[CCCĐ] Biển Sầm Sơn đã thay đổi?

onghabeo

Xe tăng
Hôm qua, Hạ long và Cửa lò đều diễn ra sự kiện lớn về đầu tư với nhiều quan khách. Đáng lẽ sẽ thu hút nhiều người.
Nhưng lượng khách đổ về SS không giảm, mà trái lại tăng kỷ lục.
Điều đó đã là câu trả lời cho vị thế của khu du lịch này.
Lãnh đạo tỉnh TH tránh so sánh với các khu du lịch biển phía Bắc. Họ còn có vẻ không đặt mục tiêu bằng hoặc hơn Hạ long, Cửa lò hay X nào đấy.
Họ chỉ quan tâm và học theo Đà nẵng, Nha trang và phần nào đó là Vũng tàu.
Mục đích của kinh tế là đông khách, còn mong gì hơn nữa :)]:)]
Đông vì tiện cung đường thôi cụ ạ, em đi cũng vì lý do này
Vậy bạn cho tôi hỏi?
Đi Qn, Hp có tiện đường không? Đi CL thì đường xấu lắm à.? =;
Sầm Sơn thì không có tuổi với Hạ Long cũng như Nha Trang , Đà Nẵng nhé , nó đông bởi vì các công ty ít tiền nhưng muốn cho nv tắm biển thì nhét bừa về đó thôi , chính vì vậy chất lượng khách cũng như dịch vụ kém , năm nay có thêm cái FLC lên có 1 số khách VIP vào thôi , không tin hỏi mấy Cụ làm Sếp trên này xem chi phí cho 1 người đi Sầm Sơn với chi phí cho 1 người đi các nơi khác như nào

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ BMV_X7 đã cho tý cay cay. :))

haivina

Xe điện
Các bác mới đi về chịu khó report cho ae biết thực tế cái nhé. Đừng pót bài nghe nói với trước đây. Em hóng cho sang năm chứ năm nay lại đi CL rồi.

loccu

Xe hơi
Sầm Sơn thì không có tuổi với Hạ Long cũng như Nha Trang , Đà Nẵng nhé , nó đông bởi vì các công ty ít tiền nhưng muốn cho nv tắm biển thì nhét bừa về đó thôi , chính vì vậy chất lượng khách cũng như dịch vụ kém , năm nay có thêm cái FLC lên có 1 số khách VIP vào thôi , không tin hỏi mấy Cụ làm Sếp trên này xem chi phí cho 1 người đi Sầm Sơn với chi phí cho 1 người đi các nơi khác như nào
Cụ so thế thì chênh lệc quá

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu hè năm nay có dịp đi nữa tôi sẽ vẫn chọn Cửa lò, tôi không thích mạo hiểm khám phá bờ biển lạ.
Bởi vậy tôi chọn giải pháp an toàn. ^#(^:)>-

Chưa Có Dép

Xe điện
Các cụ nên chọn Hải tiến, Hải Hòa, Cửa lò hay các bãi tắm phía bắc đi, Sầm sơn nó ko cần nổi nửa đâu, quá đông rồi;

gocart

Xe cút kít
Đông đến mức:"Nhảy lên tránh sóng là không khéo vồ phải người ta...."Như lời tường thuật của một mem nữ trên otofun hôm thứ bảy vừa rồi.
Cô ta đăng một bức ảnh mà vẫn chưa hết vẻ kinh hoàng trong lời chú dẫn. Ảnh chỉ minh họa.không phải lấy từ bài viết. ;;);;)
Trông thấy kinh hoàng.
Gấu em vừa đi Vân đồn — Quảng ninh về, đông bằng 1/20 số này là họ đóng cửa bãi tắm để du khách chuyển sang bãi tắm khác.
Ko thể kinh doanh bằng mọi giá.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các bác mới đi về chịu khó report cho ae biết thực tế cái nhé. Đừng pót bài nghe nói với trước đây. Em hóng cho sang năm chứ năm nay lại đi CL rồi.
Tôi vừa đi về được vài ngày đây.
Tôi ở Bãi C, đông dã man. Đấy là Thứ ba + thứ tư đấy.
Khi xuống biển, phải đi ngược về hướng FLC để vắng hơn một chút.
Giá phòng 800K/đêm, 2 giường, loại giường 1.5, ở được 2 + 2 người.

Ăn uống thì ko rẻ, độ 800-900K/bữa, nhưng chấp nhận được. Tôi hay ăn ở Tý Tâm, gần FLC.
Caffe thì vào phố, Hoa Viên.

Bác nào thích thì có thể vào bơi ở FLC.
Vé vào cửa 115K/pax, bơi thoải mái. Bể nước mặn hẳn hoi, rất rộng, nhiều hàng đẹp cực.
Trong đó có Jetski để chạy, 380K/15 min.
Đi chơi còn khó hơn, vì quanh đó 20-30km, ko có gì để đi chơi cả.

Túm lại, tôi định ở 3 nights, nhưng hết 2 nights là biến được rồi, vì ko có gì khác giải trí.

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Đã có ai mang SS ra so với HLđâu mà cụ nói đến tuổi tác. Cụ biết những gì về ĐN& NT để mà ghép vào, Trả lời xong vấn đề mà cụ nêu trước đã, rồi mới tiếp tục. $-)

haivina

Xe điện
Tôi vừa đi về được vài ngày đây.
Tôi ở Bãi C, đông dã man. Đấy là Thứ ba + thứ tư đấy.
Khi xuống biển, phải đi ngược về hướng FLC để vắng hơn một chút.
Giá phòng 800K/đêm, 2 giường, loại giường 1.5, ở được 2 + 2 người.

Ăn uống thì ko rẻ, độ 800-900K/bữa, nhưng chấp nhận được. Tôi hay ăn ở Tý Tâm, gần FLC.
Caffe thì vào phố, Hoa Viên.

Bác nào thích thì có thể vào bơi ở FLC.
Vé vào cửa 115K/pax, bơi thoải mái. Bể nước mặn hẳn hoi, rất rộng, nhiều hàng đẹp cực.
Trong đó có Jetski để chạy, 380K/15 min.
Đi chơi còn khó hơn, vì quanh đó 20-30km, ko có gì để đi chơi cả.

Túm lại, tôi định ở 3 nights, nhưng hết 2 nights là biến được rồi, vì ko có gì khác giải trí.
Tks bác report. Mấy hôm nữa em thử chỗ anh Thản-Cửa Lò cái xem sao.

onghabeo

Xe tăng
Hôm qua, Hạ long và Cửa lò đều diễn ra sự kiện lớn về đầu tư với nhiều quan khách. Đáng lẽ sẽ thu hút nhiều người.
Nhưng lượng khách đổ về SS không giảm, mà trái lại tăng kỷ lục.
Điều đó đã là câu trả lời cho vị thế của khu du lịch này.
Lãnh đạo tỉnh TH tránh so sánh với các khu du lịch biển phía Bắc. Họ còn có vẻ không đặt mục tiêu bằng hoặc hơn Hạ long, Cửa lò hay X nào đấy.
Họ chỉ quan tâm và học theo Đà nẵng, Nha trang và phần nào đó là Vũng tàu.
Mục đích của kinh tế là đông khách, còn mong gì hơn nữa :)]:)]
Cụ so thế thì chênh lệc quá
Đã có ai mang SS ra so với HLđâu mà cụ nói đến tuổi tác. Cụ biết những gì về ĐN& NT để mà ghép vào, Trả lời xong vấn đề mà cụ nêu trước đã, rồi mới tiếp tục. $-)
Đây là ý Cụ muốn nói đến Sầm Sơn nhà Cụ đúng không , còn về ĐN và NT Cụ muốn biết gì về nó để em nói , Sầm Sơn nhà Cụ thì có cửa gì với 2 nơi đó

loccu

Xe hơi
Đây là ý Cụ muốn nói đến Sầm Sơn nhà Cụ đúng không , còn về ĐN và NT Cụ muốn biết gì về nó để em nói , Sầm Sơn nhà Cụ thì có cửa gì với 2 nơi đó
Sầm sơn em vừa đi nghỉ mát về, em ở hn ko liên quan gì đến Sầm sơn cả, cụ nói quá lời rồi

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Sầm sơn em vừa đi nghỉ mát về, em ở hn ko liên quan gì đến Sầm sơn cả, cụ nói quá lời rồi
Khi nói về một nơi nào đó thì ở đâu không quan trọng, miễn là có sự nhìn nhận đầy đủ, khách quan, tôn trọng.
Bác trên nói cũng có phần đúng, chỉ hơi nặng nề thôi, không sao cả đó là quyền của mỗi người.
Thực ra thì về cách làm du lịch thì không chỉ SS mà tất cả các điểm du lịch của miền bắc đều chưa so sánh được với những đại diện của phía nam như Huế, Đà nẵng, Nha trang hay Vũng tàu.... trên mọi phương diện.
Hạ long cũng là khu du lịch biến nổi tiếng của miền bắc, doanh thu từ du lịch của Qn chỉ sau Hn. Vịnh hạ long là di sản tg, ở đầy nó có những điều kiện khác với SS, Đs, hay Cl.
Ở Qn làm du lịch 4 mùa, thực tế mùa hè lượng khách chưa chắc đã nhiều hơn mùa xuân có nhiều lễ hội. Khác nữa là khách quốc tế đến Qn chiếm tỷ lệ khá cao.
Ở HL có nhiều tập đoàn lớn cùng đầu tư như Vingroup, Sungroup, và vài cái group khác nữa.
Còn SS, CL chỉ là du lịch theo mùa vụ trong suốt những năm qua. Các điểm du lịch này đang có sự thay đổi nhanh chóng trong cách làm du lịch.
SS là bờ biển rất thích hợp cho đại đa số, nhất là người dân HN,, và đặc biệt là khách đến từ các tỉnh miền núi phía Bắc. Họ muốn tiết kiệm tiền thuê phòng để dành cho chi tiêu ăn uống...
Và để phát triển, có đẳng cấp, không còn cách nào khác là đi theo con đường của Đà nẵng, Nha trang... những tp phát triển nhất. Chứ không phải lúc để so sánh hơn kém với địa phương nào cả.
Là những người trong cuộc, hơn ai hết họ biết mình đang đứng ở đâu. :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]

toyo_zace_ta

Xe buýt
Thấy các cụ cứ cãi nhau về ss. Em hầu tạm cái ảnh biển người ss nhé

thangictu

Xe đạp
Khu này e cũng định đi mà nhìn ảnh cụ thây đông quá.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Khu này e cũng định đi mà nhìn ảnh cụ thây đông quá.
Đấy là em đi ngày thường đấy cụ ạ, cuối tuần thì còn kinh khủng nữa. Hôm 30/4 em đến mà đúng là không có chỗ đặt chân, cả trên bãi, đường, dưới nước. Nhìn chung là về cảnh quan thay đổi 180 độ. Dịch vụ thì có thay đổi chút ít. Sơ sểnh vẫn bị thăn, bởi con người thì vẫn thế tao là Hoa Thanh Quế.