[CCCĐ] Biển Sầm Sơn đã thay đổi?

TrinhHong

Xe tải
Hic... em chưa đi SS bao giờ, nghe cụ chủ và cụ xong chán chả buồn nghĩ ngợi nữa :( quá dị... đúng là ăn vào máu rồi, thay máu may ra thay đổi đc :((
Cụ ơi, đừng ác cảm với SS quá, em thấy du lịch ss đc phía quản lý vào cuộc nhiều nên giờ đỡ rồi mà cụ, ko còn chặt chém như xưa nữa, chuyện của cụ trên chắc chỉ là 1 số trường hợp hi hữu thôi.
Mà kể cả có như vậy thì khách kéo về ss vẫn ngùn ngụt ấy. Nói gì đi nữa thì tắm ở ss vẫn rất sướng, sóng to, thích cực.

Nhím yêu

Xe hơi
Em thích biển thiên cầm các cụ ạ
Chỉ vì cái bọn Formosa mà nhà em ko được đi tắm biển ở đây nữa :-s:-s:-s

QuangVD

Xe tăng
Em gốc gác ông bà ở đây nhưng toàn sống ở Hà Nội, mỗi lần về quê thì cũng như khách du lịch như các cụ. Công bằng mà nói thì Sầm Sơn không thể so sánh với các điểm du lịch nổi tiếng của Miền Trung và Nam Trung Bộ được vì người dân ở đây toàn từ làm chài lưới đi lên làm du lịch, phải cần nhiều thời gian nữa thì mới thay đổi được cách nghĩ và cách phục vụ ở đây. FLC đầu tư vào đây là khởi đầu cho sự thay đổi về bộ mặt làm du lịch ở Sầm Sơn. Em tin là 3-5 năm nữa bộ mặt Sầm Sơn sẽ khác rất nhiều so với hiện nay.
Về giá cả thì nhà em có cho người nhà mượn đất miễn phí (đối diện Hubway 13) để làm nhà hàng nên em đc biết thế này: Cứ dịp lễ hoặc cuối tuần lượng người đổ về đông nên nhu cầu thu mua hải sản của các nhà hàng tăng cao dẫn đến khan hiếm (hải sản ở đây chủ yếu nhập từ Quảng Ninh về) nên các đầu mối cung cấp tự tăng giá nên nhà hàng nhập về bắt buộc phải bán giá cao. Ví dụ như bạn bè em vào chỗ người quen của em ăn uống em đều bắt phải chụp lại hóa đơn gửi cho em để kiểm soát về đơn gía và khuyến mãi (cứ bạn em vào là mặc định giảm 10% trên hóa đơn): bạn em đi giữa tuần vào ăn hải sản tính 600k/kg ghẹ tươi đang bơi nhưng vào cuối tuần thì lại lên thành 700k-750/kg.
Kinh nghiệm của em đi du lịch Sầm Sơn và các điểm khác trên cả nước nói chung là cứ nhà hàng nào hoành tráng, sạch sẽ và đẹp là em vào. Kiểu gì cũng sẽ bán đúng gía niêm yết và không cò quay vì người ta bỏ cả tỷ ra xây dựng rồi trả lương nhân viên thì không ai tự giết mình bằng cách chặt chém để đuổi khách cả :))

meodenmatlua

Xe container
Các cụ chú ý tắm biển SS nên mặc quần có dây rút kẻo nhảy sóng xong chả thấy quần đâu =))

milo1611

Xe hơi
Bão số 3 đổ bộ vào nên em hoãn đi sầm sơn, mong nắng lên để đi xem thay đổi như nào

Đàm Hương

Đi bộ
Quán ăn ngon thì cứ Sơn Quy gần sân bóng, Trung Mận gần cổng FLC nhé Cụ. Còn nếu chạy 16 Km lên Thành phố thì không thiếu món gì và giá cả thì các Cụ hoàn toàn hài lòng nhé.
Thanks cụ để nhà em thử xem sao

Nguyen Quoc Hung

Xe tải
Công ty em cũng vừa đi SS đợt hè vừa rồi. Một số cảm nhận
- Ở khu FLC được cái view đẹp, nhưng đồ ăn thì khá đắt đỏ. Mấy ông bên hướng dẫn cũng comment chỉ nên ở, không nên ăn ở trong khu FLC.
Nhưng được cái trong khu FLC thì không khí cũng tốt, có đầy đủ dịch vụ.
- Dịch vụ xe điện vẫn chặt chém như ngày nào. Đoàn em đi 7 người từ cổng FLC ra chợ mua đồ hải sản, lượt đi xe điện hết 50k (chắc dc bác mềm tính).
Lượt về thì xe nào cũng đòi 90k, 100k trở lên. Thế là đi bằng 2 taxi vào tận cổng, chẳng cần đi bộ. Mấy bác xe điện cứ quảng cáo xe ngon, thoáng ngắm đường. Khách không đi mà vẫn càu nhàu.
- Biển thì không biết thế nào, chứ ở bãi từ FLC ra thì rất bẩn. Em đi nhặt sò buổi sáng mà toàn rác. Các chị lao công ra sức nhật rác mới đỡ hơn chút dc.
Nói chung là cũng có cải thiện so với trước kia, nhưng chưa đáng kể lắm.

hoangprp

Xe hơi
Từ khi FLC đầu tư thì mọi thứ cũng tốt lên nhiều, khách tới đông hơn hẳn. Các cụ cứ tận mắt trải nghiệm sẽ thấy.

4weelbike

Xe tăng
Em vừa cùng gấu và 2 f1 ở đó 3 ngày 2 đêm về, cơ bản là ổn.
Trước đó 2 tuần em làm việc ở tp tối chạy ra SS ngủ. Giá phòng rẻ, nửa đêm ra bãi biển làm chục non Saigon và con mực 2 thằng nhai mỏi răng vẫn thừa hết 400k.

LittleShrimp

Xe đạp
Em mới đi Sầm Sơn tuần trước, thấy ổn không có vấn đề gì. Hàng quán, khách sạn giá cả ok không bị chặt chém. Tạt vào mấy hàng nước ở núi Trường Lệ cũng không bị chặt gì.

Điều em không thích duy nhất là mời mọc chèo kéo vẫn còn, cái này thì khu nào VN cũng bị. Chốt lại là ổn cho một chuyến đi xả hơi ngắn ngày :D

Đàm Hương

Đi bộ
Flc chất lượng ổn ko các bác

GiangNT19

Xe hơi
Sầm sơn giờ ok mà các cụ, nên ở các khách sạn mới xây ở Bãi C, mới xây nên cái gì cũng mới yên tâm, giá phòng cuối tuần trung bình từ 700k-1,5 củ;
Hiện tại vẫn còn vấn đề là bắt ăn ở KS, chỉ được ra ngoài ăn 1 buổi, vì thế phải chọn khách sạn nào to nhiều phòng tầm 50 phòng trở lên thì tổ bếp nấu ngon :)

GiangNT19

Xe hơi
Ăn uống em thấy Hải sản ở Sầm Sơn năm nay đắt thật, nhà hàng nào cũng thế, đi xuống cuối bãi gần FLC có mấy nhà hàng Mậu mận, Thắng Hương đồ tươi ngon và rẻ hơn tí

Emotionless

Xe hơi
Flc chất lượng ổn ko các bác
FLC Thanh Hóa nói chung là tạm ổn ở khu vực miền Bắc. Nhân Viên xứ Thanh thì còn phải huấn luyện dài thì mới chuyên nghiệp được như miền nam.
FLC mang cái mác 5 sao nhưng theo em chỉ được cái cơ sở vật chất thôi bên ngoài, còn dịch vụ và phòng ốc thì ko đạt 5 sao. Vào đấy nếu ai để ý sẽ thấy sofa, chăn ga rất nh vết ố do giặt ko sạch nhưng tiết kiệm vẫn giữ lại dùng. Vào trong đấy rồi nếu cụ ko gọi dọn phòng thì sẽ chả có ai quan tâm cụ ở thế nào, và bao nh ng chắc họ cũng chả biết. Ngoài ra để tận thu, flc cho cả ng ngoài mua vé vào tắm và tham quan trong khu nghỉ nên rất đông và lộn xộn nhất là vào t7. Bãi biển thì bẩn vì flc ở gần cửa sông, Biển đc cái sóng to, chiều em cũng ra nhảy sóng vài phát thôi chứ ko xuống sâu vì đục ngầu. Tắm bể bơi FLC là quá đủ rồi.
Ngoài vấn đề dịch vụ thì nhìn chung FLC là ổn dù hơi mắc tý. Vào đấy thì cả ngày loanh quanh trong đó cũng ko hết chỗ chơi.
Các cụ có thể đi vòng quanh khu flc chơi bằng xe điện miễn phí, tập gym, bể bơi nước ngọt trong nhà, vui chơi trẻ em...

SS năm nay khác rất nh khi flc đầu tư, dọc bãi biển đều là HUBWAY của FLC hết, nhìn chung là làm giống Đà Nẵng.
Ở SS có cái DRAGON SEA cũng mới 4 sao, phòng đẹp bể bơi trên cao nhưng giá cuối tuần cũng ko rẻ.

vitocoleone

Xe hơi
Cũng chưa thể tự tin để ... trải nghiệm được. Phải tội, cung đường nó thì quá hợp lý cho 3 ngày 2 đêm.

marusaki

Xe máy
Mấy năm rồi không đi được SS. Hôm nào có dịp phải đi xem khác trước thế nào.

Tony Toàn 12

Xe máy
mấy năm trước em cũng đy ss nhưng bị chặt chém vs giá cắt cổ nên em cạch ss từ đợt đó đến h, thấy mấy bác bảo ss thay đổi chắc phait đy ms bít đc8->