[Funland] Bình luận sau trận đấu của U19 Việt Nam

CRV7

Xe tải
Trình không thiếu, nhưng thiếu thể lực và tâm lý
chế độ dinh dưỡng tốt vậy mà thể lực vẫn ko cải thiện mấy. tập huấn du đấu nước ngoài suốt mà tâm lý vẫn yếu.vấn đề này bao giờ mới giải quyết được đây.

troublemarker

Xe tải
chế độ dinh dưỡng tốt vậy mà thể lực vẫn ko cải thiện mấy. tập huấn du đấu nước ngoài suốt mà tâm lý vẫn yếu.vấn đề này bao giờ mới giải quyết được đây.
Vấn đề đó tầm vĩ mô quá cụ ạ. Đào tạo theo phong cách pháo thủ, hy vọng đừng xịt như pháo

Nessie

Xe máy
về kĩ chiến thuật thì thật lòng là U19 đứng đầu ĐNÁ luôn, nhìn cách các đội khác phải đá bạo lực (cả Thái Lan) để thi đấu với ta thì cũng đủ biết trình độ các em thế nào, tiếc là tâm lí chưa vững trong giây phút quyết định
Chưa chắc đâu cụ. Mấy đội như Thái, Malay...nó quen chơi thô bạo rồi. Chứ để phá lối chơi thì như Nhật, Miến...nó sử dụng thể lực, sức mạnh áp sát, quây chặt là VN hết bài.
Như trận hôm qua, có những thời điểm VN bế tắc, còn ko lên đc bóng. Các cầu thủ bị áp sát liên tục đâm ra cũng bị áp lực, số lần chuyền sai, chuyền hỏng rất nhiều.
Vì nó đá áp sát, bắt người chặt nên VN cũng phải di chuyển liên tục để thoát ra, lại phải đua tốc độ với những cầu thủ nhanh và khỏe nên mau xuống sức.
Trận vừa rồi sáng nhất là ku Tuấn Tài. Em rất ấn tượng với màn bứt tốc rồi ghi bàn của ku ấy. Trong khi ku này thuộc lò SLNA, các chế độ về dinh dưỡng, luyện tập ko thể bằng đc so với lò bầu Đức.

nguyenduy32

Xe buýt
Thế mới nói nếu như kéo nguyên đội của bầu Đức thì lại phí đi tài năng ở các lò khác

lechidung79

Xe tăng
Quá ngon rồi các bác

phuongnguyen18

Xe tải
Cứ gọi Đông Nam Á là ao làng, mà làm chủ cái ao ấy nào có dễ

mcqueen227

Xe tải
Chưa chắc đâu cụ. Mấy đội như Thái, Malay...nó quen chơi thô bạo rồi. Chứ để phá lối chơi thì như Nhật, Miến...nó sử dụng thể lực, sức mạnh áp sát, quây chặt là VN hết bài.
Như trận hôm qua, có những thời điểm VN bế tắc, còn ko lên đc bóng. Các cầu thủ bị áp sát liên tục đâm ra cũng bị áp lực, số lần chuyền sai, chuyền hỏng rất nhiều.
Vì nó đá áp sát, bắt người chặt nên VN cũng phải di chuyển liên tục để thoát ra, lại phải đua tốc độ với những cầu thủ nhanh và khỏe nên mau xuống sức.
Trận vừa rồi sáng nhất là ku Tuấn Tài. Em rất ấn tượng với màn bứt tốc rồi ghi bàn của ku ấy. Trong khi ku này thuộc lò SLNA, các chế độ về dinh dưỡng, luyện tập ko thể bằng đc so với lò bầu Đức.
Cụ phân tích cũng có lí, có điều học viện JMG chưa đào tạo hậu về tốt

mr_harua

Xe hơi
Điểm yếu lớn nhất e thấy vẫn là thể hình, thể lực của đội. Cái này thì là điểm yếu hok lạ j ngay cả vs ĐTVN chứ đừng nói U19. Cái này phải từ từ thôi chứ bây h có cho uống sâm như HQ cũng chịu. Sang năm cho các e đá V-League để cọ sát nhiều hơn.
Lần này thích nhất Hồ Tấn Tài, làm e nhớ lại hình ảnh Văn Quyến ngày xưa

lexus-777

Xe tải
Dù sao các em cũng là lứa đầu tiên mà các cụ

javis

Xe tải
Điểm yếu lớn nhất e thấy vẫn là thể hình, thể lực của đội. Cái này thì là điểm yếu hok lạ j ngay cả vs ĐTVN chứ đừng nói U19. Cái này phải từ từ thôi chứ bây h có cho uống sâm như HQ cũng chịu. Sang năm cho các e đá V-League để cọ sát nhiều hơn.
Lần này thích nhất Hồ Tấn Tài, làm e nhớ lại hình ảnh Văn Quyến ngày xưa
Em lại thấy Hồ Tuấn Tài nhanh và khỏe hơn Quyến ngày xưa, nhưng Quyến thì lại mềm mại và khéo hơn

demendidem

Xe buýt
Con đường xuất ngoại cầu thủ còn xa xôi lắm cụ ơi

rolando

Xe máy
Em thì thấy thế này
Cái thất bại của đội U19 nó cũng bình thường thôi, không có gì phải hối tiếc cả, mới thua có 2 trận chung kết thôi. Em chỉ bực là cái cách mà mấy ông quản lý bóng đá xây dựng đội tuyển U19 quốc gia. Đội U19 quốc gia với nòng cốt là các cầu thủ của Học việc HAGL, đội của học viện này chưa từng tham gia 1 giải đấu trong nước nào để ra mắt cả nhưng được liên đoàn chọn làm đại diện của Việt Nam tham dự giải ĐNA từ năm ngoái. Sau khi thi đấu giải này, đội này còn đi tập huấn tiếp trong khi giải U19 quốc gia đang diễn ra, thật là nực cười ở chỗ này. E thấy cho đội của học viện HAGL tham dự giải U19 trong nước , chưa chắc đội này đã vô địch. Em thấy còn rất nhiều tài năng khác nhưng không được tận dụng để phục vụ đội tuyển quốc gia. Đây là ý kiến của cá nhân em

quanu1203

Xe hơi
Ú19 đá hay. Nhưng non vì trẻ quá và có phần ko may mắn thế thôi :)

Dan du an

Xe cút kít
Năm trước thua Indo còn đổ tại nó đá bạo lực và cầu thủ mình chưa tích lũy đủ thể lực. Một năm sau lại thua Myanma mà cũng chả thấy thể lên tẹo nào. Mà Myanma đá chả hề bạo lực, đá áp sát nhưng rất đúng luật. Nhiều người cứ đổ cho gôn mình nhưng thực tế cứ thấy nó lên bóng là nguy hiểm rồi, cả hàng thủ náo loạn. Hậu vệ phá bóng cứ nhắm mắt phá vào giữa, tiền vệ thì phạm lỗi ngớ ngẩn ngay trước cầu môn. Quả đá phạt nào của nó trông cũng nguy hiểm. Huấn luyện viên thì chả thấy có thay đổi đấu pháp gì, thay chú Văn Toàn vào cũng chả khác gì chân gỗ, vừa thua thể hình vừa xử lý bóng không dứt khoát. Bao trận rồi vẫn đá như gà mắc tóc trước các đội đá áp sát. Trận thắng Thái nó không bị đuổi một chú và mình không ăn rùa được một quả thì còn ốm. Tóm lại, cứ trông vào tình hình này thì chả dễ làm chủ cái ao làng chứ đừng nói đến tầm Châu lục.

Divheart1102

Đi bộ
Dây thép em 0904591089, nếu em không alo các bác c
Có lẽ không phải tự nhiên Pháo thủ gọi 2 chú sang kiểm tra trình độ rồi lại cho về. Tầm chỉ thế thôi. Nhìn Myanma mà xem, họ đá mới là lối đá hiện đại. Mà họ có được đầu tư như mình đâu. Chỉ so năm ngoái với năm nay họ tiến bộ bao nhiêu. Nói như ông Lê Thụy Hải là rất có lý, đội U19 may ra chọn ra được 2 em vào đội tuyển sau này. Một số cầu thủ so sánh với đợt đá U19 ở Indo chả thấy tiến bộ. Hàng thủ thì chơi như đội bóng làng, từ thủ môn, hậu vệ đến cả tiền vệ trụ đá như kiểu ngại va chạm. U19 mình đá kiểu như ủ su biểu diễn, cứ đá giải là không khác gì chuyển sang đánh tán thủ, thua ngay.
Em cung thay the. Khong phai noi xau nhung nguoi Viet minh hay danh gia qua cao nang luc cua minh ma khong nhin vao thuc te so sanh voi cac doi khac, trinh do thuc te Vn so voi khu vuc la di xuong a. Bao chi nuoc ta cu lay may cau khen deu cua doi ban ma lai nghi la that, cu thua la rut kinh nghiem xong lai thua lai... buon.

mcqueen227

Xe tải
Hôm nau vietnam - Au các cụ chọn ai ạ

javis

Xe tải
hôm nay everywhere dieu là Công Phượng các cụ ạ

xbadboyz

Xe điện
Qua em Phượng ghi quả thần sầu quá, sáng lên mạng chỗ nào cũng CP, tự nhiên e thấy bùn, cả một tập thể hôm qua đá rất hay, tiêu chuẩn của lối chơi tại U19 cũng là chơi tập thể, vậy thì không nên cá nhân hóa một chiến thắng tới mức như vậy chứ.
Một số cụ bi quan cho rằng chưa đủ tầm làm chuyện nọ chuyện kia em nghĩ các cụ không nên xem nữa. Xem các em ấy đá các cụ có thấy vui không ạ? Bóng đá cơ bản là trò chơi, vui là được, thắng hay vô địch cũng là đỉnh cao của vui thôi mà

ngoc_latma

Xe tải
Em thấy phong cách, lối chơi, kỹ thuật của u19 HAGL ARS JMG là tốt hơn so với các đội khác. e chỉ sợ phải cơ cấu cho mấy ông clb khác vào thôi.
Nhân Tiện cụ nào có vé với Nhật không ưu ái cho e 1 cặp B chỗ nào cũng được ko ạ.

maroon.uce

Xe hơi
Công Phượng trở thành sao, thành Messi VN. Ôi ngưỡng mộ báo chí quá