này và hỏi thông tin cụ Tùng từ rất lâu rồi mà mãi nó không xong nên đành buông.
Sau khi rời Muberry thì cụ về đâu định cư rồi hả cụ :)

Tran Thanh Tung

Xe điện
Nói như cụ thì em thấy Manor Central Park thua xa Gamuda trên mọi phương diện
Những gì em nói chỉ là từ góc nhìn của em. Người mua có nhiều sự lựa chọn ở thời điểm này.
Gamuda cũng là 1 dự án tốt.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Bao giờ samsung xây hả cụ? Các công viên nhỏ có làm luôn không ah?
CV nhỏ sẽ làm dần 1-2 cái ở Giai đoạn 1. SS chưa rõ lịch của họ cụ ạ. Họ sẽ làm việc với TP về quy trình đầu tư. Sau này bên em chỉ bàn giao đất đã có hạ tầng cho họ thôi.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Em ở CC khu Dịch Vọng - Yên Hòa ~ 10 năm nay rồi. Khu Mul em cho thuê rồi bán cụ ạ, lỗ chỏng vó :D
Chung cư mua dùng thì thích, ít khi kiếm dc lời lắm cụ nhỉ.
Cụ mua hồi nó cũng đang ở đỉnh rồi thì phải :)