[Thảo luận] Biển phân làn đường 5 mới được cắm ?

luckyhiro

Xe điện
( cụ / mợ nào biết rồi thì đừng vang e nhóe :-$ )
Em đã thấy từ tuần trước từ đoạn gần Như Quỳnh, cũng hơi giật mình k biết là mới dc cắm hay lâu rồi mà giờ e mới thấy? còn xuống phái dưới Hải Phòng thì e k để ý lắm...
Sáng nay đợi xe đi làm thì e cũng mới thấy ở chỗ ngã 4 Thạch Bàn, có vài hình ảnh các cụ xem nhé, e chụp cả chân cột thấy còn mới lắm, các cụ vẫn đi theo thói quen là ăn đòn, nhất là xe con mà chạy ra làn giữa. Theo e nghĩ là để chữa cháy mấy biển chỉ hướng cắm suốt đường 5 HN HP trước đây:

Nói chung các cụ chạy xe con nhớ bám làn ngoài bên trái và chuyển làn khi có mũi tên rẽ trái thôi nhé, chạy làn giũa là lại mất vài hộp sữa cho các cháu!
Chúc các cụ mợ lái xe an toàn !

Gần hơn chút: Biển chuẩn nhé , cấm cãi :P

Chân cột mới thế $-)

ps: cách post ảnh qua HOT OF cải tiến rồi các cụ nhỉ, tiện quá :x

Chỉnh sửa cuối:

Bino

Xe điện
Nhờ cụ up lại ảnh đi, em không nhìn thấy gì ợ

mopmi

Xe tăng
Phân làn nhưng vạch chia làn là vạch đứt các cụ nhé. Đã là vạch đứt thì xe vẫn có thể trộn làn đc nhưng nhớ là phải xi nhan.

pham minh

Xe container
biển phân làn theo loại phương tiện ở đường 5 thuộc địa phận hà nội gtcc nó cắm lâu rồi nhưng treo trên cao.mới đây nó bổ xung một số biển nhỏ nhắc lại để ở ven đường thôi

luckyhiro

Xe điện
Nó cắm nhiều chỗ không hay nhõn 1 cái dư lày thôi hở cụ chủ
Cuối tuần trước e chạy 2b từ HP về HN thì k để ý lắm, nhưng qua đoạn Như Quỳnh chút thì thấy 1 cái ở tít lề đường bên phải gần mấy cái cây, e dự là chạy 4b sẽ k nhìn thấy đâu, sáng nay đi làm e đợi xe thì thấy ở ngã 4 gần nhà cũng mới dc cắm, còn đoạn sau e lại quên mất k kiểm tra @@

luckyhiro

Xe điện
biển phân làn theo loại phương tiện ở đường 5 thuộc địa phận hà nội gtcc nó cắm lâu rồi nhưng treo trên cao.mới đây nó bổ xung một số biển nhỏ nhắc lại để ở ven đường thôi
Biển dc cắm trước đây chỉ là biển chỉ hướng thôi cụ nhé, k có tác dụng phân làn !

Mr Handsome

Xe buýt
Cái biển cụ chủ post không có trong QC41, các cụ nên đọc kỹ các bài đã viết trên OF, nhất là bài phân tích về biển 411, 412. Do đó GTCC lại lấy tiền thuế của dân đi cắm mấy cái biển vớ vẩn tạo điièu kiện cho xxx kiếm ăn các cụ ạ!

Lungcu

Xe điện
Nhắn tin cho anh # xem quân ânh ấy móc cái biển kiểu đấy ở đâu ra :-t

xe than

Xe tăng
Thời buổi nhiễu nhương,thù trong giặc ngoài,nản qúa.

3077

Xe container
Cái biển cụ chủ post không có trong QC41, các cụ nên đọc kỹ các bài đã viết trên OF, nhất là bài phân tích về biển 411, 412. Do đó GTCC lại lấy tiền thuế của dân đi cắm mấy cái biển vớ vẩn tạo điièu kiện cho xxx kiếm ăn các cụ ạ!
Em thấy khắp nơi đều cắm cái loại này, chầy cối cãi cũng mất thời gian phết (nhưng để đỡ mất tiền thì vẫn cứ phải cãi). Đáng nhẽ nó làm giá long môn treo lên thì vừa đúng vừa dễ nhìn.

Tuy nhiên nếu mỗi làn chỉ cho 1 phương tiện thì VN chả có mấy đường đủ ít nhất 3 làn để mà phân (xe con, xe khách, xe tải) :)

Hoành

Xe tăng
em quan tâm vụ này

Thanks chủ thớt cảnh báo.

sonvtc2

Xe điện
Phân làn nhưng vạch chia làn là vạch đứt các cụ nhé. Đã là vạch đứt thì xe vẫn có thể trộn làn đc nhưng nhớ là phải xi nhan.
Vạch đứt mới đúng theo quy chuẩn GTĐB do anh Thăng ban hành đới cụ ợ! Kiểu này các cụ đi đường 5 thì phải dán chữ nhẫn quanh người rồi. không biết xxx có tuyển chim mồi không nhỉ! em đang thất nghiệp đây, cứ vác xe ra lượn 30 cây chuối ở làn xe con thì vui lắm các cụ nhỉ! EM fun tí.

RubynamitnA

Xe điện
Cụ căn cứ vào đâu mà bảo "biển chuẩn"? Phân làn cho phương tiện cắm ở lề đường là sai qui định cụ nhé! Một điều nữa là phân làn theo loại phương tiện không khoa học, gây khó khăn cho người tham gia giao thông: Trường hợp muốn đi ở tốc độ tối thiểu, nhường đường cho xe co tốc độ tối đa vượt...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Phân chia làn đường thế này thì muốn xin vượt thì phải làm sao đây? Em dự là chim mồi sẽ hoạt động mạnh các cụ nên cảnh giác. Thank cụ chủ.

luckyhiro

Xe điện
Cụ căn cứ vào đâu mà bảo "biển chuẩn"? Phân làn cho phương tiện cắm ở lề đường là sai qui định cụ nhé! Một điều nữa là phân làn theo loại phương tiện không khoa học, gây khó khăn cho người tham gia giao thông: Trường hợp muốn đi ở tốc độ tối thiểu, nhường đường cho xe co tốc độ tối đa vượt...
Nhưng mà k phải ai cũng hiểu rõ luật đâu ợ

anhtho

Xe ngựa
Phân làn theo phương tiện không phải tối ưu nhưng nhiều nước có áp dụng chứ ko chỉ ở VN cụ ạ.
Cụ phân làn theo tốc độ, ví dụ có ku 2b phóng 80, 90 lạng lách ở làn sát trái cụ thấy có nguy hiểm không ? Đặc điểm của 2b khác 4b, của xe tải khác xe con nên phân làn theo phương tiện không phải là không có lý.

Bino

Xe điện
thực sự em thấy lo ngại về điều này. Bây giờ xxx đường 5 đã có cái gì đó để túm và xử lý lái xe trên đường. Cái trò phân làn này là mỏ của xxx Hải Dương ko biết bao nhiêu năm nay rồi. Theo em nếu biển này ko lặp lại khi có các giao cắt thì mình vẫn có thể chuyển làn vào trong để vượt khi có chim mồi đúng ko các cụ?

okient

Xe tải
Nhà cháu thực sự quan ngại sâu sắc cái vụ này. Biển mà cắm kiểu cắm như vậy thì thực sự là cái bẫy cho người tham gia giao thông góp phần làm giàu cho các xxx.