Bình chọn xe tốt nhất trong tầm tiền

hungnat

Xe tải
Nhằm cổ vũ phong trào xe đạp đang lên cao em lập thớt này nhằm mục đích chia sẽ kinh nghiệm của các cao thủ trong box đã kinh qua nhiều loại xe, giới hạn là MTB còn dốt thì sẽ làm sau. Em xin chia ra các khoảng đầu tư như sau
1. MTB dưới 5 triệu
2. MTB từ 5 triệu đến 10 triệu
3. MTB từ 10 triệu đến 15 triệu
4. MTB từ 15 triệu đến 20 triệu
5. MTB từ 20 triệu đến 25 triệu
6. MTB từ 25 triệu đến 30 triệu
7. MTB từ 30 triệu đến 40 triệu
8. MTB từ 40 triệu đến 60 triệu
9. MTB từ 60 triệu đến 100 triệu
10. MTB >100 triệu chắc là siêu xe rồi
Trên cơ sở các bình chọn và giới thiệu em đề nghị các cao thủ có thể có bài phân tích về tính năng ưu nhược điểm cách lên đồ có thể (như bài tại sao XCT 790 phổ biến của bác Fi ác) đề người mới chơi và người đã chơi một thời gian có định hướng.

ftubigboy

Xe đạp
Sao không có ai vào voting thế này ạ, em đặt gạch ngồi hóng vì đang có ý định mua 1 em đi thể dục tầm tiền 3-7 triệu ak.
Thanks các bác trước....

lukuka

Xe máy
E cũng đang hóng dài cả cổ....khoảng 5-10trệu trước nhá vì e có nhu cầu cao :)

xe than

Xe tăng
Giant xtc 758, giá 14,5tr là ngon rồi.

hungnat

Xe tải
vấn đề ở chổ là không ai hài lòng với một cái xe mải được hoặc có chăng thì một cái xe cho nhiều mục đích khác nhau là không thể
nên mới nghiên cứu, mấy cao nhân giờ tuyền lên dốt để kéo VĐ3 nên em dự là phong trào sẽ kết thúc rất nhanh

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em cũng đang muốn mua 1 em tầm 5tr đây, nghe bác gì bên xedap.org tư vấn thì nên mua xe của Jett, xe Giant tầm tiền ý toàn xe nhái, còn mấy bác bên otofun thì khuyên nên mua Giant, Jett là thương hiệu không nổi tiếng nên không biết chất lượng thế nào.

xebuyt

Xe tăng
Nói chung là cứ tìm hiểu xe tầm 5tr rồi đến khi chốt mua thì các bác cứ mua cái tầm 9tr trở lên là ngon rồi.
Mtb em thấy bình dân thì chơi Giant atx 750, cao hơn tí thì 790 còn cao hơn nữa thì vô cùng lắm.
Road thì cơ bản là em Giant windmard 2700 là ổn, cố tí thì lên ocr 3300 hay 3500 và cao hơn nữa ữa ữa.... :))
Em thấy cứ chỗ nào có bảo hành, dịch vụ ngon là chơi. Giant có đại lý chính hãng rồi nên yên tâm cho người mới chơi.
E huyên thuyên thế chả biết có hợp ý các bác ko...

Fiat_ELX

Xe điện
Đề bài cụ chủ ra khó lắm, chả khác gì đề bài vote cho áy ảnh nào xịn nhất trong tầm tiền, mỗi lọa có cái hay, dở riêng, chưa kể đến yếu tố thẩm mỹ phụ thuộc từng người, người thích thiết kế thẳng - ngang, người thích uốn lượn, người thích đơn màu, kẻ thích hoa hòe hoa sói, màu mè ...
Hoàn toàn cảm tính cá nhân, ví dụ nếu tìm được Giant là chuẩn tuyệt đối rồi thì các hãng còn lại sẽ đóng cửa hết, thực tế thì không như vậy, nghĩa là chả có cái chuẩn nào như cụ chủ thớt nghĩ.

hungnat

Xe tải
Đề bài cụ chủ ra khó lắm, chả khác gì đề bài vote cho áy ảnh nào xịn nhất trong tầm tiền, mỗi lọa có cái hay, dở riêng, chưa kể đến yếu tố thẩm mỹ phụ thuộc từng người, người thích thiết kế thẳng - ngang, người thích uốn lượn, người thích đơn màu, kẻ thích hoa hòe hoa sói, màu mè ...
Hoàn toàn cảm tính cá nhân, ví dụ nếu tìm được Giant là chuẩn tuyệt đối rồi thì các hãng còn lại sẽ đóng cửa hết, thực tế thì không như vậy, nghĩa là chả có cái chuẩn nào như cụ chủ thớt nghĩ.
có sao đâu bác mod, vấn đề cá nhân hóa như màu sắc kiểu dáng ngang thẳng ta sẽ bàn sau vấn đề ở đây là ở mổi phân khúc đầu tư cần giới thiệu vài ba đại diện các cao nhân đã kinh qua cho ít phân tích về tính năng ưu nhược điểm cái này em nghĩ thì những người đã chơi xe thời gian dài như bác mod sẽ hiểu chi tiết hơn. Chọn cái xe đầu tiên là rất khó và rất quan trọng nói thật khi mua cái xe đầu tiên em không hiểu lắm cái hơn của CTC 790 và XTC 750 nghe khôi phệ phán câu xanh rờn cú đạp đi rồi biết, còn khi đã tham gia được một thời gian thì có định hướng rõ ràng năng cấp cái này cái kia hay thay cả cái xe. Em nói vậy là để các cao nhân định hướng cho phong trào để anh em có lựa chọn đúng đắn

xecanghai_01

Xe tải
Em cũng đang muốn mua 1 em tầm 5tr đây, nghe bác gì bên xedap.org tư vấn thì nên mua xe của Jett, xe Giant tầm tiền ý toàn xe nhái, còn mấy bác bên otofun thì khuyên nên mua Giant, Jett là thương hiệu không nổi tiếng nên không biết chất lượng thế nào.
Cụ phải tìm hiểu các cửa hàng nào không nhái là được rồi.:))
Em nhớ có cái thớt nào nói về vấn đề này rồi :D

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đề bài ra rộng quá nên các cao thủ lười vào giải =)) bác rút ngắn trong 4 khoảng 10-15tr ;15-20tr ;20-25tr ;25-30tr ( nhiều người muốn đầu tư trong khoảng này nhất ) chắc sẽ có nhiều cao kiến :)

lông bông

[Tịch thu bằng lái]
Đề bài ra rộng quá nên các cao thủ lười vào giải =)) bác rút ngắn trong 4 khoảng 10-15tr ;15-20tr ;20-25tr ;25-30tr ( nhiều người muốn đầu tư trong khoảng này nhất ) chắc sẽ có nhiều cao kiến :)
Trong tầm 10-15tr em nghĩ nên chọn Giant là hợp lý.Có thể chọn xtc 750 hoặc cố thêm chút nữa thì có xtc 758,đề sau Deore- thắng đĩa dầu.Chỉ không hài lòng pedal theo xe,nếu thay pedal nữa là ok.

Fiat_ELX

Xe điện
có sao đâu bác mod, vấn đề cá nhân hóa như màu sắc kiểu dáng ngang thẳng ta sẽ bàn sau vấn đề ở đây là ở mổi phân khúc đầu tư cần giới thiệu vài ba đại diện các cao nhân đã kinh qua cho ít phân tích về tính năng ưu nhược điểm cái này em nghĩ thì những người đã chơi xe thời gian dài như bác mod sẽ hiểu chi tiết hơn. Chọn cái xe đầu tiên là rất khó và rất quan trọng nói thật khi mua cái xe đầu tiên em không hiểu lắm cái hơn của CTC 790 và XTC 750 nghe khôi phệ phán câu xanh rờn cú đạp đi rồi biết, còn khi đã tham gia được một thời gian thì có định hướng rõ ràng năng cấp cái này cái kia hay thay cả cái xe. Em nói vậy là để các cao nhân định hướng cho phong trào để anh em có lựa chọn đúng đắn
Càng chơi lâu lại càng không dám phán cụ ạ.

hungnat

Xe tải
Càng chơi lâu lại càng không dám phán cụ ạ.
câu này là của cao nhân chứ mod có phài là cao nhân hay không ? nếu là cao nhân thì em không hỏi nữa
nhiệm vụ định hình phong trào đầu rùi hay để mem mới ra cho mấy chú bán xe chưa đạp ngày nào ló tư vấn kiểu như "con lày rất hợp với dáng anh"

hungnat

Xe tải
thì em có 10 đề mục cơ mà ngừoi nào am hiểu nhất trong tầm nào thì chia sẽ cho mọi người cùng biết kinh nghiệm bản thân giờ chia sẽ với mem mới thế mới quý chứ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
câu này là của cao nhân chứ mod có phài là cao nhân hay không ? nếu là cao nhân thì em không hỏi nữa
nhiệm vụ định hình phong trào đầu rùi hay để mem mới ra cho mấy chú bán xe chưa đạp ngày nào ló tư vấn kiểu như "con lày rất hợp với dáng anh"
hehe, mặt hàng nào mà các chú bán chả thế kụ. thời đầu còn mới thì chủ cửa hàng còn trực tiếp tư véo, mà ngay cả chủ thì cũng lặp lại mấy bài cửa miệng kiểu như kụ đề cập thôi. tốt hơn là ae thích gì tự tìm hiểu rồi quyết định.

delts

Xe hơi
Nhằm cổ vũ phong trào xe đạp đang lên cao em lập thớt này nhằm mục đích chia sẽ kinh nghiệm của các cao thủ trong box đã kinh qua nhiều loại xe, giới hạn là MTB còn dốt thì sẽ làm sau. Em xin chia ra các khoảng đầu tư như sau
1. MTB dưới 5 triệu
2. MTB từ 5 triệu đến 10 triệu
3. MTB từ 10 triệu đến 15 triệu
4. MTB từ 15 triệu đến 20 triệu
5. MTB từ 20 triệu đến 25 triệu
6. MTB từ 25 triệu đến 30 triệu
7. MTB từ 30 triệu đến 40 triệu
8. MTB từ 40 triệu đến 60 triệu
9. MTB từ 60 triệu đến 100 triệu
10. MTB >100 triệu chắc là siêu xe rồi
Trên cơ sở các bình chọn và giới thiệu em đề nghị các cao thủ có thể có bài phân tích về tính năng ưu nhược điểm cách lên đồ có thể (như bài tại sao XCT 790 phổ biến của bác Fi ác) đề người mới chơi và người đã chơi một thời gian có định hướng.
Chia ra kiểu như này cũng hơi khó , ví dụ 2 xe có cấu hình như nhau , chỉ khác nhau về khung thì giá tiền cũng có thể chênh nhau 1-3tr rồi , ví dụ như 1 xe 5tr và 1 xe 7tr thì lúc đó ng ta lại phải chọn trên kiểu dáng xe và thương hiệu nữa + với số tiền muốn bỏ ra để mua xe .
Có ng chọn xe theo kiểu dáng , có người lại chọn theo giá . Ko phải ai ý kiến cũng giống nhau nữa .

Fiat_ELX

Xe điện
Riêng chuyện chả ai trả lời được câu hỏi của cụ đủ thấy trình độ cao người hỏi rồi, hỏi khó quá, chịu không trả lời được :))

hungnat

Xe tải
Riêng chuyện chả ai trả lời được câu hỏi của cụ đủ thấy trình độ cao người hỏi rồi, hỏi khó quá, chịu không trả lời được :))
sao đâu mod tại các cao thủ ngại xuất chiêu tuyền ra trà đá rồi mới chém, bây giờ dàn xe của box củng nhiều chủng loại, nhiều hãng nhưng không phải ai củng hiểu hết nên em mới đề nghị như thế, còn một lí do nữa là đưa xe mình lên đây phân tích gấu biết thì phiền hà lắm em dự thế ha ha

Fiat_ELX

Xe điện
sao đâu mod tại các cao thủ ngại xuất chiêu tuyền ra trà đá rồi mới chém, bây giờ dàn xe của box củng nhiều chủng loại, nhiều hãng nhưng không phải ai củng hiểu hết nên em mới đề nghị như thế, còn một lí do nữa là đưa xe mình lên đây phân tích gấu biết thì phiền hà lắm em dự thế ha ha
Chuẩn đới cụ ạ, nên cái chủ đề này thì off-line sẽ ra vấn đề, còn online thì ... :))