[Funland] Biết địa chỉ IP có thể tìm ra vị trí địa lý được không?

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Mỗi một IP dù động hay tĩnh đều được quản lý bởi nhà cung cấp dịch vụ cái này giống như tổng đài điện thoại cố định. Để lấy được thông tin cụ thể một là có giấy của bộ công an đề nghị nhà mạng hỗ trợ cung cung cấp danh sách từ IP ra thuê bao, từ thuê bao ra địa chỉ khác hàng hoặc là tay trong tức là có người nhà làm ở bộ phận đó.
Hồi đầu tiên lắp ADSL tôi có chơi với một gã kỹ thuật, rủ nó đi uống bia rồi "rỉ tai" với nó, nó tăng đường truyền lên gấp đôi so với trước. Có vấn đề khách hàng toàn gọi thẳng trực tiếp tới gã đó nhờ kiểm tra cho nhanh không qua tổng đài hỗ trợ khách hàng đó là hơn 10 năm về trước.
Chính sự quản lý cực kỳ chặt chẽ đó nên công an mới có thể điều tra ra những vụ tống tiền, nặc danh, tuyên truyền ********* dù anh ở đâu đi nữa cũng phát hiện ra trừ khi họ khoanh vùng ra anh ở địa chỉ công cộng như quá cà phê, quán game không chỉ rõ mặt chứ anh ở nhà mà làm điều xằng bậy liên quan đến an ninh, tội phạm thì đừng nghĩ dùng nick ẩn, nặc danh mà thoát được.
Bạn xem phim "người vận chuyển" chưa? Gã lái xe đó trong cốp có gần 10 cái điện thoại, dùng xong ném luôn thì đảm bảo bí mật không bị tìm ra chứ dùng điện thoại mà thay sim thì dựa vào IMEI và danh sách khách hàng gọi đến gọi đi trên điện thoại đó họ tìm ra bạn ngay.

camerawifi

Xe hơi
bọn web nó xác định đc vị trí người dùng khi dùng mạng đấy, nhưng mà nếu biết số ip thì mình chắc cũng k có cách để rò,

kiwix3k0

Xe hơi
Cơ bản với mấy công cụ trên mạng thì không tìm ra được đâu ạ.

ladanbacbo

Xe máy
Chắc phải có chuyên môn cao thì dễ dàng tìm hơn cccm nhỉ. Ngu như em thì tìm kim đáy biển ạ

metavn

Xe tăng
Cao thủ thì tra được hết mà, xxx toàn lần manh mối từ IP :D

FlowerFruits

Xe máy
E nghĩ là impossible

minhnv174

Xe hơi
Trừ phi là các cụ hack được hoặc nhà cung cấp cung cấp thông tin. Chứ em nghĩ bt thì khó ah

camerawifi

Xe hơi
vụ này hơi khoai :v

Nora

Xe tăng
Được nhá cụ, chính xác đến tận nhà. Vấn đề là cơ quan chức với nhà mạng họ mới thực hiện chính xác được

Lollipop2018

Xe tải
Tìm được nhé,trừ khi fake IP thì em không biết là có tìm được không,chứ bình thường vào mạng là thằng google đã xác định mình đang ẩn nấp ở đâu luôn rùi ý

thuexe_ngominh

[Tịch thu bằng lái]
ko được đâu các cụ ạ

Gỗ Minh Long

Xe buýt
Website
gominhlong.com
Mỗi một IP dù động hay tĩnh đều được quản lý bởi nhà cung cấp dịch vụ cái này giống như tổng đài điện thoại cố định. Để lấy được thông tin cụ thể một là có giấy của bộ công an đề nghị nhà mạng hỗ trợ cung cung cấp danh sách từ IP ra thuê bao, từ thuê bao ra địa chỉ khác hàng hoặc là tay trong tức là có người nhà làm ở bộ phận đó.
Hồi đầu tiên lắp ADSL tôi có chơi với một gã kỹ thuật, rủ nó đi uống bia rồi "rỉ tai" với nó, nó tăng đường truyền lên gấp đôi so với trước. Có vấn đề khách hàng toàn gọi thẳng trực tiếp tới gã đó nhờ kiểm tra cho nhanh không qua tổng đài hỗ trợ khách hàng đó là hơn 10 năm về trước.
Chính sự quản lý cực kỳ chặt chẽ đó nên công an mới có thể điều tra ra những vụ tống tiền, nặc danh, tuyên truyền ********* dù anh ở đâu đi nữa cũng phát hiện ra trừ khi họ khoanh vùng ra anh ở địa chỉ công cộng như quá cà phê, quán game không chỉ rõ mặt chứ anh ở nhà mà làm điều xằng bậy liên quan đến an ninh, tội phạm thì đừng nghĩ dùng nick ẩn, nặc danh mà thoát được.
Bạn xem phim "người vận chuyển" chưa? Gã lái xe đó trong cốp có gần 10 cái điện thoại, dùng xong ném luôn thì đảm bảo bí mật không bị tìm ra chứ dùng điện thoại mà thay sim thì dựa vào IMEI và danh sách khách hàng gọi đến gọi đi trên điện thoại đó họ tìm ra bạn ngay.
Thông tin rất hữu ích. Cám ơn cụ

huyphongvan

Xe đạp
Giờ cái opera mini có có luôn VPN các bác tha hồ mà dùng nhé ngồi ở nhà mà toàn sang tận Mỹ với Hàn

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
IP được phân chia theo khu vực nên biết được tương đối cụ ạ

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Binladen ẩn thân rất kỹ nhưng nhờ một manh mối sử dụng internet qua USB của một thân tín mà tình báo Mỹ khoanh vùng và tiêu diệt.
Tổng thống tự phong Chesia chết vì đang mải buôn dưa lên điện thoại vệ tinh mà bị Nga cho phát tên lửa bức xạ nổ banh xác pháo.
Một gã gửi gửi quả bom trong cát sét cho đối thủ cạnh tranh nhờ nhà xe chuyển giùm anh phụ xe táy máy bật hậu quả nổ mù mắt thương tật toàn thân, chỉ vài ngày sau họ lôi ra chú gửi bom cho dù chú đó cẩn thận dùng SIM rác nhưng vẫn bị bắt.
Một chị ở Việt Nam mật danh "thánh cô" gì đó gửi bài viết nhờ qua trung gian bên Mỹ đăng facebook cuối cùng bị CA điều tra bắt quả tang tại nhà đầy đủ tang chứng vật chứng không chối cãi. Chị đó cứ nghĩ mình không đăng bài chỉ gửi bài nhờ ngừoi khác bên Mỹ đăng thôi thì không ai có thể phát hiện ra được nhưng chị vẫn bị tóm.
Một bác gửi quả bom trong đài nhờ nhà xe chuyển hộ mừng sinh nhật cháu bé. Bố cháu bật nút bom cát sét nổ làm người cha bị chết. Kết quả vẫn đang điều tra vì không có một manh mối không điện thoại, không địa chỉ người gửi hàng và khả năng bắt thủ phạm cực kỳ thấp.
Chúng ta sống trong thời đại kỹ thuật số, nhanh gọn nhiều tiện ích nhưng chúng ta để lại quá nhiều dấu vết trên đó. Nếu chỉ là người bình thường như là 1 trong số 90 triệu dân Việt Nam chả ai thèm để ý nhưng nếu thử làm gì đó nguy hiểm đến an ninh quốc gia, đến trật tự xã hội thì xin lỗi hôm sau công an cục phòng chống tội phạm công nghệ cao sẽ đến tận nhà bạn, thậm chí bạn viết gì nói gì trên mạng họ cũng biết hết.
Bạn sử dụng điện thoại, điện thoại có mã IMEI, bạn sử dụng SIM bạn có mã SIM, bạn sử dụng máy tính có mã địa chỉ MAC card mạng, mã chip vi xử lý máy tính. Những thứ đó toàn hàng unique, đó là mã không trùng nhau từ mã đó họ xác định ra bạn cho dù bạn ở đâu đi nữa thì vẫn để lại dấu vết.
Bạn gọi điện thoại, nhắn tin thì bạn để lại thông tin. Nhiều con gà cứ tưởng lập cái nick ảo, ra ngoài hàng tung tin lên mạng rồi về nhà nằm khểnh kiểu bố chúng mày (CA) tìm ra tao nhưng hôm sau CA đến nhà sợ vãi đái ra quần không bù hôm trước xưng hùng xưng bá trên mạng trên face.
Mấy cài VPN chỉ lòe mấy ngừoi thường thôi chứ nó không phải là che dấu tuyệt đối, cùng lắm nó
Nếu bạn muốn che dấu vết thì bạn phải cực giỏi, phải là dân chuyên nghiệp hiểu rất rõ hệ thống mình đang sử dụng mới hy vọng che dấu thông tin và không thò đuôi bị tóm.
Quay lại chủ để từ IP có thể tìm ra địa chỉ thực sự hay không thì không thể tìm ra nếu chỉ là người thường, vớ vẩn nhưng với CA cục phòng chống công nghệ cao thì nó dễ như thò tay lấy chùm chìa khóa trong túi vì họ có quyền hạn được phép truy cập vào hệ thống CSDL của nhà mạng từ đó tra ra chủ thê bao đó là ai, địa chỉ ở đâu đã vào trang web nào thời gian bao nhiêu, IP đến và đi các trang đó tóm lại rất nhiều thông tin đủ họ xây dựng lên bức tranh toàn cảnh thời gian người đó làm gì. Vấn đề là mức độ nào thì họ điều tra đến đó còn mấy việc chém gió trên mạng, trẻ trâu phát ngôn thì chả ai thèm điều tra xử lý làm gì tốn thời gian nhưng thử an ninh quốc gia hay trọng án cướp của giết người bắt cóc trẻ em thì xem nào. Chạy đằng trời không thoát!

VIKO L

Xe điện
Bạn gọi điện thoại, nhắn tin thì bạn để lại thông tin. Nhiều con gà cứ tưởng lập cái nick ảo, ra ngoài hàng tung tin lên mạng rồi về nhà nằm khểnh kiểu bố chúng mày (CA) tìm ra tao nhưng hôm sau CA đến nhà sợ vãi *** ra quần không bù hôm trước xưng hùng xưng bá trên mạng trên face.
Chạy đằng trời không thoát!
Cụ cho em hỏi, nếu từ lúc lập nick đến sau này toàn ra quán công cộng, thay đổi liên tục thì chắc CA phải phục kích bắt quả tang chứ nếu nó ra khỏi quán rồi thì có bắt được không?

ambdiep

Xe buýt
đương nhiên tìm ra được ạ :), thế nên CA bắt tội phạm IT mới nhanh như thế :)

CNS Sao Mai

Xe máy
Website
www.saomai.com.vn
Cụ cho em hỏi, nếu từ lúc lập nick đến sau này toàn ra quán công cộng, thay đổi liên tục thì chắc CA phải phục kích bắt quả tang chứ nếu nó ra khỏi quán rồi thì có bắt được không?
Thưa cụ, cụ ngồi quán nét (A) cụ lập nick ảo. Lập nick nó bắt cụ xác nhận bằng điện thoại (A), email (B) nó mới cho lập.
Cụ lập xong cụ có 3 cái đuôi đó là (A), (B), (C).
A. Hầu như quán nét nào cũng có camera, cụ vào là hình ảnh cụ đã bị ghi lại. Kiểm tra lại băng hình loại trừ từng đối tượng sẽ lòi ra cụ ngay nhất là vị trí cụ ngồi máy tính. Máy tính nào cũng có thông tin để nhận dạng.
B. Email của cụ đăng ký. Từ email đó là cái đuôi để họ (CA) từ từ tìm chỗ để rút --> ra đến nhân thân cụ.
Quay lại chuyện chị gửi bài cho "thánh cô" bên trên. Chị ta rất khôn ngoan là gửi mail cho một người bên Mỹ để người đó đăng bài trên facebook. Dấu vết của chị bị che dấu hoàn toàn rất khó để tìm ra chị đó. CA không thể lần ra thì họ tập trung vào tài khoản facebook đăng bài, họ biết được tài khoản email chủ nhân facebook đó. Bằng nghiệp vụ hack họ xâm nhập được email và trong email thì hàng loạt bài gửi của chị chàng ở VN. Từ email chị chàng đó --> IP và họ đến tận nhà bắt quả tang không chối cãi được.
Việc hack hay chiếm quyền tài khoản của người nào đó đối người thường rất khó nhưng với đội chuyên nghiệp thì nó dễ như cụ cầm lái một con xe thôi.
C. Điện thoại. Cái này nhanh nhất. Mỗi điện thoại đều có số IMEI, sim có mã SIM. Một cuộc gọi đến gọi đi nhà mạng sẽ lưu trữ 2 thông tin đó là IMEI và số SIM hay số thuê bao đó cụ à.
Cụ nhặt được SIM rác hay mua SIM rác đó thì SIM ngay cái SIM đó không cho biết thông tin về cụ. Cụ lôi con điện thoại của mình ra lắp cái SIM vào cụ ung dung tưởng chả ai biết được nhưng cụ thò cái đuôi đó là IMEI điện thoại của cụ. Từ IMEI họ sẽ có danh sách cụ thể bao nhiêu số điện thoại gọi đến gọi đi từ con điện thoại đó và CA chỉ cần gọi đến các số điện thoại mà cụ đã gọi đến/gọi đi thì sẽ có người sẽ trả lời đó là số điện thoại của anh X, chị Y. Lúc cụ đang ung dung ở nhà thì CA ập đến bắt cụ. Muốn cắt đuổi thì mỗi lần gọi điện thoại đe dọa tống tiền cho ai đó thì cụ phải sử dụng 1 điện thoại khác nhau 1 sim khác nhau và dùng 1 lần rồi ra sông ném đi. CA chỉ khoanh vùng rằng cụ ở vị trí cell (trạm phát sóng nhà mạng) việc tìm kiếm cụ sẽ vất vả hơn nhiều và họ sẽ đợi cụ thò đuôi ra để tóm. Việc sử dụng 1 máy tính, một điện thoại cho mỗi lần sử dụng thì hiếm ai đủ năng lực kinh tế mà làm được việc đó chưa kể phải di chuyển liên tục tránh hệ thống camera công cộng lẫn nhà riêng tóm hình ảnh. Nói chung rất khó không phù hợp với người bình thường.
Tóm lại một câu làm gì thì làm tuân thủ pháp luật thì chả bao giờ sợ CA đến nhà hỏi thăm. Nếu có làm việc vi phạm pháp luật thì rất khó trốn chạy, che dấu.

Chỉnh sửa cuối:

VIKO L

Xe điện
Thưa cụ, cụ ngồi quán nét (A) cụ lập nick ảo. Lập nick nó bắt cụ xác nhận bằng điện thoại (A), email (B) nó mới cho lập.
Cụ lập xong cụ có 3 cái đuôi đó là (A), (B), (C).
A. Hầu như quán nét nào cũng có camera, cụ vào là hình ảnh cụ đã bị ghi lại. Kiểm tra lại băng hình loại trừ từng đối tượng sẽ lòi ra cụ ngay nhất là vị trí cụ ngồi máy tính. Máy tính nào cũng có thông tin để nhận dạng.
B. Email của cụ đăng ký. Từ email đó là cái đuôi để họ (CA) từ từ tìm chỗ để rút --> ra đến nhân thân cụ.
Quay lại chuyện chị gửi bài cho "thánh cô" bên trên. Chị ta rất khôn ngoan là gửi mail cho một người bên Mỹ để người đó đăng bài trên facebook. Dấu vết của chị bị che dấu hoàn toàn rất khó để tìm ra chị đó. CA không thể lần ra thì họ tập trung vào tài khoản facebook đăng bài, họ biết được tài khoản email chủ nhân facebook đó. Bằng nghiệp vụ hack họ xâm nhập được email và trong email thì hàng loạt bài gửi của chị chàng ở VN. Từ email chị chàng đó --> IP và họ đến tận nhà bắt quả tang không chối cãi được.
Việc hack hay chiếm quyền tài khoản của người nào đó đối người thường rất khó nhưng với đội chuyên nghiệp thì nó dễ như cụ cầm lái một con xe thôi.
C. Điện thoại. Cái này nhanh nhất. Mỗi điện thoại đều có số IMEI, sim có mã SIM. Một cuộc gọi đến gọi đi nhà mạng sẽ lưu trữ 2 thông tin đó là IMEI và số SIM hay số thuê bao đó cụ à.
Cụ nhặt được SIM rác hay mua SIM rác đó thì SIM ngay cái SIM đó không cho biết thông tin về cụ. Cụ lôi con điện thoại của mình ra lắp cái SIM vào cụ ung dung tưởng chả ai biết được nhưng cụ thò cái đuôi đó là IMEI điện thoại của cụ. Từ IMEI họ sẽ có danh sách cụ thể bao nhiêu số điện thoại gọi đến gọi đi từ con điện thoại đó và CA chỉ cần gọi đến các số điện thoại mà cụ đã gọi đến/gọi đi thì sẽ có người sẽ trả lời đó là số điện thoại của anh X, chị Y. Lúc cụ đang ung dung ở nhà thì CA ập đến bắt cụ. Muốn cắt đuổi thì mỗi lần gọi điện thoại đe dọa tống tiền cho ai đó thì cụ phải sử dụng 1 điện thoại khác nhau 1 sim khác nhau và dùng 1 lần rồi ra sông ném đi. CA chỉ khoanh vùng rằng cụ ở vị trí cell (trạm phát sóng nhà mạng) việc tìm kiếm cụ sẽ vất vả hơn nhiều và họ sẽ đợi cụ thò đuôi ra để tóm. Việc sử dụng 1 máy tính, một điện thoại cho mỗi lần sử dụng thì hiếm ai đủ năng lực kinh tế mà làm được việc đó chưa kể phải di chuyển liên tục tránh hệ thống camera công cộng lẫn nhà riêng tóm hình ảnh. Nói chung rất khó không phù hợp với người bình thường.
Tóm lại một câu làm gì thì làm tuân thủ pháp luật thì chả bao giờ sợ CA đến nhà hỏi thăm. Nếu có làm việc vi phạm pháp luật thì rất khó trốn chạy, che dấu.
Cảm ơn cụ, cụ giải ngố cho em rất nhiều.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản thì em cũng hiểu là như thế nhưng việc thông qua NCC để biết thì khoai quá, cái này có khi phải An ninh mới yêu cầu được, ý em là có thủ thuật nào mà biết được không, chỉ cần biết đến tỉnh, thành phố thôi, nhưng phải chính xác. Em thử vài web nhưng nó nhay lung tung quá.
AN người ta có phần mềm hệ thống để truy cập mà không cần yêu cầu cụ ạ.