[VHGT] Bình chọn slogan hay nhất về chủ đề "LÀN ĐƯỜNG"

Bạn chọn slogan nào?

• Tổng bình chọn
    383
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Transporter2

Xe tăng
- Câu " Một người sai làn..." nghe vần nhưng hơi ủy mỵ, hơi giống câu các bác xe tải hay dán " Nếu điều đó xảy ra, cả hai ta đều khổ".
- Câu " Đừng chen lấn..." : Bởi từ "Đừng" đứng đầu câu nên nghe giống một lời căn dặn, một lời nhủ nhẹ nhàng nhưng cũng khá chắc nịch bởi nó cũng giống như 1 mệnh lệnh và có tính truyền cảm cho người đọc nó.
Em vote cho câu : "Đừng chen lấn - Rồi sẽ dến lượt bạn"

Orient Sea

Xe điện
Ôi đã vào bình chọn rồi cơ ạ. Giá mà đổi câu "MỘT NGƯỜI SAI LÀN, CẢ NGÀN NGƯỜI KHỔ" THÀNH "BON CHEN, SAI LÀN, CẢ NGÀN NGƯỜI KHỔ".

cwise

Xe container
- Câu " Một người sai làn..." nghe vần nhưng hơi ủy mỵ, hơi giống câu các bác xe tải hay dán " Nếu điều đó xảy ra, cả hai ta đều khổ".
- Câu " Đừng chen lấn..." : Bởi từ "Đừng" đứng đầu câu nên nghe giống một lời căn dặn, một lời nhủ nhẹ nhàng nhưng cũng khá chắc nịch bởi nó cũng giống như 1 mệnh lệnh và có tính truyền cảm cho người đọc nó.
Nhà bác giống em ạ, tính chiến đấu cá nhân của câu Đừng chen lấn rất cao.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Em cũng đã vote cho câu:

ĐỪNG LẤN LÀN - RỒI SẼ ĐẾN LƯỢT BẠN!

Rất nhẹ nhàng nhưng cũng rất nghiêm khắc. Cụ Transporter2 phân tích rất đúng. Mặc dù là tuyên truyền nhưng có thể nói rằng: OFers luôn luôn đấu tranh và KIÊN QUYẾT nói KHÔNG với những thành phần thích đi LẤN LÀN

TiP

Xe tải
Em bình chọn câu số 5, dưng em thích đổi thành "Một người sai làn, ngàn người ùn tắc" :D

cwise

Xe container
Em cũng đã vote cho câu:

ĐỪNG LẤN LÀN - RỒI SẼ ĐẾN LƯỢT BẠN!

Rất nhẹ nhàng nhưng cũng rất nghiêm khắc. Cụ Transporter2 phân tích rất đúng. Mặc dù là tuyên truyền nhưng có thể nói rằng: OFers luôn luôn đấu tranh và KIÊN QUYẾT nói KHÔNG với những thành phần thích đi LẤN LÀN
Bác ơi, cuôi cùng là "Đừng chen lấn" hay "Đừng lấn làn" ạ?

Lebinno

Xe hơi
Tôi chọn phương án 3

oB_Bo

Xe tải
Em có ý đổi câu 5 thành:

MỘT NGƯỜI SAI LÀN - NGÀN NGƯỜI KHỐN KHỔ

Cho nó vừn.

Dưng em chọn câu 3.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Bác ơi, cuôi cùng là "Đừng chen lấn" hay "Đừng lấn làn" ạ?
Nội dung sẽ tạm thời như thế đã. khi được chọn chúng ta sẽ cùng trau truốt lại để cho câu slogan đi vào lòng người hơn, cũng có thể sẽ là

ĐỪNG CHEN LẤN - RỒI SẼ ĐẾN LƯỢT BẠN!

thephinh

Xe hơi
Website
www.thepvn.com.vn
Em chọn câu ngắn gọn 2. mrto0ms: ĐÚNG ĐƯỜNG, ĐÚNG LÀN - AN TOÀN BÊN BẠN

tuuquy

Xe tải

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
E cũng cùng quan điểm với cụ. Slogan phải làm sao để người đọc cảm nhận được việc làm của mình là đáng lên án, bên cạnh đó phải đánh vào lòng tự trọng của những người đang sai làn.
E chọn câu 3 tuy vẫn chưa thể hiện hết những điều mong muốn

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

cwise

Xe container
E cũng cùng quan điểm với cụ. Slogan phải làm sao để người đọc cảm nhận được việc làm của mình là đáng lên án, bên cạnh đó phải đánh vào lòng tự trọng của những người đang sai làn.
E chọn câu 3
Em xin bổ sung: từ "Đừng" là tác phẩm của bác tuananhhypo sửa câu gốc của bác Mr. Winter. hehe. Bác tuananhhypo và bác winter nhớ hậu tạ em nhé.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em bầu câu 3 của mr Winter: Đừng chen lấn, rồi sẽ đến lượt bạn!

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Em bầu cho câu cuối cùng, nhưng em muốn sửa: MỘT NGƯỜI ĐI SAI LÀN CẢ NGÀN NGƯỜI ĐẾN MUỘN (Xin lỗi tác giả!)

tuananhhypo

Xe tải
Em xin bổ sung: từ "Đừng" là tác phẩm của bác tuananhhypo sửa câu gốc của bác Mr. Winter. hehe. Bác tuananhhypo và bác winter nhớ hậu tạ em nhé.
Ối giời. em có mỗi cái ý kiến mà cũng được ăn theo à? như thế thì ngại quá.......... chỉ cần các cụ vodka cho em phát để em tăng mã lực là biết ơn vạn bội rồi.

MIT-ONE

Xe điện
Thưa các cụ, các mợ OFers!

Hiện nay giải quyết bài toán về GIẢM ÙN TẮC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ là vấn đề đau đầu của nhiều Bộ, Ban ngành cũng như là điều bức xúc của tất cả những ai hàng ngày phải tham gia vào lưu thông trên đường.

Vẫn biết cộng đồng OF chỉ là rất nhỏ đối với cả một xã hội, tuy nhiên chúng ta - những người đang hàng ngày hàng giờ tham gia giao thông luôn phải đối mặt với rất nhiều rủi ro trên đường cần phải làm một điều gì đó ngõ hầu mang lại sự TỐT ĐẸP HƠN CHO GIAO THÔNG của Hà Nội nói riêng và Việt Nam nói chung.

BĐH OF đã lên kế hoạch phát động chương trình "OFERS - CHUNG TAY XÂY DỰNG VĂN HÓA GIAO THÔNG" với chủ đề đầu tiên:

HÃY ĐI ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG

5 câu slogan tiêu biểu của các thành viên OF dưới đây được lựa chọn vào chung kết. BĐH sẽ dựa trên số phiếu bình chọn của thành viên để chọn lấy 1 câu slogan duy nhất cho chương trình lần này. Mong mọi người ủng hộ.

1. HÀ NỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU - HÃY ĐI ĐÚNG LÀN ĐƯỜNG

2. mrto0ms: ĐÚNG ĐƯỜNG, ĐÚNG LÀN - AN TOÀN BÊN BẠN

3. mr Winter: ĐỪNG CHEN LẤN - RỒI SẼ ĐẾN LƯỢT BẠN

4. Jo9926: TẮC ĐƯỜNG CŨNG BỞI LẤN LÀN - TA ĐI ĐÚNG LUẬT CHẲNG MÀNG BON CHEN

5. ducmanh: MỘT NGƯỜI SAI LÀN, CẢ NGÀN NGƯỜI KHỔ

em làm poll có hiệu lực đến hết ngày 20/11/2011 các cụ nhé!

tks all
E thấy như thế này là BDH tự bầu rồi chứ OFFER có bầu đâu
Theo e nên để tất cả các câu ( Trừ các câu không đúng tiêu chí đề ra ) sau đó cho các thành viên bầu 5 Câu nào có số điểm cao nhất sẽ được bình chon lần cuối thì hay hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng