[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

Khó bùm lắm cụ ạ.
Tôi đang thấy các NHTW như Mỹ, Nhật, Eu sẵn sàng đứng ra làm người mua chứng khoán cuối cùng nếu như cả thị trường có ở hết bên bán đi chăng nữa. Tình huống như vậy thì sao mà bùm dc :)) Có thể sẽ bùm nhưng tầm đấy thì thì bùm dây chuyền cấp quốc gia và là siêu thảm họa tài chính chưa từng có của thế giới - tình huống ko ai muốn và các chính phủ/NHTW sẽ ra sức ngăn cản bằng cách bơm bong bóng to hơn :))
Hiện tại chúng ta có easy money và tiền này giữ cho hầu hết các thị trường tiếp tục tăng trưởng.
Vì thế, những quãng giá xuống do 'gió ngược', theo tôi, nên cân nhắc để múc thay vì lo sợ vỡ bong bóng (bất kể là đất đai, vàng bạc, chứng khoán hay bitcoin). Tất nhiên sẽ có những cơn gió ngược khiến giá tạm thời giật xuống sâu như Covid nhưng đến lúc phục hồi thì hầu hết ở trên trăng sao. Chiến thuật trường vốn và HODL sống HODL chết như khẩu hiệu của dân chơi coin có lẽ là thích hợp nhất trong thời đại bong bóng tài chính quá to để ko ai dại mà chọc nổ này :))
Cụ nhầm về HOLD, HOLD chẳng qua là cách làm an toàn nhất mà vẫn có lợi nhuận. Chứ không phải là thích hợp nhất.

kingpokemon

[Tịch thu bằng lái]
"Tôi thấy triển vọng của những công nghệ mới này nhưng tôi cũng thấy thực tế rằng tiền điện tử đã được sử dụng cho những kẻ buôn ma túy trực tuyến thực hiện rửa tiền; chúng là công cụ tài trợ cho khủng bố”.Yellen.

"Tôi thấy triển vọng của những công nghệ mới này nhưng tôi cũng thấy thực tế rằng tiền điện tử đã được sử dụng cho những kẻ buôn ma túy trực tuyến thực hiện rửa tiền; chúng là công cụ tài trợ cho khủng bố”.Yellen.
Tiền nhiệm của Yellen là Mnuchin cũng nói câu này lúc Bitcoin 6k năm ngoái. Giờ nó đã gần 10x. Yellen giờ nói câu này và năm sau 10x nữa là 500k/1bitcoin.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ tin thật ah :))
Cụ buôn xuyên biên giới như nào cần trốn chính phủ, cụ bảo tôi nghe, trừ buôn hàng cấm ra. Thích nằm ngoài tầm với của chính phủ thì cứ gửi tiền ở 1 bank nước ngoài mà quốc gia có bank đó ko có hiệp định gì với chính phủ cụ cần trốn ấy, ai làm gì dc :)) Chẳng an toàn bằng vạn phải nhớ code ví loằng ngoằng xong lỡ gặp hacker or virus/quên thì mặt dài như bơm , kiện tụng 4 phương ko ai giải quyết/bồi hoàn cho à :))
Giờ tôi giả dụ có 1 tỷ $ trong tk ngân hàng của cụ, cụ như nào chuyển thành coin mà chính phủ ko biết :)) Chắc chắn là biết, và nếu thích siết tài sản thì ko cần siết coin, khóa cứng các hoạt động kinh doanh thương mại chủ chốt của cụ rồi ra tối hậu thư-rõ rành, muốn cứu, tự cụ phải ói coin ra thôi :))
Ô này chưa chuyển quá 1 tỷ ra nước ngoài bao giờ.

GrapQR

Xe buýt
Bên chính phủ Mỹ confused lắm cụ ạ.
Mồm thì phê phán bitcoin nhưng lại mở gd futures cho bitcoin và giờ là ETH; rồi SEC kiện XRP buôn chứng khoán chui nhưng lý lẽ nghe cứ lạc nhịp kiểu gì ấy.
Miết rồi mấy ông thánh coin mượn sự lần khân và khó hiểu đó để biên dịch thành: FBI đứng sau lưng bitcoin; CP Mỹ giả vờ dìm bitcoin để tay to Mỹ vợt hàng giá rẻ; vàng đã bị giới tinh hoa thay thế bởi bitcoin...abc...thế tự dưng lại thành good news :))
Vốn hóa thị trường coin h là 1.500 tỷ $ nếu x5 lần nữa thì đã ngang thị trường vàng, bên cạnh đó một số tổ chức đã bắt đầu phân bổ tài sản vào đó (dù nhỏ). Nếu Yellen ko hành động giết coin bây giờ thì tôi e rằng coin sẽ thành sới bạc kỳ dị - 'tu big tu phêu' :))

GrapQR

Xe buýt
Cụ nhầm về HOLD, HOLD chẳng qua là cách làm an toàn nhất mà vẫn có lợi nhuận. Chứ không phải là thích hợp nhất.
Chẳng qua thời đại bong bóng, tiền bơm ra như rác rưởi.
Ôm 1-2 năm, sóng đi rồi sóng lộn lại cái vèo, còn bay cao hơn thì HODL mới bỗng dưng trở thành phù hợp.
Chứ thời ông anh tôi, ôm chứng khoán bất đắc dĩ hơn 10 năm rồi, gọi lên công ty hỏi có cổ tức ko còn mất hút cmn lươn thì đấy... HODL, chắc chỉ trông dc đời con đời cháu... :))

GrapQR

Xe buýt
Cụ giao dịch sàn nào ạ? Em đang nghiên cứu món này. Cụ cho em xin chút kinh nghiệm ạ.
Kính cụ là rất rủi ro nhé.
Bên chứng khoán còn có các sở giao dịch đứng ra bảo vệ nhà đầu tư/chống thao túng giá; Mà như đầu tư chứng khoán Mỹ, có biến thì NHTW Mỹ còn đứng ra mua, hấp lực xả cho bằng hết - nói chung là độ an toàn cao.
Riêng coin là free style, tư nhân liên kết nhau sử dụng đủ loại chiêu trò thao túng công khai/hô hào mua bán như đa cấp ko ai cấm cản. Nhưng đó cũng là nguồn cơn của siêu lợi nhuận x5 x10.
Nếu cụ đẹp giai và mát tay thì xin mời, 1 mùa coin thôi, đổi nhà đổi xe. Còn đen thì nhảy cầu Cần Thơ gió mát phết... :))
Tôi thì vẫn sợ nhiều lắm nên vs coin tôi chỉ dám vào lượm bạc cắc 😂
Cụ quyết tâm thì chúc may mắn.
Nhớ join mấy group discord để nhận tín hiệu pump nha, đang mùa pump đấy.

shiluo

Xe container
Musk lại nói nhăng cuội làm btc phi lên hơn 56k 😂

fishbed4

Xe tăng
Kính cụ là rất rủi ro nhé.
Bên chứng khoán còn có các sở giao dịch đứng ra bảo vệ nhà đầu tư/chống thao túng giá; Mà như đầu tư chứng khoán Mỹ, có biến thì NHTW Mỹ còn đứng ra mua, hấp lực xả cho bằng hết - nói chung là độ an toàn cao.
Riêng coin là free style, tư nhân liên kết nhau sử dụng đủ loại chiêu trò thao túng công khai/hô hào mua bán như đa cấp ko ai cấm cản. Nhưng đó cũng là nguồn cơn của siêu lợi nhuận x5 x10.
Nếu cụ đẹp giai và mát tay thì xin mời, 1 mùa coin thôi, đổi nhà đổi xe. Còn đen thì nhảy cầu Cần Thơ gió mát phết... :))
Tôi thì vẫn sợ nhiều lắm nên vs coin tôi chỉ dám vào lượm bạc cắc 😂
Cụ quyết tâm thì chúc may mắn.
Nhớ join mấy group discord để nhận tín hiệu pump nha, đang mùa pump đấy.
Vâng.. Em cũng học cụ, vào lượm bạc lẻ thôi ạ.

EPL

Xe tăng
BTC vẫn phi lên ầm ầm lên 56 rồi hôm qua 52 em còn lưỡng lự chưa dám vào không biết sắp tới như nào nữa

GrapQR

Xe buýt
BTC vẫn phi lên ầm ầm lên 56 rồi hôm qua 52 em còn lưỡng lự chưa dám vào không biết sắp tới như nào nữa
Bỏ qua BTC đi cụ.
Vào thì căng lắm x2, cũng bt, mà phải hold thêm mấy tháng, ghê chết mịa. Thị trường qua cơn hưng cảm, vào giai đoạn trầm cảm thì nhục lắm. Lợi nhuận ko xứng rủi ro.
Giờ ông nào gom từ hồi 5-6k, tính giữ thì giữ, mình thì thôi.
Theo tôi chỉ cần btc chậm có biến, túc tắc lên ổn định thêm mấy tháng, cho bên altcoin defi dc thể bú fame thì pump coin rác thích hơn.
1 tuần kết quả luôn, phổ biến giai đoạn này: 20-50%.
Hên hên xoay tua thêm 2 tháng nữa như vậy, chỉ lấy vốn gốc chiến, lãi rút hết về. Đến lúc có biến, kể cả biến căng, trở tay ko kịp mất 50-80% vốn gốc thì tính ra cụ vẫn có lời :))
Tính toán trên của tôi vẫn phải coi độ mát tay và thạo tin pump dump của từng người, chứ có 8k loại coin, bốc bừa chờ đến lượt pump thì có mà mùng thất :))

quần rách

Xe máy
Chơi lâu năm rồi nên em có thể nói với cụ thế này. Có những thông số quan trọng trong thị trường tiền điện tử. Nhờ vào thông số đó người chơi lâu năm có thể biết đâu là đỉnh.

1. Tỉ lệ thống trị Dominance của Bitcoin. Khi thị trường đạt đỉnh, mọi người đổ xô mua Bitcoin, tỉ lệ thống trị Bitcoin lên tới 80%-85%.
2. Sau khi tỉ lệ thống trị Bitcoin tăng đỉnh --> Tức giá Bitcoin lên mức cao nhất --> Các tổ chức bắt đầu xả Bitcoin. Giá Bitcoin giảm dần. Tương ứng tỉ lệ thống trị Bitcoin sẽ giảm --> Các nhà đầu tư đổ sang đẩy giá các Alt coin (tức các coin khác ngoài Bitcoin). Giá Alt coin sẽ tăng hàng chục, hàng trăm lần nhằm mục đích thu hút các nhà đầu tư mua Bitcoin để mua Alt coin hoặc giữ giá Bitcoin ở mức cao để xả trong 1 thời gian có thể là 1 tháng, 2 tháng.

Sau khi quy trình xong, Dominance Bitcoin giảm về khoảng 40% thì là lúc Bitcoin, Altcoin hay toàn bộ thị trường coin đạt đỉnh và thoái trào

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Bỏ qua BTC đi cụ.
Vào thì căng lắm x2, cũng bt, mà phải hold thêm mấy tháng, ghê chết mịa. Thị trường qua cơn hưng cảm, vào giai đoạn trầm cảm thì nhục lắm. Lợi nhuận ko xứng rủi ro.
Theo tôi chỉ cần btc chậm có biến, túc tắc lên ổn định thêm mấy tháng, cho bên altcoin defi dc thể bú fame thì pump coin rác thích hơn.
Hên hên xoay tua thêm 2 tháng nữa như vậy, chỉ lấy vốn gốc chiến, lãi rút hết về. Đến lúc có biến, kể cả biến căng, trở tay ko kịp mất 50-80% vốn gốc thì tính ra cụ vẫn có lời :))
Tính toán trên của tôi vẫn phải coi độ mát tay và thạo tin pump dump của từng người, chứ có 8k loại coin, bốc bừa chờ đến lượt pump thì có mà mùng thất :))
Các coin khác khả dĩ đầu tư dc là coin nào dc hở cụ?

longpasa

Xe tải
Bỏ qua BTC đi cụ.
Alt coin thì nhắm x2, x3 là nhẹ chứ 50% chơi bời gì

Thaoprohp

Xe tăng
Bỏ qua BTC đi cụ.
BNB lên khủng quá các cụ nhỉ. Vã dc con này ngon luôn 😄

EPL

Xe tăng
Chơi lâu năm rồi nên em có thể nói với cụ thế này. Có những thông số quan trọng trong thị trường tiền điện tử. Nhờ vào thông số đó người chơi lâu năm có thể biết đâu là đỉnh.

1. Tỉ lệ thống trị Dominance của Bitcoin. Khi thị trường đạt đỉnh, mọi người đổ xô mua Bitcoin, tỉ lệ thống trị Bitcoin lên tới 80%-85%.
2. Sau khi tỉ lệ thống trị Bitcoin tăng đỉnh --> Tức giá Bitcoin lên mức cao nhất --> Các tổ chức bắt đầu xả Bitcoin. Giá Bitcoin giảm dần. Tương ứng tỉ lệ thống trị Bitcoin sẽ giảm --> Các nhà đầu tư đổ sang đẩy giá các Alt coin (tức các coin khác ngoài Bitcoin). Giá Alt coin sẽ tăng hàng chục, hàng trăm lần nhằm mục đích thu hút các nhà đầu tư mua Bitcoin để mua Alt coin hoặc giữ giá Bitcoin ở mức cao để xả trong 1 thời gian có thể là 1 tháng, 2 tháng.

Sau khi quy trình xong, Dominance Bitcoin giảm về khoảng 40% thì là lúc Bitcoin, Altcoin hay toàn bộ thị trường coin đạt đỉnh và thoái trào
Cám ơn cụ, bài phân tích chứng tỏ cụ rất chuyên nghiệp món này

cuhaifus

Xe container
Chuẩn rồi bác .mình đầu tư những loại coin trong khả năng tài chính của mình .em thì ADA cũng x10 rồi em cũng chưa bán .xrp thì chưa được x2 em coin như món đó em xác Định của để dành ko quan tâm đến trên sàn BNB chứ cứ hay để ý tham tí tiền lại bán ấy mà
Cụ cho hỏi dạo này hay thấy các bạn gửi link đào Pi trên điện thoại, cái này theo đánh giá của cụ liệu có nên trò trống gì ko?