Bim 520i

QHTD

Xe hơi
Xe ngon! Chả có j chê! Ok?

vietpq75hanes

Xe container
Nói thật với các bác chứ, em thì chưa bao giờ được sở hữu BIM nhưng lái em nó thì cũng kha khá đời xe và các model khác nhau, nói thật không có gì để chê luôn ah. Cảm giác lại rất thật, gầm cực chắc, hệ thống cân bằng hoạt động rất êm ái và hoàn hảo, vào cua không có cảm giác người bị văng....Những model đời 2006 trở về trước thì tay lái hơi nặng, còn từ những năm 2012 thì E thấy nhẹ nhiều rồi.

Ho Hung

Xe hơi
đi 520 xong chẳng muốn đi E nữa

KenNguyen13

Xe đạp
Tổng thể là ổn lắm cụ ạ. Đặc biệt tầm này giá đang hợp lý.

1-7-2013 !!!!!

Xe hơi
Website
www.chinhphu.vn
tưởng nhà bác nhờ anh em đánh giá xe trên shalông nào đó coi chém nhiều hay ít thì còn tư vấn về xe & mức độ uy tín của nhà bán. Bác lấy xe mới từ web thì quá tuyệt. Chả có gì phải cãi.
Yêu 7 sẻrie mà không đủ tiền thì nó là chuẩn nhất.
B 520 bước nối tiếp để lên 7 sẻrie.
Xe dài, cứng cáp, khỏe, chọn nội thất be sáng hoặc đất đỏ Tây Nguyên + Vỏ sơn màu đồng hoặc Nâu bóng loáng thì ôi thôi! thu hút mọi ánh nhìn.
Sang 2016 nhà tớ sẽ làm 1 chiếc. Giờ đi xa suốt mua về chưa ai dùng!
Mua xong nhớ khoe hàng nội y bên trong nhé :)

1-7-2013 !!!!!

Xe hơi
Website
www.chinhphu.vn
à nữa! dịp nghỉ 2/9 tớ ngắm cả Lexus & BMW trên đường Phạm Hùng rồi. Lexus ES GS vứt hết. Có LS thì đẹp mà giá đắt :D B520 thì đang giảm giá còn 1,8 tỷ ~ 1,9 tỷ (giá niêm yết gần 2,2 tỷ nhé)

Trích báo: "...Về thiết kế, theo Giám đốc thiết kế của BMW, ông Karim Habib, thế hệ Series 5 mới sẽ được tập trung nhiều về ngoại thất với những chi tiết vay mượn từ bản concept BMW Future Luxury ra mắt năm ngoái..." Tớ đợi Bim 5 mới vì thế này đấy. Ngắm Future Luxury concept mê thôi rồi!

Chỉnh sửa cuối:

shininchi

Xe hơi
à nữa! dịp nghỉ 2/9 tớ ngắm cả Lexus & BMW trên đường Phạm Hùng rồi. Lexus ES GS vứt hết. Có LS thì đẹp mà giá đắt :D B520 thì đang giảm giá còn 1,8 tỷ ~ 1,9 tỷ (giá niêm yết gần 2,2 tỷ nhé)

Trích báo: "...Về thiết kế, theo Giám đốc thiết kế của BMW, ông Karim Habib, thế hệ Series 5 mới sẽ được tập trung nhiều về ngoại thất với những chi tiết vay mượn từ bản concept BMW Future Luxury ra mắt năm ngoái..." Tớ đợi Bim 5 mới vì thế này đấy. Ngắm Future Luxury concept mê thôi rồi!
em giờ đang máu, nhưng vẫn chưa ưng cái bụng. đang hóng lúa về để gặt 7 series

trungcsds

Xe buýt
Cụ đừng mua ví đi xe này xong trả ưng em nào khác nên ko đc trải nghiệm nũa

mrtuanarc

Đi bộ
Cụ trungcsds nói đúng đấy. Lái em này ko mê em nào khác được nữa đâu. Hồi trc lái em mazda 6 mới của gấu thấy sướng thế nhưng từ hồi rước em b52 về thì chả còn muốn động đến em mazda kia nữa.

ĐIều ấn tượng nhất là cảm giác lái đỉnh của đỉnh. Tay lái rất đầm, cảm nhận vô cùng chính xác. Tay lái tuy nặng hơn mazda6 một tẹo nhưng phản ứng vô cùng nhanh, hầu như ko cảm nhận được độ trễ.

Điều thứ 2 là phản ứng chân ga cực nhạy. Hồi đầu đi Mazda6 thấy chân ga ổn hơn camry rất nhiều rồi, nhưng khi đạp ga em b52 này thì thấy nó ở đẳng cấp khác. Độ trễ chân ga hầu như không có. Kết hợp cùng với hộp số 8 cấp thì việc tăng tốc vô cùng mượt mà. Từ hồi cưỡi em nó thì mình thích vượt xe khác hơn hẳn :)

Điều thứ 3 là xe đi rất đầm và chắc. Mình đã thử lên 120km/h nhưng xe vẫn rất ổn định, ko dập dềnh như em madza. Ngoài ra cách âm cũng rất tốt. Giảm xóc cũng khá ổn.

Còn khá nhiều điểm tuyệt vời khác nữa nhưng mình xin điểm qua vài điểm chưa hài lòng.

Thứ nhất là hệ thống điều hoà kém. Lạnh không sâu và có mùi khó chịu lúc khởi động sau khi để xe qua đêm.

Thứ 2, kết nối bluetooth chạy ko ổn định. Ko phải mỗi xe mình đâu mà tìm hiểu thì thấy nhiều xe cũng thế. Hơn nữa bluetooth chỉ để kết nối nghe gọi, ko kết nối phát nhạc. Loa thì nghe dở tệ.

Thứ 3, nội thất hơi sơ sài so với giá tiền. Mấy miếng ốp nhựa ở mặt táp lô nhìn hơi rẻ tiền. Da bọc vô lăng cho cảm giác cầm ko sướng (thật sự ko sướng bằng da volang mazda). Một điều nữa nội thất xe mình màu be nên những chỗ tì đè dễ bị đen. Cứ 2, 3 tháng mình lại phải cho đi làm mới một lần.

Alfa_Juliet

Xe máy
Cụ trungcsds nói đúng đấy. Lái em này ko mê em nào khác được nữa đâu. Hồi trc lái em mazda 6 mới của gấu thấy sướng thế nhưng từ hồi rước em b52 về thì chả còn muốn động đến em mazda kia nữa.

ĐIều ấn tượng nhất là cảm giác lái đỉnh của đỉnh. Tay lái rất đầm, cảm nhận vô cùng chính xác. Tay lái tuy nặng hơn mazda6 một tẹo nhưng phản ứng vô cùng nhanh, hầu như ko cảm nhận được độ trễ.

Điều thứ 2 là phản ứng chân ga cực nhạy. Hồi đầu đi Mazda6 thấy chân ga ổn hơn camry rất nhiều rồi, nhưng khi đạp ga em b52 này thì thấy nó ở đẳng cấp khác. Độ trễ chân ga hầu như không có. Kết hợp cùng với hộp số 8 cấp thì việc tăng tốc vô cùng mượt mà. Từ hồi cưỡi em nó thì mình thích vượt xe khác hơn hẳn :)

Điều thứ 3 là xe đi rất đầm và chắc. Mình đã thử lên 120km/h nhưng xe vẫn rất ổn định, ko dập dềnh như em madza. Ngoài ra cách âm cũng rất tốt. Giảm xóc cũng khá ổn.

Còn khá nhiều điểm tuyệt vời khác nữa nhưng mình xin điểm qua vài điểm chưa hài lòng.

Thứ nhất là hệ thống điều hoà kém. Lạnh không sâu và có mùi khó chịu lúc khởi động sau khi để xe qua đêm.

Thứ 2, kết nối bluetooth chạy ko ổn định. Ko phải mỗi xe mình đâu mà tìm hiểu thì thấy nhiều xe cũng thế. Hơn nữa bluetooth chỉ để kết nối nghe gọi, ko kết nối phát nhạc. Loa thì nghe dở tệ.

Thứ 3, nội thất hơi sơ sài so với giá tiền. Mấy miếng ốp nhựa ở mặt táp lô nhìn hơi rẻ tiền. Da bọc vô lăng cho cảm giác cầm ko sướng (thật sự ko sướng bằng da volang mazda). Một điều nữa nội thất xe mình màu be nên những chỗ tì đè dễ bị đen. Cứ 2, 3 tháng mình lại phải cho đi làm mới một lần.
- Bluetooth phát nhạc được cụ nhé, cụ thử cài đặt lại trong idrive xem.
- Điều hoà e thấy lạnh phết ạ. E chỉ bật 25 độ cùng 1 nấc gió nhiều lúc sởn gai ốc.
- Nội thất da + loa thì tệ quá. Ngó qua Mẹc thì nuốt nước bọt suốt thôi.

Nhưng đổi lại cảm giác lái thì tuyệt, rất phấn khích.

KenNguyen13

Xe đạp
Vụ bluetooth thì bản 2015 mới phát nhạc được cụ nhé, bản 2014 về trước thì chỉ có điện thoại rảnh tay thôi

shininchi

Xe hơi

cảm ơn cụ nhiều nhé. Nhờ bài viết của cụ em hiểu them đc nhiều về BIM 5 series

haismoke

Xe hơi
ước mơ của đời e đây mà

thoxoan

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi. con 520i giá hãng là 2.036.000.000 VNĐ, vậy phải mất thêm những tiền gì để lăn bánh đc ?. không tính tiền xăng các cụ nhé :)). Trước ông chú cháu mua xe 1 con từ năm 2013 , thấy nói là tất tần tật hồi đó chạm mốc 2,5 tỏi là lăn bánh! cháu khù khờ, mong các cụ giải đáp :(

bimbimLB

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi. con 520i giá hãng là 2.036.000.000 VNĐ, vậy phải mất thêm những tiền gì để lăn bánh đc ?. không tính tiền xăng các cụ nhé :)). Trước ông chú cháu mua xe 1 con từ năm 2013 , thấy nói là tất tần tật hồi đó chạm mốc 2,5 tỏi là lăn bánh! cháu khù khờ, mong các cụ giải đáp :(
Bác mất thêm tiền thuế trước bạ + tiền biển
Giá này là bản tiêu chuẩn và chưa được hỗ trợ giá à bác
Em này mua mới với giá giảm thì bác lăn bánh được chưa đến 2,1 tỏi

xedap1954

Xe máy
Nếu lăn bánh được chưa đến 2,1 tỏi cho bản cửa hít, Cam lùi và cốp điện là em cũng thấy không nhất thiết phải đợi GLC hay S5 mới nữa đâu đấy.