[Thảo luận] Biển lạ, xin các cụ chỉ giáo

NMV

Xe hơi
biển này có nghĩa là: Hết khu vực nội thành HN, sau đó đến ngay thị trấn Trâu nằm của huyện Gia lâm. Các a ý giải thích cho cháu như thế

anhtho

Xe ngựa
Ơ, thế cụ lái xe mà không có GPLX ạ :-w. Nếu có thì em quả thật không hiểu... #-o
Có thể cách đây 20 năm, trong hệ thống biển báo chưa có loại biển đó.
Mới cách đây 2 năm về trước, các biển báo nội thị bao giờ cũng có tên địa danh. Tôi thấy cái đó rất tiện, đi tới đâu biết tới đó. Tự nhiên các bác í mua sơn về quết hết tên địa danh đi, nhiều khi qua một khu thị trấn mà ko biết tên tuổi gì, cũng thấy bực trong lòng. Tôi cho đó là tối kiến.

beetle

Xe tải
Hay anh em đợi lúc tối giời ra phệt thêm vạch chéo màu đỏ vào đấy nhở, giúp các bác GTCC cho...nhanh, vì đằng nào biển ý cũng sai rùi (theo thông tin cụ chủ thớt hỏi được :D )

ta quang dung

Xe hơi
đuơng nhiên là nếu trong khu đông dan cư thì các cụ vẫn phải chấp hành luật giao thông quy định trong khu đông dan cư rồi

texu

Xe tải

Đoạn này em chưa biết đi thế nào đây: Hết khu vực nội thành 2m thì đến ngay khu dân cư, nhưng qua chỉ 10m nữa thì gặp biển hết các lệnh cấm. Quả này chắc đii xe đạp mới tuân thủ theo đúng biển báo.

congnhuanphat

Xe điện
Không biết đã có cụ nào bị phạt ở đoạn này chưa ? Mà nếu có thì cuộc tranh cãi ra sao nhỉ~X( Em đi qua đoạn này cũng chỉ giám bò 50km /h

getztam

Xe buýt
Thôi cứ 50km/h mà chạy cho lành. Cứ mải tìm biển rồi lại táng vào .ít ông đàng trước thì còn mệt hơn. Chính em đã tí dính vào ông chở thép dài
Em cũng nghĩ như này, hết nội thành và khu đông dân cư chả liên quan gì nhau đâu ạ

inovavgj

Xe container
Tôi cũng giống cụ chủ thớt. Toàn bò 50 kể từ khi ra khỏi chỗ cầu Thanh Trì, nhiều xe đi nhanh hơn mà mình hổng dám. Đến tận cái cầu vượt như Quỳnh mới dám đi 80. Chán cho hệ thống biển báo ở đường 5.
Chúng tôi cứ cắm đấy, thế mới có cái mà phạt chứ không phạt lấy gì bỏ vào mồm hả ?????=))

tuyenvpt

Xe tăng
Ngày xưa cái biển này có vạch chéo đỏ chỉ dẫn hết khu vực đông dân cư nhưng cách đây khoảng 3 năm thì cái biển đó bị cạo phần vạch đỏ đi, sau này được sơn mới như thế này. Nếu theo đúng biển thì các cụ chạy tốc độ 50km/h tới cầu vượt đường sắt Như Quỳnh mới được tăng tốc nhé.

XPQ

Xe cút kít
Nếu quán triệt chủ trương thấm nhuần chính sách sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật,em hiểu chính xác là sau khi đi qua biển báo hết khu vực nột thành,em được chạy với tốc độ trên 50km/h trên quãng đường 0,0003km,sau đó trở lại với quy định tốc độ tối đa dưới 50km/h.
Đáng ra nhân dân mình phải tự hào mới đúng,vì tuyển được những anh viên chức giỏi đến như thế,thêm hẳn một hạng mục đầu tư,mặc dù chưa đúng nhưng đố ai nào bẻ được là sai chỗ nào!Chưa đúng nhưng không hề sai!

Chỉnh sửa cuối:

alo_club

Xe buýt
Chuyện bình thường, em đi qua đoạn này toàn theo cảm giác. Cứ chạy khoảng vài km thì tăng ga thôi, gần như là nhìn các xe khác để chạy.
Nói chung là tùy cơ ứng biến, nhưng chưa bao giờ dính đoạn này :D

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Đoạn này em chưa biết đi thế nào đây: Hết khu vực nội thành 2m thì đến ngay khu dân cư, nhưng qua chỉ 10m nữa thì gặp biển hết các lệnh cấm. Quả này chắc đii xe đạp mới tuân thủ theo đúng biển báo.
cụ nắm chưa chắc về luật, để em giải thích nghe có lọt tai không nhé

- Khu nội thành và khu dân cư đông không phải là chung một khái niệm, hết nội thành lại đến dân cư đông cũng không sao, lại tiếp tục đi theo tốc độ khu dân cư đông. Cái biển nội thành này mới cắm nhằm phục vụ phân biệt khu vực phạt tăng gấp 3 lần theo cái chỉ thị mới dành cho HN và HCM, như vậy hai biển này không có mâu thuẫn gì cả. Ở đây có thể hiểu là suốt đoạn này đều qui định đi theo tốc độ khu đông dân cư, nhưng nếu vi phạm thì phạt gấp 3 lần ở phần trước biển nội thành, sau biển đó thì phạt rẻ hơn

- Cái biển tròn vạch đen cụ thấy là "hết biển cấm", biển cấm là "những biển hình tròn" không liên quan gì đến hai cái biển chỉ dẫn hình vuông cụ vừa đề cập đến nhé, cụ không phân biệt giữa biển cấm và biển chỉ dẫn

Chỉnh sửa cuối:

T90i

Xe buýt
cụ nắm chưa chắc về luật, để em giải thích nghe có lọt tai không nhé

- Khu nội thành và khu dân cư đông không phải là chung một khái niệm, hết nội thành lại đến dân cư đông cũng không sao, lại tiếp tục đi theo tốc độ khu dân cư đông. Cái biển nội thành này mới cắm nhằm phục vụ phân biệt khu vực phạt tăng gấp 3 lần theo cái chỉ thị mới dành cho HN và HCM, như vậy hai biển này không có mâu thuẫn gì cả. Ở đây có thể hiểu là suốt đoạn này đều qui định đi theo tốc độ khu đông dân cư, nhưng nếu vi phạm thì phạt gấp 3 lần ở phần trước biển nội thành, sau biển đó thì phạt rẻ hơn

- Cái biển tròn vạch đen cụ thấy là "hết biển cấm", biển cấm là "những biển hình tròn" không liên quan gì đến hai cái biển chỉ dẫn hình vuông cụ vừa đề cập đến nhé, cụ không phân biệt giữa biển cấm và biển chỉ dẫn
Biển 3 vạch xanh chéo là "Hết tất cả các lệnh cấm" nghĩa là cho chạy phép tốc độ tối đa trên quốc lộ rồi, không bao giờ trong khu đông dân cư lại có biển này cả cụ ạ.

Utopia79

Xe buýt
Nhà cháu tưởng cái biển khu dân cư đấy qua khỏi ngã tư vào trường Nông Nghiệp là hết hiệu lực? Nếu cấm tiếp thì qua ngã tư phải làm quả biển báo nữa chứ! Cháu cứ qua ngã tư đấy là đi nhanh hơn 50km/h. May thía!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Biển 3 vạch xanh chéo là "Hết tất cả các lệnh cấm" nghĩa là cho chạy phép tốc độ tối đa trên quốc lộ rồi, không bao giờ trong khu đông dân cư lại có biển này cả cụ ạ.
Cụ Vòi giải thích đúng rồi đấy ợ. Vuốt cụ 1 cái @};-

Biển 3 vạch xanh chéo là Hết lệnh CẤM thôi, còn cái biển vuông báo khu vực đông dân cư là biển BÁO, và ứng với cái báo đấy là cụ phải đi 50.
Chứ cụ nhìn thấy biển 3 vạch xanh chéo này, cụ đè vạch, lấn làn... thì chết cháu (cháu cứ ví dụ thế) :x

Mobifone

Xe tải
Cái biển này báo vẫn là khu đông dân cư. Vẫn bị hạn chế 50km/h nhưng không phải nội thành nên chế tài xử phạt không bị thí điểm theo nghị định 34 đối với khu vục nội thành mà bác

xebokeooto

Xe tăng
Cái biển hết các lệnh cấm không có nghĩa là hết hạn chế tốc độ dâu Cụ ạ.

Vuvit

Xe tăng
May quá, mấy lần nhà e chạy qua đây cũng phải ngâm ngùi đóng có 50km/h... Bầy giờ thì tẹt nhá

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cái biển hết các lệnh cấm không có nghĩa là hết hạn chế tốc độ dâu Cụ ạ.
Hiểu chính xác thì cái biển đó "Hết hiệu lực các biển cấm" chứ không phải "hết các lệnh cấm"

nambombom

Xe buýt
Khổ thân chúng ta nhỉ các cụ. Em phản đối nhất cái kiểu biển báo lung tung ở Việt Nam. Rất khó hiểu và dẫn đến tranh luận không hồi kết. Bây giờ tốt nhất là bỏ quách mấy cái biển đô thị (vì chẳng tác dụng gì) thay bằng biển báo tốc độ tối đa cho phép, và cố gắng đừng đặt bên lề phải của đường mà treo hẳn lên cao (kiểu như Pháp Vân - Cầu Giẽ ấy) chứ không thì đi cạnh mấy bác siêu trường siêu trọng (container) thì có mà nhìn biển bằng niềm tin.