Biệt thự Vincity Gia Lâm

Bibep

Xe buýt
RiverSide có cái sông bé tý mà em đã thấy nước vàng vàng bẩn lắm rồi. Giờ cả cái biển nhân tạo với hồ mà thoát nước không tốt thì cũng hoang mang quá!
Có tiền thì cụ cứ mua đi. Vin city nó xa nhưng nó hơn hẳn riverside ở chỗ nó là một thành phố thu nhỏ, khoảng xanh và hồ nước rất nhiều

Bibep

Xe buýt
Một cò vạc không có tâm cho biết
[
QUOTE="Amigo, post: 45825932, member: 394568"]Hiện tại trôi khoảng 70-80% hàng thôi cụ, dự tầm 2 tháng nữa là hết hàng CDT, chỉ còn hàng chuyển nhượng[/QUOTE]

knguyen21090

Xe tải
Biệt thự nghỉ dưỡng, shophouse Đất Xanh group ở Đà Nẵng - Hội An cụ nào quan tâm không ạ?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

Future2135

Xe tải
RiverSide có cái sông bé tý mà em đã thấy nước vàng vàng bẩn lắm rồi. Giờ cả cái biển nhân tạo với hồ mà thoát nước không tốt thì cũng hoang mang quá!
Sao e vẫn vào đó chơi thấy có vàng lắm đâu bác nhỉ :3

Amigo

Xe buýt
Một cò vạc không có tâm cho biết
[
QUOTE="Amigo, post: 45825932, member: 394568"]Hiện tại trôi khoảng 70-80% hàng thôi cụ, dự tầm 2 tháng nữa là hết hàng CDT, chỉ còn hàng chuyển nhượng
[/QUOTE]
Như nào là không có tâm vậy cụ, em tư vấn sai cho cụ cái gì ah. Cụ có nắm đc hàng ngày phòng thủ tục CĐT ký bao nhiêu căn, từ đầu dự án đến giờ bán đc bao nhiêu, so với tổng số căn 4 khu thì nó là bao nhiêu phần trăm không, hay cụ chỉ ngồi múa phím.

Amigo

Xe buýt
Em đang có 1 vài hàng đẹp, cụ nào quan tâm inbox em ạ, Shophouse San Hô 6, Đơn lập Góc Sao Biển view Hồ 24,5ha, Đơn lập mặt biển Hải Âu.

Bibep

Xe buýt
Nếu bạn là sale có tâm thì điều đầu tiên bạn cần tìm hiểu về nhu cầu của khách hàng để tư vấn cho họ sản phẩm phù hợp: mua để ở hay để đầu tư, để kinh doanh hay cho thuê lại, tài chính khách hàng có bao nhiêu, độ tuổi khách hàng định mua sp của bạn; chứ không phải là đưa ra những số liệu ảo: nào là 70-80% đã trôi hàng, rồi cdt hết hàng, những số liệu này nếu dân trong nghề hoặc những người có kinh nghiệm đầu tư về bds họ sẽ cười và mất niềm tin ở bạn.
Có thể là tôi múa phím, mà cũng đúng thế thật vì bình thường chả bao giờ tôi có time để bình luận vô bổ như vậy, nhưng đọc cách bán hàng như bây giờ cảm giác là nhân viên kinh doanh không được đào tạo một chút nào cả.
Tôi không ghét Vin, không chê điều gì ở Vin, nhưng không đồng tình với cách chào hàng: mua nhanh kẻo hết - như những năm bao cấp thế này.

UOTE="Amigo, post: 45853400, member: 394568"][/QUOTE]
Như nào là không có tâm vậy cụ, em tư vấn sai cho cụ cái gì ah. Cụ có nắm đc hàng ngày phòng thủ tục CĐT ký bao nhiêu căn, từ đầu dự án đến giờ bán đc bao nhiêu, so với tổng số căn 4 khu thì nó là bao nhiêu phần trăm không, hay cụ chỉ ngồi múa phím.[/QUOTE]

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em có Kh bán căn Biệt thự GV808 ở Sportia, có Cụ nào quan tâm ib Em nhé 0902231281

Amigo

Xe buýt
Cụ có đọc tại sao tôi trả lời như thế không, tôi đâu có nhảy vào nói vu vơ là : Hết hàng rồi, các cụ mua đi !. Còn trên OF này, tôi tư vấn bán hàng cho không ít cụ nên các điều cụ vừa nói tôi đều hiểu và làm. Còn số liệu tôi đưa ra thì không phải ảo như cụ nói đâu, công việc của tôi cũng như công việc của cụ, khi cụ làm thì cụ phải tìm hiểu, phải nghiên cứu nó, ăn ngủ với nó, cái người khác biết mình cũng phải nắm đc, không những thế còn phải tìm hiểu được nhiều vấn đề nhạy cảm hơn để tư vấn. Anw, cũng cảm ơn cụ đã chia sẻ và Rep lại những điều trên, có điều lời cụ nói là Không có tâm thì tôi không đồng ý. Vậy thôi ! Bình thường tôi cũng chả comment lại mấy lời bình luận kiểu kiểu vậy làm gì. Nhưng đã làm nghề thì ai cũng đều có Tâm với nghề hết cụ ạ.
Nếu bạn là sale có tâm thì điều đầu tiên bạn cần tìm hiểu về nhu cầu của khách hàng để tư vấn cho họ sản phẩm phù hợp: mua để ở hay để đầu tư, để kinh doanh hay cho thuê lại, tài chính khách hàng có bao nhiêu, độ tuổi khách hàng định mua sp của bạn; chứ không phải là đưa ra những số liệu ảo: nào là 70-80% đã trôi hàng, rồi cdt hết hàng, những số liệu này nếu dân trong nghề hoặc những người có kinh nghiệm đầu tư về bds họ sẽ cười và mất niềm tin ở bạn.
Có thể là tôi múa phím, mà cũng đúng thế thật vì bình thường chả bao giờ tôi có time để bình luận vô bổ như vậy, nhưng đọc cách bán hàng như bây giờ cảm giác là nhân viên kinh doanh không được đào tạo một chút nào cả.
Tôi không ghét Vin, không chê điều gì ở Vin, nhưng không đồng tình với cách chào hàng: mua nhanh kẻo hết - như những năm bao cấp thế này.

UOTE="Amigo, post: 45853400, member: 394568"]
Như nào là không có tâm vậy cụ, em tư vấn sai cho cụ cái gì ah. Cụ có nắm đc hàng ngày phòng thủ tục CĐT ký bao nhiêu căn, từ đầu dự án đến giờ bán đc bao nhiêu, so với tổng số căn 4 khu thì nó là bao nhiêu phần trăm không, hay cụ chỉ ngồi múa phím.[/QUOTE][/QUOTE]

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có đọc tại sao tôi trả lời như thế không, tôi đâu có nhảy vào nói vu vơ là : Hết hàng rồi, các cụ mua đi !. Còn trên OF này, tôi tư vấn bán hàng cho không ít cụ nên các điều cụ vừa nói tôi đều hiểu và làm. Còn số liệu tôi đưa ra thì không phải ảo như cụ nói đâu, công việc của tôi cũng như công việc của cụ, khi cụ làm thì cụ phải tìm hiểu, phải nghiên cứu nó, ăn ngủ với nó, cái người khác biết mình cũng phải nắm đc, không những thế còn phải tìm hiểu được nhiều vấn đề nhạy cảm hơn để tư vấn. Anw, cũng cảm ơn cụ đã chia sẻ và Rep lại những điều trên, có điều lời cụ nói là Không có tâm thì tôi không đồng ý. Vậy thôi ! Bình thường tôi cũng chả comment lại mấy lời bình luận kiểu kiểu vậy làm gì. Nhưng đã làm nghề thì ai cũng đều có Tâm với nghề hết cụ ạ.
Như nào là không có tâm vậy cụ, em tư vấn sai cho cụ cái gì ah. Cụ có nắm đc hàng ngày phòng thủ tục CĐT ký bao nhiêu căn, từ đầu dự án đến giờ bán đc bao nhiêu, so với tổng số căn 4 khu thì nó là bao nhiêu phần trăm không, hay cụ chỉ ngồi múa phím.
[/QUOTE][/QUOTE]
Em thấy thông tin Vin bán được 70% là có thật, các Cụ cũng đừng có nóng tính quá. Cũng tự hỏi, sao mà bọn Vin này làm Thị trường và Bán nhanh thật. Nể phục bọn đó. Nhất là khu biệt thự thì bán nhanh éo chịu được. Vừa hỏi hôm trước, hôm sau đã ko còn. Muốn kiếm miếng cơm cho Con cháu mà của khôn người khó.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]

QUOTE="Amigo, post: 45853400, member: 394568"
Như nào là không có tâm vậy cụ, em tư vấn sai cho cụ cái gì ah. Cụ có nắm đc hàng ngày phòng thủ tục CĐT ký bao nhiêu căn, từ đầu dự án đến giờ bán đc bao nhiêu, so với tổng số căn 4 khu thì nó là bao nhiêu phần trăm không, hay cụ chỉ ngồi múa phím.[/QUOTE][/QUOTE]
Con số 70% là ko sai cụ nhé. Vin công bố đã ký thủ tục bán tổng số ~ 1700 căn/2400 căn của toàn dự án. Bạn ấy k hề vẽ ra câu khách mà số liệu đó là có thực tế. Cụ nóng tính quá. Có thể con số đấy khách hàng đều cho là vớ vẩn, linh tinh, ngay như cả em cũng khó tin nhưng với năng lực bán hàng của họ, con số này là có thể.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
E có bảng hàng của khu thấp tầng Gia Lâm Vincity. Có cụ nào quan tâm, ib Zalo Em nhé 0902231281 là số điện thoại của Em

raspberry

Xe tăng
Úi giời bạn đừng trông chờ vào mấy ông sales, mấy ông ấy chỉ nói xơi xơi mấy câu mà CDT đưa ra nào là cách A,B,C mấy cây số, gần chỗ nọ chỗ kia: Xin lỗi tôi có ở mặt trăng đâu mà không biết điều đó.
Nào là khu cao cấp, hàng hót lắm, bán nhiều lắm... tôi cũng đếch quan tâm.
Cái tôi quan tâm là sau này mật độ dân số khu cực xung quanh thế nào, đường xá ra sao, có hay tắc đường không?.
Cái tôi quan tâm là những cam kết về đảm bảo môi trường đúng như những gì quảng cáo?
Cái tôi quan tâm... chả ai biết.

Bibep

Xe buýt
Tôi không bình luận về con số 70% - vì những con số này chỉ có cá mập tài chính mới hiểu - các sale, người trong công ty và những nhà đầu tư nhỏ lẻ cũng không bao giờ hiểu.
Mặc dù mua sp của các cđt khác, nhưng vẫn luôn ủng hộ VIN, và biết rằng nhờ Vin- bộ mặt hà nội thay đổi nhiều, các cđt khác có trách nhiệm hơn (đương nhiên VIN không cho không, nhưng đó là điều tất yếu của thị trường - doanh nghiệp ko phải đơn vị từ thiện, làm tốt thì lợi nhuận tốt là điều bình thường) chỉ là đôi chút góp ý để mong các bạn bán hàng quan tâm hơn nữa đến quyền lợi của khách hàng hơn nữa. Bán quyền lợi, tiện ích cho khách - chứ không phải bán 01 sản phẩm.
Tôi thấy nhiều người khen, nhiều người chê, nhưng thiết nghĩ chê cũng tốt, vì tôi tin nếu muốn phát triển thì phải nghe được những lời chê để tự thay đổi mình và VIN cũng không phải ngoại lệ.
Chưa gặp được VIN vì: giá bán - nhu cầu - mục tiêu - giá trị , chưa gặp được nhau, nhưng biết đâu các bác ý kiến nhiều, mình lại có cơ hội nên duyên?

[/QUOTE]
Con số 70% là ko sai cụ nhé. Vin công bố đã ký thủ tục bán tổng số ~ 1700 căn/2400 căn của toàn dự án. Bạn ấy k hề vẽ ra câu khách mà số liệu đó là có thực tế. Cụ nóng tính quá. Có thể con số đấy khách hàng đều cho là vớ vẩn, linh tinh, ngay như cả em cũng khó tin nhưng với năng lực bán hàng của họ, con số này là có thể.[/QUOTE]

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không bình luận về con số 70% - vì những con số này chỉ có cá mập tài chính mới hiểu - các sale, người trong công ty và những nhà đầu tư nhỏ lẻ cũng không bao giờ hiểu.
Mặc dù mua sp của các cđt khác, nhưng vẫn luôn ủng hộ VIN, và biết rằng nhờ Vin- bộ mặt hà nội thay đổi nhiều, các cđt khác có trách nhiệm hơn (đương nhiên VIN không cho không, nhưng đó là điều tất yếu của thị trường - doanh nghiệp ko phải đơn vị từ thiện, làm tốt thì lợi nhuận tốt là điều bình thường) chỉ là đôi chút góp ý để mong các bạn bán hàng quan tâm hơn nữa đến quyền lợi của khách hàng hơn nữa. Bán quyền lợi, tiện ích cho khách - chứ không phải bán 01 sản phẩm.
Tôi thấy nhiều người khen, nhiều người chê, nhưng thiết nghĩ chê cũng tốt, vì tôi tin nếu muốn phát triển thì phải nghe được những lời chê để tự thay đổi mình và VIN cũng không phải ngoại lệ.
Chưa gặp được VIN vì: giá bán - nhu cầu - mục tiêu - giá trị , chưa gặp được nhau, nhưng biết đâu các bác ý kiến nhiều, mình lại có cơ hội nên duyên?
Con số 70% là ko sai cụ nhé. Vin công bố đã ký thủ tục bán tổng số ~ 1700 căn/2400 căn của toàn dự án. Bạn ấy k hề vẽ ra câu khách mà số liệu đó là có thực tế. Cụ nóng tính quá. Có thể con số đấy khách hàng đều cho là vớ vẩn, linh tinh, ngay như cả em cũng khó tin nhưng với năng lực bán hàng của họ, con số này là có thể.[/QUOTE][/QUOTE]
Vâng. Con số đấy có người tin người không, nhưng với 1 đơn vị lớn như vin thì em nghĩ nếu có sai số thì cũng k nhiều, những vđ cụ nói rất đúng, 1 doanh nghiệp muốn pt lớn mạnh phải thực sự cầu thị, biết lắng nghe và tiếp thu ý kiến của khách hàng mới cải thiện đc sản phẩm và chất lượng dv. Vin là 1 dn như thế, tuy còn mặt này mặt khác chưa được vừa lòng tất cả, nhưng cũng phải nói Vin khá là biết lắng nghe thị trường, xem khách hàng của mình cần gì để mang lại cho khách hàng những gì tốt nhất, tương xứng với đồng tiền họ bỏ ra. Không phải tự nhiên Vin sở hữu lượng khách hàng đông đảo và tập kh vip lớn đến như thế nếu chất lượng của vin ko tốt, nhưng như cụ nói vẫn cần cải thiện rất nhiều hơn nữa.
À sao cụ quote cái của e lại thành cmt của cụ khác thế :))

trong_choai

Xe tải
1700/2400 căn đã bán mà không kể loại 'Techcombank mua buôn' thì đáng nể thật.

arsenal7

Xe tăng
E ko biết vin có mở đường nào mới ko chứ cái đường gom bé tẹo dọc cao tốc thì đi kiểu j trời

jazzzzz

Xe lăn
Các cốp mua để cất giữ tài sản thôi cụ ạ. Tầm 1 2 năm có lãi hay không các cốp ấy không quan tâm đâu. 5 hay 10 năm thì mới nghĩ. Mà tầm đấy mua đâu chả tăng giá trừ mấy dự án ma :))
Thời gian sau bán nộp đủ thuế là tiền sạch.
Gần nhà em có bác bán nhà hơn 30 tỏi, nộp thuế trên 700 củ, nghe đâu mua nhà bên Đức.