[Funland] Biết địa chỉ IP có thể tìm ra vị trí địa lý được không?

bilovely

Xe hơi
E cũng k hiểu lắm, nếu là IP động thì nó chạy lung tung ạ, hôm nay mình dùng IP này, ngày mai nó lại thuộc về địa chỉ của người khác ??

haithanhleminh

Xe tải
E cũng k hiểu lắm, nếu là IP động thì nó chạy lung tung ạ, hôm nay mình dùng IP này, ngày mai nó lại thuộc về địa chỉ của người khác ??
Cái động nó lấy ở đâu cụ? Động giời thì cũng từ ISP mà ra, log trên đó có cả.
Các phần mềm Ví dụ cái này nó đi thu thập các IP được phát ra từ ISP giống kiểu như phần mềm bản đồ thu thập từ địa danh ý. Nên nếu trong csdl của nó có danh sách thì nó vẫn chỉ cho ra đc khu vực khi biết IP, còn thằng ISP thì nó biết được tuốt luôn.

son_milano

Xe hơi
Cái này mấy ông an ninh mạng hay dùng để tóm mấy ông bóng bánh đây

laptop88.vn

Xe buýt
Mấy cái này e thử rồi, không chính xác ạ, chỉ ra được là ở nước nào thôi

AnhBeo

Xe buýt
cháu hóng hớt vụ này với, có cao thủ nào bày cách ko ạ ?

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

hoailq

Xe tải
Em nghĩ là chẳng cần nhà mạng đâu. Em dùng WINDOWS 8, máy tính không có GPS, kết nối WIFI hoặc 3G, nhưng các cụ cứ bật chức năng LOCATION AIDING lên, rồi vào google map. Đảm bảo nó chỉ thẳng đến chân cầu thang nhà các cụ luôn. THẬT!

hoailq

Xe tải
Sợ các cụ không tin, em đang vào WIFI đây. Em cũng đang sợ cái vụ này lắm. Cụ nào cao thủ vào giải thích giúp em cái. Nếu không bật LOCATION AIDING thì MAP nó hiện bản đồ thế giới.

thule6

Xe điện
Sợ các cụ không tin, em đang vào WIFI đây. Em cũng đang sợ cái vụ này lắm. Cụ nào cao thủ vào giải thích giúp em cái. Nếu không bật LOCATION AIDING thì MAP nó hiện bản đồ thế giới.
Cụ nhầm giữa việc xem ip của mình với việc có ip của thằng khác và xác định xem nó ở đâu cơ cụ ạ :D

xe thủng lốp

Xe container
Cái này bảo mật thông tin trừ phi dính vào vụ j đấy người ta mới tiết lộ thôi

hoailq

Xe tải
Cụ nhầm giữa việc xem ip của mình với việc có ip của thằng khác và xác định xem nó ở đâu cơ cụ ạ :D
Ý em là nó không phụ thuộc IP đâu cụ ơi. 3G nó cũng xác định chính xác vị trí luôn, em có thể vừa bật 3G vừa lái xe mà bản đồ nó cũng di chuyển theo mà. Chứ còn xác định theo IP của modem adsl thì dễ quá rồi.

fpt hà nội

Xe tải
cái này các nhà điều tra thường hay yêu cầu các nhà cung cấp dịch vụ cung cấp địa chỉ ip của máy rồi lần theo phá án ý mà

haven't got

Xe đạp
nếu là máy cá nhân cấp địa chỉ tĩnh thì có thể! Qua con DHCP thì mỗi lần nó reset lại IP động thì tìm sao được! nhất là DHCP dùng công cộng các cụ ợ! em thì ko hay nhớ chính xác nhưng đại loại DHCP sẽ quản lý tự động địa chỉ IP bởi việc tự động hóa việc cấp phát thông tin cấu hình IP cho clients

thaytroi_lambay

Xe hơi
Quan điểm của cháu là như này :
Hầu hết IP address của người dùng bình thường là IP động, chỉ một số công ty hay tổ chức mới đăng ký IP tĩnh vì đặc thù công việc.
Nếu là IP tĩnh : -> các cụ cứ tương thẳng vào o search trên mấy trang web .
Nếu là IP động : Như có cụ bảo trên ý là phải nhờ tay trong thôi, nhớ là cung cấp them cái thời gian mà cụ lấy đc địa chỉ đó.

Còn các nhà cung cấp như google cũng có đấy chính là Google Location services (IP) hay là GLS (wifi)...Nhưng mà nó phức tạp, với lại chỉ nó biết thuật toán thôi :)). Chính cái này có bác trên kia bảo là win8 ý. Hình như là cái này của google đấy ạ

ALTIS 98

Xe buýt
Có 2 cơ quan biết được chính xác, đó là: Cục phòng chống tội phạm công nghệ cao của XXX, hai là nhà cung cấp dịch vụ Internet (ISP). Nhưng mà nhờ 2 ông ấy thì...nên quyên đi :D
Cách khác đơn giản hơn đó là cụ quen ông nào làm ở ISP, bảo họ kiểm tra cho là ok. Ví dụ, nếu thuê bao của cụ đang dùng ADSL, FTTH hay nói chung là IP động, cụ sẽ phải đọc IP cho họ và cho biết ngày, giờ, phút cụ nhận được IP đó, sau đó họ tra lại log file sẽ ra tên chủ thuê bao, rồi tra database để tìm ra địa chỉ chính xác của...nạn nhân cần tìm.
Trước bên handheld.vn có vụ lừa đảo, một phần nhờ các cụ ở ISP mà tìm ra được địa chỉ đó :D
Chúc cụ may mắn.
Theo em như cụ này tư véo là chuẩn đấy ạ, mấy cái này xxx dùng để bắt cá độ bóng đá trên mạng, ... đúng không hả các cụ.

s0s82

Xe tải
Em nghĩ là chẳng cần nhà mạng đâu. Em dùng WINDOWS 8, máy tính không có GPS, kết nối WIFI hoặc 3G, nhưng các cụ cứ bật chức năng LOCATION AIDING lên, rồi vào google map. Đảm bảo nó chỉ thẳng đến chân cầu thang nhà các cụ luôn. THẬT!
Không phải Win8 đâu cụ. Cụ chỉ cần dùng Firefox hay chrome vào các website nó có yêu cầu bật Share Location trên trình duyệt thì khả năng hiện thị chính xác của các cụ là rất cao mà em chưa hiểu là nó làm thế nào (IP động các cụ nhé). Nếu dùng kiểm tra IP nó chỉ đưa ra được khu vực thôi. Mà phần lớn là trỏ hết về VNPT Hà Nội (nếu dùng VNPT)