[Funland] Biển xe mới có mã QR

MrSpy

Xe điện
Chắc nhìn thấy cái hình đó cho nó có tí ... công nghệ.

theKey

Xe hơi
Khiếp các cụ chửi auto thế, ngta có nói lý do và em thấy hợp lý đó chứ. Dạo này nhiều bố che 1 số hay dán thêm họa tiết để không bị phát hiện biển thật. Nhưng giám sát qua camera ko nhận ra. Nay có mã này mà dán che đi thì phát hiện ngay vì biển số thật và biển số do quét QR ko trùng nhau. Chẳng bao vụ bị gọi phạt nguội oan vì bị bọn mất dạy nó giả biển số. Nếu vào các cụ mới thốt lên giá như bên CA có biện pháp nào ngăn chặn =))
Em lại giả thiết có thánh giả nào đó muốn có biển giả và lại muốn cả chơi khăm anh em ofers. Copy luôn biển của cụ và cả mã QR vào luôn. Công nghệ giả giờ tiền còn ra giống thật nữa là cái mã. Miễn là cùng dòng xe. Thế là sau đó hóa đơn phạt toàn bay về nhà cụ. Nên em nghĩ QR hay gì gì cũng chỉ là ngăn với chống người tuân thủ thôi chứ cụ :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Nếu dùng QR nhưng ai cũng có thể rút ĐT ra để đọc xem xe này của ai, ở đâu lại không ổn. Chủ ce có quyền riêng tư, và thậm chí là an ninh an toàn...., còn việc với PL là chuyện củ chủ xe với PL nếu có.
QR mã hoá chứ ah.

cusao

Xe lăn
Cái biển số xe có gì trang trọng đâu mà gắn quóc kỳ với tên viết tắt quốc gia ở đây?
Cái cần nhất là đơn giản dễ nhớ dễ xác định thì ko thể hiện đc

Em có ý kiến bỏ mịe cái biển dài đi, thành hình vuông, cần mịe gì số cho tốn sơn, in mỗi cái QR code. Thiên đường nó phải khác

tuanzs

Xe container
Sắp tới là NFT hay Blockchain gì đó nữa.
Dự là cái biển xe còn nhiều đất diễn lắm.

Húp sụp sụp

Xe điện
QR để có đủ thông tin chủ xe, ví dụ gặp xe đỗ linh tinh quét ra anh A bộ X thì lượn luôn cho khỏi mất công chờ.
Quét ra chủ bóng, chủ lô thì hỏi trong xe mày chở túi gì mà to thế :)
Quét ra ọp phơ thì chửi thêm cho một trận trước khi phải

Camry270772

Xe buýt
QR để có đủ thông tin chủ xe, ví dụ gặp xe đỗ linh tinh quét ra anh A bộ X thì lượn luôn cho khỏi mất công chờ.
Quét ra chủ bóng, chủ lô thì hỏi trong xe mày chở túi gì mà to thế :)
Quét ra ọp phơ thì chửi thêm cho một trận trước khi phải
Thế thì lộ hết đời tư.

vừa đi vừa láii

Xe container
Vừa rồi em thấy xe 2 biển vuông, nghiên cứu xong lại chuyển thành 2 biển dài :))
Mà cái mã QR bị sơn nó quẹt vào tí thì chủ xe làm sao phát hiện được nhỉ? Hay là mỗi lần nổ máy lại phải quẹt 1 cái xem nó còn OK không

khanhtb

Xe điện
đổi biển ngân sách tăng thêm mấy trăm tỷ,nên làm lắm chứ

Go on

Xe điện
Em lại giả thiết có thánh giả nào đó muốn có biển giả và lại muốn cả chơi khăm anh em ofers. Copy luôn biển của cụ và cả mã QR vào luôn. Công nghệ giả giờ tiền còn ra giống thật nữa là cái mã. Miễn là cùng dòng xe. Thế là sau đó hóa đơn phạt toàn bay về nhà cụ. Nên em nghĩ QR hay gì gì cũng chỉ là ngăn với chống người tuân thủ thôi chứ cụ :))
Có nhiều cách mã hoá mã QR lắm cụ, chẳng qua chúng ta toàn tiếp xúc mã QR công khai nên cứ vác cái điện thoại ra quét là ra. Nhưng có công nghệ để cụ quét không ra.
Hoặc bên ca hoàn toàn có thể tạo ra mã QR mà khi quét sẽ ra thông tin biển số nhưng sẽ có đoạn mã tương ứng biển số đó mà chỉ phần mềm của CA mới đọc được họ sẽ phát hiện ngay ra mã tự in lên biển là giả. Trong thời đại AI như giờ camera giám sát giao thông độ nét cao nó tự động quét, nhận dạng biển số và mã Qr có là thật ko thì bọn biển giả lòi ra ngay.

Go on

Xe điện
Biển giả thì check phát ra ngay chứ thêm QR lại thừa.
Ngt hướng đến camera giám sát tự quét tự check ra biển giả và thông báo đến csgt về trường hợp đó. Chứ chekc bằng mắt thì chắc khi xe bị túyt vào mới check được. Hiếm khi đang đi mà biết đó là biển giả cụ ạ

gocart

Xe cút kít
Ngt hướng đến camera giám sát tự quét tự check ra biển giả và thông báo đến csgt về trường hợp đó. Chứ chekc bằng mắt thì chắc khi xe bị túyt vào mới check được. Hiếm khi đang đi mà biết đó là biển giả cụ ạ
Em check QR suốt ạ.
Check như cụ tưởng tượng ra là không khả thi.
Ngoài ra, bắt tất cả đổi biển để (chỉ hy vọng ) phát hiện dăm xe biển giả xứng đáng được nửa giải Lô Beng.

Chỉnh sửa cuối:

neverfg

Xe điện
E rất ủng hộ đổi mới sáng tạo liên tục.... Tuy nhiên không nên thay đổi liên tục mà thời gian mỗi năm cấp lại một biển là vừa.

Chỉnh sửa cuối:

kevin69

Xe hơi
Cái số 19 ở góc phải có ý nghĩa gì các cụ

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Mới đổi biển kiểu số lại đổi biển kiểu này.
Lắm vẹo nhể.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cái này thì phải đến gần xe cụ thì mới copy được cả 2.
Nên sẽ khó hơn so với không có QR.
Còn tất nhiên là phòng người ngay, chứ không phòng được người gian.