[Thảo luận] Biển này thì phải đi như thế nào

adidas_hn_man

Xe tăng
trả nhời rồi đấy cụ, cụ thỏa mãn chưa?? chưa thì cụ qua em trà đá e giải thíc cho rõ nhé....nói túm quần là nếu để biển cấm rẽ ở đây thì xe đi hướng vuông góc ko đc rẽ trái hoặc có thể đi thẳng trong đường 2 chiều nên chỉ có thể rẽ phải ra đường cao tốc....
Em đồ rằng cái mũ trong ảnh không phải là của cụ ạ. Kể từ khi có giấy phép lái xe và có xe em chưa từng bị xxx chỉ cạp nong vào mặt thưa cu. Chỉ là em đã đi đã thấy và có thắc mắc thì em hỏi thôi. Mà cụ là cụ chưa trả lời em đâu đấy.

tranthanhtuong

Xe tăng
theo t thấy thường thì tới ngã tiếp sẽ có biển quay đầu hoặc rẽ, hai biển này để ko sai vì nếu đê biển cấm rẽ hoặc cấm quay đầu thì xe đi hướng vuông góc rễ bị nhầm. mà nếu để đi đc theo đúng hướng thì phải để nhiều biển, cụ cứ hình dung nếu đi hướng vuông góc thì phải treo bao nhiêu biển để đc đi thẳng hoặc rẽ???
Em không bảo biển này sai ạ. Em biết biển này dùng để chỉ hướng đi vòng sang bên phải. Thế em mới nói là khi em đi trên đường Giải Phóng em gặp biển này và em cam đoan là phía sau biển này hoàn toàn thông thoáng chỉ tiếc là em không chụp được ảnh để hầu các cụ thôi ạ.

tranthanhtuong

Xe tăng
trả nhời rồi đấy cụ, cụ thỏa mãn chưa?? chưa thì cụ qua em trà đá e giải thíc cho rõ nhé....nói túm quần là nếu để biển cấm rẽ ở đây thì xe đi hướng vuông góc ko đc rẽ trái hoặc có thể đi thẳng trong đường 2 chiều nên chỉ có thể rẽ phải ra đường cao tốc....
Ơ biển này chỉ có tác dụng phía sau mặt biển chứ có tác dụng phía trước mặt biển đâu mà thay biển cấm rẽ trái được thưa cụ. Em chỉ muốn các cụ làm rõ vấn đề thôi còn các cụ đừng ném đá em

adidas_hn_man

Xe tăng
Số hiệu biển báo: 302a
Tên biển báo: Hướng phải đi vòng chướng ngại vật
Chi tiết báo hiệu: Báo các loại xe (cơ giới và thô sơ) hướng đi để qua một chướng ngại vật. Biển được đặt trước chướng ngại vật và tùy theo hướng đi vòng sang phải hay sang trái mà lựa chọn theo kiểu biển cho phù hợp. Biển có hiệu lực bắt buộc các loại xe phải đi vòng chướng ngại vật theo hướng mũi tên chỉ.
í cụ là ko có trướng ngại vật??? theo t hiểu biển này cho xe đi thẳng ở làn giữa nên sẽ có lúc có trướng ngại vật( là xe rẽ trái) nên họ phải để biển này..

mrdjpro

Xe tải
Biển này thì cứ phi thẳng vào chỗ làm đám cưới thôi cụ ạ :D. Em nhớ ko nhầm thì vụ này ở Bình Dương thì phải.

tranthanhtuong

Xe tăng
Số hiệu biển báo: 302a
Tên biển báo: Hướng phải đi vòng chướng ngại vật
Chi tiết báo hiệu: Báo các loại xe (cơ giới và thô sơ) hướng đi để qua một chướng ngại vật. Biển được đặt trước chướng ngại vật và tùy theo hướng đi vòng sang phải hay sang trái mà lựa chọn theo kiểu biển cho phù hợp. Biển có hiệu lực bắt buộc các loại xe phải đi vòng chướng ngại vật theo hướng mũi tên chỉ.
í cụ là ko có trướng ngại vật??? theo t hiểu biển này cho xe đi thẳng ở làn giữa nên sẽ có lúc có trướng ngại vật( là xe rẽ trái) nên họ phải để biển này..
Vâng không có chướng ngại vật thì em mới thắc mắc chứ cụ. Chứ có thì em thắc mắc làm gì. Cai dòng đỏ em thấy có vẻ hợp lý

adidas_hn_man

Xe tăng
khà khà... lừa mãi mà chẳng đc cốc trà đá của cụ ... rắn thế này... tranh lý luận với xxx thì ra trò cụ nhẩy.... khì khì....
Vâng không có chướng ngại vật thì em mới thắc mắc chứ cụ. Chứ có thì em thắc mắc làm gì. Cai dòng đỏ em thấy có vẻ hợp lý

tranthanhtuong

Xe tăng
khà khà... lừa mãi mà chẳng đc cốc trà đá của cụ ... rắn thế này... tranh lý luận với xxx thì ra trò cụ nhẩy.... khì khì....
Em cũng chỉ mong được một lời chỉ giáo ch hợp lý để anh em ofer ta cùng hiểu thôi mà.

tranthanhtuong

Xe tăng
Biển này thì cứ phi thẳng vào chỗ làm đám cưới thôi cụ ạ :D. Em nhớ ko nhầm thì vụ này ở Bình Dương thì phải.
Vâng phải rồi cụ ạ. Em mượn tạm cái ảnh này để làm minh họa thôi cụ ạ.

Quydo

Xe buýt

4b rẽ sang đó là sai, mũi tên xanh chỉ đi theo dải phân cách tiếp ạh...

tranthanhtuong

Xe tăng
Cụ nào bên GTCC hay cụ nào hay đi đường Giải Phóng vào phán cho em cái

k66473

Xe tăng
Trả lời câu hỏi của cụ: biển này thì đi như thế nào?

Phi thẳng vào mấy em áo dài đỏ thôi cụ ơi.

k66473

Xe tăng
Em gặp biển này trên đường Giải Phóng ạ. Cứ bên dưới biển cấm đi ngược chiều là cái biển nền xanh mũi tên trắng chỉ hướng phải theo. Em đã quan sát là không có chướng ngại vật gì hết cả thưa các cụ.
Chướng ngại vật ở đây chính là cái giải phân cách cứng vì cái cột treo 2 cái biển (đỏ và xanh).
Nó chỉ hướng để cụ biết mà tránh nó ra.

Ở thành phố đèn điện sáng choang nên giá trị biển này kém, nhưng ở vùng quê đêm hôm tối tăm, cái biển phản quang này giúp hình dung đường hơi bị tốt đó cụ chủ nhé.

Tribute

Xe container
Bọn GTCC HN đúng là lũ ăn hại. Chỗ cần có biển thì éo cắm, chỗ phân cách giữa nào cũng cắm cái biển tránh chướng ngại vật, trong khi cái đống "Chướng ngại" to tướng là cái đám phân cách cứng phân làn ô tô - xe máy thì éo cắm để dân đi cứ đâm vào suốt.

pnew

Xe điện
http://img.otofun.net:82/qUpload/uploads/2013/T08/Bien-chi-dan.jpg
Các cụ cho em hỏi biển cấm đi ngược chiều bên dưới gắn thêm cái biển nền xanh mũi tên trắng xiên xiên thì là chỉ dẫn như thế nào ạ. Cảm ơn các cụ.

Em xin bổ xung thêm là các cụ đừng để ý đến cái đám cưới ạ. Đường hoàn toàn thông thoáng ( Đám cưới là do em lấy ảnh trên mạng thôi ạ)
Biển số 302(a,b) "Hướng phải đi vòng chướng ngại vật"
a) Để báo các loại xe (cơ giới và thô sơ) hướng đi để qua một chướng ngại vật phải đặt biển số 302(a,b) "Hướng phải đi vòng chướng ngại vật".
b) Biển được đặt trước chướng ngại vật và tùy theo hướng đi vòng sang phải hay sang trái mà lựa chọn kiểu biển cho phù hợp. Biển có hiệu lực bắt buộc các
loại xe phải đi vòng chướng ngại vật theo hướng mũi tên chỉ.

Chướng ngại vật chính là cái cột và dải phân cách

Chỉnh sửa cuối:

truongthanhvnn

Xe tải
Nếu đó là hướng phải theo thì ko đc quay đầu hoặc rẽ trái ạ. Còn nesu vẫn đc quay đầu, rẽ trái, đi thẳng thì biển đấy thừa nhỉ

tuyetkjem

Xe hơi
Cái ảnh này được đăng báo rồi :)

tranthanhtuong

Xe tăng
Chướng ngại vật ở đây chính là cái giải phân cách cứng vì cái cột treo 2 cái biển (đỏ và xanh).
Nó chỉ hướng để cụ biết mà tránh nó ra.

Ở thành phố đèn điện sáng choang nên giá trị biển này kém, nhưng ở vùng quê đêm hôm tối tăm, cái biển phản quang này giúp hình dung đường hơi bị tốt đó cụ chủ nhé.
Vâng em đồng ý với cụ và em cũng xin đóng lại thớt này vì em đã tìm hiểu và cụ nói hoàn toàn đúng. Cái mũi tên ở đây là tránh cái dải phân cách cứng ạ.

olala

Xe tăng
Một bộ phận người việt ngu dốt đến mức tổ chức đám cưới ngoài đường quốc lộ... Gặp đúng con xe điên hoặc chú lái xe công đang phê thuốc thì thành đại tang.

SUN'S

Đi bộ
... Nằm ngang,... cúi đầu xuốgn ... ^#(^ Em fun tý ...