[CCCĐ] Biển Sầm Sơn đã thay đổi?

cat_nobita

Xe buýt
Em chỉ nói Bác ý hơi ai ái thôi chứ ko có gì khác. Vì cách đây 12 năm cty em có nghỉ ở KS của Bác ý mà em lại là cái thằng đi tiền trạm ( dẫn khách). Năm đó em đi nghỉ mát ở SS tổng cộng 4 lần ( lần 1 đi tiền trạm, lần 2 đi cả cty, lần 3 đem tiền vào tt và lần 4 đi vét toàn giặc lái với nhau. TẤt thẩy đều ăn ngủ nghỉ nhà Bác Qui này ) nên được Bác ý quí mến. Nhà Bác này phục vụ ăn uống, ngủ nghỉ luôn và có cả CH bán hải sản nên giá cả rất hợp lí.. Lâu rồi bây giờ vào ko biết Bác còn nhận ra mình ko???
Đúng roài, vừa đại lý hải sản, nhà hàng và nhà nghỉ và nhà hàng luôn nhớ khách mà Bác.

Sent from my SM-G935F using Tapatalk

silver1

Xe điện
Em đi ss nhiều lần mà chỉ duy nhất có 1 lần hài lòng khi ở ks Thái Bình Dương vì chủ ks là ng hanoi và ăn ở ks này luôn thấy ổn mọi mặt, những năm khác đi thì đều khó chịu.
Có năm còn bị ks nó cúp điện và bắt phải ăn ở nhà nó đấy.
Ss thay đổi là do sức ép dư luận lên ý thức của lđ sson nói riêng và TH nói chung, chứ tư nhân ở sson nhìn chung vẫn khá tệ bảo sao mà bị chê nhiều vậy, chứ các nơi khác cũng TH như Hải Hòa Hải Tiến vẫn khá ổn cơ mà.

silver1

Xe điện
Kiểu quy hoạch như sson thì mãi chả khá lên. Q trọng là ý thứ tư doanh thì lại quá tệ.

onghabeo

Xe tăng
Năm ngoái lần đầu tiên e đi SS , em gặp cảnh mấy ông bà thanh niên HN vào gọi đĩa mực nướng tại bãi biển , giọng rất tinh tướng " Bà mà lấy đắt là Tôi gọi anh X , Y làm Chủ Tịch SS ngay đấy nhé " rồi nhăm nhăm chụp ảnh , nếu em mà là chủ quán , em úp mẹ đĩa mực khô đó vào mẹt anh chi ấy , giá thì nó dán công khai ở mẹt kèm hotline anh Chủ Tịch rồi lừa thế éo nào được, đủ tiền thì vào không thì next cho nhanh
Nhưng ở SS em cũng thấy buồn cười về cách tiết kiệm của họ , nhà nghỉ em đối diện KS Công Đoàn , khi khách còn 30% phòng là họ tắt luôn thang máy bắt mọi người đi bộ

KimCruze

Xe tải
Hè này em cũng muốn ghe thăm SS 1 chút.

lóngubaru

Xe hơi
Năm nay có nhiều cụ khen sầm sơn thế nhỉ.

xe_cỏ_2015

Xe hơi
vâng, e cũng có ý kiến như bác về cửa lò, các hàng ăn phục vụ lấy chữ tín và mong khách quay lại chứ SS thì e nghĩ vẫn quan điểm "chém 1 lần" thôi.
Vâng, em cũng từng đến cửa lò, nhìn chung ổn hơn sầm sơn nhiều ạ

tunglq77

Xe máy
Không biết FLC SS có khác biệt gì không các cụ nhỉ ? Cuối tháng 5 bên cháu định đi.

AirSupply

Xe buýt

Em năm nào cũng đi ss 2,3 lần, quen luôn a chạy xe điện , a ý có cái lều mặt biển đều nhờ a ý mua hải sản tươi từ thuyền lên vợ anh ý nấu nướng cho ăn vừa rẻ vừa chất lượng, ghe nhai mỏi răng luôn, ăn chán hải sản lại bảo a ý bắt cho con gà chạy trên cát nhà a ý nuôi ngon thôi rồi.nhưng năm nay thấy a ý bảo đất mặt biển bị tỉnh thu rồi hết chỗ cho mình xuống ăn rồi, xuống thì ăn uống vẫn toàn đồ tươi nhưng ăn trong nhà anh ý ko còn được ngồi chõng tre bên bờ biển uống rượu nữa.
Đú mự thằng Q.vẩu này đi đâu trong OF cũng có mặt là sao nhỉ :D

neverfg

Xe điện
Cảnh quan biển SS thì e thấy có nhiều thay đổi tuy nhiên dịch vụ vẫn là của thương hiệu SS hàng bao nhiêu năm nay không thay đổi được . sẽ chẳng mấy ai thích đi du lịch để được nghỉ ngơi thoải mái mà lại gặp phải những phiền hà bực bội kiểu "chém 1 lần" như ở SS.

haivina

Xe điện
Quán ăn ngon thì cứ Sơn Quy gần sân bóng, Trung Mận gần cổng FLC nhé Cụ. Còn nếu chạy 16 Km lên Thành phố thì không thiếu món gì và giá cả thì các Cụ hoàn toàn hài lòng nhé.
Bác chỉ cho em vài quán ngon bổ rẻ trên thành phố với nhé. Tks bác.

wildtrak

Xe máy
Với kinh nghiệm du lịch biển Sầm Sơn sau đây sẽ giúp các bạn một phần nào có được một chuyến đi thú vị và vui vẻ.
Thời gian nên đi
Tầm từ tháng 6 trở đi đến tháng 8 du lịch hè năm 2016 là thời gian có nhiều du khách đến du lịch biển Sầm Sơn nhất và giá các dịch vụ cũng là đắt nhất.
Đi du lịch biển Sầm Sơn thì khoảng thời gian 3 ngày 2 đêm là hợp lý nhất với chi phí vừa sức mà có thể thăm quan nhiều nơi.
Nhà nghỉ
Nếu bạn là học sinh, sinh viên thì nên ở xa biển một chút, các bạn có thể ở nhà nghỉ Thanh Tùng , đường Bà Triệu – Bãi tắm C, với giá cả vừa phải, giúp các bạn có một chuyến du lịch Sầm Sơn giá rẻ nhất
Ăn uống
Thông thường nhà nghỉ nào cũng có nhà hàng luôn nên các bạn có thể ăn uống ngay tại nhà nghỉ, mỗi suất ăn khoảng từ 30k – 50k/ng, món ăn được thay đổi, chất lượng cũng tốt.
Nếu các bạn muốn ăn rẻ hơn một chút thì đi lên ra đường chính và ăn ở các hàng cơm bình dân như ở Hà Nội

Nếu với những du khách khá giả hơn thì có thể chọn lựa những nhà hàng ngay mặt biển, địa điểm đẹp, đồ ăn ngon và đầu bếp giỏi hơn. Bạn có thể thưởng thức những món ăn đặc sản Sầm Sơn như ăn cua, ghẹ hay tôm…
Địa điểm vui chơi
Đến biển Sầm Sơn thì công ty du lịch Khát Vọng Việt xin nhắc điều trước tiên là phải ngắm và tắm biển thật thỏa thích. Các bạn có thể thưởng thức bình minh trên biển rất tuyệt, hơn thế các bạn còn có thể tham gia kéo lưới với dân chài ở đó vào sáng sớm
Các bạn có thể đi chơi ở Thuỷ Tiên Cung vào đó có cảm giác mạnh nhưng rất thú vị .
Đi chơi các chùa trên núi ( chùa độc cước , chùa cô tiên ..) , thăm Hòn Trống Mái
Hoặc đi chơi ở khu du lịch sinh thái , đi câu tôm , câu cá , ..
Du khách muốn mua hải sản ở Sầm Sơn có 2 chợ chính ( chợ trong và chợ ngoài ) các bạn nên đi chợ trong , có rất nhiều đồ hải sản tươi ngon mà giá cũng rẻ hơn đại lý hải sản nhiều .
Du khách đến Sầm Sơn sẽ được khám phá, nghe Sự tích chùa Cô Tiên và đền Độc Cước ở Sầm Sơn.
Phương tiện đi lại
Nếu đi gần thì nên đi bộ, vừa đi dạo thư thái ngắm cảnh Sầm Sơn, vừa tiết kiệm cho chuyến du lịch Sầm Sơn của bạn.
Nếu các bạn đi đâu xa hơn thì có thể đi xích lô hoặc xe điện nhưng chú ý là nếu không biết khoảng cách địa điểm bạn đi thì phải hỏi người ở nhà nghỉ trước để biết ước tính đường.
Một dịch vụ khách cũng khá phổ biến ở biển Sầm Sơn là đi xe điện, hoặc thuê xe đạp đôi bạn có thể tự do ngắm cảnh vui chơi thỏa thích
Nếu đi gia đình thì chi phí phát sinh có thể cao hơn. Hy vọng những kinh nghiệm trên có thể giúp ích được phần nào cho các bạn!