[Thảo luận] Biển xanh biển đỏ ko chấp hành hạn chế tốc độ

NoCarNoMoney

Xe buýt
xxx lập ních ở diễn đàn này cũng nhiều, thi thoảng mới thấy có cụ xxx of ra mặt, luật đời đúng là có quả báo đấy mong sao các cụ xxx tử tế với dân hơn.
Em like comment của cụ. xxx nằm vùng trên OF nên thay đổi để góp phần cải thiện bộ mặt của xxx trước các ông chủ.

seed0608alo

Xe buýt
Cũng còn tùy biển mà xxx có dám Dừng hay ko cụ ạ, vd 80a ,b thi Bố xxx cũng chả dam dừng ấy

KITTOTET

Xe buýt
Nói chung là xxx cung chẳng muốn dính vào , rồi lằng nhăng. Hôm trc e đi cao tốc Nội bài -Bắc Ninh (QL18 thì phải) đến đoạn gần rẽ ra QL3 có biển hạn chế 60 rồi 40. E đang đi giật minh rồi về đúng tốc độ cho phép nhìn qua gương hậu thấy chú Cam phi râm rầm nháy đèn e loạn lên xin vượt e cứ kệ. XXX lao ra giữa đường chỉ thằng vào e, e biết bài này của xxx rồi nên bảo thằng sau toi rồi. XXX 1 tay chỉ gậy xe e tay kia thì hạ thấp ra hiệu bỏ qua e rồi vòng ra sau but ngờ đâu chú cam biển xanh lè thế là dừng lại quay mặt nhìn hướng khác, chú cam kia được đà vượt phải e rồi phong như bay mặc du còn đến 1km mới có biển hết hiệu lực

2nt

Xe tải
Vì nó xxx chúng nó lấy tiêu chí kiếm tiền bất chính đút túi mang về nuôi dạy con cái, bảo chúng mày phải ngoan ngoãn, sống cho có ích cho XH... chứ không phải muốn xây dựng 1 xã hội giao thông trật tự, văn minh, kỷ cương... Dừng mấy thể loại đấy không có cái gì đút túi cụ ạ.
Biển công vụ nó vậy! Em đi đường thấy tỉ lệ đi láo, đi quá tốc độ nhiều nhất chính là mấy loại biển này. Có tí mùi của cơ quan công quyền nó sinh ra cái tật như vậy. Các quan bác quan thầy ngồi trong những xe đó mà am hiểu luật giao thông có lẽ sẽ không để cho cánh lái xe tung hoành như vậy :D

xevomua

Xe tải
Không có ý đánh đồng tất cả, nhưng thực sự E rất ức chế với cách mà các vị biển xanh 80( Thường là Camry ) tham gia GT...
Đúng là: Theo đóm ăn tàn !

huongdao

Xe tải
Vì nó xxx chúng nó lấy tiêu chí kiếm tiền bất chính đút túi mang về nuôi dạy con cái, bảo chúng mày phải ngoan ngoãn, sống cho có ích cho XH... chứ không phải muốn xây dựng 1 xã hội giao thông trật tự, văn minh, kỷ cương... Dừng mấy thể loại đấy không có cái gì đút túi cụ ạ.
cụ nói đúng nhưng chưa đủ, không chỉ lấy tiền bất chính về chỉ để nuôi con cái chúng nó mà đến bố mẹ rồi ông bà chúng nó cũng được báo hiếu bằng cái tiền bất chính đó cụ ợ. ông bà bố mẹ chúng nó cười hả hê mỗi dịp được xxx chúng nó báo hiếu mà không biết đang ăn mứt của dân.thật là buồn cười khi ăn mứt mà cứ khen ngon khen nhiều.

vietsunboy

Xe tải
Xe biển đỏ liên quan đến an ninh quốc phòng quốc gia, không ai được quyền kiểm tra xe. Việc vi phạm giao thông so với an ninh quốc gia thì an ninh quốc gia phải hơn chứ. Em dự thế!
Còn biển xanh thì rõ rồi, tao với mày cùng ăn lương từ thuế của dân ra, gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau.

Lonestar

Xe điện
Cháu thấy các cụ mắng các bác xxx về ko dừng iem biển xanh biển đỏ, nhưng khổ nỗi ở ta quan hệ nó chằng chịt như ma trận, Trong trường hợp khi bác xxx ý dừng xe iem biển xanh, biển đỏ và lập biên bản, về điều lệ các bác ý không sai, nhưng về công việc thì bác xxx sẽ bị đủ các thứ trên trời rơi xuống đầu từ các mối quan hệ lằng con bà nhằng, Các cụ thông cảm cho các bác xxx về vụ này đi, vì người ta cũng bị trên đe dưới búa chứ sung sướng gì đâu

Mạnh kaka

Xe hơi
em nghĩ như XXX chỉ có quyền hạn thổi biển xanh thôi chứ, biển đó thì XXX không dc thổi hay sao ý. Em thấy thỉnh thoảng vẫn gặp 2 đồng chí đi moto mang chữ " kiểm soát xe quân sự "
cụ cho e hỏi mấy xe ksqs ấy làm gì nhỉ?biển đỏ chạy ẩu lắm ạ

Mạnh kaka

Xe hơi
cùng ngành cùng nghề nên hiểu nahu mà cụ chủ :)

tamtommy

Xe tăng
biển đỏ mà gặp 2 anh ksqs thì mặt cũng tái mét luôn ;))

Kerongchoi26

Xe đạp
Em thấy xe quân sự đi đường toàn vượt nhanh nhất, thi thoảng cũng bị gọi nhưng toàn đi luôn. Chắc là có công vụ nên được ưu tiên suốt

Hopesun

Xe máy
Em mới lái vài tháng, nhưng kết luận như sau:
Bây giờ thấy xe biển xanh/đỏ nào đi cẩn thận nghiêm chỉnh (vd: k chuyển làn bừa bãi) là em thấy kỳ quặc :|

Mr.Nup

Xe hơi
Các cụ cứ mắng xxx là phải làm ăn đàng hoàng kẻo bị quả báo. Còn xxx khi nhìn thấy xe biển xanh đỏ chạy láo thì sẽ cười mà nói: "chạy như thế rồi có ngày quả báo..."

alone_prince_92

Xe máy
Mấy cụ biển xanh biển đỏ, Rất hiếm khi gặp cụ nào không vi phạm :)