[Funland] Biểu hiện của sự khôn lỏi

minhhoang05

Xe hơi
Cái này nên gọi là ngờ-u lỏi chứ khôn gì

Diep1979

Xe điện
Nhọc, đi láo thì mới có hành vi như thế

Có lẽ luật chưa đủ răn đe. Đi sang 1 số nước đông nam á thôi,cũng k có CA đứng đường,mà sao họ chấp hành luật lệ giao thông tốt ?
Không ai cầm của ai cái gì tự khắc mọi thứ tốt lên thôi cụ. Mà ở đâu đó là điều này là không tưởng.

Một đứa muốn đi hái táo, nó phải lo lót để được xuất đi hái. Như vậy nó phải làm gian dối để tăng giá trị ngày công, bù vào phần lo lót nó mới có công. Cái đứa đi hái táo thực chất cũng chỉ là nạn nhân của cái vòng luẩn quẩn kia thôi.

phuongmit

Xe cút kít
Không ai cầm của ai cái gì tự khắc mọi thứ tốt lên thôi cụ. Mà ở đâu đó là điều này là không tưởng.

Một đứa muốn đi hái táo, nó phải lo lót để được xuất đi hái. Như vậy nó phải làm gian dối để tăng giá trị ngày công, bù vào phần lo lót nó mới có công. Cái đứa đi hái táo thực chất cũng chỉ là nạn nhân của cái vòng luẩn quẩn kia thôi.
Đi oánh cá có ghi nhận hiện tượng này k ngư ông ới :))

hamcuare!

Xe container
Em thỉnh thoảng nhìn thấy mấy con biển trắng mà có lắp đèn xanh đỏ nháy loạn lên mà sao CS không xử lý.
Kaka, k bít cụ có gặp con land màu bạc biển 29a.xxx.99 k :)
E gặp con ý 2 lần trên đg trên cao, dòm gương thấy đèn xanh đỏ tít mù trên nóc, tưởng sai nha triều đình cơ, vọt lên thấy biển trắng :).

Mc Bia

Xe điện
Sáng nay báo đăng.có quả lắp thiết bị đổi biển đấy. Như 007 luôn.

Đi oánh cá có ghi nhận hiện tượng này k ngư ông ới :))
Có chứ cụ, mình muốn có được toạ độ nhiều cá thì cũng phải mất tiền cúng giường. Tuy nhiên nó là xòng phẳng (vui vẻ). Ko bị bẫy, ko bị nói thách, ko bị cò quay.

sskkb

Xe tăng
Cam phạt nguội trên cao tốc đầy nhóc, xe đi vào làn đường khẩn cấp là chụp phạt nguội ngay, vậy sao không chụp rồi phạt nguội nhỉ? Còn thằng đó khôn lỏi hay dốt thì em nghĩ để thời gian trả lời.

P/S: Em không biết cao tốc ngoài bắc mình sao nhưng cao tốc Long Thành - Dầu Giây không có xe chạy vào làn khẩn cấp vì ăn phạt nguội ngay (à đương nhiên trừ một số rất ít bọn đầu đất chưa dính chưởng).
Che biển số rồi thì phạt nguội sao được nữa hả cụ?

yinglinhn

Xe tải
Ảnh em vừa chụp trên cao tốc NB-LC đoạn qua Yên Bái, chắc để né phạt nguội
Con xe này mà phi đều tốc độ >100km/h ở đường này liệu có ổn không nhỉ? nhìn thấy xe lố nhố người thế kia mà duy trì việc quá tốc độ hạn định là cũng ác đấy.

sskkb

Xe tăng
Em đồng ý với cụ.
Việc vi phạm PL là điều bình thường của xã hội. Sinh ra xxx là để giải quyết việc đó.
Cũng như nồng độ cồn, uống bao nhiêu là việc của dân, sai họ chịu. Ko thực thi được hiệu quả lại quy định mức 0 làm triệt tiêu nghành dịch vụ ăn uống. Nó thể hiện sự bất lực!

Sắp tới lại đòi bỏ bộ đếm giây ở đèn đỏ. Muốn nghĩ tốt đẹp cho mức chiết khấu cũng khó.
Quay lại số 0 tuyệt đối nó ảnh hưởng ghê gớm, nhưng mà thôi, Luật thông qua rồi thì nghiêm chỉnh chấp hành.
Em mới nhận ra là nồng độ cồn mức 0 nó y chang VAR việt vị 1cm ấy các cụ :)) nó thể hiện sự bất lực của UEFA thực sự :D

dung_hb

Xe máy
Che thô thế này chắc hết đường được hỏi thăm

Tony_Le

Xe container
Che biển số rồi thì phạt nguội sao được nữa hả cụ?
Cam nguội chụp được thì tất phạt được, còn làm sao hiệu quả thì sao cụ hỏi em?

Xây cả tòa nhà cao thêm mấy lầu không phép vẫn được, em sửa cái bếp thì sau mấy phút là có người hỏi.

Isu_zu

Xe container
Có lẽ luật chưa đủ răn đe. Đi sang 1 số nước đông nam á thôi,cũng k có CA đứng đường,mà sao họ chấp hành luật lệ giao thông tốt ?
Luật cũng ko nhẹ đâu cụ. Vấn đề là luật ko dành cho tất cả, dân sai thì xử theo Luật, nhưng vẫn có 1 số người sai chỉ cần xin lỗi, mà có khi chính xxx phải xin lỗi :))
Nếu ai cũng phải tuân thủ nghiêm túc, ko có vùng cấm, ko có ngoại lệ thì việc chấp hành nó chuẩn hơn nhiều.

intheclub911

Xe máy
Luật cũng ko nhẹ đâu cụ. Vấn đề là luật ko dành cho tất cả, dân sai thì xử theo Luật, nhưng vẫn có 1 số người sai chỉ cần xin lỗi, mà có khi chính xxx phải xin lỗi :))
Nếu ai cũng phải tuân thủ nghiêm túc, ko có vùng cấm, ko có ngoại lệ thì việc chấp hành nó chuẩn hơn nhiều.
Cũng k hẳn đâu, từng cá nhân phải có ý thức tốt,thì xã hội và tốt lên được.
Nói mà xấu hổ thấy, bọn chỗ gần nhà e,chúng nó dắt chó đi ỉa ,đái. Dừng lại trước cửa nhà người khác cho đái thản nhiên. Ý thức của dân mình k chấp nhận đc.😭

intheclub911

Xe máy

Bây h phạt nặng ắt sẽ có tác dụng. E ở nhà hút 2 bao thuốc...sang Sing hút đúng nơi quy định, k là bị phạt 300 đô sing, sợ cả ngày k dám hút🤭.mà nhiều thằng giống e, có hết cả vòi.

deverlex

Xe buýt
Em thấy như này không gọi là "KHÔN LỎI" mà là do những người được giao nhiệm vụ THI HÀNH LUẬT kém hoặc LUẬT KÉM.

Tại sao uống rượu thì phạt nặng được còn thế này thì không?
rượu có thể gây ra hậu quả nghiêm trọng, còn cái này thì không cụ ơi

deverlex

Xe buýt
vì có camera soi về tận nhà chứ sao nữa 🤣 yên tâm, VN khi nào hoàn tất hệ thống giám sát quốc gia cũng là lúc che biển cũng ăn giấy phạt