[Funland] Binh chọn - Các bác dùng Fiter, UV gì

Bigcom

Xe tăng
Filter B&W 77 bây giờ bên đây bao nhiêu, hôm qua e mua 1,9 triệu, ở VN cũng có nhà phân phối.

chuotlang

Xe lừa
Filter B&W 77 bây giờ bên đây bao nhiêu, hôm qua e mua 1,9 triệu, ở VN cũng có nhà phân phối.
Nếu lắp cho 70-200II thì chỉ cần F-Pro thôi ko cần Slim, giá 450 CNY, hình như F Pro ko có nano thì phải
Còn Slim Nano 77 thì 700 CNY chuyên lắp cho Wide, 82mm thì 900

Tỷ giá khoảng 33 gì đó

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Cu lam em lai phai nghi roi :)

Vậy thì cụ nên xem lại hehe, ko thì phí cái Len ra
Ảnh trên 4rum thì toàn resize nên ko nhận biết đc đâu ạ, còn tự xem phóng to bằng LCD PC nhìn xem nó có sướng cái thằng người ko mới biết ạ ;-Đ

Bigcom

Xe tăng
Cụ Chuột ơi phân biệt thế nào là thật giả, Cái của e để mây hôm vành đen bên ngoài thấy đốm đốm, hộp có cả tem tào Tiếng trung, Chữ in e thấy ko phải khắc sâu ... Cụ chỉ hộ e để nếu giả e ra đốt CH cái.

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột ơi phân biệt thế nào là thật giả, Cái của e để mây hôm vành đen bên ngoài thấy đốm đốm, hộp có cả tem tào Tiếng trung, Chữ in e thấy ko phải khắc sâu ... Cụ chỉ hộ e để nếu giả e ra đốt CH cái.
Sao lại có tiếng trung nhỉ?

Vấn đề này liên lạc với nick thuytram_dep bên vnphoto, nick đó là đại lý BW và Markin phân phối nhỏ trong SG thì phải

Bigcom

Xe tăng

Sao lại có tiếng trung nhỉ?

Vấn đề này liên lạc với nick thuytram_dep bên vnphoto, nick đó là đại lý BW và Markin phân phối nhỏ trong SG thì phải
Cái của e do Laica phân phối ở VN, hộp màu xanh ....

chuotlang

Xe lừa
Cái của e do Laica phân phối ở VN, hộp màu xanh ....
Theo em đc biết thì như thế này:

Bố con nhà nào phân phối thì em chịu, to nhỏ lớn bé tùy tầm cỡ, quan trọng là nguồn hàng ngon thôi

Nhưng BW có 1 số bản đặc biệt limited như vành ngoài màu vàng Gold, bạc Silver có giá 3-400$ thì là phun nhẹ 1 lớp lên chứ ko khắc

Còn các loại UV đang SX thì nếu có vành đen thì đều khắc như hình:

Còn nếu phun nhẹ 1 lớp lên chắc có lẽ năm SX là đời cũ, như kiểu cái XS đang để ở nhà em trong hình còn lại ý, thì cái đó mua năm 2006 cơ, em cũng đang bán tín bán nghi nó là SX cũ hay hàng nhái ko biết nữa

Có người thì bảo trc 2005, có người bảo trc 2001 em chả rõ lắm, em ko phải là saler nên ko cần quan tâm kỹ để giải thích cho khách hàng
Và em cũng ngồi mở hộp xem chán chê ở cửa hàng rồi, các loại phi mm khác nhau thì nó đều vậy

Chỉnh sửa cuối:

Bigcom

Xe tăng
Của e giống như trên, e lấy móng tay cạo rất mạnh ko bay chữ ... nhưng đúng là cái ngày xưa e mua nặng hơn nhiều bằng đồng, cái này cũng nặng nhưng cảm giác ko bằng, CH nói không tin thì mai ra biết ngay hahaha nhưng nhìn rất sắc nét ... tem bảy màu nhìn ha chiều ra hai chữ khác nhau ...
PM: CH bảo mài ra chắc chắn bằng đồng - ngu gì tao mài nhỡ ko phải bằng đồng tao mất công cho mày mồi lửa ;)

chuotlang

Xe lừa
Của e giống như trên, e lấy móng tay cạo rất mạnh ko bay chữ ... nhưng đúng là cái ngày xưa e mua nặng hơn nhiều bằng đồng, cái này cũng nặng nhưng cảm giác ko bằng, CH nói không tin thì mai ra biết ngay hahaha nhưng nhìn rất sắc nét ... tem bảy màu nhìn ha chiều ra hai chữ khác nhau ...
PM: CH bảo mài ra chắc chắn bằng đồng - ngu gì tao mài nhỡ ko phải bằng đồng tao mất công cho mày mồi lửa ;)
Hihi bên em cửa hàng Leica trc kia nó cũng nhận phân phối cho BW, mà nó toàn chơi vành bạc or gold

Còn loại màu đen như của mình thì nó bảo là hàng phổ thông, đâu cũng có bán, ra ngoài mà mua :P

Đại loại là như thế này:

Sau giờ nó ko thèm phân phối nữa, mà nó chỉ nhận phân phối cho Hasselblad và Heliopan

Còn Filter thì Lee và Cokin

chuotlang

Xe lừa
Em dịch sơ lược 1 bài về BW giả cho bác nào quan tâm nhé:

Cảm nhận của 1 người mua về 1 chiếc F-Pro giá rẻ bằng 2/3 thị trường:

Haze in lỗi

Vành ngoài nhìn chữ O trong Pro hơi khác lạ

Hình như Made in Ger hơi thấp

Chú này còn quên ko chụp vành trong xem nó khắc hay phun nữa

Cảm nhận của chú ý:

Cầm hơi nhẹ tay, vặn vào Len ko sướng tay lắm

Chụp thấy dư sáng hơn và chụp thử tờ A4 thì ko có hiện tượng ám vàng

Để dưới ánh đèn kính hơi chuyển sắc tím 1 chút

Còn lại là vấn đề chữ nghĩa vành ngoài, ko thấy nói gì đến chữ khắc vành trong

chuotlang

Xe lừa
Còn đây là các loại phân biệt tem ngoài ...

Bên phải là nhái

Ở dưới là nhái

Hàng nhái có thể bị dán ngược tem

Ui mệt ...

Bigcom

Xe tăng
sao ko xem đc hình nhỉ cái đc, cái ko ....

chuotlang

Xe lừa
sao ko xem đc hình nhỉ cái đc, cái ko ....
Chắc tại em ko save rồi Up, mà lấy link
kiểu view image info của họ rồi chèn ảnh bên 4rum mình

Thôi yên tâm là hàng xịn rồi còn j hehe, quan tâm vấn đề này làm j nữa, hay định nhập xỉ bỏ mối? :P

tayngang

Đi bộ
Cụ chuotlang cho em hỏi sâu thêm 1 tí, em CPL của Daisee cụ dùng trên 16-35II thấy thế nào ạ? Cụ cho em xin thêm ít hình cụ chụp bằng em CPL này (chưa chỉnh sửa) được không cụ? Giá cụ mua em đó ở bển so với giá trong nước thế nào ạ? Em cảm ơn cụ trước, mong hồi đáp của cụ.

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuotlang cho em hỏi sâu thêm 1 tí, em CPL của Daisee cụ dùng trên 16-35II thấy thế nào ạ? Cụ cho em xin thêm ít hình cụ chụp bằng em CPL này (chưa chỉnh sửa) được không cụ? Giá cụ mua em đó ở bển so với giá trong nước thế nào ạ? Em cảm ơn cụ trước, mong hồi đáp của cụ.
Nói chung là ổn cụ à

Chưa chỉnh sửa đây, đc hôm thời tiết trời xanh

Em dùng UV chứ ko phải là CPL của Daisee đâu

Chỉnh sửa cuối:

hai banh duc

Xe tải
Ảnh chưa PS mà đẹp nhể, Em newbe muốn nhờ cụ tư vấn cho mua một vài com filter chụp phong cảnh với, em đang dùng tokina chưa có filter nên chụp thâdy xấu quá cụ ạh.

chuotlang

Xe lừa
Ảnh chưa PS mà đẹp nhể, Em newbe muốn nhờ cụ tư vấn cho mua một vài com filter chụp phong cảnh với, em đang dùng tokina chưa có filter nên chụp thâdy xấu quá cụ ạh.
FF cụ nên dùng 16-28
Crop thì nhiều lựa chọn hơn trong To

hai banh duc

Xe tải
FF cụ nên dùng 16-28
Crop thì nhiều lựa chọn hơn trong To
He he Em nhờ cụ tư vấn cho em chọn mua vài cái filter cụ ạh. Sorry vì em viết chưa rõ, em đang dùng em tokina 11-16 f2.8 for Nikon (body crop), thấy trên thị trường có nhiều loại quá, Em chua xài filter bao giờ, hỏi cửa hàng mỗi ông tư vấn một kiểu nên chả biết chọn loại nào.Nhu cầu chụp choẹt phong cảnh là chính. Ngân lượng vủa phải cụ ạh. Thank cụ trước.