BIM không sửa được lỗi xe cho khách nè bà con ơi !!!!!

racer8x

Xe đạp
Xe em bị hỏng bạc ( theo các bác trong BMW nói thì xe em bị lệch lái vì hỏng bạc ) em đồng ý thay hết 3tr7 , lúc sửa xong em đi thấy vẫn lệch , em đến bảo kiểm tra thì các bác ý bảo là tất cả ngon lành rồi , nếu lệch có thể do lắp chưa cân cái bạc nên nó thế , em bảo các bác ý chỉnh lại cho em thì các bác ý nói là không có máy chỉnh , bảo em mang xe vào Euro auto chỉnh , em mang vào euro cũng trả lời là không có máy chỉnh ... giờ xe em cứ bị lệch lái mà không biết sửa ở đâu ... các bác BIM đỉnh cao cho em lời khuyên với ạ ... hix hix ...:'(:'(:'(

mercurate

Xe tăng
Một mác xe cao cấp đi cùng với chất lượng dịch vụ sau bán hàng tồi

drumer

Xe tăng
thay xong mà vẫn thế thì bác ko đòi lại tiền à.

Deezz

Xe tải
Bim VN kì thế,cty lớn thế mà không có máy chỉnh là thế nào :77:

franklin

Xe hơi
Xe em bị hỏng bạc ( theo các bác trong BMW nói thì xe em bị lệch lái vì hỏng bạc ) em đồng ý thay hết 3tr7 , lúc sửa xong em đi thấy vẫn lệch , em đến bảo kiểm tra thì các bác ý bảo là tất cả ngon lành rồi , nếu lệch có thể do lắp chưa cân cái bạc nên nó thế , em bảo các bác ý chỉnh lại cho em thì các bác ý nói là không có máy chỉnh , bảo em mang xe vào Euro auto chỉnh , em mang vào euro cũng trả lời là không có máy chỉnh ... giờ xe em cứ bị lệch lái mà không biết sửa ở đâu ... các bác BIM đỉnh cao cho em lời khuyên với ạ ... hix hix ...:'(:'(:'(
Bác chỉnh lái thì mang ra Micelin Ngọc khánh mà chỉnh có ba hay bốn trăm hay sao đấy. Nếu xe bị lệch mà không phải do đâm va thì bọn kia bịp Bác rồi

Cà chua chín

Xe máy
Chỗ này là ở đâu hở cụ? Để em cạch mẹt nó ra.

davidga

Xe máy
bạc chỉ là 1 yếu tố rất nhỏ gây ra nhao lái thôi, xe e cũng vừa bị và cũng mất gần 4 tháng chạy vạy khắp nơi để đi sửa (bao gồm cả euroauto, AG, Michiln ngọc khánh, và gara gi gi đó rất to nằm trong khu định công).thật ra tại e thiếu kinh nghiệm nên mới mất thời gian như thế.. nhân đây cũng xin chia xẻ kinh nghiệm để bác đi sửa được nhanh hơn:
- ra michilen trong bãi đỗ xe ngọc khánh kiểm tra xem có lốp, vành như thế nào, có cái nào bị méo ko, áp suất lốp thế nào, ko cần chỉnh độ chụm ở đây ( mất 3,4 trăm như bác ji ở trên nói) e cũng làm rồi nhưng ko đc vì ở đây ko có máy chỉnh cho BMW, la zang méo thì phải thay
- tiếp theo ra 6 Vũ ngọc Phan, gara Lộc Thành gặp bác Sơn Polo để bác i đo và chỉnh rotuyn, thước lái cho đến khi nào được thì thôi.
chú ý:
nếu euro auto nói xe bác ko bị làm sao , có nghĩa là phần giảm sóc, càng A của bác là bình thường.
nếu bác đã thay lốp hoặc đổi vị trí các lốp thì phải đổi về vị trí như cũ vì nếu lốp bị ăn mòn ko đều cũng ảnh hưởng .
bơm lốp đúng áp suất ghi trên cánh cửa bên lái
tuyệt đối ko tháo vo lăng để đặt lại vô lăng, chỉ chỉnh ở rotuyn dưới gầm
tuyệt đối ko chỉnh mấy cái ốc ở dưới gầm lốp sau. chỉ chỉnh ở lốp trước (rotuyn), nếu đã chẳng may chỉnh thì phải vặn về vị trí cũ, mấy bác michilen hay thích vặn cái ốc này.
ko thay lốp michilen preceda pp2 ở VN vị lốp này đi ko ồn nhưng mất cảm giác lái sướng nhất của BIM, muốn thay theo e tìm hiểu ở các diễn đàn trên thế giới, lốp michilen pilot sport ps2 mới là sướng nhất, e cũng đang định thay chú này. chắc phải ra nước ngoài kiếm.
chúc bác mau lành bệnh. nhưng mà công nhận ở VN di bmw khổ thật ..BMW ở nước ngoài bán xe có nghĩa là + 4 năm/ 50.000 km bảo dưỡng miễn phí

trongpaint

Xe buýt
Lệch lái nếu ko do va chạm thì cứ chỉnh chỗ Ngọc Khánh là ok rùi.
Thực ra xe chạy cũ rùi thì cũng có những sai lệch nhất định ở vị trí 4 bánh xe rất khó chỉnh chuẩn 100%. Nhưng độ lệch này thường không lớn lắm, rất khó nhận biết.
Nói túm lại, bác chủ thớt cứ ra chỗ Ngọc Khánh là được. Em đã làm ở đây rồi. Nói chung là đạt.

bigdog

Xe tải
lệch lái thì bác phải chỉnh độ chụm bánh xe chứ... sao lại thay bạc...
lệch lái cũng có thể do lốp vặn nữa...(b)
tuyệt đối ko tháo vo lăng để đặt lại vô lăng, chỉ chỉnh ở rotuyn dưới gầm
nếu 0 đặt lại vô lăng thì bác làm đến khuya cũng chẳng thể làm cho cái vo lăng nó thẳng đc... xe nào cũng đặt lại vô lăng hết sau khi chỉnh độ chụm lái.. chuyện đơn giản..

racer8x

Xe đạp
cám ơn các bác đã quan tâm và cho lời khuyên , em rất xúc động , nhân tiện cho em hỏi thêm một chút , xe em ở chỗ vô lăng em cảm giác nó không chắc chắn , lúc đi vào chỗ xóc thấy có tiếng ục ục ở trong táp lô chỗ vô lăng , có phải trong đấy nó bị lỏng gì không các bác ... hix:102::102:

racer8x

Xe đạp
xe em vừa thay lốp đợt trước , công nhận lốp continential của BIM chạy rất chuẩn , vào cua và tăng tốc rất bám đường , nhưng lại cứng và ồn quá , em vừa thay 4 con lốp goodyear , đi vẫn thấy cứng và ồn , lúc vào cua thậm chí còn không bằng lốp cũ , nhưng vì lốp cũ bị và nhiều wa rồi nên em phải thay , các bác cho em hỏi đi lốp nào là êm ái mà chuẩn nhất ạ :77::77:

spiderman

Xe tăng
Đúng là có tiền chạy BMW cũng khổ các bác nhỉ !?

racer8x

Xe đạp
Chỗ này là ở đâu hở cụ? Để em cạch mẹt nó ra.
chỗ đấy là minh khai và euro auto đấy bác ạ , muốn cạch mặt chúng nó lắm mà lúc hỏng vẫn cứ phải vào hỏi , đau thế ...:102::102::102:

racer8x

Xe đạp
Đúng là có tiền chạy BMW cũng khổ các bác nhỉ !?
sau vụ này chắc em cũng cạch BMW thôi , sau này co tiền đổi em mer C thôi , bảo hành chuẩn mà đồ đạc đầy đủ ...(y)

davidga

Xe máy
xe em vừa thay lốp đợt trước , công nhận lốp continential của BIM chạy rất chuẩn , vào cua và tăng tốc rất bám đường , nhưng lại cứng và ồn quá , em vừa thay 4 con lốp goodyear , đi vẫn thấy cứng và ồn , lúc vào cua thậm chí còn không bằng lốp cũ , nhưng vì lốp cũ bị và nhiều wa rồi nên em phải thay , các bác cho em hỏi đi lốp nào là êm ái mà chuẩn nhất ạ :77::77:
xe e cũng bị cục cục ở vô lăng, cũng đang muốn đi sửa, và lốp ngon nhất theo tìm hiểu của e thì ở VN ko có, đấy là lốp michilen pilot sport ps2, chịu khó ra nc ngoài mua hoặc đi đặt hàng ở michilen ngọc khánh xem sao

Estonque

Xe điện
Hãng xe lớn nhất nhì VN như thế mah dịch vụ hậu mãi tồi nhỉ, Trung tâm Euro Auto đầu tư hơn 7 hay 8tr đô mah cũng hok có máy cân chỉnh ah bác. Chán quá. May nàh em hok ai dùng BIM.

ngocbao77hn

[Tịch thu bằng lái]
hãy điện cho tôi rôi tôi chỉ cho chỗ sửa đảm bảo cho. 0983041840 Ngọc Bảo

PHP

Xe tải
Lệch lái nếu ko do va chạm thì cứ chỉnh chỗ Ngọc Khánh là ok rùi.
Thực ra xe chạy cũ rùi thì cũng có những sai lệch nhất định ở vị trí 4 bánh xe rất khó chỉnh chuẩn 100%. Nhưng độ lệch này thường không lớn lắm, rất khó nhận biết.
Nói túm lại, bác chủ thớt cứ ra chỗ Ngọc Khánh là được. Em đã làm ở đây rồi. Nói chung là đạt.
Ngọc khánh làm như Dung ấy. Hôm qua cân cho em 4 cái bánh hết 160k, lúc chạy xe nó cứ lái sang phải khi không cầm chặt vô lăng. Quay lai ngay sau 5 phút, thợ bảo đảo 2 lốp trước là hết, thực hiện xong em đi thử 1 vòng quanh bãi xe nhưng vẫn thế. *** thấy ai nói gì cả nhìn thất em đứng đó với hậu quả nó làm ra rồi đóng cửa kéo nhau vào ăn cơm. Em bảo các anh làm xe em thế này giúp em cân lại cái. Nó bảo em chờ đến 1h30 nó làm cho, Dm mà lúc đó là 12h15, em điên quá bỏ về luôn. Thề không bao giờ quay lại đó nữa. Đang định thay cả bộ lốp nhưng làm ăn thế xin kiếu:77:.