[Funland] Biệt thự nên ở gần trung tâm hay ngoại ô Hà Nội?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nếu có tiền em sẽ mua ngay một lô to nhất ở Gamuda Gardens - cái nơi mà em miệt mài cày cuốc :(

Nói cụ đừng giận, khu Thanh Trì Hoàng Mai địa thế đất trũng của thành phố, mọi thứ nước thải đều chảy về vùng đó, dân cư chật chội đông đúc, đất đai sẽ ô nhiễm hơn nên khí đất chắc khó mà sạch nên các đại gia họ ít mua về đó trừ những người không quan tâm đến phong thuỷ.

nguyendnabt

Xe hơi
Website
www.mobile-tech.info
Nay đi làm lại bị tắc đường, trong lúc kẹt xe em bỗng nghĩ vẩn vơ giờ mà có đủ tiền để quất hẳn 1 căn biệt thự mà ở cho sướng thì có nên chọn ở gần trung tâm Hà Nội không hay ra hẳn ngoại thành cho thoáng.

Ở gần trung tâm thì đương nhiên: thuận tiện di chuyển, đi đâu cũng tiện. Ăn uống chơi bời các kiểu đều được. Tuy nhiên, kẹt xe, ồn ào, mất an ninh là câu chuyện không tránh khỏi. Ở ngoại thành thì có vẻ đi ăn đi chơi, đi làm lại không được tiện lắm.

Các cụ nghĩ sao?
Em là em vote cho biệt thự ở ngoại ô vì em đang bán biệt thự khu công nghệ cao Hòa Lạc, giá rẻ bèo mà ở lại sướng.
(Mượn cụ chủ ít đất để giới thiệu dự án ;)))
chi tiết: http://www.bietthuphucat.com.vn)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chẹp. Cụ ơi đợt mưa lụt vừa rồi e thấy Hoàng Mai, điển hình là Gamuda bên e chả có nước ngập trong khi cả Hà Nội ngập ác :)) ... Nước thải thì từ khi có nhà máy xử nước thải Yên Sở thì sạch sẽ rồi... Cư dân e thấy thực tế là khá ít... Chuyện cụ nói giống kiểu chục năm trước ấy :))
cả trăm năm nay vùng đó là vùng trũng nên đất đai dưới đó "không sạch" nên sống ở đó khí đất bốc lên sẽ không ổn lắm. Khu Yên sở Gamuda em lạ gì đâu cụ. Vợ em đợt đầu cũng thích ở đó nhưng em phân tích cho là hiểu

humer

Xe điện
ở ngoại ô cụ nhé, xu hướng tương lai là như vậy, cụ cứ nhìn ra nước ngoài mà xem :D

gà toy

Xe buýt
biệt thự nên mua theo khu . sống nó mới tiện

dung hoa

Đi bộ
Nay đi làm lại bị tắc đường, trong lúc kẹt xe em bỗng nghĩ vẩn vơ giờ mà có đủ tiền để quất hẳn 1 căn biệt thự mà ở cho sướng thì có nên chọn ở gần trung tâm Hà Nội không hay ra hẳn ngoại thành cho thoáng.

Ở gần trung tâm thì đương nhiên: thuận tiện di chuyển, đi đâu cũng tiện. Ăn uống chơi bời các kiểu đều được. Tuy nhiên, kẹt xe, ồn ào, mất an ninh là câu chuyện không tránh khỏi. Ở ngoại thành thì có vẻ đi ăn đi chơi, đi làm lại không được tiện lắm.

Các cụ nghĩ sao?
Có tiền thì mua đâu chẳng được, chọn biệt thự liền kề trong mấy khu đô thị cao cấp ấy, đảm bảo an ninh, dịch vụ thì tận răng, ăn uống chời bời giờ hầu hết đều có sẵn ở xung quanh rồi.

lien hoaTT

Đi bộ

Các cụ nghĩ sao?
Ở trung tâm vẫn ô nhiễm khói bụi lắm. Em thấy mấy khu ngoại thành thực ra vào trung tâm cũng chỉ mất vài phút chạy xe thôi. nhà em ở khu Long Biên, chạy tới hồ Hoàn Kiếm cũng chỉ mất vài phút. Mà em nói thật là bên này mới quy hoạch lại nên đường xá rộng rãi, không gian thoáng đãng, sướng hơn hẳn.

nguyenliem85

Đi bộ
Nhà em ở cùng bố mẹ, các cụ cứ thích ở trong nội thành, gần chợ, gần viện, gần họ hàng. Cứ nghĩ qua cầu sang sông là kêu xa.

dan buon BDS

Đi bộ
Nhà em ở cùng bố mẹ, các cụ cứ thích ở trong nội thành, gần chợ, gần viện, gần họ hàng. Cứ nghĩ qua cầu sang sông là kêu xa.
Ôi giời, chính ra ở với các cụ lại càng nên ra ngoại thành ấy nhé. Không khí trong lành, có vườn cây rồi đường tản bộ cho các cụ đi tập thể dục chả sướng à. Bệnh viện cần thì xây được ngay ấy mà.

vietran

Xe ba gác
Nếu là em thì em sẽ ở ngoại thành cho thoáng đãng còn tiền quất con 4 bánh lướt cho đỡ khổ :))
Tiền thừa cụ đủ quất 40 con 4 bánh mới tinh đấy.
Đất biệt thự trong phố đắt gấp 10 lần ngoại ô. Đất BT khu em là 200tr/m2, Bt ở Nam An Khánh là 20tr/m2. 300m2 chênh nhau 50 tỷ.

saota87 MTV

Đi bộ

Các cụ nghĩ sao?
Giờ em thấy chung cư cao cấp với biệt thự mọc lên nhiều lắm, mấy ông lớn cũng chọn toàn chỗ đẹp cả, cứ có tiền đi là thoải mái lựa với chọn thôi.

Hoang Minh CG

Đi bộ
Theo các cụ thì dự án nào giờ là đẳng cấp và hot nhất?

consec 1986

Đi bộ
Hôm rồi sang nhà bác em ở Vinhome Riverside, đúng là một mình một khu, chả còn khói bụi luôn, nghĩ cũng thích thật.

vy hamin

Đi bộ
Mình ở Ecopark cũng thích mà? :D

hoang ngan giang

Đi bộ
Sếp em mới quất 1 căn bên Riverside đấy, tới 2018 mới giao nhà cơ. Thấy bảo khu đó có cả sân golf bên cạnh. Đúng là đẳng cấp thượng lưu.

0978218998

Xe đạp
Riêng em thấy ở biệt thự chỗ nào yên tĩnh là quan trọng nhất. Có thêm tiện đường giao thông vào nội thành, trục đường chính nữa là đẹp.

akiranguyen27

Xe đạp
Cụ tham khảo BT đơn lập dự án Khu ĐTM Hạ Đình 214 Nguyễn Xiển xem có hợp lý ko nhá, em đang còn 1 suất ngoại giao đã xong thô roài đới?!
Cụ cho xin thông tin vào inbox với. thank cụ.

Uỳnh

Xe tải
Biệt thự thì cứ phải tầm 300m trở lên. Nhà xây giữa đất, cao 3 tầng như của thực dân xây trước kia. Chứ không như nhiều nhà bây giờ, chỉ có 200m cũng tự nhận là biệt thự.

Có tiền mua biệt thự phố cổ là nhất. Nhưng cực khó và rất nhiều tiền. Không thì mua biệt thự ở các khu đô thị mới cũng ok. Tệ nhất là chui vào làng mua biệt thự.
Chí phải, bt tiện giao thông thì cứ mấy phố lý thường kiệt, trần hưng đạo mà quất. Biệt thự làng đi làm về cả làng nó đứng trước cổng xem mình đỗ xe, vận hành cửa và xách đồ vào nbaf nhọc lắm :D

fine_thanks

Xe điện
Chí phải, bt tiện giao thông thì cứ mấy phố lý thường kiệt, trần hưng đạo mà quất. Biệt thự làng đi làm về cả làng nó đứng trước cổng xem mình đỗ xe, vận hành cửa và xách đồ vào
nbaf nhọc lắm :D
Cụ đi xe gì? Cửa nhà cụ cửa j mà cả làng đứng xem xe và xem vận hành cửa ạ?