Bình ba-đảo ngọc nguyên sơ

cụ như thế nào mà được ra đảo thế ? người dân bt như em muốn ra du lịch thì có được không cụ nhi ?
Dạ! Như mọi người vẫn hay hỏi câu đó với em. Nếu như trả lời hơi khách sáo một tý thì thế này: Trường Sa đang dần mở rộng vòng tay đón chào tất cả chúng ta, những công dân bình thường nhất. Vùng đất(thực ra rất ít đất mà toàn cát mặn và xá san hô) Nơi phía mặt trời mọc điểm cực đông ấy là của VN, của chính chúng ta. Hãy đợi đến một ngày( em hy vọng không xa nữa) chính bác sẽ chia sẻ điều này với nhiều người khác. Còn ý em là vẫn muốn trả lời một cách thực tế nhất, Hiện nay thì chưa có chủ trương du lịch TS đâu ạh, các đoàn đi đều có tổ chức của chính phủ do QC Hải quân trực tiếp quản lý. Em may mắn được ra làm việc Với khoảng 10 đảo và các nhà dàn DK1,2...( có 1 số nhà dàn do sóng lớn nên đứng xa nhìn thôi ạ!). Vì đó là chuyến đi đầu tiên trên biển nên em cũng chưa có kinh nghiệm lắm, có sao em viết vậy, mong các bác thông cảm cho em !

Phung_camera

Xe hơi
Ảnh bác chụp hay đi copy thế. Dù sao thì ảnh cũng rất đẹp.

laogiahamchoi

Xe hơi
Ảnh quá đẹp ! Suýt nữa em cũng tưởng Cụ copy về..=P~

FUJITSU

Xe buýt
Bình Ba, cái tên đúng nghĩa với vị trí nơi hòn đảo tọa lạc, nằm cách bờ khoảng 8 hải lý về phía đông, “thủ phủ” của xứ sở Tôm hùm này được ví như bức tường chắn sóng, gió cho toàn khu vực eo vịnh Cam Ranh.

...

Dạ! Như mọi người vẫn hay hỏi câu đó với em. Nếu như trả lời hơi khách sáo một tý thì thế này: Trường Sa đang dần mở rộng vòng tay đón chào tất cả chúng ta, những công dân bình thường nhất. Vùng đất(thực ra rất ít đất mà toàn cát mặn và xá san hô) Nơi phía mặt trời mọc điểm cực đông ấy là của VN, của chính chúng ta. Hãy đợi đến một ngày( em hy vọng không xa nữa) chính bác sẽ chia sẻ điều này với nhiều người khác. Còn ý em là vẫn muốn trả lời một cách thực tế nhất, Hiện nay thì chưa có chủ trương du lịch TS đâu ạh, các đoàn đi đều có tổ chức của chính phủ do QC Hải quân trực tiếp quản lý. Em may mắn được ra làm việc Với khoảng 10 đảo và các nhà dàn DK1,2...( có 1 số nhà dàn do sóng lớn nên đứng xa nhìn thôi ạ!). Vì đó là chuyến đi đầu tiên trên biển nên em cũng chưa có kinh nghiệm lắm, có sao em viết vậy, mong các bác thông cảm cho em !
E không rõ tên chính xác là đảo Bình Ba hay Ba Bình, hay là 2 đảo khác nhau ah :-?. Không rõ kế hoạch khi nào có tour DL ra ngoải kụ nhỉ :-w

giangsuki

Xe ngựa
Vì trót yêu nhiều nghề quá nên đâm ra cũng hay quên nhiều chuyện hệ trọng các bác ạh!
Muốn đóng góp chút công sức quảng bá cho đất nước con người VN, (muốn nhiều lắm nhưng khả năng có hạn nên vẫn chưa làm được gì cho ra ngô ra khoai). Em chỉ có mấy bài viết để đánh dấu cho những miền đất mình đã đi qua thôi á! Nếu các cụ ủng hộ, em sẽ đăng dần dần ah!kính
Những chia sẻ như thế thì cứ phát huy cụ ơi

Ảnh bác chụp hay đi copy thế. Dù sao thì ảnh cũng rất đẹp.
Thực ra những tấm hình rất đẹp có trong bài viết là ở trong máy em, nhưng người chụp thì do 1 người khác cùng trong đoàn công tác. các bác hỏi kĩ thì em cũng xin trả lời theo kiểu kĩ ạh.( Trong đoàn ct thường thì do bận, hay không thu xếp được tg cho nên hay dồn máy cho người khác chụp đấy ạhh)

[/B][/SIZE][/FONT]
...
Bình Ba là cụm đảo thuộc Thị xã Cam Ranh,Khánh Hòa, còn Ba Bình là đảo thuộc quần đảo Trường Sa

E không rõ tên chính xác là đảo Bình Ba hay Ba Bình, hay là 2 đảo khác nhau ah :-?. Không rõ kế hoạch khi nào có tour DL ra ngoải kụ nhỉ :-w[/QUOTE]

Bung To

Xe điện
Cụ viết như sách thế này thì bọn em chỉ biết đọc thôi chứ chém cái gì được nữa.

thandanhanoi

Xe hơi
Hình như Tôm hùm to ở đây chỉ 400k/kg thôi

Kiều Oanh

Xe tải
Cháu chưa biết đến địa danh này, cụ chủ là nhà báo rồi!

congnong82

Xe hơi
Cảnh nước ta đẹp quá " trời và biển một mầu xanh lam " đẹp quá

gl1600

Xe điện
CHưa cần đến Bình Ba mà ngồi nhậu ở cái bè trên biển chỗ Bình Tiên cũng đủ phê lắm rồi. Bác nào uống bia nhiều mà ngồi dập dềnh ở đấy cũng ...phê phết

buihung

Xe tải
Tiếc là đợt trước đi NT lại không có thời gian ra đây.

phamdung184

Xe hơi
trả nào ảnh đẹp quá, chuyen ngiep của chuyên nghiệp.

it_tien

Xe buýt
Cảm ơn cụ đã có những chia sẻ bổ ích cho anh em, như em không có điều kiện được đến những nơi mà cụ đến nên OF và những người như cụ là nơi mà bọn em được đi du lịch miễn phí (Hoặc là có được đi thì cũng chỉ biết mỗi câu kiểu "đẹp lắm", chứ ko cảm nhận được sâu sắc và tìm hiểu kỹ như cụ) - Kính cụ (b)

pepsee

Xe hơi
Quá đẹp, mời cụ 1 ly