[Funland] Biển Sầm Sơn

TONGIA

Xe lừa

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em đã rất cố gắng nhiều lần để xóa ẤN TƯỢNG XẤU về SS, nhưng không thành. Sau khi nghe báo đài tuyên truyền là đã hết cảnh chặt chém, em thấy vui vui là.
Công ty có đám cưới ở TH, không phải mùa DL, thế là ăn nhậu xong, 4 anh em ra SS uống bia. Mục đích chính là xem coa thực sự hết chặt chém chưa, vì vừa nhậu đám cưới,
không thể uống thêm.
Mặc dù đã nghe báo, đài và người dân nói đã hết nạn chặt chém, nhưng em vẫn cảnh giác, mặc dù cũng mong sự cảnh giác là thừa. Hỏi giá bia, hỏi luôn là 4 chai giá như nhau hay chỉ 1 chai, chủ quán nói 4 chai giá như nhau. Hỏi tiếp có tính tiền ghế ngồi không?, chủ quán bảo không, Chủ quán còn nói thêm, bây giờ không ai làm ăn thế đâu anh.
Thế là ngồi uống, 4 chai bia HN, gọi thêm 4 gói đậu phộng, cũng hỏi giá, nhưng chủ quán bảo, đáng bao nhiêu, anh cứ dùng đi.
Khi tính tiền là 700.000 (bằng chữ: bảy trăm nghìn đồng).
Thắc mắc, thì chủ quán nói, em nói như nào, em bán đúng như thế, giá 4 gói đậu phộng tân tân nó là:... X4 + tiền bia.
Từ đó, ai nói đến SS thì trong đầu em vang lên bài Zô tá, Zô tà.
Thế nên em mới nói delete khỏi bộ nhớ, coi như nó là 1 nơi không tồn tại trên trái đất này (với riêng em). Đi chơi mà cứ phải nơm nớp lo những cái thứ như vậy thì đi làm gì.
Biển Sầm Sơn sóng to nhưng nước ko xanh, cảnh ko đẹp. Nếu thích tắm biển ở miền Bắc em ra Cô Tô. Bãi Vàn Chảy sóng to nước xanh, Bãi Hồng Vàn phẳng lặng cảnh đẹp, thích hoang sơ thì có Cô Tô con

long.spc

Xe container
Giờ ở SS có 1 thứ khó quản, trông chưa ổn
Đó là xe điện.
nhiều xe quá. Hoa hết cả mắt
Vâng! Buổi tối mùa này nhất là cuối tuần ra đường nào là xe điện, xe tải, xe cá nhân, xích lô xe đạp đôi loạn cào cào lên.
Thiếu chỗ đậu xe trầm trọng,đợt đầu mùa em vào ngồi aha cafe mà mất 20k đậu xe bên ks Điện Lực trong khi đường vắng tanh, hở ra cái là xxx đến thịt luộc ngay mấy lít.

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em đã rất cố gắng nhiều lần để xóa ẤN TƯỢNG XẤU về SS, nhưng không thành. Sau khi nghe báo đài tuyên truyền là đã hết cảnh chặt chém, em thấy vui vui là.
Công ty có đám cưới ở TH, không phải mùa DL, thế là ăn nhậu xong, 4 anh em ra SS uống bia. Mục đích chính là xem coa thực sự hết chặt chém chưa, vì vừa nhậu đám cưới,
không thể uống thêm.
Mặc dù đã nghe báo, đài và người dân nói đã hết nạn chặt chém, nhưng em vẫn cảnh giác, mặc dù cũng mong sự cảnh giác là thừa. Hỏi giá bia, hỏi luôn là 4 chai giá như nhau hay chỉ 1 chai, chủ quán nói 4 chai giá như nhau. Hỏi tiếp có tính tiền ghế ngồi không?, chủ quán bảo không, Chủ quán còn nói thêm, bây giờ không ai làm ăn thế đâu anh.
Thế là ngồi uống, 4 chai bia HN, gọi thêm 4 gói đậu phộng, cũng hỏi giá, nhưng chủ quán bảo, đáng bao nhiêu, anh cứ dùng đi.
Thắc mắc, thì chủ quán nói, em nói như nào, em bán đúng như thế, giá 4 gói đậu phộng tân tân nó là:... X4 + tiền bia.
Cụ có khiếu sáng tác truyện tốt lắm. Cứ thế phát huy nhé!

tungLam.nwl

Xe tăng
Bãi tắm bên khu biệt thự FLC bé, bẩn quá tởm so với cả khu. Các bãi ngoài thì tốt hơn sạch sẽ hơn so với trước đây, nạn chặt chém cũng có vẻ giảm bớt nhiều nhưng nói chung thà chạy tí vào Nghệ An, Hà Tình hoặc xa hơn thì còn ngon chứ SS em k chắc còn muốn quay lại.

labana

Xe hơi
E cũng k biết FLC SS giờ như nào nhưng 2 năm trc đi thì bãi biển chỗ này xấu cụ ạ. cái này thì khó thay đổi lắm

Mr.Alo

Xe lăn
ss cuối tuần cứ gọi là chen nhau
em tuần rồi ở ss 2 ngày mà ra biển đông quá lại về bơi bể nhỏ cho lành :))

dịch vụ so với ngày trước khá ok , nhưng món xe điện vẫn bát nháo , người nhà em tối đi ra gọi xe có tẹo nó chém 200k , người nhà lưu số về bảo lại thế là sau gọi thử dọa báo chính quyền cái nó sợ xin mãi stk để trả lại tiền :))

Loe_hờ lú

Xe điện
Em đi Sầm Sơn 2 lần, 1 lần ở ngoài cách đây 10 năm. 1 lần năm ngoái thì ở FLC. Nhìn chung chưa để lại ấn tượng gì xấu cả.
Với chi phí phù hợp với giới bình dân, đi gần, chi phí rẻ thì SS là lựa chọn tương đối tốt

banmotnucuoi

Xe lăn
Bãi tắm bên khu biệt thự FLC bé, bẩn quá tởm so với cả khu. Các bãi ngoài thì tốt hơn sạch sẽ hơn so với trước đây, nạn chặt chém cũng có vẻ giảm bớt nhiều nhưng nói chung thà chạy tí vào Nghệ An, Hà Tình hoặc xa hơn thì còn ngon chứ SS em k chắc còn muốn quay lại.
Nghệ an, Hà tĩnh chính xác là chưa biết làm du lịch, khách đơn thuần xuống nhứng nước muối, an tý hải sản luộc rồi về, trẻ con ko có chỗ để để đi, người lớn không có chỗ checkin, nếu ko phải dân bản địa cũng ko biết chỗ nào có quán ngoan, quán sang chảnh hay bình dân...

nguarung

Xe điện
không thể uống thêm.
Chẳng tin

Lastbet

Xe buýt
Em mới đi Hạ Long về, Sầm Sơn chỉ bằng góc nhỏ Hạ Long, chỗ vui chơi sầm uất thì Hạ Long chơi đến sáng nhạc đánh uỳnh quỳnh cả đêm (lúc cần nghỉ ngơi cũng hơi ngán) còn để quẩy thì thoải mái. Sầm sơn vẫn lộn xộn hiu hắt về đêm lắm.

Chopchopchop

Xe buýt
Thậy sự tiếc cho anh ấy cụ à. FLC SS của anh ấy giờ nó là vị trí có 1 không 2 ở SS nữa. Ss giờ kiếm đâu được quẩn thể như của anh ấy. Dv giờ em cảm nhận tốt lắm ấy. Nv cực đon đả. Em vẫn sẽ ủng hộ anh ấy. Vk em đặt phòng từ 2 tháng trước chứ giờ full đến tháng 8
Em đang ở flc đây. Em đặt phòng chiều thứ 6, sáng chủ nhật nhận phòng. Cũng ko khó đặt lắm đâu. Dịch vụ flc ổn. Biển vắng

Marance

Xe điện
Em chưa 1 lần đến tắm Sầm Sơn.
6 năm trước đi Thanh Hóa nhưng em chọn Hải Tiến.
Và chưa quay lại nơi này.

RAVA

Xe ba gác
-E đi SS thì cứ xác định luôn đằng nào cũng mất tiền thì cứ phải vào nơi tử tế cho nó nhẹ đầu, vậy nên cứ Vạn Chài hay FLC thẳng tiến. Còn ăn uống trc đây có cái quán to ngay cổng FLC thấy ăn uống cũng ngon, sạch sẽ và giá cả hợp lý thì hồi 2/9/2020 e đi thì thấy nghỉ rồi, chắc là do Covid? Thế là tối đấy nhà e chọn hẳn cái quán to nhất và đông nhất ngoài bờ biển (theo tv của chính 1 cậu e thân quê cũng ở SS luôn) vào xem ntn, nói chung là nó vẫn có cái cảnh mình chọn đồ hải sản tươi sống trong bể xong, nv thì cầm cái rổ đựng đồ chạy rõ nhanh để làm cho khách, nhưng đến khi chế biến xong mang ra thì nó lại là loại khác? Còn mấy lần đi qua chơi với cậu e thì toàn thấy nó dẫn lên mấy cái quán trên hòn Trống Mái ăn kia? Nói chung là đến đây e vẫn có ấn tượng là phải nâng cao cảnh giác, ko ăn uống ngoài bờ biển, ko mua đồ hải sản mang về…thế cho nhanh? :D :bz