[Funland] Bitcoin phen này bay thẳng lên trời rồi

flowers1508

Xe tăng
Đã xuống dưới 20k, mệnh giá mà bao nhiêu người ước mơ
Về lâu dài e nghĩ dưới 10 thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ Gang chỉ hóng hớt mở thớt cho vui chứ ăn dc tiền của cụ ấy còn khướt
Nó xuống các cụ đào thớt lên đắc thắng làm ghề

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
em chưa.
chia sẻ với cụ em sẽ vào 25% vốn tại mức giá 18.7
40% vốn ở mức giá 10.8
còn lại e để có dấu hiệu kết thúc downtrend.

Lần vào đầu tiên em chỉ vào BTC cho an toàn.

Khi nàođà tăng Bê chững lại em sẽ chia vốn vào BNB, ETH.
Bác đã mua BTC giá 18.7 chưa ạ?
BTC hiện tại ~ 18.3 (lúc thấp nhất ngày hôm nay là 18.2)

chemvovan

Xe tăng
em nói thật vs các cụ.
Nếu các cụ thích hả hê thì có thể hả hê vào lúc này và thêm vài thời điểm nữa.
Còn cá nhân em hay 1 số ng ngiêm túc với cryto, bây giờ mới là lúc để tìm mức giá tốt để vào.
Hả hê có thể giúp các cụ thoải mái tâm lý, nhưng k giúp các cụ kiếm được thêm con cá miếng thịt vào bữa cơm chiều đâu ạ.
E cũng k hiểu tại sao cụ nặng lời với ai ôm Bít??
Từ chứng khoán, forex, cryto... e thấy cá nhân cụ có ác cảm với những ai tham gia game tài chính nói chung và ptkt nói riêng.
Bản chất game tài chính k tạo ra giá trị, tiền chỉ chuyển từ ng này sang ng khác. Ai tham gia ở vị trí người đánh bạc, k chuẩn bị tâm lý và kỹ năng thì mất tiền. Còn ai có tâm lý, có kỷ luật, có pp thì thu được tiền. Mọi thứ rõ ràng ngay từ khi ngồi vào sới rồi.
Giờ chả nhẽ cụ bắt bọn em thấy tiền nhưng không được nhặt sao? Nếu mình k nhặt thì ng khác cũng nhặt.
Khác gì cụ cứ ngồi trách người người, nhà nhà đi buôn đất, sale đất. Ghét thì ghét thật mà nó cứ sang tay 1 lô đất lãi trăm củ, đi xe xịn, cặp gái xinh. Như vậy ai chả thích
Cái bác nói, ok, ko sai. Chỉ mong giới chơi coin các bác cứ âm thầm chơi, đừng có share bài, rủ rê, lôi kéo người khác vào chơi cùng.
Bản chất cái sới này là nếu còn có người mới vào thì vẫn chưa sập được. Khi nào chả có người mới nữa thì thành rác hết thôi.

Nhiều người người ta ghét cái giới chơi coin là vì họ cứ hay rủ rê bạn bè vào chơi cùng. Rủ rê ở đây có nhiều kiểu, không nhất thiết là bảo "mầy ơi, tao có cái này kiếm tiền dễ lắm, mầy vào chơi cùng đi", kiểu này nó lộ liễu quá và giống bàn hàng đa cấp. Kiểu rủ tinh vi hơn là khoe tài sản trên fb, rồi thỉnh thoảng trà dư tửu hậu, bảo "đợt này vừa trùng coin" => tạo ra tâm lý FOMO với người khác để họ lao vào.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cái bác nói, ok, ko sai. Chỉ mong giới chơi coin các bác cứ âm thầm chơi, đừng có share bài, rủ rê, lôi kéo người khác vào chơi cùng.
Bản chất cái sới này là nếu còn có người mới vào thì vẫn chưa sập được. Khi nào chả có người mới nữa thì thành rác hết thôi.

Nhiều người người ta ghét cái giới chơi coin là vì họ cứ hay rủ rê bạn bè vào chơi cùng. Rủ rê ở đây có nhiều kiểu, không nhất thiết là bảo "mầy ơi, tao có cái này kiếm tiền dễ lắm, mầy vào chơi cùng đi", kiểu này nó lộ liễu quá và giống bàn hàng đa cấp. Kiểu rủ tinh vi hơn là khoe tài sản trên fb, rồi thỉnh thoảng trà dư tửu hậu, bảo "đợt này vừa trùng coin" => tạo ra tâm lý FOMO với người khác để họ lao vào.
Khoe thì cũng không sao, đều là người trưởng thành, tự quyết định hành động và túi tiền của mỗi người.

Nhưng kêu gọi "tử thủ", "chưa bán là chưa lỗ", thì hơi quá mức ạ.

ttvnol.com

Xe tăng
Bản chất BTC đi ra từ UG ( giao dịch ẩn danh) để có được giá trị ban đầu ( ngày xưa chả ai sử dụng đến bitcoin nếu nó ko giải quyết cái việc này sau khi Liberty Reserve (LR) biến mất ), sau này nó đứng đầu vì niềm tin vào Blockchain và Decentralization (phi tập trung , không bị thao túng bởi 1 cá nhân hay tổ chức , người sáng lập cũng disappear ) . Khi mà BTC lên mức 20k /1 đơn vị và phải mất cả nửa tiếng đồng hồ để confirm cũng như chi phí chuyển của nó quá cao thì nó sẽ để làm gì ngoài mục đích trên ? Giá trị niềm tin vào 1 loại "tiền" số này đến $20k thì phải đặt câu hỏi . Bởi ai sẽ sử dụng nó ? và nếu cái gọi là mơ ước đến 1 đồng tiền không biên giới , không bị chính phủ thao túng nó có cần tốn kém đến thế ko vì chỉ có giá trị lưu hành ở giới có tiền và am hiểu crypto .
Theo em cái viễn cảnh này còn xa lắm , như cụ nào phía trên nói crypto như một sòng bài và vì sự bơm thổi nhiều người chưa biết nên nó mới leo đến mức $60k . Nói như Jordan Belfort ( chuyên gia lừa đảo ) : này nhìn vào mắt của tao và nói 1 bitcoin có giá trị $20k . hehehe
AI cũng biết BTC bay vút lên trời sau khi anh Musk bơm thổi cho mua 4 bánh = BTC . Nhưng có ai biết ví anh ấy giờ sở hữu bao nhiêu BTC ko ? Tại sao ko còn cái nút bấm thanh toán = BTC nữa ? Đáng nhẽ anh ấy phải đứng ra lúc này hô hào anh em holder là giữ vững niềm tin ngay cả khi đã ...sắp về với bùn .
Em chém gió cho vui với các cụ chút .

Chỉnh sửa cuối:

dungmgsu

Xe hơi

Nói thật với bác, kể cả người ta khoe trên Facebook cá nhân thì vẫn là việc cá nhân của người ta. Trên Binance, tài khoản cả thế giới vô số, cũng không một cá nhân nào trừ đội Dev và các cá mập thật sự đủ úp bô lên đầu người khác. Nên rủ rê bằng cách khoe giàu lên Face, cơ hội đi kèm rủi ro, muốn làm giàu thì chấp nhận mạo hiểm. Ai nhảy vào thì cũng hải có suy nghĩ, đã KYC tài khoản là phải có Chứng minh thư rồi, trên 18 thì phải tự biết suy nghĩ rồi. Mà không coin thì chứng khoán, đã nhảy vào thì phải chấp nhận tài sản nào dùng để đầu tư, tài sản nào phải để tiết kiệm.

dungmgsu

Xe hơi
Khoe thì cũng không sao, đều là người trưởng thành, tự quyết định hành động và túi tiền của mỗi người.

Nhưng kêu gọi "tử thủ", "chưa bán là chưa lỗ", thì hơi quá mức ạ.
Thực ra dân trade giởi thật sự thì mới biết vào ra đúng lúc, chứu holder vẫn ăn. Giờ mà ETH về lại 80$ như 2 năm trước cahwcs đầy ông nhảy vào tiếp.

dhela

Xe tăng
em nói thật vs các cụ.
Nếu các cụ thích hả hê thì có thể hả hê vào lúc này và thêm vài thời điểm nữa.
Còn cá nhân em hay 1 số ng ngiêm túc với cryto, bây giờ mới là lúc để tìm mức giá tốt để vào.
Hả hê có thể giúp các cụ thoải mái tâm lý, nhưng k giúp các cụ kiếm được thêm con cá miếng thịt vào bữa cơm chiều đâu ạ.
Từ chứng khoán, forex, cryto... e thấy cá nhân cụ có ác cảm với những ai tham gia game tài chính nói chung và ptkt nói riêng.
Bản chất game tài chính k tạo ra giá trị, tiền chỉ chuyển từ ng này sang ng khác. Ai tham gia ở vị trí người đánh bạc, k chuẩn bị tâm lý và kỹ năng thì mất tiền. Còn ai có tâm lý, có kỷ luật, có pp thì thu được tiền. Mọi thứ rõ ràng ngay từ khi ngồi vào sới rồi.
Giờ chả nhẽ cụ bắt bọn em thấy tiền nhưng không được nhặt sao? Nếu mình k nhặt thì ng khác cũng nhặt.
Khác gì cụ cứ ngồi trách người người, nhà nhà đi buôn đất, sale đất. Ghét thì ghét thật mà nó cứ sang tay 1 lô đất lãi trăm củ, đi xe xịn, cặp gái xinh. Như vậy ai chả thích
Thằng ku đấy nó có biết cái gì đâu mà cụ mất công viết dài thế ^^

Chắc ku kủ cay em đó cụ. Vì em lỡ biết nó ko biết một cái gì cả và chuyện mẹ nó là đàn ông :))

Xin lỗi các cụ ôm Btc vì việc nó cay em mà bị chửi oan %%-

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thực ra dân trade giởi thật sự thì mới biết vào ra đúng lúc, chứu holder vẫn ăn. Giờ mà ETH về lại 80$ như 2 năm trước cahwcs đầy ông nhảy vào tiếp.
Cháu cũng đang chờ đợi để hold BTC (vùng giá nào thì cháu xin không nói, vì có thể ảnh hưởng đến quyết định của người khác ạ).

ttvnol.com

Xe tăng
Nói thật với bác, kể cả người ta khoe trên Facebook cá nhân thì vẫn là việc cá nhân của người ta. Trên Binance, tài khoản cả thế giới vô số, cũng không một cá nhân nào trừ đội Dev và các cá mập thật sự đủ úp bô lên đầu người khác. Nên rủ rê bằng cách khoe giàu lên Face, cơ hội đi kèm rủi ro, muốn làm giàu thì chấp nhận mạo hiểm. Ai nhảy vào thì cũng hải có suy nghĩ, đã KYC tài khoản là phải có Chứng minh thư rồi, trên 18 thì phải tự biết suy nghĩ rồi. Mà không coin thì chứng khoán, đã nhảy vào thì phải chấp nhận tài sản nào dùng để đầu tư, tài sản nào phải để tiết kiệm.
Cụ cứ hỏi các cụ chơi crypto từ năm 2013,2014,2015,2016 .....ở đâu ra cái số USDT (Tether ) mà nó bơm vào thị trường ? Ai chứng thực cho cái mớ tiền USDT mà nó gọi là tương đương với USD ? Chính phủ Mỹ in ra à ? Tại sao sàn có nhiều USDT thế nhở ( em nói từ cái thời mà anh em còn mải mê chơi poloniex, bittrex , Bitfinex chứ ko phải các cháu đời đầu làm chủ tịch hiệp hội blockchain mà đi tìm hiểu về crypto những năm 2017 )

Ngày đó em kiếm đc chút ít lãi nhờ "đánh bạc" trên mấy cái sòng đó . Sau đấy mấy con bạc mới tỉnh ngộ ra rằng ....à sẽ có ngày nó được hợp pháp ....khi tụi sàn nó chấp nhận chia sẻ DATA với các chính phủ và làm sân sau cho họ kiểm soát .
Em cũng đã trải qua một thời trẻ trâu như thế mới học đc điều đó .

Chỉnh sửa cuối:

Emesco

Xe điện
Cái gì lên bằng niềm tin thì cũng mất như vậy

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chuẩn anh
Đây là còng bạc của cả thế giới
Mình chơi như bơi cùng đàn cá mập
Còn được ăn thua chịu, chả ai nợ ai cả
Những người chỉ trích cũng do nhiều lý do:
- Không chơi chỉ hóng, thấy xuống nhiều thì bàn tán.
- Hả hê khi người khác gặp khó khăn
- Có chơi nhưng đã chốt lãi thành công, tự hào mình giỏi. Bây giờ chọc ngoáy chê người khác.
- Người đánh giá coin là một trò đầu cơ rất nguy hiểm, muốn cảnh báo để giảm sự say mê của các nhà đầu cơ.
Bản thân blockchain là tốt, nhưng được lợi dụng để tô vẽ cho đầu cơ tiền ảo. Em không có ý chỉ trích các cụ, chỉ muốn nhắc các cụ nên tỉnh táo một chút, nhất là trong giai đoạn này. Làm con đà điểu cũng không tốt. Còn tiền bạc thì của ai người đấy lo, các cụ giàu lên hay nghèo đi thì gia đình vợ con được hưởng. Chúng em có được gì đâu, chém cho vui mồm thôi.:))

nitkata

Đi bộ
Thế này thì tiền rút hết ra các kênh gửi tiết kiệm cho an toàn rồi :(

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Bác đã mua BTC giá 18.7 chưa ạ?
BTC hiện tại ~ 18.3 (lúc thấp nhất ngày hôm nay là 18.2)

Về 18.7 lại chùn tay ngay. Tâm lý đầu cơ mà. Thời điểm này càng dùng TA càng nhanh chết với cá mập.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Những người chỉ trích cũng do nhiều lý do:
- Không chơi chỉ hóng, thấy xuống nhiều thì bàn tán.
- Hả hê khi người khác gặp khó khăn
- Có chơi nhưng đã chốt lãi thành công, tự hào mình giỏi. Bây giờ chọc ngoáy chê người khác.
- Người đánh giá coin là một trò đầu cơ rất nguy hiểm, muốn cảnh báo để giảm sự say mê của các nhà đầu cơ.
Bản thân blockchain là tốt, nhưng được lợi dụng để tô vẽ cho đầu cơ tiền ảo. Em không có ý chỉ trích các cụ, chỉ muốn nhắc các cụ nên tỉnh táo một chút, nhất là trong giai đoạn này. Làm con đà điểu cũng không tốt. Còn tiền bạc thì của ai người đấy lo, các cụ giàu lên hay nghèo đi thì gia đình vợ con được hưởng. Chúng em có được gì đâu, chém cho vui mồm thôi.:))
1. Đối với trader: chém gió mồm mà thắng (không vào lệnh thật) vẫn sẽ “chiết khấu” vào tỷ lệ thắng (mỗi trader có hữu hạn một tỷ lệ thắng, mỗi lần chém gió mồm (mà không vào lệnh thật để ăn) là đã tự làm giảm tỷ lệ thắng trong tương lai).

2. Với người bình thường: chém thoải mái, đúng thì oách xà lách, sai cũng chẳng sao.