[Funland] Biển Sầm Sơn

dpl

Xe lăn
sao cái bể bơi nó rộng như biển thế hả cụ? thế này bơi mỏi cánh
Cam góc rộng nên nó ảo thế. E đạp chục đạp là hết bể ý mà
Biển sầm sơn đục quá nên chẳng xuống bao giờ
Đi thêm mấy chục km xuống nghi sơn thì trong xanh như biển miền trung

Nhimtiu

Xe container
Vấn đề ở chỗ đấy. Đi trong ngày hay 1.5 ngày thì chỉ có Cát bà Ss, hạ long

Và 2 cái kia chả có gì, thua ss.

Cụ nghĩ sao khi 1 ai đó bảo chả hiểu gu của các cụ là gì khi đi hạ long tắm biển.
Em chả nghĩ gì em bẩu rồi đi chơi nó như ăn uống thôi mỗi người một kiểu, em thấy lạ thôi giống cu mà thấy em đi chơi thì chắc cụ cũng bảo chắc thằng này hâm, kiểu nó vậy.

A Quyết FLC chính ra các sản phẩm của anh ấy cũng được phết: từ bamboo, flc sầm sơn (cả 02 mình đã trải nghiệm). Chung cư vs văn phòng xây cũng được.
Flc đc ngoại thất tạm, chứ nội thất thì í ẹ. Bamboo chưa đi nên ko biết.

gocart

Xe cút kít
Vấn đề ở chỗ đấy. Đi trong ngày hay 1.5 ngày thì chỉ có Cát bà Ss, hạ long

Và 2 cái kia chả có gì, thua ss.

Cụ nghĩ sao khi 1 ai đó bảo chả hiểu gu của các cụ là gì khi đi hạ long tắm biển.
Hạ Long, Cát Bà là du lịch trải nghiệm. Xuống đó là chân muốn bước đi thăm chỗ nọ, chỗ kia rồi.
SS thuộc dòng nghỉ dưỡng.
Nên tùy gu khách.
SS phù hợp dòng bình dân nên nó vẫn đông.

banmotnucuoi

Xe lăn
Thì đúng thế nên mới cần anh Vin vào làm quy củ và mở mang DV cao cấp thu hút khách ngoại tỉnh vào mà cụ :D Còn vụ dân địa phương thì đúng như cụ nói dân Vinh họ chỉ xuống ăn và tắm free cuối tuần thôi chứ ko ngủ :)) Mà ăn thì họ sành sỏi nên toàn chọn đc chỗ bán giá rất rẻ phía trong khu dân cư chứ ít khi ngồi quán ở sát bờ biển :))
Vin thì ko phục vụ số đông cụ ạ. Lượng khách rất lác đác, chưa kể a ý có lực lượng bảo vệ đông nên khách bình dân ko dùng ké dịch vụ đc đâu. :(( ,FLC giá hơn triệu 4* dân còn chê đắt chứ anh kia rẻ cũng 3tr + thì còn lâu lắm dân việt mới dùng đại trả.
Cái chết là dân muốn rẻ, và rẻ thì ko thể nào làm tốt được, nhất là năm có 3 tháng. SS phấn đấu mãi mới đc 4-5 tháng

Bò lốp

Xe lăn
SS chắc em đi nhiều hơn người bản địa, tắm thì em ko tắm rồi vì nó bẩn và đục, nhưng ăn thì em ra làng chài, chỗ đi qua hòn trống mái. Đồ ăn ngon và giá ok.

LightStar0107

Xe hơi
Có phải ai cũng có tiền ở flc đâu cụ.
Cũng phải ghi nhận từ lúc có flc vào bộ mặt biển SS khác hẳn. Phải đánh giáảng du lịch a Quyết còi làm tốt phết, bamboo giờ cũng hoạt động ổn định, giá như ...
Chỉ cay a Quyết vụ úp bô thôi, còn kinh doanh anh làm tốt

xukthal

Xe lăn

BMW X10

Xe điện
Q làm sp khá tốt để đánh bóng bán CP nên dân chính ra đc hưởng lợi (thực ra là rút ruột của nhà đầu tư) :D Em ở nhiều KS của FLC đều thấy xd khá kỹ và đẹp.
Thế thì chắc bác Xuk chưa ở Grand Hotel tại Xầm Xơn của anh Còi dồi.
Lỗi nhỏ trong phòng nhiều, thang máy nhỏ, xước xác bong gỗ lung tung cả.

Bể bơi không sạch như kỳ vọng, có lẽ vì ít tiền bảo dưỡng + thay lọc, cả bể nước mặn bên Grand.
Đồ nội thất bên trong hành lang hỏng nhiều, xô lệch ... ,và họ để mặc kệ.
Đồ ăn sáng by far mới được 4*; may ra thì 3.4* - 3.5*.
Tôi vô phòng Gym, tạ tay thì OK, nhưng máy chạy hỏng cả 4/4 cái, một số máy cơ lý khác cũng hỏng và không sửa, ví dụ cái máy chèo thuyền.

Nhìn ra đằng sau hotel mới e ngại bác ạ: Một dãy biệt thự đã xây thô chưa hoàn thiện và 1 dãy khác chưa xây thô xong.

Được mỗi sẹc vít là ổn ạ, mặc dù chị em vừa không xuynh trẻ vừa không mũm mĩm.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Bể flc đi chân trần khó chịu lắm.
Công nhận nóng bỏng ko đứng im được cụ ạ, phải đi dép, còn dưới bể bình thường mà cụ, có chỗ hông thì trẻ con bị và vào xước hết tay chân cụ nhỉ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

van000

Xe hơi
A Quyết FLC chính ra các sản phẩm của anh ấy cũng được phết: từ bamboo, flc sầm sơn (cả 02 mình đã trải nghiệm). Chung cư vs văn phòng xây cũng được.
FLC SS chính ra lại là khu ít đẹp nhất trong mấy cái khu của F, chắc do làm đầu tiên rồi vớ phải vụ lùm xùm với nhà thầu Hòa Bình (phải thay thầu giữa chừng). Flc Quy Nhơn và Hạ Long đều đẹp hơn.
Và giá FLc SS hơn triệu ko rõ cụ nào book ở đâu mà tốt thế? Vừa tìm tuần trước Phòng Studio đâu đó gần 3 triệu, phòng Grand Suite 2 ngủ hơn 4 triệu. Mà cuối tuần hết sạch Grand Suite trên cả Agoda và Booking.

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Dạ bể bơi thì em ngày nào cũng có thể bơi bể 4 mùa hay bể ngoài trời rồi nên em không nghĩ tới phương án đưa đầu xuống ss để làm gì bác ạ. Tg là vàng là bạc đi chơi hay đi bơi thì nó cũng phải cần có chỗ thoải mái, thư thái, sạch sẽ, k ồn ào xô bồ quá do vậy em mới nói gu du lịch của dân ta khá lạ.
Cụ chắc có đk tốt nên nghĩ vậy. Chứ như em đây , cách biển có 120km mà phải tới 26 , 27 tuổi mới lần đầu thấy biển.. mà đó là đi thăm bạn thì đc anh ấy cho ra cái biển đồ sơn tắm cái.
Người LĐ phổ thông là bị giới hạn bởi nhiều yếu tố. Kinh phí, thời lượng, vv nên muốn và biết đấy cũng đành chơi cho con cái vv theo đk bản thân.

dpl

Xe lăn
FLC SS chính ra lại là khu ít đẹp nhất trong mấy cái khu của F, chắc do làm đầu tiên rồi vớ phải vụ lùm xùm với nhà thầu Hòa Bình (phải thay thầu giữa chừng). Flc Quy Nhơn và Hạ Long đều đẹp hơn.
Và giá FLc SS hơn triệu ko rõ cụ nào book ở đâu mà tốt thế? Vừa tìm tuần trước Phòng Studio đâu đó gần 3 triệu, phòng Grand Suite 2 ngủ hơn 4 triệu. Mà cuối tuần hết sạch Grand Suite trên cả Agoda và Booking.
Mua combo chắc sẽ rẻ hơn ạ

BMW X10

Xe điện
Tôi vừa ở Sầm Sơn về vài ngày.
Hồi tôi book bên Grand hotel, khoảng tháng 04/2023, thời điểm đó hết sạch phòng, dù là phòng gì, ở 2 FLC hotels Sầm Sơn, cho khoảng thời gian 15-30/06/2023.

Giá 1 triệu là siêu rẻ, chắc nhầm thôi bác.
Giá Grand suite tôi trả 3.1 triệu, từ hồi tháng 4.

Tuoitan

Xe buýt
Vâng ạ, ăn hải sản ở Quỳnh Nghĩa rẻ giật mình cụ ạ. 3 người lớn ăn 1kg mực, 0.5kg ghẹ ( xanh), 15 hàu nướng mỡ hành, 1 tô cháo hàu size lớn. Tổng bill hơn 600k thôi ạ, ban đầu em nghĩ hết khoảng 800k-1 triệu
Công nhận rẻ cụ hầy. Nhà e đi 4 ngày 3 đêm tổng chi phí khoảng 7t, hơn hôm trc e đi Whynham Chương mỹ 1 đêm có chút xíu. Cơ mà phòng nghỉ thì k đc 5*