[Thảo luận] Bình cứu hỏa trong xe --> luật có quy định kô

vutamhoan

Xe tăng
cái điều này cá nhân em thấy khá là mờ, kể cả xe em thiết kế có chỗ lắp nhưng tháo ra mất rồi cãi là ko thì xxx cũng có biết đâu, nên bị lỗi này theo em ai già mồm hơn thì thắng thôi :))
Cụ search trên OF có cụ post luôn cái tiêu chuẩn an toàn của các loại xe luôn nhé.
Cháu tìm hộ cụ đây
http://www.otofun.net/threads/298618-chuyen-cu-xxx-chi-linh-bat-loi-khong-co-binh-cuu-hoa?p=7655817#post7655817
Tại Quyết định số 24/2006/QĐ-BGTVT ngày 10 tháng 5 năm 2006 về việc ban hành Tiêu chuẩn ngành 22 TCN 307-06 “Phương tiện giao thông đường bộ – Ô tô – Yêu cầu an toàn chung” được thay thế bởi 56/2011/TT-BGTVT ngày 17 tháng 11 năm 2011 về việc ban hành 6 Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia về phương tiện cơ giới đường bộ, trong đó Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về chất lượng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường đối với ô tô Số hiệu: QCVN 09:2011/BGTVT
"...
2.28. Bình chữa cháy
Các loại xe dưới đây phải được trang bị bình chữa cháy:
+ Xe chở hàng dễ cháy nổ;
+ Xe khách từ 16 chỗ ngồi trở lên.
..."

Đây chính là căn cứ pháp lý!

Chỉnh sửa cuối:

inovavgj

Xe container
em cụ chém roài, như cụ nói, mai ra đường nó còn bắt cả lỗi kô mặc sịt hả cụ
không chém đâu cụ, ô anh em ở quê đi chân đất đi xe máy (vừa đi làm đồng về) gặp ngay xxx nó bắt tội : Không đi dép đi 2B

ô anh kể em mới tin, chứ đầu tiên em cứ nghĩ nói phét

inochi

Xe điện
Thì bảo rằng xxx Hải Dương hay ăn bẩn những lỗi đó, nên các cụ
- Hiểu rõ luật
- Hiểu rồi thì tuân thủ luật
- Những ai cố tình làm sai, hiểu sai câu chữ thì cứ chửi thằng vào cái mẹt của chúng nó

Ghét các thể loại ăn bẩn, thà nói anh đói xin các chú vài đồng khéo lại còn cho (coi ví xem còn tiền lẻ không đã)

phongquan10

Xe máy
Các cụ ngâm cứu nhé:
Nghị định 33/2011/ND-CP: Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Và chú ý chỗ em bôi xanh nhé, hôm trước cũng đã có topic về việc này rồi, nếu xxx hỏi thì các cụ nói thẳng "Xe tôi thiết kế không chỉ rõ lắp thiết bị chữa cháy thế nào cả? và tôi đi đăng kiểm đã được OK tức là xe tôi đủ điều kiên lưu hành"
Hoặc: "2.28. Bình chữa cháy
Các loại xe dưới đây phải được trang bị bình chữa cháy:
+ Xe chở hàng dễ cháy nổ;
+ Xe khách từ 16 chỗ ngồi trở lên.
..."
Nhiều Luật không rõ ràng, chồng chéo tạo đk cho xxx ăn bẩn!!!

30L 4588

Xe buýt
En chỉ thấy qui định xe chở khách bắt buộc có bình cứu hỏa thôi chứ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em nghĩ luật chỉ quy đinh xe khách thôi ạ, xe con cẩn thận vẫn nên mua phòng trường hợp bất trắc !

csc688

Xe buýt
Hôm trc e còn nghe đứa em kể đi 2b bị xxx cơ động bắt vì tội đi dép ko có quai hậu... Ko biết bị nó hù dọa thế nào mà cãi sống cãi chết là trong luật có điều này :((
Có đấy cụ ợ, quy định "đi giày hoặc dép quai hậu"

thuysinh.tl

Xe container
Hôm nào cụ gặp lại bạn cụ thì bẩu là : Trong luật là nếu đi 2B buổi tối mà gặp CSCD thì phải đóng bỉm trong quần" nữa cụ nhé. =)). Cái gì mà gặp xxx là sun hết cả vòi lại như thế mà không đóng bỉm là bẩn lắm đấy ợ.
Hôm trc e còn nghe đứa em kể đi 2b bị xxx cơ động bắt vì tội đi dép ko có quai hậu... Ko biết bị nó hù dọa thế nào mà cãi sống cãi chết là trong luật có điều này :((

binhnv

Xe hơi
Đúng rồi. Chỉ xe chở khách mới bắt buộc phải có bình cứu hỏa trên xe thôi.

duhd

Xe máy
Trang bị 1 bình cứu hỏa 1kg là cần thiết, và trang bị rồi thì nhớ thỉnh thoảng luyện tập thao tác dừng xe, dật nắp capo, dật cốp, ra sau lấy bình, rút chốt và ghé vào nắp capo bóp (bóp giả thôi nếu 1 năm rồi thì bóp thật luôn để nạp lại bột mới).
Lâu không thao tác được thì thỉnh thoảng lẩm bẩm trong mồm các bước thực hiện.
Để trong tình huống xảy ra còn đỡ cà cuống.

Chỉnh sửa cuối:

thuysinh.tl

Xe container
Cái chính là trên luật nó không ghi rõ nên xxx mới ăn bẩn được. Việt nam mình thì luật rất nhiều cái mập mờ nên xxx mới cá kiếm được. Nhà cháu cũng sắm cả búa thoát hiểm và một bình cứu hỏa nhỏ trong xe. Thôi "quân tử phòng bị gậy chống chó" cho nó lành.

diehardadc

Xe tải
Nhà có số, phố có tên, bên trên có hàng xóm
Các cụ cẩn thận! đi xe mà không mặc sịp cũng bị phạt :))
Đấy là vi pham quy định về thuần phong mỹ tục đấy cụ ợ.Nếu mà các em gái đi xe ga chỉ mặc váy ko mặc s..... thì còn bị phạt gây mất an toàn giao thông nữa cơ =))