Bình cứu hỏa cho xe FIAT

luugu2

Xe buýt
các cụ mua loại 500 rồi giắt vào thắt lưng gần cờ him cho nó an toàn cả lúc trong xe lẫn ở ngoài nhé=))=))=))

hongkhanht5

Xe máy
Em hóng các cụ chuyện này nhé. Hôm 14/01 nhà em có việc phải về Buôn Mê Thuột, cả xe đang thiu thiu ngủ - trừ em, vừa qua cầu 14 một chú áo vàng phóng ra, chỉ gậy, ngoắc vào lề. Em nhìn lại thì dưới 50km/h, đai an toàn đang thắc, làn đường đúng. Bật xinhan phải, tấp vào lề, em vẫn cứ ngồi trên xe. Nó bước lại bảo em xuống xe. Em xuống xe, nó chào xong bảo cho kiểm tra giấy tờ. Em hỏi kiểm tra hành chính hay lỗi vi phạm, nó bảo kiểm tra hành chính, mà thằng này hình như xem trên mạng cũng nhiều, nên nó đưa em tập giấy tờ bảo đây là kế hoạch kiểm tra theo chuyên đề. Em chả thèm liếc, đưa đầy đủ giấy tờ cho nó. Nó xem qua loa rồi hỏi: xe anh có trang bị bình chữa cháy chưa? Em trả lời chưa. Nó bảo theo thông tư 57 thì từ ngày 6/01/2016 xe ô tô phải trang bị bình chữa cháy nếu không sẽ bị phạt, vừa nói nó vừa lấy tập biên bản. Em hỏi nó: chú có biết trung tá Nguyễn Quang Nhật không? Nó ngơ ngác nhìn em, cố lục trong trí nhớ xem đống sếp của nó có thằng nào tên Nhật không. Nhìn nó em mắc cười quá, em nói đó là Trưởng phòng tuyên truyền phổ biến về trật tự, an toàn giao thông thuộc cục CSGT, ông Nhật vừa lên ti vi (đấy là em nói phét, vì biết nó lo đứng đường có bao giờ xem tivi đâu) thông báo là hiện Bộ Công An chưa cho phép phạt xe từ 9 chỗ trở xuống chưa trang bị bình chữa cháy, chỉ phạt xe từ 16 chỗ trở lên và xe chuyên dùng, vậy chú phạt anh cái gì nào? Nó nhìn em, rồi lại nhìn tập biên bản trên tay, ầm ờ nhắc lần sau anh nhớ trang bị cho an toàn nhé. Em ừ một tiếng rồi lấy lại giấy tờ lên xe phóng thẳng.