[Funland] biệt thự nhà vườn <1 tỷ để tránh dịch covid, liệu có khả thi

K.P.T 74

Xe buýt
Cụ ở resort 5* vài hôm là chán, bọn trẻ nhà em có lần cho 5 ngày ở Flamingo sáng em đi làm tối em lên mà chúng nó chán phè hết cả, giờ rủ lên cũng không thích lên đó quá 2 ngày nữa, nhưng nhà vườn chúng nó được trồng cây, thu hoạch, lấy trứng gà, có chó có chim, thích bơi thì bơi, thích đá bóng thì đá bóng...tự nấu nướng ở nhà mình, tự do thoải mái thích làm gì thì làm sướng hơn hẳn.

em hay ngồi trà thuốc ngắm vườn hồng, trên chim hót, dưới chó quấn chân, vui đáo để
Đề nghị bác post thêm ít ảnh nhà vườn để a e ngắm tý

MrChildren

Xe buýt
1000m2 thì thừa sức ao cụ ạ
Quốc oai tùy khu , chịu khó đi từ thị trấn vào vài cây Đất cũng 1,2tr/m2 thôi cụ ạ

danielpham11

Đi bộ
Nhà em mua mảnh hơn 400m2 ở Quốc Oai cách đây khoảng 10 năm.
Trồng cây cối giờ cũng xanh tốt, ông bà còn tranh thủ trồng rau, nên 10 năm nay nhà em ko phải mua ra siêu thị
Đợt dịch này về đó sống luôn, hơn 1 tháng rồi, sáng lái xe vào trung tâm đi làm mất 40-45 phút.
Em đúc kết ra thế này :
- Không cần thiết phải mua mảnh quá to, vì công chăm sóc mệt lắm, khoảng 500m2 là vừa trồng đầy đủ các loại cây cỏ
- Phải xem các cụ có thường xuyên về hay không thì hãy mua, cây cối đẹp thì phải có bàn tay con người chăm sóc, 1 tuần ko về là thấy khác hẳn ngay
- Phải xem làng xóm khu đất đó có tử tế hiền hòa hay ko, tốt nhất là khu nào có nhiều dân Hà Nội về, em có đứa bạn phải bỏ của chạy lấy người vì vào đúng khu trộm cắp
- Khoảng cách và đường giao thông vào trung tâm Hà Nội, theo em thì nên mua dọc đại lộ Thăng Long là ổn nhất, đi rất nhanh.
- Xem khu đất có nước sạch hay chưa, đất đai có màu mỡ , sạch hay ko ? 1 số chỗ thuộc Thạch Thất theo em biết là khá ô nhiễm và đất ko trồng được nhiều loại cây
thanks cụ chia sẻ. cụ có thể inbox giúp em ít kinh nghiệm với được không. e cug thích phong cách ấy mà suy nghĩ quá

Gato2009

Xe điện
Kết luận của em khi đọc hết 12 trang:
Không nên mua nếu còn trẻ, đang phải đi cày bởi sẽ không đủ time và nhiệt tình để đi đi lại lại chăm sóc và hưởng thụ nó.
Nên mua nếu nhà có điều kiện ko tiếc tiền thuê người trông non, chăm sóc hoặc đã chuẩn bị đến tuổi hưu về đó ở hẳn/ hoặc ở đó là quê mình thì có thể mua vì có thể dựa dẫm nhờ vả được người trông non.
Còn 1 trưởng hợp nữa là mua để đầu tư/đầu cơ thì em không chém được trường hợp này.
Cảm ơn chủ thớt, thớt rất hay và ích.

Xebuythn

Xe tải
Chia sẻ thật và ngắn gọn cho cụ. Em đợt dư giả tý nên cũng tìm hiểu nhà vườn nhưng là muốn đầu tư chứ không muốn mua xa quỹ đất rộng khó thanh khoản rồi lại thành tiêu sản. Thực tế là e ngại đi xa 4 50km và cũng sợ đất 50 năm nên e tính mua full thổ cư. Sau đấy e lấy Công Viên Thống Nhất làm trung tâm HN và khoanh bán kính chim bay tối đa 15-18km, sau đó e tìm các khu giá đất rẻ nhất. Gần đường hạ tầng vành đai 4 nhất và các quy hoạch tương lai theo bản 2050 củ thủ đô để đầu tư thì có 2 vùng đáp ứng là Thường Tín và Thanh Oai. Sau rất nhiều thời gian suy nghĩ và ngâm cứu e chốt hạ được 1 mảnh 300m 18x17 2 mặt ngõ 5m 3m. Ở Thường Tín , có sẵn nhà 2.5 tầng 200m2 xây dựng. Giá có nhà nên + thêm mấy trăm nhưng e hài lòng vì vừa nhà vườn tiểu cảnh tốt, có sẵn nhà ngon mà lại gần đi 30p, đầu tư tầm nhìn 20 năm ăn chặt luôn :D
Khuyên các cụ 1.X- 2.X thì về Thanh Oai, Thường Tín tìm đất không đường 5m+ mua, giá còn tốt tầm dịch này mua 2 300 m2 là đẹp, xây c4 nhà vườn đẹp luôn mà gần, Thanh Trì 2025 lên Quận cái là lại sốt vì thành Huyện Giáp Ranh.
Cụ còn mảnh nào gần đấy cho cháu về làm hàng xóm ah? Thanks

xuanlinh2708

Xe tải
Cái nầy được ko Bác chủ ơi,
- ĐÊM !! tại Nhà Vườn
- 29 căn nhà vườn xây Compound, đường tráng nhựa, lên vỉa hè, đèn đường, hàng rào hoa tươi xanh ngát, an ninh 24/24, .. thì sẽ lung linh, huyền ảo thế nào nữa nhỉ
Cách biển Hồ Tràm 9km thôi nha!
Đẹp đấy cụ ạ, mặc dù đất e đoán là ko đc 1000m, nhưng tránh dịch như này là ổn rồi, dưng e ở Hà Nội cụ ạ 😂

HuyArt

Xe lăn
Sau đợt dịch này e ủ mưu đầu tư 1 cái nhà vườn cách ly thành phố, liệu với 1 tỷ có thể có được nhà vườn 1000m++ ko các cụ? tư vấn giúp e vùng nào khí hậu cảnh quan tốt mà trong tầm tiền với ạ 😂😂
Cụ lên Bắc Sơn, SS mua được với tầm tiền đó, đất thổ cư kèm đất vườn

anhmap90

Xe máy
1 tỷ theo e là k dc , còn ý của cụ làm dc cái nhà vườn thì hay k phải covid , cuôia tuần cả nhà về đó nghỉ nghơi cách xa tp cũng rất tuyệt

Zincon183

Xe hơi
Không nên mua nếu còn trẻ, đang phải đi cày bởi sẽ không đủ time và nhiệt tình để đi đi lại lại chăm sóc và hưởng thụ nó.
Nên mua nếu nhà có điều kiện ko tiếc tiền thuê người trông non, chăm sóc hoặc đã chuẩn bị đến tuổi hưu về đó ở hẳn/ hoặc ở đó là quê mình thì có thể mua vì có thể dựa dẫm nhờ vả được người trông non.
Còn 1 trưởng hợp nữa là mua để đầu tư/đầu cơ thì em không chém được trường hợp này.
E cùng quan điểm với cụ này. Trc cũng có ý định kiểu này, định múc ở Ba Vì rồi, nhưng cân đong đo đếm là k phù hợp, vì chưa quá nhiều tiền để bỏ ra 2-3 tỷ chỉ để nghỉ ngơi, đang tuổi đi cày ở HN, cả tháng có khi k mò về được, mà cái nhà k có ng ở thường xuyên, xuống cấp nhanh, có về ở cuối tuần đc 2 ngày lại dọn dọn dẹp dẹp. Thực sự, đang tuổi đi cày, tài chén k quá dư giả, e thấy k hợp lý, thực ra, chỉ là thỏa mãn nhu cầu sở hữu, nhu cầu ảnh ọt, chanh xả chút thôi, chứ xiền đó, để đầu tư hay đgian gửi tkiem, cuối tuần mỏi mỏi book ksan, resort ở, mỗi tuần 1 nơi, đỡ nhàm, phòng ốc có ng dọn, bể bơi có ng chăm. Đó là ý kiến của e, còn tùy nhu cầu từng người.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở resort 5* vài hôm là chán, bọn trẻ nhà em có lần cho 5 ngày ở Flamingo sáng em đi làm tối em lên mà chúng nó chán phè hết cả, giờ rủ lên cũng không thích lên đó quá 2 ngày nữa, nhưng nhà vườn chúng nó được trồng cây, thu hoạch, lấy trứng gà, có chó có chim, thích bơi thì bơi, thích đá bóng thì đá bóng...tự nấu nướng ở nhà mình, tự do thoải mái thích làm gì thì làm sướng hơn hẳn.

em hay ngồi trà thuốc ngắm vườn hồng, trên chim hót, dưới chó quấn chân, vui đáo để
Chuẩn cụ ạ. Trước e ở HN xong giờ về hẳn quê đầu tư. Sống ở quê thích hơn hẳn cụ ạ. Bọn trẻ cũng thích hơn. Nhưng sau vẫn phải cho nó về TP học

farmer.nb

Xe tải
Có vườn ao chuồng của riêng mình, thỉnh thoảng đi về nó có cái thú riêng các cụ ạ. Với em thì resort 5* cũng chả bằng. Nhưng quan trọng nhất là phải có người tin cậy trông nom giúp. Vậy nên cụ nào có quê cách Hà Nội bán kính 1,5-2h, đất đang rẻ thì cứ làm 1 mảnh vườn nhờ người thân quen làm cho. Việc gì cứ phải theo sóng Ba Vì hay Lương Sơn

Zincon183

Xe hơi
Có vườn ao chuồng của riêng mình, thỉnh thoảng đi về nó có cái thú riêng các cụ ạ. Với em thì resort 5* cũng chả bằng. Nhưng quan trọng nhất là phải có người tin cậy trông nom giúp. Vậy nên cụ nào có quê cách Hà Nội bán kính 1,5-2h, đất đang rẻ thì cứ làm 1 mảnh vườn nhờ người thân quen làm cho. Việc gì cứ phải theo sóng Ba Vì hay Lương Sơn
Chuẩn cụ, quê gần, về quê làm mảnh, có họ có hàng, chứ lủi thủi 1 mình, buồn lắm

maidung882005

Xe buýt
E có mảnh 1558 met thị trấn ở lương Sơn hoà bình có 300 met thổ cư giá 1.9 tỷ cụ nào yêu không đang làm đương trước nhà thành 2 mặt thoáng

chuongvit

Xe tăng
Em xin ké thớt tý aa
Em có manh đất 12*60 m o khu Tập thể Trung tâm nghiên cứu Dê và Thỏ ở duong Đá Bạc , Phường Xuân Khanh TX sơn tay, cách đường 87a khoảng 70m, gần các khu du Lik nổi tiếng Ba vì như Khoang xanh, vườn quốc gia.
Lô đất đó nhìn ngay ra hồ, sang bên kia là quả đồi của Trung tâm, cảnh quan đúng như Đà Lạt . Khu đất container vào thoải mái. Đang làm đường 6m di truoc lo dat va men theo hộ và đen điện chieu sáng do thi.
Trc em định xây nhà cho bố mẹ em nghi Huu về nghi nhưmg giờ các cụ muốn về quê, để đó cũng phí. Cụ có thể xây nhà, làm homestay (vì mảnh đó rất gần các khu du lịch và cảnh quan xung quanh rất đẹp)Hiện em đang trồng Thông và keo. Cụ nào quan tâm inbox ah.
Em cảm ơn
Mảnh của cụ còn ib cho em giá và vị trí

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E có mảnh 1558 met thị trấn ở lương Sơn hoà bình có 300 met thổ cư giá 1.9 tỷ cụ nào yêu không đang làm đương trước nhà thành 2 mặt thoáng
cụ inbox định vị và gửi em chi tiết mảnh này để em ngâm cứu ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chuẩn cụ ạ. Trước e ở HN xong giờ về hẳn quê đầu tư. Sống ở quê thích hơn hẳn cụ ạ. Bọn trẻ cũng thích hơn. Nhưng sau vẫn phải cho nó về TP học
nhà em đông người, làm nhà vườn để ai thích lên thì lên, rau củ quả tha hồ mà thu hoạch về ăn trong tuần. Bọn trẻ chúng nó lên nghịch ngợm dãi nắng cả ngày, nóng lại phi xuống bể bơi, tưới cây, hái rau đủ trò khi nghỉ hè, giờ lại nghỉ dịch...
Bọn trẻ chúng nó vẫn học ở HN, khi mua nhà ngày xưa em cũng tính chán là mua ở đâu nhiều trường học cho lũ trẻ đi bộ đi học mình đỡ mất công đưa đón, giờ mình đi công tác vài ngày chúng nó ở nhà với bà rồi tự đi học, cũng nhàn, thích thì mò lên vài ngày cũng chả ảnh hưởng gì tới lũ trẻ

athk

Xe tăng
E cùng quan điểm với cụ này. Trc cũng có ý định kiểu này, định múc ở Ba Vì rồi, nhưng cân đong đo đếm là k phù hợp, vì chưa quá nhiều tiền để bỏ ra 2-3 tỷ chỉ để nghỉ ngơi, đang tuổi đi cày ở HN, cả tháng có khi k mò về được, mà cái nhà k có ng ở thường xuyên, xuống cấp nhanh, có về ở cuối tuần đc 2 ngày lại dọn dọn dẹp dẹp. Thực sự, đang tuổi đi cày, tài chén k quá dư giả, e thấy k hợp lý, thực ra, chỉ là thỏa mãn nhu cầu sở hữu, nhu cầu ảnh ọt, chanh xả chút thôi, chứ xiền đó, để đầu tư hay đgian gửi tkiem, cuối tuần mỏi mỏi book ksan, resort ở, mỗi tuần 1 nơi, đỡ nhàm, phòng ốc có ng dọn, bể bơi có ng chăm. Đó là ý kiến của e, còn tùy nhu cầu từng người.
Có 2 hay 3 tỷ thì tiền để bank rồi cuối tuần đi thuê 1 cái villa ở khắp các khu mà hưởng thụ và trải nghiệm sướng hơn :D đấy là quan điểm của em ạ